ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเปิดขายลูกหมาแดง BJ X Eva อายุ8สัปดาห์
  • หรือ เฮลบอยตัวนี้ (อยากเก็บตัวเมียไว้ต่อสายครับ)ขอบคุณครับimage
    ไฟล์แนบ
    S4029911[1].jpg 117K
  • เฮลบอยลูกTiger X Sandee คือตาของลูกสุนัขชุดนี้ เรื่องผสมไม่ค่อยติดที่รู้มาคือถ้าหมาตัวเมียไม่ดุเค้าให้ปล่อยเข้าไปรวมกันให้ผสมเองเลย แต่ถ้าหมาตัวเมียดุก็ต้องจับผสมถ้าจำไม่ผิดเฮลบอยมีปัญหาตรงเจอตัวเมียขู่แล้วมันแข็งไม่สุดเลยหลุด (ไม่รู้ว่าเรื่องนี้ส่งต่อมาจากเจ้าของต้นสายรึป่าว 555) มันเลยผสมติดยากอีกอย่างคือมันมาดังตอนมีอายุ กว่าใครจะได้เอาไปผสมมันก็ไม่ฟิตซะแล้ว จริงๆมันก็มีลูกกับหลายแม่แล้วแต่เจ้าของเค้าไม่ได้โปรโมทในเวปก็เลยไม่มีใครรู้

รูปนี้พี่หนุ่มพิทเดียร์ถ่ายไว้ตอนเอาซาร่าไปผสมเฮลบอย
    image

รูปนี้ตากับยายของลูกสุนัขชุดนี้
    image

สำหรับใครที่สนใจ ถ้ากลัวว่าแม่หมาของผมตัวไม่สูงไม่ใหญ่ก็มาดูตัวจริงที่บ้านได้ แต่จะให้กระดูกใหญ่มากๆแบบพิทบูลยุคใหม่ที่นิยมกันอยู่มันก็ไม่ใช่ล่ะเพราะพ่อ-แม่ของEvaเองก็ไม่ได้มีกระดูกเบอร์นั้น เอาเป็นว่าสูงกว่าตัวเมียทั่วไปๆที่ได้เห็น และมันสูงแบบตัวเพรียวๆแล้วกัน
    ไฟล์แนบ
    20070401023827_HELLBOY%201[1].jpg 54K
    2-0-0odm4oxu-4.jpg 74K
  • อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ
    แนวทางในการบรีดลูกสุนัขชุดนี้ผมว่าชัดเจนดีครับ
    ลูกสุนัขครอกนี้น่าจะเป็นไปตามที่คุณREDZONEคาดหวังไว้ไม่มากก็น้อยแต่น่าจะมีแนวโน้มที่ดีเพราะดูตั้งแต่สายเลือดและผลงานในตัวBJ และสายเลือดแม่หมาอย่างEVA*ตัวนี้จี้ดดีครับผมเคยเลี้ยงตอนมันถูกส่งมากจากเจ้าของเดิมตั้งแต่เล็กๆโดยที่คุณREDZONEนำมาฝากไว้*

ที่สำคัญคุณREDZONEก็มีความสามารถในการฝึกและทำกิจกรรมกับสุนัขอยู่ตลอด และก็มีผลงานที่ดีที่คนที่ทำกิจกรรมกับสุนัขให้การยอมรับ และผมก็ยอมรับในตัวเพื่อนคนนี้มากๆ

ขอบคุณครับ
  • สุนัขที่ ขี้ กลัว จะไม่ มีความสามารถ ในการ เล่นเกม กีฬา ได้ เพราะ ด้วยความ ที่กลัว แม้ กระทั้งการเล่นน้ำ หรือ คนแปลก หน้า ที่ไม่เคยพบเห็น เกือบทุกอย่าง มึนหมด ....

