ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอขอบคุณพี่พงศ์พัฒน์ วชิรบรรจง
  • ผมเลือก "ไม่ประสงค์ลงคะแนน" ในความคิดผมถ้ายังไม่มีพรรคที่ดีก็"ไม่ประสงค์ลงคะแนน"ไปเรื่อยๆ
    ปล.บรรหาร ชวลิต ชวน ทักษิณ อภิสิทธิ์ ไม่ไปลงคะแนน ผมทำมาแล้ว..
  • คุณอ้วนชอบ เจ๊กลิ้มคนเดียว :-@
  • เฮ้อ.. ประเทศไทย
  • ใครจะกล่าวหาใครว่าซื้อเสียงก็ย่อมทำได้ ฉะนั้นอย่าเหมารวมว่าพรรคไหนชนะการเลือกตั้งต้องซื้อเสียง กระบวนการตรวจสอบมีก็ว่ากันไป ในเมื่อคุณเชื่อมั่นระบบศาลยุติธรรม ก็อย่าพูดพล่อยๆแบบนี้
  • จารอ้วนตกม้าตายแล้วตายอีก เรื่องการเมืองอย่าคิดว่ารู้มาแบบนั้น เข้าใจมาอย่างนั้น แล้วต้องคิดว่าถูกต้อง ใครคิดต่างก็ว่าเขาโง่ การกล่าวหาใครต้องมีหลักฐาน มีมูล ไม่ใช่เอามาจากใครก็ไม่รู้ให้สัมภาษณ์แล้วก็เชื่อถือว่าจริง
  • ถูกต้องครับผีตัวบน
  • จารอ้วนตกม้าตายแล้วตายอีก เรื่องการเมืองอย่าคิดว่ารู้มาแบบนั้น เข้าใจมาอย่างนั้น แล้วต้องคิดว่าถูกต้อง ใครคิดต่างก็ว่าเขาโง่ การกล่าวหาใครต้องมีหลักฐาน มีมูล ไม่ใช่เอามาจากใครก็ไม่รู้ให้สัมภาษณ์แล้วก็เชื่อถือว่าจริง
    ------------------

ตอนแรกผมก็กะว่าจะให้มันผ่านไป จะไม่ตอบโต้นะ
    แต่คุณก็ไม่รู้จักผม ว่าผมเป็นใคร ทำงานอะไร การมาพูดแบบนี้
    ถือว่าเป็นดูถูกผม ซึ่งผมก็ไม่ได้ว่าอะไร
    ผมมาพูด เพราะมีข้อมูลบางส่วนที่รู้มา แต่ไม่จำเป็นที่ต้องเปิดเผยในที่แห่งนี้
    ผมบอกแล้วว่า การแสดงความคิดเห็นทางการเมือง ผมเปิดใจยอมรับไม่ปิดกั้นความรู้
    เพราะถือว่าได้รู้ในสิ่งที่ไม่รู้ ไม่มีใครฉลาดหรือโง่กว่ากัน มีแต่รู้หรือไม่รู้เท่านั้น

ถ้าคุณมีสิ่งหรือข้อมูลที่รู้มากกว่าที่ผมไม่ได้บอกไป
    แนะนำไว้ให้ผมประดับความรู้หน่อยก็ดีนะครับ

• Aunn เอ้ย เจ้าก็รู็อยู่ว่าเรื่องบางเรื่องมันพูดไม่ได้ อย่าแกล้งโง่ไปหน่อยเลย บอกให้ไปอ่าน โรงงานปลากระป๋องตอนที่ 1 ไง
  • ตามอ่านมาหลายกระทู้และสำหรับคุณ Aunn บางอย่างความคิดเห็นคุณดีใช้ได้เลย แต่เรื่องอย่างนี้เท่าที่ผมตามอ่านดูคุณไม่รู้อะไรจริง อย่าไปเถียงเลย มันตลก ยิ่งเถียงก็ยิ่งแสดงภูมิปัญญาโง่ของตัวเองออกมา ใครเห็นมันทุเรศ
  • คนไม่รู้ไม่ใช่คนโง่ แต่กลับน่าสงสาร

ไอ่คนไม่รู้แล้วอวดรู้ มันทุเรศ
  • เหมือนที่น้าผีบอก โรงงานปลากระป๋องตอนที่ 1 ลองไปหาอ่านดูนะ แล้วค่อยมาเถียงกับชาวบ้าน
  • นืยายโรงงานปลากระป๋อง ดังทะลุฟ้า ตอน 1

