ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเปิดขายลูกหมาแดง BJ X Eva อายุ8สัปดาห์
  • ลูกสุนัขเกิดวันที่ 31-01-54 มีทั้งหมด 8 ตัว ผู้2 เมีย6 ทำวัคซีนแล้ว 1 เข็ม ลูกสุนัขมีอายุมากพอทำให้สามารถทดสอบจิตประสาท แรงขับ และคัดเลือกโครงสร้าง ให้ตรงกับความ ต้องการของผู้ที่สนใจได้

สายเลือดของพ่อและแม่สุนัข
    พ่อ : BJ พี่มาร์ค Pitbullzone
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/4/marks-pitbullzone-diamond-eye-bj

แม่ : Eva เป็นลูกของ เฮลบอยโคราช(ไทเกอร์+ลูกแจมแจม) + บูบู้หมาบ้าพลังของคุณกอล์ฟชัยภูมิ(ลีโอคุณวีระ + จีจี้)
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/279/redzone-eva

แนวทางที่คาดหวังไว้ของสุนัขชุดนี้เมื่อเติบโตขึ้น คือ เป็นสุนัขที่มีโครงสร้างนักกีฬา สูงสมส่วน มีความคล่องตัว และแรงขับที่เหมาะสมต่อการทำกิจกรรม

สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ 081-755-0792 ตั้ว

imageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_8725.jpg 150K
    IMG_8728.jpg 159K
    IMG_8757.jpg 172K
    IMG_8719.jpg 163K
    IMG_8343.jpg 113K
    IMG_8327.jpg 114K
    IMG_8274.jpg 115K
    IMG_8353.jpg 115K
    IMG_8725.jpg 150K
    IMG_8728.jpg 159K
    IMG_8757.jpg 172K
    IMG_8719.jpg 163K
    IMG_8343.jpg 113K
    IMG_8327.jpg 114K
    IMG_8274.jpg 115K
    IMG_8353.jpg 115K
  • ได้เวลาเปิดตัวแล้วหรอคับคุณตั๋ว
  • รวมรูปหมู่

imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1737.jpg 291K
    IMG_1754.jpg 292K
  • M1 ปิดการขาย

image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1704.jpg 229K
    IMG_1700.jpg 209K
  • M2 ปิดการขาย

imageimage
    ไฟล์แนบ
    M2.jpg 213K
    IMG_1396.jpg 178K
  • F1 ปิดการขาย
    imageimage

ไฟล์แนบ
    IMG_1881.jpg 214K
    IMG_1884.jpg 195K
  • F2 ปิดการขาย

imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1691.jpg 210K
    IMG_1429.jpg 219K
  • ไฟล์แนบ
    IMG_1706.jpg 221K
    IMG_1710.jpg 242K
  • F4 ปิดการขาย

imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1836.jpg 216K
    IMG_1734.jpg 185K
  • F5 ปิดการขาย

imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1351.jpg 206K
    IMG_1365.jpg 277K
  • F6 = ตัวนี้เก็บไว้เองเอาไว้ทำกิจกรรม หน้าตาขี้เหล่ที่สุดในครอก แต่มีหลายๆอย่างในตัวที่เด่นกว่ารูปลักษณ์ภายนอก

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1733.jpg 197K
  • อันนี้ให้ดูเป็นแนวทางพัฒนาการที่เติบโตขึ้นของ EVA แม่สุนัขชุดนี้