สุนัขบางตัว ถูก มนุษย์ กด ขี้ ตั้งแต่เล็ก จน สุนัขขาดความมั่นใจ .....
    ผม เคยมีสุนัขตัวนึง ซึ่ง มีความกลัวมาก อาจเป็นเพราะ สายของมัน ถ้าดูภายนอก ดูดุ ดี แต่ ความจิงแร้ว สุนัขตัวนี้ เป็นสุนัขที่ขี้กลัวเอามากๆๆ ไม่เอาอะไรในการฝึก แม้กระทั้ง เล่นน้ำ การฝึก จะเป็นไปได้ยาก มากกว่า สุนัขที่ มีสายเลือด ของ สุนัข ที่ มีความกิจกรรม อย่างแน่นอน ......
  • ขอบคุณครับ image
    ไฟล์แนบ
    188042.jpg 214K
  • มีหมากิจกรรมดีๆมาสู่พี่น้องอีกแล้ว ดูแล้วจี๊ดจัดครับ
  • สวยๆทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะตัวที่ตั้วเก็บ ถูกใจครับ
  • ตัวนี้อย่างสวยเลย
  • ตัวนี้คิวปิสครับตั้ว วิ่งมาเหนื่อย ให้พักข้างสระ ลงแช่น้ำเลย
    ไฟล์แนบ
    R1309.jpg 130K
    Q1309.jpg 176K
  • หวัดดีครับผม เท่าที่ผมอ่านดูไม่มีอะไรเลยครับ ก็แค่ถ้าชอบก็ลองโทรคุยกับน้องเขาดูเรื่องราคา ไม่ชอบก็ผ่านไปก็แค่นั้น น้องเข้าก็ไม่ได้ทำอะไรให้ใครเดือดร้อนนิครับ ผมเองเป็นอีกคนที่ติดตามหมาแดงหรือแม้แต่หมาจมูกแดงแทบจะทุกแบบ แต่ละแบบก็มีทั้งข้อดีข้อเสียครับผม ที่เหลือก็ถามใจตัวเองว่าเราชอบแบบไหนเงินเป็นของเราครับไม่มีใครบังคับได้ แต่หมาที่ทำกิจกรรมได้จริงๆทุกวันนี้ผมเห็นมีไม่กี่ตัวหรอกครับ หมาที่ตั๋วเลี้ยงเท่าที่ผมได้รู้จักตั๋วจะชอบหมาที่นิสัยมากกว่า ผมว่าน้องเขาเป็นอีกคนที่จริงจังกับพิทบลูแนวนี้ดีมากๆเลยครับผม
  • อีกอย่างหมาที่น้องเขาเลี้ยงแต่ละตัวก็ทำกิจกรรมได้ทั้งนั้นแสดงให้เห็นถึงความเอาใจใสที่จริงจังของเจ้าของครับคนแบบนี้ผมว่าน่าสนับสนุนมากกว่าที่จะมาต่อว่ากันนะครับ และอีกอย่างจากที่ผมเลี้ยงหมามาหลายๆตัว ผมว่าถ้าเราเอาใจใส่ดีผมว่าฝึกได้แทบทุกตัว แต่จะได้มากน้อยเพียงใดสายเลือดก็มีส่วนสำคัญมากๆครับ แต่ถ้าได้สายเลือดที่ดีแล้วมันยิ่งง่ายไปใหญ่ครับ เหมือนกับว่ามันส่งกันทั้งคนทั้งหมาประมาณนั้นครับ แต่ถ้าสายเลือดเทพๆแล้วหมาไปอยู่กับคนที่เอาแต่พูดไม่ลงมือทำมันก็แค่หมาธรรมดาตัวหนึ่งละครับ จัดไปครับยายของของเด็กๆชุดนี้ image
    ไฟล์แนบ
    a485946.jpg 86K
  • image
    ไฟล์แนบ
    S4020974.jpg 110K
  • แล้วสรุปหมดยังเนี่ยพี่

พึ่งเข้ามาเห็น 5 5 5 เอาน่ะๆของไม่ดีคนไม่ติ

ของดีก็ต้องมีคนติเเหละพี่สู้ๆ :o022: image
    ไฟล์แนบ
    76.jpg 101K
    121.jpg 116K
  • ใครมองหา แนวกิจกรรมแรงๆ

