ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตอบด้วยครับ
  • คือว่าหมาผมอายุประมาน1ปี เมื่อคืนมันเกิดอาการหื่นขึ้นมาอะครับ เอาหมอนใหญ่เลย มีวิธีดูเเลอย่างไรบ้างครับ ต้องทำยังไงบ้างช่วยตอบทีนะครับ
  • มาเฟีย:

มันอาจเห็นตัวอย่างจากเจ้าของมั้ง ฮ่าๆๆๆๆๆ

ไม่มีอะไรน่าห่วง อย่าไปสนใจหรือกังวลเลยครับ
  • Guest:

ขอบคุณค้าบพี่มาร์ค
  • Guest:

แต่ผมไม่เคยเอาหมอนนะค้าบ555
  • Guest:

แล้วมีวิธีเเก้เสี้ยนให้มันมั้ยครับ มันไม่ยอมหยุดจนผมหงุดหงิดเดินไปเดินมากว่าจะนอนได้เมื่อคืนดุซะเหนีฃื่อยเลย
  • มันก็คึกไปตามเรื่อง หมารุ่นก็แบบนี้ละ
    เอาหมอนหนีซะก็จบ

กำลังมันอาจจะเหลือ พาออกกำลังกายเยอะๆคงช่วยได้
    แต่อย่าคิดพามันไปปลดปล่อยนะท่าน:066:
  • Guest:

รับทราบคับ
  • ของผมเก้าเดือนคึกสุดๆ ม้วนสายยาง มันยังขึ้นเรย ห้าวเจรงๆ ปล่อยมันโลด
  • ของผมมันชอบดมก้นสาวๆๆ อ่ะครับ ไม่หายซะที สงสัยไม่เคยปี้หมาสาว...5555...เลี้ยงตัวผู้ก็เงี้ยครับ....:o023:
  • ผมก็ชอบดมก้นสาวๆอ่ะ 555+

ไม่ใช่ผมนะ หมาผม :m110::m110:
  • :021:เริมติดเรทกันแระ
  • :m075: 555 หื่น ๆ ตามประสาวัยรุ่น อิอิ
  • ใครหื่นๆๆ สงสัย คุณ VIGO +MR.X ป่าวๆๆ 5555 .....:o043::o055:
  • ของผมอายุ 40 วันเอาตุ๊กตาหมาทุกวันชอบครับหมาเงี่ยนได้ใจ ว่าจะเปลี่ยนชื่อเปงไอ้หื่นแล้วเนี่ย
  • ไม่ได้หื่นน้า แค่ปล่อยให้ไปตามธรรมชาติ อิอิอิ
  • ลองสังเกตุดูครับ ผมว่ามันติดมาจากคนเลี้ยงนะ

55555++ :m117::m117:
  • แหม๋น่ะพี่ AA ช่างเอาผมกับพี่ VIGO มาบรรจบกัน เดี๋ยวชาวบ้านเข้าใจผิด อิอิ (VIGO + MR.X) ไม่ดี ๆ :m048:

เอ๊า ๆ ๆ พี่ Turbo ก็อีกคน :m041: คิดกันไปด้ายยยยยย 555:m117:
  • เค้าว่าหมามันจะนิสัยคล้ายๆนายมันนะ :017:
  • แล้วมันจริงป่าว MR.X อ้าๆ แก้ข่าวครับ คุณ (VIGO + MR.X) ไม่มีอะไรในกอไผ่ครับ555.....เขาบอกว่า ถ้าจะดูคน ให้ดูหมาที่เขาเลี้ยงอ่ะ คนดีอย่างไร หมาก็ดีอย่างงัน ถ้าคนมันแย่มันก็หมาก็แย่เช่นกัน เหมือนคนแถวบ้านนิสัยขี้โว๊ยวาย กวนตีน หมาเม่งถอดแบบมันมาเปี๊ยบเลยครับพี่น้อง ชอบเห่าชาวบ้าน+ไล่กัดเด็ก ถ้ามันมากัดคนในครอบครัวผมน่ะ จะขี่มอไซร์เหยียบคอซะให้เข็ดเลย..5555 :o019::o055:
  • :m025:คุณ aa โหดจังครับ
  • กร๊ากกกกกกก เหยียบมันแล้วไม่กัวมอไซค์ล้มเหรอคร้าบบบบ:m037:
  • ต้องชนมันให้กระเด็นเลยครับ :o049::o050:

