ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

---------------THAILAND PITBULL SHOW 2011 - PANTIP PLAZA - BY ANAJAK MAGAZINE -----------------
  • วิชาการเหลือล้ำ แต่ปฎิบัติการห่วยแตก
    เถียงกันทำไมงานมันจบไปแล้ว
    ถ้างานนี้เกิดความผิดพลาดขึ้นจริง
    เดี๋ยวทางทีมงานอนาจักรคงออกมาแสดงความรับผิดชอบอะไรบ้าง
    ถ้ามีบางอย่างบางขั้นตอนผิดพลาดจริงๆน่ะ
    ก๊อฟงานนี้ถ้าคุณอยากชนะอยากแสดงความเจ๋งคุณเอาไป
    สรุปตามอ่านมาคุณจะเอามาตรฐานตามใจฉัน เอาเลยตามนั้น
    ส่วนพี่มาร์คพอเถอะปวดหัวป่าวๆ ถ้าอยากได้มาตรฐานที่พี่บอกเดี๋ยวมาลอง
    จัดกันดูสักงาน จัดกันเป็นประเพณีไปเลยทุกปี
    ใครชอบการตัดสินตามใจฉันไปงานก๊อฟ
    ใครชอบการตัดสินแบบมาตรฐานอย่างที่พี่มาร์คว่ามาก็ไปงานพี่มาร์ค โอไม๊

• เมื่อวานดูรายการอะไรไม่รู้เอาหมาพิตบูลกระโดดงับลูกโป่งไปออกน่ารักดี ใครได้ดูบ้าง
  • ครับผมยอมแพ้ครับ ขี้เกียจเถียงแระ ผมไม่ใช่บรีดเดอร์ครับ และผมก็ไม่เหมาะกับหมาแนวบูลลี่ด้วย
    ไม่รู้จะอธิบายอย่างไรถึงจะเข้าใจในเจตนา เราอยากเห็นวงการเดินไปอย่างมีหลักเกณฑ์ ถึงยอมเปลืองตัว
    แต่ถ้าแปลเจตนาผิด ก็ไม่รู้จะอธิบายอย่างไรแล้วครับ เอาเป็นว่าผมผิดเองครับที่ไปแตะหมาในแบบของคุณ

ต่อไปใครแข่งกันผลิตหมาพิการออกมา แล้วรับผิดชอบกันด้วยนะครับ อย่าเอามาเลหลังขายให้เห็นก็แล้วกัน
    หมาบูลลี่ที่ผลิตกันออกมา ก็หวังว่ามันบูลลี่ทั้งหมดนะครับ อย่าให้มีสักตัวที่หลุดออกมาเป็นพิตบูล จะได้ไม่ต้องมีใครเอามาเร่ขายทิ้ง ผมจะได้ไม่ต้องเหนื่อยคอยรวบรวมหมาเหล่านี้ ชักชวนให้เขาเอามาทำกิจกรรม ลูกหมาเทพแทบทั้งนั้น

ฝากไว้นะพวกที่ก่อนบรีด โฆษณากันอย่างกับหมาจากสรวงสวรรค์ แต่โตมาหน้ายาวเป็นม้า ทำไมไม่เห็นมีบรีดเดอร์คนไหนคืนเงินให้ลูกค้าเลย หมาบางตัวขายไปหลายหมื่น คนซื้อเอามาคืนให้ฟรีๆ เจ้าของคอกบางคอกยังไม่เอาเลย ฮ่าๆๆๆ

