ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอโชว์หมาบ้านๆ ที่เคยโดนเจ้าของทิ้ง
  • ตัวเมียจะเปลี่ยนน้อย ได้ใกล้กับซาร่าก็โอเคแล้ว
    ไฟล์แนบ
    redpork1910.jpg 99K
    redpork1913.jpg 102K
    redpork1914.jpg 97K
  • ตัวนี้ที่ว่าทิ้งมันเหมือนหมาของคนชื่อวิทระยองเลย ถ้าไม่ใช่ต้องขอโทด้วย
  • คาดหวังว่าหมูแดง เมื่อโตขึ้นจะได้เค้าโครงของ ย่าซาร่ามาบ้าง ก็พอใจแล้ว
    ไฟล์แนบ
    redpork1934.jpg 108K
    sara4.jpg 27K
  • หมาของคุณ MJ โครงสร้างสวยผิวหนังดีมากครับ
    ถือว่าเลี้ยงได้ดีมาก ไม่อ้วน กำลังดีเลย ออกกำลังกายอีกนิด ทำกล้ามให้ชัดขึ้น จะสวยมากครับ
  • กำลังเริ่มฟิตครับ ให้วิ่งลากจักรยานทุกเช้า อีกสองอาทิตย์จะมารายงานความก้าวหน้า(ถอยหลัง) ให้ทราบ
    ไฟล์แนบ
    redfit1.jpg 98K
  • ขอแนะนำนิดหนึ่งนะครับ

ตอนเขาลาก ใส่เบรคนิดๆครับ มันจะทำให้กล้ามเนื้อขึ้นดีขึ้น เพราะกล้ามมันโตขึ้นจากการฝืน ไม่ได้โตจากการออกกำลังตามปกติ
    และการทำกล้ามไม่ต้องทำทุกวันครับ ทำแบบหนักๆหนึ่งวัน และพักสองวันให้กล้ามเนื้อมีเวลาฟื้นตัว แล้วลองดูความแตกต่างครับ

ส่วนอาหารเสริม มันช่วยย่นให้ระยะเวลาสั้นขึ้นเท่านั้น เนื่องจากมาในรูปของกรดอมิโนที่ร่างกายดูดซึมไปใช้ได้ทันที
    เขาจึงนิยมให้ก่อนหรือหลังออกกำลังกายทันที เพื่อให้กล้ามเนื้อที่บาดเจ็บจากการฝึก ดึงเอาไปใช้ ณ เวลานั้น กล้ามมันจึงโตขึ้น
    สาเหตุที่กล้ามมันโตขึ้น ก็เพราะร่างกายมันต้องปรับตัวตามธรรมชาติของมัน เพื่อรองรับกับอาการบาดเจ็บที่เกิดขึ้น
    การออกกำลังฝืนการออกกำลังโดยปกติแต่ละครั้ง นักเพาะกายจะยกน้ำหนักมากขึ้น
    เพื่อให้กล้ามเนื้อทำงานหนักมากขึ้นตลอดเวลาของการฝึก กล้ามมันจึงพัฒนาขึ้น แต่จะไม่ใช้ก็ได้ครับ

โปรตีนทั่วไปที่สุนัขกินและได้จากอาหารมันต้องผ่านกระบวนการย่อยก่อน จึงจะออกมาในรูปกรดอมิโน ที่ร่างกายสุนัขต้องการ
    สุนัขได้อมิโนจากโปรตีนในอาหารอยู่แล้ว แต่มันอาจจะไม่มากพอที่จะเหลือเอาไปพัฒนาเป็นกล้าม ข้อแตกต่างมันมีเพียงเท่านี้ครับ

รูปที่ผมเอาลงโชว์ คือผลที่ได้จากการใช้อาหารเสริม ผมแค่อยากให้เห็นความแตกต่างว่าเพียง 5 สัปดาห์ เราก็ทำหมาให้มีกล้ามได้

ขอให้สนุกและมีความสุขกับการฝึกครับ
  • พี่มาร์ค ครับ หมาผมเคยขาหลังหักมาอ่ะครับ

แต่ตอนนี้ หายดีแล้ว เดินก็ปกติดี วิ่งก็ เหมือนหมาทั่วไปแล้วอ่ะครับ

แต่ยังไม่กล้าฝึกแบบจริงๆจังๆ กลัวมันยังไม่เต็มร้อยดีอ่ะครับ

เลยอยากรุ้ว่า ฝึกแบบ ที่พี่ๆเขาฝึกกันจะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ
    ไฟล์แนบ
    574.jpg 103K
    624.jpg 104K
    584.jpg 98K
  • พี่ไม่กล้าแนะนำว่ะ ลองปรึกษาหมอที่รักษาเขาดีกว่า ว่าฝึกได้ไหม
    ตอนนี้บีเจ พี่ยังไม่กล้าฝึกมันเลย กลัวมันเจ็บขึ้นมาอีก มันเป็นตรงข้อพอดี
  • อ่อ ครับพี่