1เดือนimage

2เดือนimage

3เดือนimage

6เดือนimage

1ปี3เดือนimage

วันคลอดลูกimage

ไฟล์แนบ
    1เดือน.jpg 119K
    2เดือน.jpg 116K
    3เดือน.jpg 219K
    6เดือน.jpg 207K
    1ปี3เดือน.jpg 188K
    วันคลอด.jpg 283K
  • พัฒนาการของ JamJam 1ในต้นสายของลูกสุนัขชุดนี้ imageimage
    ไฟล์แนบ
    20070626093351_452[1].jpg 98K
    20070226061732_jerry[1].jpg 33K
  • ราคานี้ขายกะเอารวยเลย =D>
  • สำหรับใครที่สนใจแนวนี้ขอฝากลูกสุนัขชุดนี้ไว้ให้พิจารณากันครับ ก่อนเลือกซื้อลูกพิทบูลซักตัวขอให้พิจาณาดีๆหลายๆครอกที่ประกาศขายกันในเวปและหาในแบบที่ตรงแนวกับที่ตัวเองต้องการมากที่สุด เพื่อที่จะได้ไม่เกิดภาระในการจัดหาพิทบูลตัวใหม่เข้ามาเลี้ยงเพื่อสนองความต้องการของตัวเองครับ
  • หมาแดงที่ขายกันตัว4-5พัน ก็นำมาฝึกเป็นนักกีฬาได้ครับ
  • ที่โทรมะกี้ f1 ลดราคาลงอีกได้ป่าวคับ สนใจครับ
  • ผมคิดว่าการใส่ราคาขายสุนัขไปเลยตามกติกาเป็นเรื่องทีถูกต้อง ส่วนจะถูกจะแพงมันเป็นเรื่องการตกลงของผู้ซื้อและผู้ขาย หากราคาเกินงบที่ผู้ซื้อวางไว้ก็ปล่อยผ่านไป ไม่ต้องหยิบยืมใครให้ตัวเองต้องลำบาก และจริงที่สุนัข 4-5 พันสามารถนำมาทำกิจกรรมได้ ผมจึงบอกให้พิจารณาสุนัขหลายๆครอก ไม่จำเป็นต้องซื้อกับผมแต่ซื้อที่เราสะดวกใจสะดวกเงิน

ลูกสุนัขชุดนี้ผมมีความภูมิใจและมั่นใจในการบรีดออกมาว่าสามารถใช้งานได้จริง การเปิดออกขายช้าเลยวัยน่ารักไปแล้ว เพื่อให้ผู้ซื้อสามารถเลือกลูกสุนัขได้ตรงกับความต้องการของตัวเองจริงๆ ซึ่งก็ส่งผลให้ผมก็อาจจะขายได้ยากขึ้นเพราะมันเข้าสู่ช่วงที่ตัวเริ่มยืดความน่ารักก็น้อยลงไปแล้ว แต่นั่นก็เป็นปัญหาส่วนของผม ถ้าแลกกับการที่คนซื้อได้นำสุนัขไปใช้งานจริงเมื่อมันโตขึ้นมาก็ถือว่าคุ้มค่าและตรงกับจุดประสงค์ของผมที่สุด

หากผมเปิดราคาที่ต่ำกว่านี้มันเป็นการดูถูกความตั้งใจ สายเลือดของทางพ่อ-แม่สุนัข และคุณค่าของความเป็นพิทบูลในปัจจุบันให้ต่ำลงไป ผมต้องการคนจริงที่ทำกิจกรรมกับสุนัขจริงๆ มิใช่แค่เพียงคนพูดว่าสายใช้งานแต่ทั้งคนและสุนัขไม่เคยพิสูจน์ตัวเองในการทำกิจกรรมร่วมกันเลย ........ และสำหรับคนที่ทำกิจกรรมร่วมกับสุนัข (สุนัขสามารถพิสูจน์ตัวเองว่ายังทำงานได้จริง) ที่ถือสาย BJ x ซาร่า , Hellboy x ซาร่า , สายไซม่อนของพี่วีกำแพงแสน , สายจีจี้ของคุณกอล์ฟชัยภูมิ หากสนใจลูกสุนัขชุดนี้เราเปิดดีลกันได้ครับ
  • ตัวหัวคอกนี่มันสวยสมราคาจิงๆคับ
    เยี่ยมมากคับลูกบีเจ
  • มาร่วมเชียร์ด้วยคน อยู่ที่ความพึงพอใจนะครับ เก่ง + หล่อ / สวย + สายเลือด = อันนี้น่าคิดนะครับ
  • ชอบ M2 ครับ ชอบคุณ Redzone ตอบได้ตรงดีครับ ชอบๆ
  • M2....เหมือนจะตัวใหญ่สุด..ใช่รึเปล่าครับ....สวยๆ...ชอบๆ...เชียร์ครับ..555
  • สายเลือดที่น่าจับจอง ส่วนผมแค่หลาน bj ก็พอครับ