หนังสือพิมพ์ newmandala
    เสนอข่าวของประเทศที่อยู่ในบริเวณเอเชีย-แปซิฟิก พิมพ์จำหน่ายในประเทศออสเตรเลีย
    ฉบับ
    April 13th, 2011เขียนโดย Andrew Walker เขาได้นำข่าวเรื่องนิยายโรงงานปลากระป๋อง ที่กำลังฮิตทั้งใน Facebook และเว็บไซด์ต่างๆของชาวเสื้อแดง ทั้งในประเทศและนอกประเทศ จนเป็นที่ฮือฮา นิยายนี้เริ่มต้นตั้งแต่ปี 2009 ดำเนินเรื่องมาถึงตอนที่ 181 เข้าไปอ่านดูการวิเคราะห์ของเขาในเรื่องนี้ จะเป็นอย่างไร

English to Thai translation โดย
    Google

แง่มุมหนึ่งที่น่าสนใจอย่างเกี่ยวกับปัญหาสังคมที่เกิดความขัดแย้งทางการเมืองในประเทศไทยเมื่อเร็ว ๆ นี้ (อีกครั้ง) การเกิดขึ้นของสิ่งที่อาจเรียกว่า"การเล่าเรื่องการจลาจล" แม้จะดำเนินการตามกฎหมายหนักมือจากรัฐบาลไทยมีปรากฏเป็นวัฒนธรรมย่อยที่ใช้งานของเรื่อง - เป็นการยุยงบอก, มากของมันที่เกิดขึ้นบนอินเทอร์เน็ต Facebook ขณะนี้สื่อทางเลือกของ pamphleteering หยาบคาย
    หนึ่งชุดยาวของนิทานเป็นการปลุกระดมสามารถสร้างบางอย่างที่น่าสนใจมากมาย นิทาน Hi S มีอยู่ในรูปแบบของชุดยาวการโพสต์ Facebook ความเข้าใจของผมคือว่าพวกเขาให้เริ่มในกระดานเว็บฟ้าเดี่ยวกันและจากนั้นย้ายไปยังเว็บไซต์ Weareallhuman
    ถึงขั้นตอนนี้ประกอบด้วยนิทาน S 181 สวัสดีตอน ตัวละครหลักเป็นเจ้าของโรงงานปลากระป๋อง - ลุงและป้า - สี่พร้อมกับบุตรหลานของตนคู่สมรสของพวกเขาและลูกหลานของพวกเขาจำนวน ตัวอักษรอื่น ๆ ส่วนใหญ่ระหว่างผู้บริหารและผู้ปฏิบัติงานให้แตกต่างกันไปตามเหตุการณ์ที่เปลี่ยนแปลงในโรงงาน ธีมหลักในนิทานรวมถึงภาพลักษณ์ที่ดีของครอบครัวอังเคิล, ว่าครอบครัวของเขาพยายามที่จะรักษาควบคุมกิจการของโรงงานจะมีอำนาจการต่อสู้ระหว่างฝ่ายที่แตกต่างกันในทีมผู้บริหารและการเจรจาต่อรองระหว่างผู้บริหารและผู้ปฏิบัติงาน เรื่องที่เต็มไปด้วยความอิจฉา, แก้แค้นความเกลียดชังและการสมรู้ร่วมคิดในหมู่ผู้เล่นหลักที่พยายามที่จะเอาชนะผู้ที่ปิดกั้นเส้นทางของพวกเขามีอำนาจ ในขณะเดียวกันเรื่องที่เน้นความพยายามของเจ้าของโรงงานต่อการรักษาภาพลักษณ์ที่ดีของพวกเขาเพื่อที่ว่าคนงานจะจำนำตลอดไปการสนับสนุนและความจงรักภักดีของพวกเขา
    นิทานเริ่มต้นในปลายปี 2009 เป็นรายงานเกี่ยวกับการเจ็บป่วยของบาง XXX (ซึ่งต่อมาด​​้วยชื่ออื่น ๆ รวมทั้งสมชายและลุง) Tales รายงานว่าการเจ็บป่วยของ XXX ถูกนำบางส่วนเกี่ยวกับโดยกังวลเกี่ยวกับพฤติกรรมที่ไม่ลูกชายคนเดียวของเขา ในตอนแรก, นิทานมุ่งเน้นไปที่สุขภาพ XXX และพื้นหลังไม่เป็นที่พอใจของบางอย่างของสมาชิกในครอบครัวของเขา มีความกังวลเกี่ยวกับ XXX ถูกวางยา, ภรรยาของเขามีส่วนร่วมในกิจกรรมที่น่าสงสัยบางอย่างลูกชายของเขา extramarital กิจการและต้องการลูกชายของเขาเข้ารับตำแหน่งของ XXX ภรรยาใหม่ของบุตรสุรุ่ยสุร่ายและพื้นหลังมีสีสันของเธอยังมีให้เห็นอยู่ นอกจากนี้ยังมีข่าวลือเกี่ยวกับลูกหลานของ XXX และธุรกิจครอบครัวของเขาทั้งในประเทศและต่างประเทศ
  • จารอ้วนเลิกเอาคลิบดาราบ้าบอมาโพสได้แล้ว มันนักแสดงมันก็แสดง เสียเวลา
  • auun ลิ่วล้อหางเหลือง
  • ทำไม ไอ้นิรุติเป็นโคตรกูหรือผู้มีบารมีมาเกิด มันด่าใครกูต้องเชื่อมัน แต่ละเวบแต่ละคลิบที่มึงเอามาโพส ไม่ได้เรื่องได้ราว ไอ้อ้วนมึงเป็นไรมากมะ ไอ้ขี้ฟัน
  • ไอ้สัดอ้วน ทีเรื่องจริงมึงเอาเวบกระจอกๆที่พวกสก๊อยโพสมาบอกว่านิยาย ทีของจริงมึงบอกพวกกูไม่รู้จริง ไปอ้วนไกลๆตีนกูเลย สาด