ชนเจ้าของมันนะไม่ใช่หมา :o003::o003:
  • ขอบคุณพี่ AA ที่มาแก้ข่าวให้น่ะครับ ดีน่ะที่ผมยังไม่ออกจากบ้าน เห็นนักข่าวมารออยู่หน้าบ้านเพียบเรยหุหุ:m021:

ข้าง ๆ บ้านผมก็มีครับ เป็นหมาบ้านนี่หล่ะครับ เจ้าของชอบปล่อยไว้หน้าบ้าน(ระแวกบ้านเป็นทาวน์เฮ้าส์) มันจะชอบไล่คนที่ขับมอไซต์ผ่านหน้าบ้าน เวลาเด็กขี่จักรยานมันก็ไล่อ่ะครับ จนเด๋วนี้เด็ก ๆ ไม่ค่อยผ่านมาเท่าไหร่แล้วเพราะกลัวหมา

วันก่อนน้องฝั่งตรงข้ามกำลัง ยิงจิ้งจกให้ปลามังกร อยู่ ๆ มันวิ่งไปกระโจนเข้าเฉย ๆ น้องเค้าตกใจ กระโดดข้ามกำแพงสูงประมาณ 1.50 เมตร ได้ไงไม่รู้ น้องคนนั้น สูงประมาณ 150 ซม. อ่ะครับ ร้องไห้ใหญ่เลย ตามขามีรอยปูนขีดข่วนไปหมด แต่หมาบ้าตัวนั้นยังไม่ทันจะกัดหรอกครับ

เพราะด้วยความที่นัองเค้าตกใจ วิ่งเข้าบ้านทัน แม่น้องคนนั้นโมโห มาก ๆ แต่ทำอะไรมันไม่ได้ เพราะมันวิ่งเข้าบ้านไปแล้ว แถมเจ้าของก็ประสาทครับ (เจ้าของเป็นผู้หญิง หน้าตา รูปร่างก็ดี) ใครไปบอกว่าหมามันจิตประสาทไม่ดี เจ้าของหมามันโกรธอีก แถมระแวกบ้านผม อ่ะ ไม่มีใครไปคบเธอแล้ว เพราะว่าพูดกันไม่รู้เรื่อง....

ขนาดผมเองน่ะ กลับมาจากข้างนอกขี่มอไซต์มา จะจอดหน้าบ้าน มันยังอุตส่าห์วิ่งมาขู่ผมถึงหน้าบ้าน ผมก็เลยลงจากรถแล้วก็หยิบไม้ที่เตรียมไว้หน้าบ้าน แค่นี้มันก็เผ่นแล้วครับ

เผลอเมื่อไหร่ ....มันตาย...:m101:
  • คนเลี้ยงไม่รับผิดชอบแบบนี้แย่ครับ
  • อยากเจอแบบนี้มั่งจัง จะหวดให้ดิ้นเลย :o055::o055:

(ถ้ามันตัวใหญ่ก็ เอาไว้ก่อน 555+):o008::o008:
  • ตอบ คุณ VIGO มอไซค์ผมมี 3 ล้อ ไม่ล้มอยู่แล้ว...555:m012: อือๆ เพิ่งเห็น MR.X เล่าเรื่องสนุก ขำๆ..ให้ฟัง เรื่องนายเจ๋งว่ะ ชอบๆๆ คนพวกปัญญาอ่อนแบบเนี้ย มีเยอะมากมาย น่าเบื่อจริงๆๆ ขอให้ธรรมชาติลงโทษทั่งคนทั่งหมาเทอดเจ้าประคูณ โอมเพี้ยงๆๆ....:063::063: แม้...มีวงเล็บด้วยน่ะคุณ TURBO 555.....:m117::m117:
  • ปล่อยเขาไปเถอะครับ...:m042:...สักวันเวรกรรมย่อมตามสนองกับผู้ที่ทำกับคนอื่นเอาไว้ครับ คุณเอเอ คุณวีโก้ คุณเทอร์โบ คุณมิสเตอร์เอ็กซ์ ..:m010:..ฟ้าได้ลิขิตเอาไว้แล้วครับ จะดีหรือชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงหรือต่ำอยู่ที่ทำตัวครับทุกท่าน..:m036: (สงสารหมา)
  • ถ้ารอให้ฟ้าลงทัณฑ์ ไม่รู้เมื่อไหร่น่ะสิพี่ chopper เพราะผมอยู่มาเป็น ปี ๆ แล้ว มันก็ยังคงบ้าระห่ำอยู่แบบนี้:m043:

เด๋วเหอะ ให้ผมได้พิตมาก่อน แล้วได้เห็นดีกัน ชิ๊....:m101:
  • เวลาผมพาเดิน ออกนอกบ้านน่ะ ผมจะมีอย่างหนึ่งติดมือไปด้วนตลอด เรียกว่า"กระบองเรียกวิญญาน"อ่ะครับ :m025:ไว้จะลงรูปให้ดู ไม่สงวนลิขสิทธิ์ใครก็ทำได้อ่ะ :o059:ไว้คอยไล่หมาวัดอ่ะ..555 :o015:อ้อมี 2 อย่างที่พวกเรา ต้องนำติดมือไปด้วยคือ...:o026:
    1.กระบองเรียกวิญญาน:067:
    2.ถุงกีอบแก๊บไว้เก็บอึหมาเรา..555:062:
  • :m001: ขอบคุณครับคุณเอเอ...:m006:.. เพิ่งรู้นะเนี้ยว่าคนที่เลี้ยงพิทจะไปไหนแต่ละทีต้องมีของแบบนี้ติดมือไปด้วย..:m075:..ชอบชื่อมากเลยครับของอย่างแรก คิดได้งัย..:m045: กระบองเรียกวิญญา..สุดยอด..:m117:
  • นั่นดิครับ เข้าใจตั้งชื่อให้กระบอก
  • อ๊า ชื่อเท่ห์มากมายเลยพี่ AA หรือไม่ก็ผมว่าถ้าไม่มีไม้กระบองเรียกวิญญาณ ก็ให้พกไม้งัดปากไปด้วยก็ดี ครับ เผื่อเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน แต่กระบองเรียกวิญญาณคงหาง่ายกว่า เพราะคงสามารถทำเองได้

พี่ AA เอารูปกระบองเรียกวิญญาณมาลงด่วนครับ พี่ ๆ เพื่อน ๆ จะได้นำไปใช้กัน (ผมอยากเห็นหน้าตามมันเป็นอย่างไร) หุหุ:o049::o050:
  • จะว่าไปแล้ว ไม้งัดปาก ผมเองก็ยังไม่เคยเห็นเลยอยากดูเหมือนกันครับ..ขอดูหน่อยครับ..:o040:
  • ขออภัยพี่ chopper ด้วยครับ

ตอนนี้ที่เครื่องผมมันไม่มีรูปแล้วครับ คอมติดไวรัส ผมลงWin ใหม่ เลยหายหมดครับ

เป็นไม้ หรือ อะคิริค น่ะครับ รูปร่างคล้าย ๆ มีดครับผม แต่ไม่คมมาก มีด้ามจับ ประมาณนี้ครับ
  • แล้ววิธีงัดละครับคุณมิสเตอร์เอ็กซ์ เค้างัดกันยังงัยครับ พอจะรู้เปล่าครับ..:o061:
  • ยังอยากได้อยู่เหมือนกันครับไม้งัดปากแต่ก็ยังใช้ไม่เป็น เห็นว่าเสียบเข้าไปแล้วบิดเหมือนบิดมอไซค์
    รอท่านรู้จริงมาแนะนำวิธีการโดยละเอียดดีกว่าครับ
  • ขอบคุณที่ชมเรื่องชื่อกระบองครับเพื่อนๆ(คิดได้ไง555):o013: เป็นอย่างที่น้องMR.X บอกเลยครับ ตอนนั้นผมก็จะซื้อไว้เลยครับ โทรไปถามแล้ว ราคา 2-3 ร้อยมั้ง เป็นไม้ หรือ อะคิริค น่ะครับ แต่ไม่ได้ซื้อ เขามีคู่มือให้ด้วยน่ะ รู้วิธีมาจากบ้านเก่า เวลาแยกหมาเรา
    1.ตั้งสติก่อน:067:
    2.มือซ้ายดึงหนังคอหมาเราถ้ามีปลอกคอก็ดึงปลอกคอระ มือขวาถือไม้งัดปาก:062:
    3.สอดไม้งัดปากด้านแบนเข้าไปที่ปากด้านล่าง ของหมาเรา(ถ้าด้านบนเดี๋ยวเพดานปากหมาเราพัง) :065:
    4.เวลางัดให้ทำเหมือนเราบิดคันเร่งมอเตอร์ไซค์อ่ะครับ(ลองทำมือตาม)คงเคยขับมอไซค์กันน่ะ ไม่ใช้บิดพวงมาลัยน่ะ555..:066:
    5.ระวังหมาคู่ต่อสู้แวงกัดมือเราน่ะครับ ปล.ผมไม่เคยทำจริงๆเหมือนกัน..อิอิ:o008: กรูรูเขาบอกมาอีกที:030::061:
    ที่สำคัญตั้งสติให้มั่นก่อนน่ะคร๊าบ อย่าตื่นเต้นๆๆๆ.....555 :o056::o055: (ถ้าใครจะเสริมอีกก็ได้ครับ):o001:
    ไฟล์แนบ
    a455728[1].gif 63K
  • ขอบคุณสำหรับวิครับคุณ AA
    ต้องหามาติดไว้บ้างครับ
  • ของผมแค่ 3 เดือนก่าๆคงยังไม่ต้องพกมั้งครับ..:o022:.. เพราะยังไม่เคยได้ยินมันเห่าใครเขาเลย..เสียความตั้งใจหมด..:o015:แค่อยากให้มันดุบ้างก็ได้แต่ไม่ต้องถึงกับกัดไม่เลือกหน้า เอ..:o013:..หรือว่ามันจะเป็นใบ้เดี๋ยวต้องลองไปเข็กกะโหลกดูสักทีว่ามันจะร้องมั๊ย...:o070:
  • ดีแล้วค้าบเงียบๆอ่ะ

