ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาดใหญ่ The Heavy Hitter dog meeting วันที่ 26/06/53
  • :004: แฮมเมอร์ 200 วัน หนัก 30 กก. ลากยาง 12 กก. (บันทึกสถิติ) :004:
    ไฟล์แนบ
    DSC03700.jpg 98K
    DSC03706.jpg 81K
    DSC037052.jpg 79K
  • HAMMER NOMAD PHEOBE
    ไฟล์แนบ
    DSC03743.jpg 93K
    DSC03730.jpg 101K
    DSC03751.jpg 105K
    DSC03750.jpg 107K
  • แฮมเมอร์ เห็นที อนาคต ไกล เป็นหมาหนุ่ม แรง มาก จริง ๆ
    ต้อง ปั้น ให้ ดี อนาคต คง จะไป แจม สนาม ลาก ได้ นะพี่โดม 55+
    พี่ ฝากลง รูป เมื่อคืน ด้วยดิ พี่ 55+
  • :m087:อยากโชร์อะดิ:m087:
  • ใช่ๆ กินข้าวเที่ยงแล้วยังคับพี่เอก

ตื่นสายเปล่าวันนี้ 55+
  • พี่เอก วันนี้มาป่ะ ไม่มาหรอ เย๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งั้นฉลองกะหมอแค่ 2 คนกะด้ายย เกรงใจๆๆๆๆๆๆอย่าลำบากมาเร๊ยน่ะ

5555555555555

:m110:
  • 555+ หวานกลัวพี่เอก แล้ว 55+
  • :m066:ถ้าพี่ไม่ได้เห็นหน้าน้องหวานคงนอนไม่หลับ ยังไงก็เจอกันแน่ๆครับ เสียใจด้วยน่ะ:m116:
  • ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ฮาโร้ยยยยย :m078:
  • ฮาฮา ฮาฮา อยากโชว์จัดไป
    ไฟล์แนบ
    DSC03905.jpg 89K
    DSC03904.jpg 93K
  • เมื่อคืนมีการสอนวิธีการจับหมาถ่ายรูปโดยท่านหมอตั้มของเรา ลองไปทำดูนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03916.jpg 103K
    DSC03917.jpg 101K
    DSC03912.jpg 88K
    DSC03911.jpg 94K
    DSC03910.jpg 93K
  • ต่อเลย Hammer โหดสุดๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC03935.jpg 97K
    DSC03921.jpg 94K
    DSC03920.jpg 87K
    DSC03919.jpg 113K
    DSC03918.jpg 95K
  • ท่านเอกรัตภูมิก็เลยขอจับดูบ้าง ปรากฎว่ามีเหตุการณ์ประหลาดเกิดขึ้น!!!!!
    ไฟล์แนบ
    DSC03925.jpg 88K
    DSC03932.jpg 91K
    DSC03933.jpg 91K
    DSC03928.jpg 86K
    DSC03929.jpg 94K
  • ใช่ เหตุการณ์ เมื่อ คืน ขนลุกอยุ่เลยพี่ โดม

แฮมเมอร์ มันเห่าอะไรไม่รุ้
    และทางที่ มันเห่าไป ก็มีบ้าน ตกแต่งใหม่ ข้างบ้าน มี ต้นไม้ ที่ถูกตัดออกไป และศาลพระภูมิ ถูก ถอดถอน ออกไป
    ห่างจากเราไม่ถึง10เมตร จังว่ะที่เห่า ก็ไม่มีอะไร ไม่มีคนไม่มีแมว ไม่มีอะไรเป็นสิ่งจุง ใจเลย
    น่ากลัวจริงๆ เรื่องแบบ นี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ นะคับ
    จังว่ะที่พิมพ์ คอม อยุ่ นี้ ยัง เสียว หลัง เลยคับ 55+
  • คล้ายๆ เจ้า rhino
    ไฟล์แนบ
    rhino.jpg 63K
  • รูปเจ้า FINO แม่ ARMY มอบให้แด่น้องตี้ ... ARMY จะอยู่ในความทรงจำตลอดไป ...
    .... หมอตั้ม ...
    ไฟล์แนบ
    DSC00656.jpg 54K
    FINO.jpg 73K
  • เมื่อวันที่ชีวิต เดินเข้ามาถึงจุดเปลี่ยน