สุโก๋ยว่ะ อิอิอิ
  • ผมยอมรับพี่เลยกล้าพูด แบบแมนๆๆๆสุดๆๆ เจ๊วะพี่คงหาคนแบบพี่ยากวะ มันต้องมีคนแบบนี้เยาะๆๆคับ
  • ดีคับป๋าจบซะ โต้กันไปโต้กันมาปวดเฮดเป่าๆ นิ่งๆ สงบสยบความเคลื่อนไหวอย่างที่เขาว่านั่นแหละดีแล้ว งานก็จบไปแล้ว โดยรวมผมว่าโอเลยถือเป็นงานต้นแบบ ใครก็ตามที่คิดจะจัดงานใหญ่ต้องดูเป็นตัวอย่าง ส่วนการตัดสินไม่ว่าจะเป็นงานหมา งานนก งานปลา หรือว่างานอะไรก็ตามเหมือนกันหมด รุนแรงและหนักกว่าหมาซะอีก ผมว่าแค่นี้น้ำจิ้ม ให้กำลังคนจัดคับเราจะได้มีงานดีๆ อีก
  • เห็นความคิดเห็นแล้วงานพัทยาเหนื่อยแน่ๆ
  • ผมไปงานก๊อฟดูว่าก๊อฟจะชอบหมาผมรึป่าว
  • การจัดงานนี้คือการสร้างเพื่อน ได้พบเพื่อนใหม่ๆ ได้คุยในสิ่งที่ชอบไม่ใช่หรอครับ
    กรรมการก็ยากที่ตัดสินใจตั้งแต่แรกอยู่แล้วนะผมว่า ผมว่าน้ำใจนักกีฬานี่สำคัญนะครับ
    ไม่ว่าจะกี่งานหรือจัดใหม่สักกี่ครั้งถ้าเป็นแบบนี้เถียงกันยาว แล้วต่อไปคนจัดงานก็ไม่อยากจัดอีก
    คนข้างนอกมาดูก็เหมือนพวกนี้ทะเลาะกันเอง...เข้าใจครับว่าหมาใคร ใครก็รัก สวยเสมอ สวยที่สุด
    ก็กรรมการตัดสินไปแล้ว น่าให้ความเคารพกับการตัดสิน
    ...งานนี้เหมือนยุให้ตีกันมากกว่าไม่ได้แลกเปลี่ยนความรู้ สร้างมิตรภาพ...ถือว่าล้มเหลวมาก...ในเวป...ผู้จัดก็หลุดตัว..เพราะกรรมการคนในเวปทั้งนั้น คนประกวดก็ในเวปทั้งนั้น
    ก่อนสมัครกันผมก็เห็นว่าจะลงกันเพื่อให้ได้มีการนำหมามาเดินกันโปรโหมดกันให้เดินกันเยอะๆเป็นกลุ่มเป็นค่าย เป็นจังหวัดเป็นภาค ก็รู้สึกดีที่เป็นเป็นกลุ่มเป็นก้อนแต่ก็เป็นชาวพิทบลู ตอนนี้มาเป็นพรรคเป็นพวก เถียงกันเอง
    ต่อไปต้องจัดประกวดแบบ แบ่งรุ่นกลุ่มใครกลุ่มมันในงานเดียวกัน เอาถ้วยแบบครบทุกคนเลยจะได้ไม่ต้องทะเลาะกัน...กรรมการคงสบายใจ คนจูงสุนัขก็สบายใจ งานก็คงเฮฮาดีนะครับ
    น้ำใจนักกีฬาสร้างมิตรภาพ
    ต่อไปให้มีกรรมการเยอะๆนะครับถ้าจัดกันเอง เอาคนของแต่ละค่ายมาอย่างละหนึ่งคน ดูสิว่ามันจะเอียงจะนิ่งขนาดไหน เต็มที่ก็ได้คะแนนเท่ากันหมดคงฮาพิลึก
  • จริงด้วยครับ คนที่เล่นบลูลี่เขายอมรับกันได้ตั้งนานแล้ว แต่ถ้าคุณมาครับยังไม่ได้ ก็แสดงว่าคนล่ะทางกัน
  • ถึงว่างานที่นครปฐมเขาถึงกำหนดมาตรฐานนครปฐมไปเลย ไม่ต้องให้ใครมายุงวุ่นวาย งานพัทยาอย่าให้ใครเข้าไปยุ่งด้วยนะเดี๋ยวแมร่งยุ่งอิอาย
  • ผมต้องขอโทษต่อ เจ้าของคอก ฟาร์ม และสมาชิกในที่นี้ทุกท่าน

หากการถกเถียงกันในนี้สร้างความไม่สบายใจหรือไปกระทบกระเทือนต่อความรู้สึกของใคร ผมต้องขออภัยด้วยครับ ผมยืนยันว่าไม่ได้มีเจตนาที่จะต่อต้านใคร หรือหมาในแบบไหนทั้งสิ้น หมาทุกแบบมันมีเสน่ห์ในตัวของมันเอง เราเองต่างหากที่เป็นคนไปกำหนดกฏเกณฑ์ให้มัน แล้วเอามันมาประชัญกัน แล้วก็ทะเลาะกัน ผมเองเกลียดที่สุดในชีวิตก็คือการประกวดหมา ผมว่ามันไม่ยุติธรรมต่อสัตว์โลก แต่สังคมหมู่มากเรียกร้องก็ต้องยอมรับ และทุกคนในนี้ส่วนมากเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้องที่สนิทกันแทบทั้งนั้น