ของผมได้ยินเสียงจากลำโพง ดังๆนะ หอนตะพึด :o002::o002:
  • มีไว้ติดบ้านก็ดีครับคุณ VIGO กันเหนียว..อิอิ:o026: คุณ chopper หมาคุณยังเด็กอยู่เลยครับ เดี๋ยวรอให้มันโตก่อนเถอะซัก8-9 ด.อ่ะ(ของผมสตาร์ทตอน 9 ด.อ่ะ)..มันส์แน่ๆๆ :m113:/ หมาคุณมันจะร้องคาราโอเกะอ่ะป่าว...ๆๆ ครับคุณพิทฯอุทัย..555:m055: บ้านผมแค่จิงจกหล่นล่ะบ้านแตก....555 :o051::o058:
  • เออ จิงด้วยคับ

สงสัยจะใช่ :o037::o037:
  • อิอิ หมาร้องคาราโอเกะ.... คงน่ารักพิลึก...:m032:

วิธีการงัดก็อย่างที่พี่ เอ ๆ บอกเลยครับพี่ ช็อปเปอร์:m042::m084:

รูปที่ 1. ไม้งัดปากที่เป็น อะคิริค ครับ ผมว่าไม่ต้องซื้อก็ได้ครับ ลองเอาไปประยุกต์ทำกับไม้เนื้อแข็งมาใช้ดูครับ (คมแฝก) 555+
    2. รูปวิธีการงัดครับผม:m101:
    ไฟล์แนบ
    mouth.gif 12K
    p3.jpg 110K
  • :m001:ขอบคุณมากครับคุณมิสเตอร์เอ็กซ์ อุตสาห์ไปหามาไห้ดู:m032: รูปที่ 1 ดูแล้วเหมือนมีดเลยนะครับ อย่างนี้ทำเองก็ได้ครับอย่างที่ มิสเตอร์เอ็กซ์บอก:m041: ส่วนรูปที่ 2 มือด้านหนึ่งจับปลอกคอส่วนมืออีกด้านเอาไม่ใส่ปากแล้วบิดแบบมอไซด์ :m012: ok.ครับ เข้าใจแล้วขอบคุณนะครับ:m075:
  • ด้วยความยินดีครับผม:m102:
  • แจ่มครับ หามาได้
  • ความรู้เพียบพร้อมรูปตะหาก
    สุดยอดคร้าบบบบบบบบ
  • แล้วไอ้ที่งัดปากเนี่ยไปหามาจากไหนอ่ะ อยากได้มั่งอ่ะ

:o066::o066::o066:
    ไฟล์แนบ
    เบงกอลย่อ1.JPG 12K
    fdg.JPG 19K
    pj.JPG 12K
  • ว้าว ความรู้เพียบเลย:m001::m001:
  • เดี๋ยวผมว่าจะลองทำดูครับคุณพิทบลู..อุทัยธานี ถ้าเสร็จแล้วจะเอามาลงให้ดูครับ..:o010:
  • เห็นเคยมีมาขายนะครับในบอร์ดเก่า
    แต่ดูแล้วทำเองไม่ยาก
    ใครมีแบบมั่งครับขอมั่งจะลองทำดู