• ผมป็นอีกคนที่สนับสนุนหมากิจกรรม และเห็นคุณ Redzone ได้นำหมามาประมูล เพื่อสนับสนุนหมากิจกรรม ผมว่าคุณ Redzone เปิดราคาได้ชัดเจนมากครับ อยากจะถามคุณผีด้านบนว่าคุณได้ทำอะไรเพื่อหมากิจกรรมแล้วหรือยังครับ
  • คุณภาพกับราคามันเป็นของคู่กันอยู่แล้วครับ ผีตัวบนสนับสนุนราคาหมาแดงแรงๆครับ มันจะทำให้คนที่พร้อมและได้ไปเห็นคุณค่าของมันมากขึ้น
  • หลาน BJ ครับ

Photobucket
  • มันจะใช้งานอะไรกันนักหนาเห็นพูดกันจัง
  • ชอบ m1กับหลาน เดอะเหลือกด้วย ครับ
  • -ขอสอบถามเป็นความรู้ครับ
    -ไม่ทราบว่า 2 รูป นี้ คุณตั้ว ได้มาจากไหน ไม่ค่อยเคยเห็นเลยครับ
    - และลูกสุนัขที่ลงประกาศขาย ชุดนี้ที่ว่ามีเลือดแจม แจม ซักกี่เปอร์เซ็นต์ ครับ และมีสายไหนเข้ามาปนหรือเปล่าครับหรือเป็นเลือด แจม แจม 100%
    รบกวนตอบหน่อยนะครับ ผมสนใจ หาความรู้ ก็จากเวปนี้ครับ
  • แยกให้ดูผู้เมียชัีดเจน เปิดราคาก็ชัดเจน ตามที่เคยมีเพื่อนสมาชิกมาแนะนำเรื่องความชัดเจนในการขายหมา

ส่วนราคาก็เป็นไปตามตัีวลูกหมา สวยมากก็แพงหน่อย สวยน้อยก็ถูกลง ราคาที่ผู้ขายตั้งก็เป็นราคาที่เค้าอยาก

ขาย แต่จะมีคนซื้อหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับผู้ซื้อเป็นคนตัดสินใจ
  • มันเป็นค่านิยมครับ แล้วแต่คน สำหรับผมให้เป็นตัวที่ถูกใจก็พอ
  • สวยครับชอบมาก ถ้าที่บ้านไม่มีคงโดนแน่ๆชอบ
  • เห็นด้วยกับท่านผี
    ตอนนี้ผมกำลังขายลูกหมาอยู่
    เข้าใจหัวใจคนเลี้ยง
  • ตั้วตอบได้ดีมากน้องชาย คนที่เล่นพิตบูลเพียงผิวเผิน ไม่มีทางเข้าใจว่าคุณค่าของพิตบูลอย่ที่ตรงไหน

ผี บางตัวที่ไม่เคยสร้างสรรค์ สร้างแต่ความปั่นป่วน ไม่รู้แมร่งจะกดคุณค่าพิตบูลให้ตกต่ำไปถึงไหน ทุกวันนี้มันก็ตกต่ำจนแทบจะไม่มีที่ยืนแล้ว ราคาต่ำจนน่าใจหาย บางคนขายเหมือนแทบจะไล่แจกอยู่แล้ว ไม่มาช่วยสร้างก็อย่ามาทำลายครับ แมร่งอยากจะซื้อหมาตัวละสี่ห้าพัน มรึงก็ไปซื้อ เขาจะขายราคานี้มันก็เรื่องเขา เขาเลี้ยง เขาให้ข้าว เขาเก็บขี้ เขามีสิทธิ์เต็มที่จะตั้งราคา อย่ากวนส้นตรีน กรูเกลียดคนที่ดูถูกหมาพิตบูลว่ะ