สิ่งที่ผมนำเสนอในกระทู้ ก็เพียงเพื่อต้องการยกระดับความคิดของคนในวงการเรา ก่อนจะทำอะไรอยากให้คิดพิจารณากันก่อนเยอะๆ เพราะสำหรับผมคำพูดมันเรื่องใหญ่ พูดไปแล้วต้องทำให้ได้ รับปากแล้วก็ต้องทำให้ได้ เมื่อทำไม่ได้ ก็ควรออกมาชี้แจงให้ทราบถึงเหตุผล หรือถ้ารู้ตัวว่าผิดจริงๆก็ขอโทษ เจตนาผมมีแค่นี้จริงๆ ครับ

ผมแคร์ความรู้สึกและให้เกียรติต่อทุกคนในบอร์ดนี้เสมอ หากไม่มีพวกท่านเว็บนี้ก็คงเงียบเหงา ดังนั้นท่านก็คือผู้ที่ให้การสนับสนุนผมกันทุกคน งานที่ผ่านมาผมรู้สึกเห็นใจในความตั้งใจของหลายๆคน และการมาร่วมงานแต่ละครั้ง มันเสียทั้งเงินและเวลา ผมจึงอยากให้ท่านกลับไปแล้วได้ความประทับใจกันทุกคน วงการเรามันก็มีอยู่เพียงเท่านี้ หากเราไม่ช่วยกันพัฒนา ยังไม่กล้าพูดกันที่ความจริง ท้ายสุดก็คงไม่พ้นการตกลงสู่จุดเสื่อมเหมือนหมาที่เคยรุ่งเรืองในอดีตหลายๆพันธ์ครับ

วันนี้ผมไม่ต้องการพัฒนาหมา แต่ผมต้องการพัฒนาคนครับ หากคนในกลุ่มเรามีคุณภาพทำอะไรก็ออกมาดี
    แต่หากคนคุณภาพยังห่วย ยังไม่มีความรับผิดชอบ สิ่งที่ทำได้ก็คงแค่คำพูดเพ้อเจ้อเพ้อฝันไปลมๆแล้งๆ เท่านั้น

ขอบคุณครับ
  • อ็อตโต้เป็นหมาบูลลี่ขาตึงก้นโด่งตัวอ้วนเตี้ยๆ
    เจ้าของภูมิใจโม้ว่าเป็นสุดยอดหมางานหาดใหญ่มีคนไปรุมถ่ายรูปเจ้าของอ๊อตโต้เกือบลอยได้แต่อ็อตโต้ทำได้อย่างเดียวคือยืนงงอีกมุมนึงเจ้าของอ๊อตโต้เกลียดพิทบูลแทบตายแต่ได้แค่ดัดจริตพูดสร้างภาพไปวันๆว่าชอบพิทบูลแต่สุดท้ายไอ้อ็อตโต้เองที่เจ้าของภูมิใจสุดๆว่ามันเป็นบูลลี่โคดๆกลับจ่ายลูกมาป็นพิทบูลไม่ใช่บูลลี่ซะงั้น
    จุดประสงค์หลักๆมันอยู่ที่ว่ารางวัลเบสอินโชว์ที่ได้มันไม่สมศักดิ์ศรีทั้งผู้ที่ตัดสินก็ไม่สมศักดิ์ศรีเป็นแค่ฝรั่งที่มาเที่ยวงานเท่านั้น(หรือคุนจะยกย่องฝรั่งคนนี้ไว้บนหัวเลยหรอ)
    ถามหน่อยนะเอามาตรฐานซะมากมายคุยโม้ก่อนประกวดซะเยอะโชวภูมิว่าตัวเองรู้ดี
    แต่สุดท้ายเป็นงัยมาตรฐานมันหายไปไหนหมดพอจบงานยังจะมาโชว์ภูมิอีก
    หัดยอมรับความจิงซะมั่งต่อให้คุณจะเอามารตฐานตั้งมากมายมาอ้างแต่ตอนตัดสินคุนกลับไม่ได้ใช้เลย
    วันหลังไม่ต้องเอาฝรั่งมาตัดสินหรอกเอาตาสีตาสาที่ไหนมาก็ได้ชอบตัวไหนเอาไปเลยจบ
  • เรื่องของเรื่องพี่มร์คเริ่มก่อน โชว์พาวเวอร์ ว่าตัวเองรู้จริง งัดกอล์ฟซะหงายท้อง
    กอล์ฟก็เลย งัดเอามั่ง แข่งกันโชว์พาวเวอร์เรืองความรู้ทางด้านมาตฐาน
    สรุป เจ็บ ตัวทั้งคู่ (ทำไปทำไมกัน) เอาอย่างนี้
    พี่มาร์ค ถ้ามีความรูจริง เป็นกรรมการ คนเดียวเลย จัดงานประกวดบลูลี่ตามแบบพี่
    กอล์ฟจัดงานประกวด ตามแบบ กอล์ฟไปเลย ใครชอบงานไหนไปงานนั้น จบ! รำคาญวะ