บางคนอย่างไอ้อ้วน รู้ไม่จริงก็มาพูดว่ารู้ ยกเวบนั้นเวบนี้มาให้ดู โตจนแก่ละ สมองมีมะ ให้พวกสก๊อยมันจูงจมูก
  • ควายอ้วน ก้อเหมือนไอ้จำลอง ทำเป็นคนดีประท้วงอดอาหาร แต่พอดึกๆแม่งแดกนมกะมาม่า ดีแต่คำพูด
  • ใจเย็นๆคุณผี deleted เรามันความคิดเดียวกัน คนอย่างอ้วนมีอีโก้สูง มั่นใจในตัวเอง ว่า สิ่งที่ตัวเองรู้มาถูกที่สุด พอเถียงสู้ไม่ได้ ก็บอกว่า ผมเป็นกลาง :-))
  • เวบเหี้ยไรที่เอามาให้อ่าน มึงนี่เอียงซ้ายชัดๆ แทนที่โตแล้วจะทำให้คนสามัคคีกัน เอาเวบเหี้ยๆที่ล้างสมองมึงไปล้างหีแม่มึงเหอะ
  • ถูกต้องเลยครับ Tar_Pattanee
  • ไม่เป็นไรครับ.. ที่ให้ผมพิจารณาตัวเอง

ผมสงสารตัวเอง ที่อยู่ร่วมกับคนที่ทำลายชาติบ้านเมืองตัวเอง

• ไม่รู้จะสรรหาคำพูดไหนมาบอกเล่าให้พี่อ้วนเข้าใจโลกมากขึ้น การที่พี่อ้วนเที่ยวเอาคลิบที่มีจุดอ่อนมีช่องโหว่ของเสื้อแดงมาโพส เพื่ออะไรหรือ ไหนว่าเป็นกลาง แล้วทำแบบนี้เพื่ออะไร มันจะมีแต่สร้างความเหม็นขี้หน้าพี่อ้วนมากขึ้น ความเชื่อของแต่ละคนมันฝังในจิตใจ ไม่ใช่พี่มาพูดแป๊บก้อจะเปลี่ยนใจคนอื่นได้ เพราะพี่ไม่ใช่บุคคลที่น่าเชื่อถืออะไร แค่บอกเป็นกลางแต่เอาคลิบอะไรมาโพสตลอดเวลาก้อน่าจะรู้ตัว หรือว่าเลอะเลือน โง่ จนไม่รู้ว่าตนเองอยู่ฝ่ายใด นี่หรือที่ว่าแตกต่างไม่แตกแยก สมองพี่มีแค่เอาคลิบโน้นคลิบนี้มาโพสคิดตอบโต้เองไม่เป็น คลิบแต่ละคลิบก้อไร้ความน่าเชื่อถือโดยสิ้นเชิง

ด้วยความเคารพ
  • ผมสงสารตัวเอง ที่อยู่ร่วมกับคนที่ทำลายชาติบ้านเมืองตัวเอง ++++++++++++น่าสงสารสุดๆสมองมีไว้กั้นหูจริงๆมีตาไว้เปิดรับความคิดด้านเดียว โกเต๊กมันบังตาหรือครับ
  • ทำไมไม่เอาคลิปพรรคพวกตัวเองมาให้ชาวบ้านดูบ้างล่ะอ้วน ทำไมเอาแต่คลิปฝั่งที่ตัวเองไม่ชอบมาให้ดูล่ะ