จนบางครั้งคนเราไม่ทันได้ตระเตรียมหัวใจ

ความสุข..ความทุกข์ ไม่มีใครรู้ว่าจะมาเมื่อไร

จะยอมรับความจริงที่เจอได้แค่ไหน

:039:

เพราะชีวิตคือชีวิต

เมื่อมีเข้ามาก็ มีเลิกไป

มีสุขสม มีผิดหวัง หัวเราะ หรือ หวั่นไหว

เกิดขึนได้ทุกวัน

:039:

อยู่เรียนรู้ อยู่ที่...ยอมรับมัน

เติมความคิดสติเราให้ทัน

อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน

และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

สู้ๆ ค่ะ พี่ตี้ :m126:
    ไฟล์แนบ
    DCAM0005.jpg 89K
  • หวัดดีครับ

ดูรูปแล้วคิดถึงพวกท่านจังเลย
  • สุดท้ายแล้ว ยังไงเราก็ต้องเดินหน้าต่อไป

ด้วยความเสียใจอย่างสุดซึ้ง
  • เสียใจอย่างมากเลยครับตี้...นอกจากโบกี้แล้วก็มีอาร์มี่นี่ล่ะที่พี่สัมผัสด้วยมากที่สุด
  • ไม่อยากจะพูดอะไรมาก สุ้ต่อไปทาเคชิ:o010:
  • ฝันร้ายกำลังจะผ่านพ้นไป ลุกขึ้นมาสู้ต่อได้แล้วววค่ะ พี่ตี้คนเก่ง ^_____^
    ไฟล์แนบ
    106964-1856.jpg 37K
  • :m034:เข็ดเอวนิวันนี้กวนปูนเทคานโรงเรือนแต่เช้าเลยเพิ่งเสร็จ :m013:
  • เย็นวันนี้ พี่สรเทพ จะเข้ามาเลี้ยงส่งน้องหญิงมั้ยค่ะ :m045:
  • :m012:ไม่ไปครับหวันเย็น
    .
    .
    .
    .

.
    ..

.
    ..
    แต่กำลังจะออกรถ แต่เข้าไปที่หนามบินก่อนเดี๋ยวเจอกัน ซื้อข้าวเที่ยงมารอเลย
  • ARMY ครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16539
  • หวัดดียาวเช้า เรื่องเก่าผ่านไป เริ่มเรื่องใหม่ต่อดีกว่า
  • สวัสดีทุกท่านเช่นกัน ตอนนี้นั่งกินกาแฟอยู่ ใครมีแก้วยกมาเลย
  • :004: วิธีการทำ CPR เพื่อช่วยชีวิตสัตว์เลี้ยง :004:

จากข้อมูลสภากาชาดแห่งสหรัฐอเมริกา การทำ CPR ให้สัตว์เลี้ยงนั้นประกอบด้วยขั้นตอนที่เรียกว่า ABC
    โดย A ย่อมาจากคำว่า Airway (ทางเดินหายใจ) หากสัตว์เลี้ยงของท่านหมดสติด้วยสาเหตุที่มิอาจรู้ได้ (นั่นคือไม่ได้หมดสติจากอุบัติเหตุ) อาจเป็นไปได้ว่าสัตว์เลี้ยงของท่านกำลังหายใจไม่ออกเนื่องจากมีของติดอยู่ เมื่อพบกรณีเช่นนี้ ให้เปิดปากของสัตว์เลี้ยง มองหาวัสดุที่ติดคออยู่ แล้วพยายามหยิบออกมา (ไม่ควรใช้นิ้วล้วงเข้าไปในปากหากสัตว์เลี้ยงของท่านหมดสติ มิฉะนั้นแล้วสัตว์เลี้ยงอาจจะกัดนิ้วของท่านได้) ท่านอาจกดท้องหรือตบหลังเพื่อให้สิ่งที่ติดอยู่นั้นหลุดออกมา ซึ่งรายละเอียดทั้งหมดนี้ปรากฏอยู่ในคู่มือการปฐมพยาบาลสัตว์เลี้ยงดังกล่าว แล้วข้างต้น