สรุป มีใครชมอาณาจักรมั่ง แม่ง! ตอนเริ่มงานก็โดนด่า ตอนจบงานแม่งก็ด่ากัน คนทำงานจะเอากำลังใจที่ไหนมาจัด ให้พวกมึง โชว์พาวเวอร์กันนักหนา เฮ้อ!
  • แค่พี่มาร์คพูดว่าหมาหางคิ้ง ฟันอันเดอร์ ขาหลังตึง เป็นหมาพิการ แล้วเจ้วของหมาเหล่านั้นเค้าจะคิดยังไง นี่เหรอที่พี่บอกว่าแคร์ความรู้สึก พูดไปแล้วก็มาขอโทษ
  • ขอแสดงความคิดเห็นอะไรหน่อยนะครับเรื่องการประกวดหมาผมว่าเป็นกลางดี เบื่อคนอิจฉาคน
  • กรรมการเป็นผู้ชี้ขาดเพียงผู้เดียว ถือว่าคุยกันแล้วก็ยอมรับนะทุกอย่าง

ย่อมมีแพ้และชนะ
  • พี่ผีครับพูดงั้นมันก็ไม่ถูก ผมว่าอย่ายุให้เขาแตกกันเลย มันไม่มีใครทำไรถูกใจใครไปได้หมดหลอก
    แค่นี้ก็เรื่องยาวมากๆ พี่มาร์คก็พยามทำให้ดีที่สุดแล้ว ส่วนกอล์ฟเขาได้รับเชิญให้เป็นกรรมการก็น่าจะให้สิทขาดกับเขา ผลออกมาไงคนที่น่าชี้แจงไม่น่าใช่สองคนนี้นะครับตามจริง คือผู้จัดต้องออกมาชี้แจงเพื่อให้เกียรตเจ้าของเวปและกรรมการ สองคนนี้เข้าเนื้อเต็มๆ บอกตามตรงน่าเห็นใจ คนจัดงานได้ตังได้หน้า เรากลับทะเลาะกันเอง ขอโทษนะครับ ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับใคร ไม่ได้ว่าใคร มองตามเนื้อผ้าคนนอกครับ แต่แค่อยากให้ออกมามองสักนิด
  • ควรเคารพการตัดสินไม่ว่าผลการตัดสินจะถูกใจหรือไม่ ถ้าเรามามัวแต่ทะเลาะกันหลังงานแบบนี้ทุกครั้ง ผมว่าวงการจะมีแต่ต่ำลง สุดท้ายก็เป็นว่างานมึงกูไม่ไป งานกูมึงอย่ามา แล้วจะมาบอกว่าเป็นพี่เป็นน้องกันทำซากอะไรครับ ผมว่าครั้งต่อไปกำหนดกติกาให้ชัดเจนในแต่ละรุ่น ใครเป็นกรรมการบ้าง ไม่พอใจอะไรก็ต้องประท้วงกันก่อนงาน ไม่ใช่หลังงานแบบนี้ มันไม่จบครับ เตือนสติกันไว้ก่อนที่มันจะลุกลามไปมากกว่านี้นะครับ
  • ฮ่าๆๆๆ เสี้ยมจังนะ เดี๋ยวหงายท้องนะครับ อย่าให้ผมเปิดหน้ากากผีนะครับคนจริงมีไม่กี่คน แต่ผีบานเลยนะ

เอากันแค่พองาม ผมคนจริงครับ ขอเปิดหน้าสู้ แต่ไม่ยอมปิดหน้าเสี้ยม อย่าทะลึ่ง ผมอธิบายชี้แจงเหตุผลไปแล้ว ยังไม่พอใจตรงไหนก็ว่ามา อยากให้ทำอะไรก็บอก ผมจะทำให้ หากมันทำให้รู้สึกดีขึ้น แต่ควรเป็นเรื่องที่มันปฏิบัติได้ นะจ๊ะ

ส่วนไอ้ผีประเภท ความดีเอาไป ความจัญไรยกให้กรู เดี๋ยวเถอะมรึง พอได้แล้วครับ หากจะพูดให้ได้ประโยชน์ เอาประเด็นเนื้อๆได้ไหม อย่าสนุกตามน้ำจนเพลิน เดี๋ยวมันจะไม่จบ กรูเริ่มเหนื่อยแล้ว เบื่อแล้ว โอเคไหม

