ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :015:ใครมีตำราหรือวิธีการฝึกสุนัขอารักขาบ้างช่วยพิมพ์มาให้หน่อยได้มั้ยคับ
    อยากได้คับเอาไว้ฝึกหมาที่บ้าน ขอบคุณคับ
  • คุณ tutie คัฟ

สุนัขบางตัวที่ถูกฝึกด้านอารักขามา ฝึกให้กัดคนล่อเป้า บ้าง อะไรบ้าง

อันนี้ก้อผิดธรรมชาติ เพราะสุนัข ไม่มีเหตุผลที่จะต้องไปกัดคนลักษณะนั้น

พอพวกนี้ถูกฝึกบ่อยๆ จนฝังใจ มันจะระแวงทุกคน มันไม่นิยมกัด กับสุนัขด้วยกัล

แต่จะชอบกัดคนมาก โดยเฉพาะกับเด็กๆ และสตรี เพราะมันรู้ว่า เป็นมนุษย์ เพศที่อ่อนแอ..กว่า

แต่ผมไม่ได้ห้ามไม่ให้ ฝึกนะคัฟ เพราะผมก้อชอบสุนัขอารักขา เช่นเดียวกัล

โดเบอร์แมน.....อาไรแบบเนี้ย:005::005:
  • คุณช่วยเข้าใจใหม่นะการฝึกสุนัขก็คือสอนให้เขาเรียนรู้ อันไหนถูกอันไหนผิดเราเป็นผู้ฝึกสอนครับ เราเป็นนายครับ สอบถามการฝึกสุนัข 083-7819747 ยินดีทุกเวลา วินัยราชบุรี
  • เอาไปเลยครับ
    ลองดู ตามนี้
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=4750

ลองเข้าไปค้นดู เพิ่มเติม ของพวกเยอรมันเชพเพอด มีเยอะครับ
  • คุณวินัย

ผมบอกสุนัข บางตัวนะคัฟเพ่....ยังไง

ไอ้เรื่องแบบนั้น ผมก้อรุ้คัฟ ไม่ต้องมีคัยบอกหรอกคัฟ.....
  • ขอบคุณทุกๆท่าน