B ย่อมาจาก Breathing (การหายใจ) หากแมวหรือสุนัขของท่านมีจมูกที่เล็กพอจะเข้าไปอยู่ในปากของท่านได้พอดี ให้ใช้ปากของท่านครอบทั้งปากและจมูกของแมวหรือสุนัข หากจมูกของสุนัขใหญ่เกินกว่าปากของท่าน ให้ใช้มือปิดปากของสุนัขไว้แล้วประกบปากของท่านเข้ากับจมูกของสุนัข จากนั้นปล่อยลมหายใจออกแล้วดูว่าหน้าอกกระเพื่อมหรือไม่

C ย่อมาจาก Circulation (การไหลเวียน) สังเกตการเต้นของหัวใจตรงตำแหน่งที่ข้อศอกด้านซ้ายแตะหน้าอกของสัตว์เลี้ยง อย่าคิดเอาเองว่าหากสัตว์เลี้ยงของท่านหยุดหายใจแล้ว หัวใจจะหยุดเต้นไปด้วย หากสัตว์เลี้ยงของท่านยังมีสติและตอบสนองกับท่าน หมายความว่าหัวใจยังเต้นอยู่ ทั้งนี้ ให้กดหน้าอก เฉพาะเวลาที่พบว่าหัวใจหยุดเต้นแล้วเท่านั้น

ในการกดหน้าอกนั้น ควรจัดท่าให้สัตว์เลี้ยงของท่านนอนตะแคงด้านขวา สำหรับแมวหรือสุนัขขนาดเล็ก (น้ำหนักต่ำกว่า 30 ปอนด์) ประกบมือบนชายโครงทั้งสองข้างตรงตำแหน่งที่ข้อศอกของสัตว์เลี้ยงแตะกับหน้า อก จากนั้นกดเข้าหากันเบาๆ ด้วยจังหวะค่อนข้างเร็ว สำหรับสุนัขขนาดกลางถึงขนาดใหญ่ ให้วางมือทับกันลงบนบริเวณที่กว้างที่สุดของหน้าอก แล้วกดหน้าอกเร็วๆ โดยกดลึกลงไป 1-3 นิ้วขึ้นอยู่กับขนาดของสุนัข

สำหรับแมวและ สุนัขส่วนใหญ่ ท่านจะต้องเป่าปาก 1 ครั้งทุกๆ การกดหน้าอก 5 ครั้ง และสำหรับสุนัขขนาดใหญ่มาก (น้ำหนักมาก 90 ปอนด์ขึ้นไป) ให้เป่าปาก 1 ครั้งทุกๆ การกดหน้าอก 10 ครั้ง สัตว์เลี้ยงของท่นต้องการลมหายใจ 20-30 ครั้งต่อนาที (สัตว์เลี้ยงตัวเล็กต้องการมากกว่าตัวใหญ่) ดังนั้นการช่วยเหลือจึงต้องรวดเร็วมาก หากมีผู้ช่วยเหลือหลายคน ให้หนึ่งคนช่วยเป่าปาก และอีกคนช่วยกดหน้าอก

เจ้าของสัตว์เลี้ยงทั่ว ไปมักจะต้องได้ทำ CPR ให้กับสัตว์เลี้ยงและช่วยชีวิตสัตว์เลี้ยงของตน สิ่งสำคัญคือเราต้องพร้อมและควบคุมสติ อย่างไรก็ตาม ไม่ควรฝึกทำ CPR กับสัตว์เลี้ยงของท่านเพราะอาจเกิดอันตรายได้ แต่ท่านสามารถศึกษาไว้ก่อนได้ว่าหัวใจของสัตว์เลี้ยงของท่านอยู่ตรงที่ใดและ ลองดูว่าควรวางมือบริเวณใด ทั้งนี้ ท่านสามารถเข้ารับการอบรมการปฐมพยาบาลได้จากสภากาชาดสหรัฐอเมริกา โดยฝึกปฏิบัติจริงกับ dog or cat manikin ซึ่งทางสภากาชาดจะให้ชุดปฐมพยาบาลสัตว์เลี้ยงกลับมาใช้ที่บ้านด้วย นอกจากนี้ ท่านยังสามารถศึกษาเกี่ยวกับการทำ CPR ให้กับสัตว์เลี้ยงตลอดจนการดูแลรักษาพยาบาลกรณีเกิดเหตุฉุกเฉินอื่นๆ ได้จากหนังสือ Dog First Aid และ Cat First Aid ของสภากาชาดสหรัฐอเมริกาได้อีกด้วย