ผมทำผิดก็กล้าขอโทษ กล้าทำก็กล้ารับ ไม่มุดหัวในผ้าถุง อึดอัดก็ระบาย มีคนแบบนี้ในวงการไม่ชอบกันหรือ
    หรือชอบประเภทเสนอหน้าแต่ไม่กล้ารับผิดชอบครับ ผมคือคนธรรมดา ยังมีผิดมีชอบ ไม่ใช่เทพ แต่ก็ไม่ฟาดมั่ว และยังมีสติตลอดครับ

สรุป อยากให้วงการดีขึ้นหรือเสื่อมลงครับ อยากได้สังคมสวมหน้ากากกันใช่ไหม ?
  • เย็นๆๆคับเพื่อนๆพี่ๆคนเลี้ยงหมาด้วยกันทั้งนั้น ผมเชื่อพวกเรารักหมาไม่แพ้กันแน่คับ และการแข่งขันมันก็มีการขัดสายตาอยู่แล้ว คนจัดงานก็บอกตั้งแต่แรกแล้วว่าต่อจบไปแล้วตั้งแต่ทีงานใครจะผูมใจในถ้วยนั้นๆๆหรือไม่ผูมใจก็แล้วแต่ แต่ผมผูมใจในการตัดสินเพราะอาจานผมเป็นคนตัดสิน ป๋ายุธสุดหล่อของสาวๆๆไง ผมก็พอจะเข้าใจป๋ามาคคับแก่พยามพักดันวงการให้ดีขึ้นจึงมีเรื่องเข้าตัวตลอดเวลา แล้วแก่พยามดึงพิทบูลทีคอนข้างทีจะไม่สวยในสายตาเซียนมาทำกิจกรรมเพื่อจะได้มีการยอมรับและไม่ให้เป็นปัญหาของสังคมคับ ผมเชื่อป๋าคับว่าหมาทั้งคอกไม่ได้สวยหมดแน่นอนแต่มันอยู่ทีเจ้าของทีนำมันไปเลี้ยงด้วยคับ การแก้ปัญหาทีดีทีสุดคือต้องพร้อมทีจะเลี้ยงและมีเวลาทีจะอัดหมาให้สมบูณทีสุดเท่าทีจะทำได้ มันมีสูดคับต้องศึกษาก่อนทีจะเลี้ยงคับเพื่อจะได้ไม่เป็นพาระของสังคม เราต้องช่วยกันพัดดันคับอย่ามาโทษว่าใครผิดเลย คับ
  • 555 ใส่กันซ่ะยาวเลยทางใครก็ทางมันชอบแบไหนก็เล่นแบบนั้นไม่รู้อยู่นิ่ง น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดครับ

ส่วนเรื่องเบสอินโชว์จบได้ล่ะครับเค้าเขียนไว้ชัดเจน กรรมการเป็นผู้ชี้ขาดเพียงผู้เดียว กลัวหมาแพ้คิด

ว่าผูกหางชนะแน่อย่าเอาไปประกวดเลยครับ ชนะรอดตัว แพ้ขายขี้หน้าปล่อยให้มันวิ่งอยู่ที่บ้านดีกว่า

วันนี้ซื้อนก มอลัคคั่น มาอีกตัวเข้าสมาคมนกน้อบ บิวชิว ยูตะ ไม่มีหน้าสั้นหน้ายาว เตี้ยล่ำ ฟันเหยิน 55

