ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เห็บหมัดมันมาอีกแล้ว
  • :o021: ฉีดเวอร์แม็กแล้วเว้นมาเดือนที่2ครบวันนี้เห็บมันกลับมาครับ อย่างเยอะ เลยไปถามร้านที่เมืองทองใด้ความว่า ยา เวอร์แมคติ้ง มันช่วงใด้นิดหน่อย หน้าฝนมันก็มาอยู่ดี เค้าให้ใช้ยาหยอดคู่ บอกว่าจะใด้ผลกว่า เพราะ ไอเวอร์แมค มันกันพยาธิ ซะมากกว่า อยากทราบวิธีการใช้ยาฆ่าแมลงกับสัตว์อ่ะครับ ที่ราดพื้น อันตรายกับเราแค่ใหนครับ เพราะเห็บหมัดมันรีเทรินกลับมาแล้ว อยากใด้ทุกวิธีสังหารโหดพวกมันครับ ปราบยากจริงๆ
    :o030: ขอบคุณครับ
  • ผมใช้แชมพูอาบน้ำสูตรกำจัดเห็บหมัดผสมน้ำราดทั่วบ้านเลยครับ มันก็ได้ผลนะ
  • ใช้แป้งฆ่าเห็บโรยที่ตัวครับ คุณวาครับขอดูรูปเจ้าเด็กๆหน่อยครับไม่เห็นนานแล้วครับขอดูลูกเจ้าคอนวิคเป็นพิเศษครับ ขอบคุณครับ
  • ใช้ยาพวกกลุ่มอามีทราซ ครับอาบให้สุนัขฆ่าเห็บหมัดได้และใช้ราดตามพื้นบ้าน
  • ของผมใช้ อามีทราซ ผสมน้ำ พ่อนตัวสุนัขจนชุ่ม ปล่อยให้แห้งเอง เดี๋ยวเห็บมันก็เดินขบวนออกมากันเอง
    พ่นยา บริเวณพื้นฝา บ้าน ทำต่อเนื่องอาทิตย์ละครั่งเพื่อตัดตอน แต่ก็ทำใจครับช่วงนี้หน้าฝน ระบาดหนักจริงๆ ว่าแล้วออกไปพ่นสักหน่อยดีกว่า
  • ไม่ทราบว่า อามีทราซ นี่หาซื้อใด้ที่ไหนบ้างครับ อยากลองเหมือนกัน
  • ผมเคยเอายาฆ่าเห็บที่ใส่มาผสมน้ำแล้วราดที่ตัวสุนัขปรากฏว่าสุนัขคันแพ้เท้าแดงตัวแดงทั้งตัว
    ต้องรีบเอาน้ำ+แชมพูอาบให้ทันทีสงสัยยาจะแรงไปเลยไม่กล้าเอาราดทิ้งไว้แล้วปล่อยให้แห้งอีกเลย
  • ของผมมันหายไปนานแล้ว ตั้งแต่ ราดยาฆ่าเห็บวัวที่พื้นบ้านแล้ว ที่ตัว ลูกๆทั้งสอง จากนั้นก็ฉีก ไอเวอร์แมค เรื่อยๆมา ๒ เดือนครั้ง

หายไป เกือบปีแล้วครับ
  • ร้านเพ็ทช็อป ทั่วไปน่าจะมี ของผมซื้อร้านสัตวแพทย์
    ไฟล์แนบ
    DSC078161.jpg 88K
    DSC078151.jpg 83K
  • :o001: โอ๊ะโอ๋ ขอบคุฯมากๆเลยนะครับ จะไปหาครับ