ที่มา: หนังสือ Dog First Aid และ Cat First Aid จัดทำโดยสภากาชาดสหรัฐอเมริกา
  • วันนี้เหงาเป็นพิเศษ:011::011::011:
  • เช่นกันคับพี่โดม ผมเหงาจับหัวใจ เลยคับ เมื่อ วานก็คอกพี่ลิงค์ ไปดุเล่นๆ ให้สบายใจขึ้นอ่ะคับพี่

ว่าแต่ว่าพี่กินข้าวเที่ยงแล้วยัง เนี่ย

เย็นนี้ดุท่าหาดใหญ่ฝนตกนะคับ
  • :m042:หลังจากฝนตกฟ้าก็จะสดใส ยังไงเย็นนี้เจอกกันที่เก่าเวลาเดิมครับ หมอว่าฉลองหน่อย หวานไม่อยู่
  • ไปร้านหมอเปล่า ตี้ ดื่มเพื่อลืมเธอ
  • ตอนไหนคับพี่

ใช่พี่อ่ะ เปล่าในเว็บ เรดๆโนสอ่ะ
  • เหลือ m4 f1 เท่านั้น

http://www.market.pitbull.in.th/%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%97%E0%B8%9A%E0%B8%B9%E0%B8%A5/218/%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B9%82%E0%B8%99%E0%B8%AA-%E0%B9%84%E0%B8%8B%E0%B8%84%E0%B9%8C%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%8D%E0%B9%88-%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%895%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%A21/
  • นี้ไง พี่ โดม

พ่อ เรดโนสสายไทเกอร์(เพ็ดออนไลน์)

แม่ สายกัดเรด เพชรบุรี

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16468
  • นี้ล่ะพี่โดม ลูก ไลน์โอน

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=14830
  • รายว๊าๆๆๆใกล้ถึงดิสนีย์แลนด์แล้วพี่เอก
  • ใจเย็นๆครับ คุณตี๋ เดี๋ยวเดือนหน้าจะมีหมาแดงออก มา รับรองสายเลือดไม่เป็นรองใคร
    แต่ราคากันเอง อดใจนิดนึง
  • พ่อหนัก 50 กว่าโล หัว25นิ้ว ราคาไม่เกิน8000 หมาแดงนะ
  • :063:สวัสดีครับพี่ๆ หาดใหญ่ :062::063:
    ไฟล์แนบ
    e13.jpg 53K
  • ขอบคุณคับท่านผี จะอดใจรอคับ

เร็วหน่อยก็ดี ให้รุ้ตัวนิดหนึ่ง 55+ ได้จองก็ยังดี 55+
  • :m006:หวัดดียาวเช้าครับ

เป็นไงน้องตี้และท่านโดมนึกว่าจะเข้ามาที่ร้านหมอกัน

เรื่องลูกหมาใจเย็นครับเก็บเงินรอเลยครับ ที่นี้เอาที่ชอบและโดนแบบเต็มๆไปเลยครับไม่ร้องรีบร้อน:m006:
  • :m066:เที่ยงแล้วพี่น้องชาวหาดใหญ่ไปใสกันหมด วันนี้วันเสาร์แห่งชาติน่ะเรามีนัดกัน:m075::m026:
  • :004: ไม่ว่าคุณจะมีแฟน หรือไม่ :004:

:004: คุณก็ควรไปเดท กับ หญิงคนนี้ จริงๆ :004:

เมื่อแฟนผมให้ไปออกเดทกับหญิงอื่น' (อ่านน่ะ..ให้จบด้วย... ดีมากจริงจริง)