แล้ว บีเจ โดนไรมาอ่ะครับ ??
  • บีเจ โดนเจ้าของเตะตัดขามาครับข้องหาขัดใจ 55ล้อเล่งน่า
  • โดน เถร กวาด ลาน อ่ะ เปล่า ครับ เอียเ หลียง 55+
  • เอ เตะตัดขานี่ คุ้นๆนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮาดีครับเฮียเหลียง :004:
  • มันโดดกัดสปริงโพล์แล้วพลาดครับ
  • :004: เตรียมตัวให้พร้อม กับโปรแกรมการฟิตร่างกาย ที่เริ่มเห็นผล :004:

เริ่มเข้าโปรแกรม 24 มิ.ย. 53 ปัจจุบัน Hammer อายุ 200 วัน น้ำหนัก 30 กก. ลากยางรถถ่วงน้ำหนักรวมประมาณ 15 กก.
    ไฟล์แนบ
    DSC039192.jpg 113K
    DSC039212.jpg 94K
    DSC039182.jpg 95K
    DSC039202.jpg 87K
  • หวัดดีครับ แหะๆ ฮาเฮียเหลียง ได้อีก อิอิ

งืม แต่บีเจนี่ สุดยอดเลยนะเนี่ย เจ้าของสถิติ แชมป์ลากน้ำหนัก อันดับ1ของไทย

หมาดี อยู่ที่เจ้าของด้วยจริงๆอ่ะแหละครับ ^^

ผมลองโทรปรึกษาหมอ ที่ผ่าตัดมาแล้วครับ

หมอบอก ฝึกได้ครับ แต่อย่ากระโดด จากที่สูงมาก อย่าหักโหมมากจนเกินไป

เพราะหมาพันธุ์นี้ ติดเล่นมาก อดทน ไม่ค่อยแสดงอาการเจ็บหรือ อาไร ให้เราไ้รุ้ เมื่อยามเป็นอะไร (หมอบอกอย่างนี้นะครับ)

แบบตอนที่ ขาหัก มันยังไม่ร้องซักแอะเดียว ผมก็นึกว่าไปเป็นไรมาก แต่พอดูแผลอีกที กระดูกโผล่นิดๆ

(เหอะๆสยองกะมันจริงๆ)
  • ถีงพี่มาร์ค และพี่ๆในเว็บ

อยากหาแฟน red nose ให้ลูกสาวคะ ตัวที่อยู่ในรูปสวยดีคะ ของพี่มาร์คเองรึป่าวคะ ถ้าอยากเอามาผสมจะได้มั้ย ลืมบอกไปว่าลูกสาวอายุประมาณ 3 ปีคะ สี red nose ช่วงนี้เป็นฮีส พอดีเลย หากพี่ๆท่านใดมีหมาใกล้ๆแถบพัทยาจะดีมากเลยคะ ลองคุยดูรบกวนแจ้งเบอร์โทรกลับด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

• ไม่รู้จะหาคำไหนมาพูดล่ะคับป๋า
    สุดยอดมากกกก
    หมาสวยขนาดนี้เจ้าของทิ้งได้ไง
    ว่าแต่ป๋าไปเกบได้ที่ไหนล่ะนั่น

ปล.พันนี้เรียกว่าเรดโนดหรือบูลลี่อ่ะครับ หรือว่าอย่างอื่นหว่า...
    ยังไม่มีพิทบูลเยยกำลังมองหาครับ
  • ขอดูรูปเจ้า Giant อัพเดทหน่อยครับพี่มาร์ค ผ่านมาหลายเดือนถ้าทำมาต่อเนื่องป่านนี้สงสัยจะสุดๆ :D
  • ตอนนี้ไม่แตกต่างเท่าไร สงสัยขาดแรงจูงใจ
  • หมาแบบนี้เรียกว่าเรดโนสธรรมดาครับ
  • พี่ดูว่าไม่แตกต่างเพราะเห็นบ่อยๆ หรือเปล่าครับ คนที่นานๆ เห็นทีอาจจะมองว่าพัฒนาขึ้นมาอีกก็ได้ เพราะว่าถ้าตัวเขารีดไขมันออกไปเยอะแล้ว หลักๆ ที่เหลือก็คือการเพิ่มขนาดกล้ามเนื้อซึ่งกว่าจะเห็นผลมันจะช้ากว่า ซึ่งถ้ามองบ่อยๆ มันจะไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเหมือนเวลารีดให้เห็นกล้ามชัดๆ น่ะครับ