ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องสายหมาพิทบูล ??
  • :o001:ตาม clip ลิงค์เลยครับ สายพันธ์ pigbullที่บ้านเรานิยม เค้าเรียก American Bully อันนี้จริงเท็จอย่างไรมาตอบกันนะครับ เพื่อเป็นวิทยาทานความรู้นะครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=dTvb-zV6Low
  • เกิดจาก bsl Breed Specific Legislation คือ การผ่านกฎหมายกำจัด เฉพาะสายพันธ์ ที่มีอันตรายต่อมนุษย์ เอาย่อๆ คือการเปลี่ยนชื่อจาก pitbull มาเป็น Bully เพื่อหลีกเลี่ยงกฎหมาย และการดำรงค์คงอยู่ของสายพันธ์

ง่ายๆ ก็คือ เปลี่ยนชื่อ หลบช่องว่างทางกฎหมาย หละคร้าบ

ทุกอย่างเหมือนเดิม แค่เปลี่ยนชื่อจ้ะ
  • :o001: โอ ขอบคุณท่าน Ghost ครับ เพิ่งรู้เลยหล่ะครับ เป็นสายพันธ์ ที่ หลากหลายจริงๆครับ
  • :015: เมื่อสมัยก่อน พิทบูลนำเข้าเพื่อ พัฒนา และใช้ในการกัดสุนัข โดยขึ้นกับสมาคม UKC / AKC / ADBA .บ้างสมาคม จดชื่อเป็น อเมริกัน พิทบูล..บ้าง สมาคม จดเป็น สแต็มฟรอด์ชาย์ เทอเรีย์ เป็นช่องว่างในการนำเข้ามาเมืองไทย..ทุกวันนี้.
    สมัยนี้มี ABKC..ด้วยครับ เพื่อที่จะได้แยกออกไป เพื่อการประกวด และมาตาฐาน โครงสร้างที่กำหนดขึ้นมาใหม่ครับ..