หลังจากที่แต่งงานมาได้ 21 ปี
    ผมก็ค้น พบวิธีใหม่ในการทำให้ความรักสดใสมีชีวิตชีวาอยู่เสมอ

เพราะ....วัน หนึ่งภรรยาผมบอกว่า

ผม ต้องออกเดทกับผู้หญิงคนหนึ่ง
    มันเป็นไอ เดียของเธอล้วน ๆ จริง ๆ ! ! นะ

' ฉันรู้ว่าคุณ รักเธอ' ภรรยา ผมพูด
    'แต่ผมรักคุณนี่' ผมเถียง
    'ฉันรู้ค่ะ แต่คุณก็รักเธอคนนี้ด้วยเหมือนกัน'

ผู้หญิงคนนั้นที่ภรรยาอยากให้ผมไปหา คือ 'แม่' ของผมเอง
    ซึ่ง เธอเป็นหม้ายและใช้ชีวิตเพียงลำพังกับสัตว์เลี้ยงมา 19 ปีแล้ว

เนื่องจากงานที่รัดตัว ทั้งเจ้านายและลูกค้าที่ผมจะต้องรับผิดชอบ
    และยังมีภรรยาและลูก ๆ ที่ต้องดูแล
    ทำให้ผมไปเยี่ยมแม่เพียงบางครั้งบางคราวเท่านั้น

ผม ตอบตกลงกับภรรยา และขอบคุณที่เธอให้โอกาสเช่นนั้น
    วันที่ผมโทรไปหาแม่ เพื่อชวนท่านออกไปทานข้าวเย็นและดูหนัง
    แม่ถามผม ว่า 'มีอะไรหรือ? ลูกสบายดีรึเปล่า?'

แม่ คิดว่าการที่ผมโทรมาหาอย่างกระทันหัน
    หมายความว่ า มี เรื่องไม่ค่อยดีเกิดขึ้น
    ผมตอบแม่ว่า 'ไม่มีอะไรคับ ก็อยากคุยกับแม่ และคงจะดีมาก

ถ้าเราได้ใช้เวลาอยู่ ด้วยกัน ตามลำพังสองคนแม่ลูกบ้าง

ทานข้าวด้วยกันสัก มื้อ ดูหนังด้วยกันสักเ! เรื่อง'
    แม่นิ่งคิดไปครู่หนึ่ง แล้วตอบว่า

'ได้สิจ๊ะ แม่ยินดีมากเลยจ้ะ' + 'แล้วลูกมี เวลาว่างแล้วเหรอจ๊ะ หยุดงานได้เหรอ'

...

เย็นวันศุกร์หลังเลิกงาน ผมขับรถไปรับแม่ที่บ้าน
    ผมรู้สึกตื่นเต้นเล็ก น้อย

เมื่อผมไปถึงบ้านแม่ ผมก็สังเกตได้ว่า
    แม่เองก็ตื่นเต้น เหมือนกัน
    แม่สว มเสื้อโค้ทนั่งรอผมอยู่ในบ้านเรียบร้อยแล้ว

แม่ม้วนผมแล้วสวมชุดที่แม่ใส่ ในวันฉลองครบรอบการแต่งงานครั้งสุดท้าย
    พลางยิ้มรับผมด้วยใบ หน้าที่แจ่มใสราวกับทูตสวรรค์
    แม่ บอกเพื่อน ๆ ว่า 'จะออกไปเที่ยวกับลูกชาย'
    แม่พูดขณะที่กำลังก้าวขึ้นรถ เพื่อน ๆ ของแม่ต่างพากันประทับใจยกใหญ่

เรา ไปภัตตาคารที่ถึงแม้จะไม่หรูหรา แต่ก็ดีเยี่ยม
    บรรยากาศก็อบอุ่นสบาย ๆ มาก ๆ

ผมวางแผนว่าต้องเป็นร้านในสไตล์ที่แม่ต้องชอบ
    แม่ควงแขนผมเดินราวกับว่าเป็นสุภาพสตรีหมายเลขหนึ่ง