ป.ล มีน้ำใจนักกีฬากันหน่อย ผมว่าพัฒนาไปได้ไม่ไกลหลอกใจยังแคบกันอยู่เลยimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5087.jpg 145K
  • อยากถามจิงๆจากใจนะคับ
    คุนกอฟคุนอยากเอาชนะมากหรอคับ
    ทั้งที่คนทั้งงานเห็นว่าเพื่อนคุนตัดสินพลาด
    แทนที่คุนจะหยุดแล้วยอมรับความจิงแล้วเก็บไปเป็นบทเรียน
    ไว้แก้ไขในครั้งหน้าแต่กลับกายเป็นว่าคุนไม่ยอมรับความจิงต้องการโชว์ภูมิความรู้ว่ากรูรู้จิง
    เหตุผลมันไม่ได้อยู่ที่ว่าคุนรู้จริฝหรอคับมันอยู่ที่ว่าเพื่อนคุนมันตัดสินผิด
    แต่คุนก็ไม่ยอมรับผมว่าแทนที่คุนจะมาเถียงกันกับพี่มาร์คคุนลองหยุดคิดดูว่ามันพลาดตรงไหน
    แล้วทำไมถึงโดนด่าขนาดนี้หรือคุนจะพูดมาว่าเพื่อนกูเป็นฝรั่งตัดสินถูกคนทั้งงานมันไม่มีความรู้เท่าเพื่อนกูหรอก
    ลองหยุดคิดดูนะคับคุนยิ่งโชว์ภูมิความรู้เรื่องบูลลี่มากเท่าไหร่ก็ยิ่งทำให้คุนดูทุเรศมากขึ้นเท่านั้น
    คิดดูเล่นๆนะคับการที่คุนเถียงคนอื่นโชว์ภูมิไปเรื่อยแล้วชนะคุนได้อะไร
    มีความสุขมั้ยกับการชนะแล้วต้องมาเสียเพื่อนคนก็เกลียดเพิ่มขึ้น
    ลองปล่อยวางแล้วชีวิตจะมีความสุขมากขึ้นนะคับ
  • สอนใครสอนตัวเองก่อนผี คุณ เขียนแบบนี้ คุน แบบนี้พจนานุกรมไทยไม่มี
  • ใจเย็นๆ ครับ งานมันจบลงแล้ว เราก็ควรจบที่การตัดสินของกรรมการเขานะครับ
    จะถูกหรือผิดมันก็เป็นการตัดสินของกรรมการเขา
    ปล.อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ปวดเฮดเลยไม่รู้จะทะเลาะ เถียงกันทำไม
    คุณ jonny_scubapit นกสวยดีนะครับ ท่าทางจะแพง
  • นกแค่นี้จิ๊บจ๊อยครับ เฮียเหลียงแกบอกแล้วว่ามีบ้านหลังใหญ่ รถคันใหญ่ก็มี จริงมะพี่555
  • เห็นด้วยกับผี กอล์ฟ บีบี เถียงแถไปเรื่อย โชว์ภูมิไปเรื่อย
    ประเด็นมันอยู่ที่ว่าำิไอ้ฝรั่งมันชี้หมาตัวที่มันไม่สมควรได้รับรางวัลเบสต์อินโชว์
    กอลฟ์ ออกมา ยอมรับก็จบ แต่นี้ไม่ใช่ ดันออกมาแก้ต่างว่า"เป็นหมาในอยากให้รางวัลกับหมาที่บรีดในประเทศ"
    รางวัลมันทรงคุณค่านะครับ คุณลองคิดดูซิว่าถ้ามีคนเข้าไปเขียนในคอลัมต์ว่า "ฮอตแมน" ตัวที่ได้รับ
    รางวัลเบสต์อินโชว์ มันได้ไม่ใช่เพราะมันเป็นหมาที่สวยที่สุดในงานหรือผิดพลาดน้อยที่สุดในงาน
    แต่มันเป็นหมาที่เกิดในประเทศทำให้กรรมการที่ตัดสินอยากจะสนับสนุนเลยให้รางวัลมัน
    แืทนที่เจ้าของ "ฮอตแมน" จะภูมิใจ มันจะกลายเป็นตาบาปติดตัวไปตลอด
  • "ถามหน่อยนะเอามาตรฐานซะมากมายคุยโม้ก่อนประกวดซะเยอะโชวภูมิว่าตัวเองรู้ดี
    แต่สุดท้ายเป็นงัยมาตรฐานมันหายไปไหนหมดพอจบงานยังจะมาโชว์ภูมิอีก
    หัดยอมรับความจิงซะมั่งต่อให้คุณจะเอามารตฐานตั้งมากมายมาอ้างแต่ตอนตัดสินคุนกลับไม่ได้ใช้เลย"

ผมได้ตัดสินรุ่น x treme 3-6 เดือนไปแล้ว และอธิบายไปแล้วข้างต้น เจ้าของสุนัขท่านใดเห็นว่าผมตัดสินลำเอียงเข้าข้างค่ายไหนและไม่เป็นธรรม สามารถแสดงตัวได้ตอนนี้เลยครับ