และก็ดีกว่าคนปากดีและอวดเก่งบางคนที่ นอกจากจะไม่ช่วยปกป้องพิตบูลแล้วยังชอบทำอะไรที่สุ่มเสี่ยงกับการสร้างปัญหาแก่สังคม คำพูดหลายอย่างดูดี แต่มันก็เพียงคำพูดจากลิ้นที่ไม่มีกระดูก แต่พฤติกรรมหลายอย่าง ไม่ช่วยลดปัญหาเลย มีแต่เพิ่มปัญหา ทุกวันนี้ปัญหามันก็มากพอแล้ว อย่าพยายามสร้างปัญหาให้มากขึ้นเลยครับ ลองทบทวนพฤติกรรมตนเองก่อนที่จะกระแนะ กระแหนคนอื่นนะครับ หากไม่ร้ตนเอง ผมจะบอกให้ เช่น ประมาท โอ้อวดว่าตนเองเก่ง รู้มาก ขาดความรอบคอบระมัดระวัง เพาะพิตบูลออกมาเพื่อแจก และปล่อยให้หมาจรแอบมาทับพิตบูล นอกจากนี้ยังชอบโชว์เหนือ ใช้คำพูดระรานคนที่เห็นตรงข้าม

อ่านแล้วคิดตาม ถ้าไม่เห็นด้วยค่อยเถียงมา แต่อย่าเถียงเพียงเพราะว่ามันไม่ตรงกับใจตัวเอง หากจะเถียงเอาเหตุผลมาหักล้างครับ
  • ชอบรูปหมู่ค่ะ ถ้าได้นั่งเล่นกะฝูงแดงน้อยคงจะมีความสุขน่าดู ^^
  • ผมก็ว่าราคาแรงไปนิด น่าจะอยู่ที่หมื่นต้นๆก็พอจะคัดผู้ซื้อได้แล้ว ที่พร้อมจะรับผิดชอบจริงๆไม่ใช่ซื้อเพราะตามกระแส
  • แรงไปครับเห็นด้วยอีกหนึ่งเสียง
  • สายมาทางใหน ของ แจม่แจ่ม ครับ
  • ลูกเฮลบอยตัวใหนครับ
  • ใช่ แรงไปนิด ไม่ได้ดูถูกสายเลือดครับ แต่เสนอความคิดเห็น ตามที่ตามองเห็น ถ้าไม่ถูกใจใครก็ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วย
  • ผมว่านะไอ้ที่มาบอกว่าแรงไปๆเนี่ย จะเอายังไงกับเค้า เวลาเค้าไม่บอกราคา ก็มาพูดบอกมาสิแค่ราคาแค่นี้จะเป็นความลับอะไรนักหนา พอเขาบอกก็บอกแพงไปๆ มึงจะเอายังไงกันแน่วะ ไม่ซื้อก็คือไม่ซื้อ คนรอซื้อก็มีเขาตัดสินใจเองได้ คนเหมือนกัน กินข้าวเหมือนกัน คงไม่โง่พอให้ใครมาจูงจมูก ไม่ซื้อก็อย่าติ ไอ้พวกที่ติมันก็เป็นเหมือนตัวเองเพาะขายแต่ขายไม่ได้ราคาอย่างเขา ยิ่งติยิ่งเข้าตัว
  • ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆรวมทั้งน้าผีทุกคนที่เข้ามาช่วยเชียร์และให้กำลังใจกันครับ

ส่วนเรื่องผีถือเป็นเรื่องปกติที่ต้องมีควบคู่กันไป คุยสุภาพถกกันด้วยเหตุผลแบบนี้รับได้ครับ เล่นบอร์ดนี้ใจต้องนิ่งถึงจะยืนอยู่ได้ เลี้ยงหมาได้ฝึกหมาได้แต่ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้ก็ไร้ประโยชน์ มองผีเป็นข้อดีซะถ้าทำผิดแอบแผงปลอมแปลงก็ใส่กันมาได้เต็มที่ ถ้าไม่มีใจความอะไรก็มองผ่านๆไม่ต้องเก็บมาคิดมากให้วุ่นวายใจ