หลังจากที่เรานั่งเรียบร้อยแล้ว
    ผมต้องเป็นฝ่ายอ่านเมนูอาหาร
    เพราะแม่บอกว่า 'ตอนนี้สายตาของแม่อ่านได้เพียงตัวหนังสือตัวใหญ่ ๆ เท่านั้น'

เมื่อผม อ่านเมนูอาหารไปได้เพียงครึ่งหนึ่ง
    จึงหยุดเว้นจังหวะ เพื่อให้แม่ได้เลือกรายการอาหาร
    ผมเงยหน้าขึ้น มอง เห็นแม่กำลังจ้องมองดูผมอยู่ด้วยรอยยิ้มระลึกถึงความหลัง

แม่พูดเปรยขึ้นด้วยรอย ยิ้มว่า
    'ตอนที่ลูกยังเด็ก แม่ต้องเป็นคนอ่าน เมนูให้ลูกฟังหลายรอบ'
    ผมบอกแม่ว่า 'งั้นตอนนี้ก็ถึงเวลาที่ผมจะผลัดเวรให้แม่นั่งฟัง สบาย ๆ บ้างแล้ว'

ใน ระหว่างมื้ออาหารนั้น
    เราคุยกันอย่างถูกคอ - ไม่ใช่เรื่อง ราวพิเศษอะไร -
    เพียงแต่สลับกันถามว่าชีวิตของ เรา

เราคุยกันสนุกมากจนไปดูหนังไม่ทัน

เมื่อผมไปส่งแม่ที่บ้าน แม่พูดว่า 'แล้ว แม่จะออกไปเที่ยวกับลูกอีกนะ' -
    'แต่คราวนี้ลูก ต้องยอมให้แม่เป็นเจ้าภาพนะจ๊ะ'
    'แน่นอนครับ' ผมตอบตกลง

'ดินเน่อร์เป็น ยังไงบ้าง?' ภรรยาถาม เมื่อผมกลับถึงบ้าน
    'วิเศษมาก ๆ ดีเยี่ยมกว่าที่ผมคิดไว้มากเลย' ผมตอบ

อีกไม่กี่วันต่อมา แม่ผมเสียชีวิตด้วยอาการหัวใจวายเฉียบพลัน
    มันเกิดขึ้นกระทันหันมากจนผมช่วยอะไรไม่ทันเลย

หลายวันต่อมา
    ผมได้รับจดหมายพร้อมใบ เสร็จจากภัตตาคารที่ผมกับแม่เคยไป
    มีโน๊ตเล็กๆ แนบมาด้วยว่า...

'แม่จ่ายค่าอาหารชุดนี้เรียบ ร้อยแล้ว แม่รู้อยู่แล้วว่าแม่คงไปอีกครั้งไม่ได้ -
    แต่... แม่ก็จ่ายสำหรับสองคน คือ สำหรับลูกกับภรรยา - ลูกคงเดาไม่ถูกหรอกว่า

วันนั้นมีความหมายต่อ แม่มากแค่ไหน, รักลูกมากจ๊ะ'

ณ วินาทีนั้น ผมได้เข้าใจถึงความสำคัญของการกล่าวคำว่า ''รัก'
    ต่อคนที่เรารัก ในช่วงเวลาที่เค้าต้องการมัน
    ไม่มีอะไรสำคัญมาก ไปกว่าครอบครัวของคุณ
    จงให้เวลากับพวกเค้าในเวลา ที่พวกเค้าต้องการคุณ
    เพราะสิ่งเหล่านี้ ไม่อาจผลัดวันประกันพรุ่งได้
  • อารมณืไหนเนี่ยพี่โดม

พี่เอก เมื่อคืนนั้งกันเหรอเปล่า
  • นั่งกันดิ มีผม หมอ พี่ชุ้น พี่ปืน
  • เอ้าพี่ดดมชุดนี้อีก แต่เมลล์ ไม่ส่ง มาทีคับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16086
  • ชอบอันนี้
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15120&page=1
  • ชุดนี้ขายหมดไปแล้ว ท่านนี้แหละที่เราให้ฟังว่า เยี่ยมคับ