ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขไม่ยอมให้จูงทำงัยดี
  • เยี่ยมเลย :006::006:
  • นี่ โห จบ ดร. มาแน่ นอนเลย ความรู้ปึก แต่หมาผมไม่มี วันกิน แบบ นั้นหรอก ไม่ใช่อะไรหรอก แพง ทั้งนั้น

อิอิ
  • :m009:ถ้าเป็นอย่างนี้สงสัยคงต้องปล่อยให้มันอดตายซะแล้วครับ...กินไม่ได้สักอย่างเลยอ่ะ :m036:สงสัยต้องหันไปพึ่ง F1 อย่างเดียวซะแล้ว:m041: (ดูมาหลายกระทู้แล้วยังไม่เห็นมีใครบอกถึงข้อเสียของอาหารเม็ดเลย) ใช้สูตรคุณวีโก้ดีกว่า ได้ผลแน่นอนผ่านการทดลองมาแล้ว...:m075:
  • ข้อเสียของอาหารเม็ด คือ

ความน่ากินต่ำกว่าอาหารที่ปรุงเสร็จใหม่ๆ
    อาจจมีการเติมสารเคมีในกระบวนการผลิต เช่น สารกันเสีย สารกันเชื่อรา แต่งสี แต่งกลิ่น
    และส่วนมากจะมีราคาแพง

ส่วนข้อดีของอาหารเม็ด คือ ความสะดวกครับผม
  • 555+ เจ้าของบอร์ดมาตอบให้เลยครับ ขอบคุณอย่างแรงๆๆ :006::006:
  • หมานี่ก็เหมือนรถเลย เน๊อะ ซื้อมาต้องไห้อาหาร รถก็ต้องเติมนํามัน หมาน๊าเติมแก๊ส ได้ จะได้ประหยัด เกียวไหมเนี่ย!!!