นอกนั้น ผมคงจะตัดสินให้ถูกใจทุกคนไม่ได้

ขอบคุณครับ
  • รางวัลเบสต์อินโชว์หมาในชนะหมานอกสุดยอด "ฮอตแมน"บอกคำเดียวสุดตีน
  • หมาเกิดในเกิดนอกไม่ใช่ประเด็นแต่ประเด็นอยู่ที่ว่าหมาตัวนี้ในวันประกวดมันไม่เดินเช็คฟันเช็คไข่ก็ไม่ได้ ถ์อว่ามันไม่มีคุณสมบัติพอกับรางวัลนี้ ไม่สมศักดิ์ศรีกับการได้best in showครับไม่มีใครไปอิจฉาหมาแบบนี้ ปล่อยๆไปเถอะเดี๋ยวโลกก็ลืมมันไปเอง สนามนี้ยังผ่านยากเลย
  • โซลจาบอยงานนี้ต้องมุดดิน
  • เบื่อคนอิจฉาคน
  • hotmannสมศักดิ์ศรีกับการได้best in show
  • เกมวัดดวง
  • ผีนี้อ่ะคงเป็นฟาร์มใหญ่ในนครสวรรค์ที่รับสภาพไม่ได้ที่ (ลูกน้องเก่าเอาชนะตัวเองอ่ะ)
    คงจะร้อนเป็นไฟเลยดิ
  • มุดทำไมครับดิน

หมาสวยๆ แบบนั้น ได้ลงประกวดผมว่า มีคนเห็นตั้งหลายคน คนที่ชอบสไตล์ โซจาก็เยอะ เวลาเลือกผสมหมาคนเลี้ยงบูลลี่เค้าไม่ได้ดูที่ความเป็น champ กันหรอก เค้าดูว่าสไตลไหนที่ตัวเองชอบมากกว่า สายเลือดที่มีอยู่มันน่าจะ match กันกับตัวเมียหรือเปล่า

มันไม่เหมือน staff ...ตัวที่ได้แชมป์ถึงเอามาเป็นพ่อพันธุ์ได้

อีกอย่างบรีดหมาทุกสายย่อมมีความเสี่ยง หมาบางตัวบอกว่าสายเลือดสุดยอดของเมืองไทยแรงขับสุดยอด ลูกมันออกมา ยังติ๋มกว่าหมาบูลลี่หลายๆตัวก็มีครับ 555
  • สุดยอด ฮอตแมน สะใจด้วยคน
  • มีน้ำใจนักกีฬากันหน่อย
  • ฮ็อทแมนอยู่เฉยๆ ยังน่าจะสง่างามกว่านะ มาถากถางเยาะเย้ยเขาอย่างนี้มันไม่เป็นสุภาพบุรุษ เขาเรียกอันธพาล ระวังเถอะงานต่อไปเขาจะไม่ต้อนรับคุณแล้วจะรู้สึก ความภาคภูมิใจเก็บไว้ชื่นชม เชยชม มิได้เอามาข่มคนอื่น เลิกซะ
  • ถูกต้องครับคุณก๊อล์ฟ ผมเองไม่เคยคิดว่าจะนำหมาตัวเมียผมไปผสมกับแชมป์โน่นแชมป์นี่ แต่ผมจะเลือกตัวที่คิดว่าเมื่อทับออกมาแล้วน่าจะให้ลูกสวย พูดอีกก็ถูกอีกครับ
  • สู้ต่อไปค่อยเป็นกำลังใจให้ฮอตแมน
  • เงินเท่านั้นที่คล้องโลกหลอชาวพิทบูล
  • ผู้ชนะ เห็นโอกาส เป็นจริงได้
    ผู้แพ้ใช้ โชคชะตา ข้าฝันเห็น
    ผู้ชนะ มองข้างหน้า ใช่ยากเย็น
    ผู้แพ้เห็น เช่นอดีต คิดวกวน
    ผู้ชนะ ใช้ปัญญา หาคำตอบ
    ผู้แพ้ชอบ หอบปัญหา พาสับสน
    ผู้ชนะ เป็นผู้นำ นำผู้คน
    ผู้แพ้บ่น เป็นผู้ตาม ห้ามถามใคร
    ผู้ชนะ ริเริ่มก่อน ไม่ย้อนถอย
    ผู้แพ้ปล่อย อยู่กับที่ ดีเหลือหลาย
    ผู้ชนะ มองเรื่องยาก ง่ายมากมาย
    ผู้แพ้พ่าย เรื่องง่ายนั้น มันยากเย็น
    ผู้ชนะ บอกทุกสิ่ง ธรรมดา
    ผู้แพ้ว่า เป็นสิ่งใหม่ ไกลเกินเข็น
    ผู้ชนะ มีเวลา แบ่งงานเป็น
    ผู้แพ้เว้น เห็นเวลา ข้าไม่มี
    ผู้ชนะ มักชื่นชอบ ตอบสนอง
    ผู้แพ้จ้อง มองจับผิด คิดบัดสี
    ผู้ชนะ จะชอบช่วย ด้วยยินดี
    ผู้แพ้ชี้ มีธุระ จะขอจร
    ผู้ชนะ จะมุ่งคิด รับผิดชอบ
    ผู้แพ้ตอบ ชอบแก้ตัว มั่วไว้ก่อน
    ผู้ชนะ ทำทันที มิวิงวอน
    ผู้แพ้ย้อน ผ่อนผลัดมา ช้าตามเคย
    ผู้ชนะ อดทนอยู่ สู้ฟันฝ่า
    ผู้แพ้หา ข้ออ้าง ปล่อยวางเฉย
    ผู้ชนะ ทำทำทำ ทำก่อนเลย
    ผู้แพ้เอ่ย ทำทำไม ไร้ปัญญา
    ผู้ชนะ ฝากให้คิด จิตสำนึก
    ผู้แพ้ฝึก นึกเอาเอง เก่งมุสา
    ผู้ชนะ ชนะแน่ แม้มืดตา
    ผู้แพ้ด่า ว่าแย่แย่ แพ้แล้วเอย
  • เฮ้อ สังคมนี้เป็นเช่นนี้ฤา เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • อ่านดูแล้วต่อไปอย่าประกวดกันเล้ย ปัญหามีอยู่ว่าเราไม่ยอมรับความเห็นที่แตกต่าง ทุกคนยังมีความคิดอยู่ว่าของข้าดีกว่า ยิ่งอ่านยิ่งเพลียหัวใจ
  • เพลียหัวใจ มาดูรูปงานที่ทําให้สุขสดใสกันดีกว่าครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    Pitbull Show 2011 4of4 2554-02-20 17.07.50.dvr-ms_snapshot_05.37_[2011.02.23_22.25.44].jpg 136K
  • หยุดกันดีกว่าไหมพี่น้อง
  • อีกเรื่องนึงนะครับ คือเรื่องของการ stackบุลลี่ ที่พี่มาร์คคว้าไมค์ จากพิธีกร แล้วดันเปิดสัมนาสุนัขประกวด staffordshire terrier กลางงานวันประกวดบูลลีล่าสุดนั้น พี่มาร์คบอกว่าสุนัข ห้ามเอาหน้าออกให้กรรมการ เพราะเป็นการหลบ หลังแอ่น เราต้องดูว่าเส้นหลังต้องตรงมั้ย มุมขาเป็นอย่างไร ... ตอนนั้นพี่จักรตัดสินอยู่

