ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเลิกเลี้ยงมีปัญหากับข้างบ้าน
  • อย่าเลิกเลยพี่
  • หน้าเสียดายถ้าคิดจะเลิกเลี้ยง
  • ผมว่า อย่างแรก แก้ไขเรื่องภาษาก่อนดีกว่าครับ อ่านยากจริงๆ

images by free.in.th
  • อย่าไปปรักปรำใครถ้าเอาไม่มีข้อมูลจริง ผมถามหน่อย ใครที่ไหนเค้าจะยอมรับว่าไปแจ้งเทศบาลจริง
    คงไม่มีใครยอมรับหรอก เพราะคุณก็ออกตัวแรงซะขนาดนั้น ก่อนพูดให้คิด เพราะถ้าพูดไม่คิดคำพูดนั้นจะนำปัญหาตามมา
    เป็นหัวหน้าคนแล้ว ใจแอร์ๆ หน่อยครับ สืบให้แน่ชัดก่อน แล้วค่อยมาพูดน้ำหนักจะมากกว่านะ อย่าใช้อารมณ์ให้มากไปครับ
    ทุกอย่างมีทาง แต่ต้องใช้สติ ปัญญา อีกอย่าง พิมพ์หนังสือให้ถูกต้องหลักสะกดหน่อยนะครับ โตแล้วอายเด็กมัน
  • ก็ต้องขอโทษด้วยทีพิมผิดอยู่บ่อยๆคับ ผมเองก็ไม้ได้แก้ทีจะพิมผิดเพื่อทีจะให้คนเอามาว่าผมเป็นประจำหลอกคับ การทีพิมผิดมันไม่ได้เป็นผลดีกับผมเลยจะแก้พิมผิดทใหม่ ก็ต้องขอโทษมานะโอการนี้อีกครั้งคับ ผมว่าปัณหาไม่ได้อยู่ทีภาษาคับอยู่ที่เจตนมากกว่า
  • สู้คับพี่ รักหมาต้องทำเพื่อมัน
  • อดทนหน่อยครับ พี่แบดบอย เดี๋ยวดีเอง ส่วนตัวหนังสือพี่นี่ตอนแรกก็นึกตำหนิพี่เหมือนกันนะ(ในใจ) แต่พอทราบตอนป๋าอธิบายก็โอเคนะรับได้สบาย ๆ ผมว่ามันอยู่ที่ใจเนอะพี่น้องกันทั้งนั้น จาก กองเชียร์แบดบอย
  • ปล่อยหมากันมันเลย
  • 55555555555555555 เอางั้นเลยรึ
  • อย่าไปปรักปรำใครถ้าเอาไม่มีข้อมูลจริง ผมถามหน่อย ใครที่ไหนเค้าจะยอมรับว่าไปแจ้งเทศบาลจริง
    คงไม่มีใครยอมรับหรอก เพราะคุณก็ออกตัวแรงซะขนาดนั้น ก่อนพูดให้คิด เพราะถ้าพูดไม่คิดคำพูดนั้นจะนำปัญหาตามมา
    เป็นหัวหน้าคนแล้ว ใจแอร์ๆ หน่อยครับ สืบให้แน่ชัดก่อน แล้วค่อยมาพูดน้ำหนักจะมากกว่านะ อย่าใช้อารมณ์ให้มากไปครับ
    ทุกอย่างมีทาง แต่ต้องใช้สติ ปัญญา อีกอย่าง พิมพ์หนังสือให้ถูกต้องหลักสะกดหน่อยนะครับ โตแล้วอายเด็กมัน
    ......................................................................................................................
    เอาแค่นี้พอนะ อย่าให้มันมากไปกว่านี้เดียวจะไม่ดีผมเป็นคนโผงผางด้วยทำไรไม่ขอยคิด จบกันไปแล้วก็อย่ามาพูดไรษาระพูดอะไรทำได้ซักอย่างใหม่คุณนะ เที่ยวมาสอนชาวบ้านเข้า สำเนียงการผิมคุณนะจับง่ายพอได้แล้วนะ ถึงผมจะพิมผิดหรือเรียนมาน้อยแต่ไม่ได้โง่นะคับ เช็กคนแจ้งไม่ได้แต่เช็ก ไอพี ได้นะคับคุณอย่ามาแสดงมาก