ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กินอาหารเม็ดแล้วขนร่วง
  • กินอาหารเม็ดแล้วขนร่วงเกิดจากอะไรคับอาหารไม่ดีหรือว่าเป็นที่พันธ์ครับ

ตอนแรกลาบาดอที่เลี้ยงให้สมาทฮาทก็ขนร่วงๆเยอะมาก พอหยุดแล้วให้ข้าวแทนขนเงาไม่มีร่วงเลย

พอตอนนี้ได้ pitbull มาอีกตัวก็เลยซื้อ F1 มาให้ผสมให้กินก็มี ข้าว+ไข่ดิบ+นมคาเนชั่น+F1 คลุกให้กินทุกวันครับ

สังเกตว่าหลังๆขนเริ่มร่วงรวมถึงพิทบูลด้วย พิทบูลร่วมเป็นหย่อมๆ เลยอยากรู้ว่าเกิดจากอะไรครับ

แชมพูรึเปล่าหรือว่าหน้าฝนมันชื้นครับเห็นตอนแรกนึกว่าเป็นรอยที่มันกัดไซร้ซอกคอกันเล่นแต่หลังๆมาเริ่มเยอะขึ้น

เลยไม่แน่ใจครับ ขอบคุณครับ
  • ขี้เรื้อนคับ
  • อากาศเปลี่ยน ขี้เรื้อน แชมพู อาหาร ฯลฯ
  • ไข่ดิบไม่ควรให้นะครับ เพราะจะย่อยไข่ขาวไม่ได้
  • ไข่ดิบ ไม่ควร เลย ครับเปลี่ยนเป็นไข่ต้ม ดีกว่า ครับ
  • ไข่ดิบมีผลเสียยังไงครับเพราะให้มาเดือนนึงแล้วทุกวันเลยครับ

ขอบคุณครับ
  • ไข่ดิบไม่มีประโยชน์คับ( ตามความคิด ) จะย่อยยากและมีพยาธิเยอะ + วิตามินบ้างตัวต้องผ่านความร้อนถึงจะสามารถซึมซับผ่านร่างกายได้ ตอบด้วยความมั่ว
  • นมคาร์เนชั่น แหละครับ ตัวดี เพราะมันคือนมวัว หมาบางตัว แพ้นมวัวครับ