ผมขอบอกพี่ตรงนี้เลยแล้วกันนะครับ เพราะนอกจากดูด้านข้างข้างสุนัขแล้ว ผมเป็นกรรมการคนเดียวที่ให้เอาหน้าออก ให้ดูเอง ทำให้หลายท่านอาจจะเข้าใจผิดว่าผมมั่วรึเปล่าเพราะพี่มาร์ค เล่นพูดออกไมค์ ระหว่างตัดสินขนาดนั้น จะเถียงพี่ตอนนั้น ก็กลัวเสียมารยาท เห็นพี่พูดตรงๆวันนี้ เลยเอาวีดีโอมาให้ดูพูดกันตรงๆบ้างแล้วกันครับ ว่าประกวดบูลลี่ extreme เค้าดูภาพรวม ไม่ใช่ด้านข้าง หรือมุมขา อย่างเดียว รวมถึงการดูเป็นจุดๆ ถึงความ x treme ของสุนัขแต่ล่ะตัวด้วยครับ

ขอบคุณครับ

• อ่อในวีดีโอนีมีรูปแม่เจ้า biz markie ด้วยนะครับ banshee หาดูได้ยากแล้วเพระหลังจากงานนี้ ก็เสียชีวิตไปครับ
  • ก๊อฟ คุณแน่นจริงๆ แสดงว่าศึกษาจริงๆ จังๆ ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะผมดูตามหลักฐานและความน่าเชื่อถือ แต่ก็เอาเถอะเรามาร่วมกันพัฒนาดีกว่า เพราะแต่ละคนก็ถนัดกันไปคนละแบบ เอาสิ่งที่เรารักมารวมตัวกันทำให้วงการได้มีกิจกรรมทำดีกว่า เฮียมาร์คก็ถนัดอีกอย่างก็ขอสนับสนุนในความตั้งใจ สรุปสนับสนุนทั้งคู่ พอดีก่า