ส่วนเรื่องสายเลือดคลิ๊กตามที่เพดดีกรีด้านบนเลยครับ หรือสงสัยสอบถามอะไรก็โทรมาคุยได้ครับ

ลืมโพสคลิปแรกเกิดของบางตัวที่ถ่ายได้ทันไป ขอโพสตรงนี้เลยแล้วกัน
    F4

F5

F6

• ตั๊ว ลูกสุนัข สวยมากคับ ถ้าไม่ติดที่บ้าน อยากตัวเมีย มาสักตัว จัง

ตัวที่ตั๊วเลือกไว้ฝึก ไปว่า มัน ดุมัน หน้าเข้า 5555

"""""""""" สุนัข ทุกพันธ์ เหมือนกันหมด แต่ สิ่ง ที่ไม่เหมือนกัน คือ ไอคิว ความสามารถ สมาธิ
    บางคอก สุนัข ไฮเปอร์ ก้อไฮเปอร์ กันเกือบหมด เหนื่อยง่ายๆ ก้อ เกือบหมด ขี้กลัว ก้อ เกือบหมด

ความตั้งใจในการเรียน ด้อย ก้อ เกือบหมด

................ สุนัข ชุด นี้ เป็น การจับคุ่ ปรุงแต่ง ตามความ เหมาะ สม ของ สุนัขไว้เล่นกิจกรรม และสายเลือดพ่อแม่ ก้อไม่ ได้น้อยหน้าเลย ผม เหมาะ สมแร้วคับ
  • หุ่นมันเฟียวจิงๆๆๆ ไอ้ตัว ที่ตั้ว เลือก อ่ะ ชอบๆๆ ดุ ยังไง ๆๆ มัน ต้องมีทีเด็ด แน่ๆๆ เจ้านี้ 555
  • OMG!!! ลุ้นอะ เจี๋ยวน่าดู
  • บอกตรงๆว่าสายเลือดกับกับราคาก็สมน้ำสมเนื้อแล้วนี่ครับ ไม่พอใจก็ผ่านแต่อยากบอกให้ว่า /ทำมัย bj ถึงลากน้ำหนักได้มากมายขนาดนั้น ทำมัยbj ถึงฝึกคำสั่งและเชื่อฟังชั้นยอด สมนามหมาเทพ เพราะ IQ ล้วนๆและลูกไม้ย่อมหล่นไม่ไกลต้นเพียงแต่ยังไม่มีคนเอาลูก bj ชุดแรกๆมาฝึกอย่างจริงๆจังๆ เชื่อเถอะว่าฝึกง่ายกว่าและการตอบสนองคำสั่ง ลองดูแล้วจะรู้ว่าต่าง
  • ผมก็แปลกใจ มันเป็นหมาขี้กลัว กลัวทุกอย่างไปหมด กลัวจนผมหงุดหงิด
    แต่เวลาที่มันฮึดมันตื้อมันทำได้ดี ผมเลยสงสัยว่ามันคงโดนซ้อมมาเยอะตั้งแต่เล็ก
    เลยลองเอามาฟื้นฟูดู ปรากฏว่ามันแก้ได้ เดี๋ยวนี้มันเฝ้าบ้านดีมาก เล่นไม่เลิก
  • ชุดนี้ใครได้ไปเอามาทำลากด้วยกันผมว่ามันส์แน่นอนครับ55
  • ขออนุญาติไขขอของใจเรื่องสาย jamjam
    jamjamimage
    ไฟล์แนบ
    jam3.jpg 6K
  • ลูกjamjamแม่เฮลบอยimage
    ไฟล์แนบ
    040301-jacky.jpg 8K
  • เอลบอย ตัวนี้ที่เป็นพ่อแม่หมาใช่ไหม่ครับ มีข่าวว่ามันผสมไม่ติดใช่เปล่า ผิดถูกประการไดช่วยแถลงไขนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    HellBoy.jpg 7K