ทีหลังมึงอย่าบอกว่าตัวเองเป็นกลางนะ กูจะอ้วก ไอ่ห่าพูดมาได้มาตัวเองเป็นกลาง
  • เห็นได้จากการเอาคลิบมาจาก astv 5555555ไอ้อ้วนหางเหลืองจริงๆ วิ่งตามตูดไอ้ลิ้ม ยึดหนามบิน ไปทำเนียบขโมยอะไรมาได้มั่งอ่ะอ้วน
  • ไอ่ห่า พวกมึงยึดสนามบินไม่เห็นเอาคลิปมาว่ะ ไอ่เฮี้ยทุเรศจริงๆมึงนิ
  • ไม่น่าเป็นอาจารย์น่าเป็นภารโรง
  • อ้วนมึงนี่แม่ง ไอ่เฮี้ยกูอุตสาห์ตามอ่านความเห็นมึงมาตลอด นึกว่าจะเป็นคนดี
  • เศษสังคมคนนึงอ่ะมึง ควย
  • แรกๆก้อดูเหมือนจะดีหรอก ไปๆมาๆเอียงจนคว่ำ 555 ผมเป็นกลางครับ แต่ใส่ไฟใส่ร้าย พยายามหาหลักฐานมาประจาน กล๊างกลางเนาะ
  • ถ้าผมเจอคุณที่งานไหน ผมจะเข้าไปทักคุณเอง ชัวร์ :>
  • โหวตโน ของมึงอ่ะ ถุย ! มึงไปเล่าให้เด็กอนุบาลฟังไป
  • คลิบพวกนี้ผมไม่ดูหรอกครับ ดูจนเบื่อแล้ว คุณอ้วนดูแล้วคิดอะไรได้บ้างครับ ความถ่อยจริงๆเป็นแบบไหนถ่อยด้วยคำพูดดีกว่าแกล้งทำตัวเป็นคนดีแต่จิตใจถ่อยครับ
  • มาร์คไปดีเบตกับเด็กอนุบาลมาแล้ว ทุกคนอยากให้มาร์คเป็นหัวหน้าห้อง ให้พี่อ้วนเป็นรองหัวหน้า จาก แกงค์ไอติม
  • คุณอ้วนเขาเป็นคนดีแบบจำลองแหละครับแก่จน 80 กว่าแล้ว ยังยุให้คนยิงกันฆ่ากัน แก่แต่เส้นผม
  • อ่ะ ๆ คุณจะมาผมทำไม ในเมื่อผมบอกว่า เสื้อเหลือง หรือ เสื้อแดง ถ้าศาลยังไม่ตัดสินก็ถือบริสุทธิ์
    ส่วนคลิปที่เอามาให้ดู ผมก็รู้มาแบบนี้ มันมีอยู่ในยูทูปทั้งนั้น
    แล้วผมก็ไม่ได้บอกว่า เสื้อแดงเผาเมือง สักคำ
    ก็ไม่น่าจะร้อนตัวมาว่าผมเสียหาย
  • เงินทุกบาทที่พวกมันมี เงินทุกบาทที่พวกมันได้ และเงินทุกบาทที่มันให้กับ...คนทรยศ...พวกมันคิดบ้างไหมว่าพวกมัน...ทรยศ...ใครที่อยู่ในเงินทุกบาททุกสตัง ที่พวกมันใช้ซื้อข้าว ซื้อน้ำ ให้ พ่อ แม่ ลูก เมีย มันแดกเข้าไปทุกวันนะมีใครอยู่.................. ทำไม ไม่สำนึกซะบ้าง.....
  • ไอ้อ้วนอย่ามาใช้คำว่าร้อนตัว พูดจาประชดประชันเสียดสีเหมือนอิสตรีเลยนะมึง
  • ไม่มีใครรู้มากเท่าคุณครับ คุณอ้วน รู้มากเกินคน คนไม่ธรรมดา คนหัวควย
  • พอ ขอลบ ขอโทษน่ะค่ะ
  • อะไรอีดอกซามูไร งั้นคนอย่างมึงก้อสมควรไปใช้เงินกงเต๊กดีมั้ย ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ
  • กรูจะใช้เงินบาทหรือเงินดอลล่าก็ไม่ได้ใช้เงินมึง หามาได้เอง ไม่ต้องมาเสือกว่ากูสมควรจะใช้เงินสกุลไหน เสือกไม่เข้าเรื่องอีสนิมเขรอะ
  • เป็นไรมากมั้ย samoorai อีเสตอรูด
  • จังไรทั้งตัวผู้ตัวเมีย ตามมาช่วยผัวเหรอ อิหางเหลือง เดี๋ยวเอาโกเต๊กปาหน้าเลย อิสัด