ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข้อควรระวัง?
  • สำหรับบางท่านที่ยังไม่รู้ว่าคลีนิดบางที่จะกลายเป็นโรงเชื่อด(บางที่น่ะคับ)
    สาเหตุก็คือการที่เราปล่อยให้มันเดินไปเดินมาในคลีนิคนี่แหละคับเพราะบางทีมันอาจจะไปเลียตามพื้นหรือที่ต่างๆ
    ทีมีเชี้อโรคอยู่แล้วถ้ายิ่งเป็นลูกหมาเล็กๆมันจะมีเปอร์เซ็นสูงมากที่จะติดมา
    การป้องกันก็ไม่อยากคับอุ้มมันไว้นั่นแหละหรือถ้าเป็นหมาโตคงอุ้มไม่ไหวก็ระวังไม่ให็มันเลียพื้น
    เพราะผมเคยโดนมาแล้วแต่เป็นไซและหมอเขาก็บอกว่ามันติดมาจากที่เก่าพอฉีดวัสซีนเข้าไปภูมิมันก็เลยต่ำทำให้อาการออก
    เลี้ยงมาเดือนกว่าๆไม่เป็นไรไปฉีดยามาได้ 2 วันนอนชักเลยคับ(เป็นไข้หัด)แล้วยังทำท่ากลัวไม่ให็ใครจับ(ผู้ช่วยหมอ)
    (แต่ขอย้ำนะคับว่าบางที่)
    ไฟล์แนบ
    DSC00148.jpg 53K
  • ถูกต้องแล้วครับ ของผมเจอเต็มๆเหมือนกัน ระวังด้วยครับ
  • อ่านแล้วก็งง ไมอยากอุ้มมัน แต่คิดว่าคงเป็นไมยาก แต่ที่เป็นไซ หมายถึงอะไรครับ หรือเป็นไข้
  • เค้าหมายถึงเจ้าไซบีเรียน ฮัสกี้ ตัวที่นั่งข้างๆพิทบูลอ่ะครับ