ผมว่ารีบคว้าเลยคับ ของดีมีน้อยคับ

ถ้าทุนผมถึงผมจัดมาแน่คับ (ผมชอบคร้าบ)
  • อยากได้มาก ลูกชุดนี้ ชอบ
  • ขออนุญาตินะครับ ผมคนหนึ่งทีเคยได้เลี้ยงลูกของ บีเจ ในระยะหนึ่ง และลูกสุนัขสายอื่นๆ เรื่องของแรงขับ และความจี๊ดมีอยู่ในตัวสูง และที่สำคัญไอคิวค่อนข้างดี รับฟังคำสั่งและสอนเข้าใจง่าย ทั้งๆที่ในมุมมองโดยส่วนตัวแล้วหมาที่มีแรงขับและความจี๊ดสูง น่าจะเป็นหมาที่มีความเป็นตัวของตัวเองสูง ไม่น่าจะสอนได้เข้าใจง่ายและน่าจะดื้อ แต่กลับตรงกันข้าม และเรื่องของกระดูก บีเจ ให้ลูกกระดูกใหญ่ ทรงขาและช่วงของลำตัวกล้ามเนื้อค่อนข้างสมส่วนและชัดเจน และขอแสดงความยินดีกับคุณlamphun ด้วยครับ ขออนุญาติคุณเรดโซน และทุกท่านในที่นี้ด้วยครับimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    00000000.jpg 192K
    0000000.jpg 169K
    000000.jpg 179K
    7.jpg 182K
    222.jpg 194K
    5.jpg 166K
  • MRW ลูกบีเจตัวนี้สวยมาก ไม่ทราบขึ้นกับแม่ตัวไหน
  • จัดมาเลี้ยงเล่นที่ด๊อกฟันพาร์คตัวดีมัยเนี่ย
  • ของผมก็สายเป็นหลานแจมแจม(ลูกจีจี้)เหมือนกัน หมาจะออกสูงๆประมาณ 24 นิ้วเหมือน EVA ไม่หนา แต่ขับสุดยอด สายแจมแจมค่อนข้างแรงครับ ปัจจุบันผมเล่นสายนี้สายเดียว โดยรวมแล้วชุดนี้น่าจะได้แรงขับจากพ่อและแม่ค่อนข้างแน่นอน
    ไฟล์แนบ
    DSC01608.JPG 62K
  • อีกรูป ปัจจุบันเสียชีวิตแล้ว ถ้านับเป็นเพชรฆาตรก็ประมาณ 200 กว่าศพ หมามากกว่า 10 ตัว แมว มากกว่า 40 ตัว และพวกไก่ ตะกวด ตัวแลน อีก นับไม่ถ้วน เป็นหนึ่งในความทรงจำที่ล้ำค่าที่สุดในชีวิตของผม สายแจมแจมนิ่งกับคนมากครับ ผมเป็นคนเลี้ยงหมา และจะเลี้ยงเฉพาะหมาแดงเท่านั้น ผมเคยทดสอบด้านจิตใจ หรืออื่นๆอย่างสุดๆของหมาสายนี้มาแล้ว ผ่านครับ ครั้งนี้เป็นความเห็นแรกสำหรับเวปนี้ในรอบเกือบสิบปีที่ผ่านมา ยิ่งช่วงหลัง bully เยอะก็เลยเฉยๆ ไม่อยากรับรู้เรื่องสังคมพิทบูลนัก ใครเป็นคนชอบหมาทำกิจกรรมเชิญเลยครับ น่าจะได้ดังใจแน่ๆ ทั้งสายพ่อและแม่ก็ไม่ธรรมดา ราคาก็ไม่ใช่เรื่องสำคัญ ตั้งคำถามและหาคำตอบกับตัวเองให้ได้ก่อน ถ้าพร้อมก็ลุยเลย ยังไงก็แล้วแต่ขอให้เลี้ยงมันให้ดีๆ pitbull มันจะมองหน้าเราว่าเราต้องการให้มันทำอะไร มองตามันสักนิด มองให้เห็นความจงรักภักดีของมันบ้าง และดูแลมันให้สมกับสิ่งที่มันให้เรา และที่สำคัญรักจะมีหมาเป็นเพื่อน จงอย่าเอาผลประโยชน์กับมัน เลี้ยงน้อยๆแต่เลี้ยงนานๆ ขอบคุณครับ

chatree 089-0783318
  • ลืมรูป
    ไฟล์แนบ
    DSC01451.JPG 146K
    kk.jpg 31K
  • ตอนนี้เหลือกี่ตัวครับ
  • หมาขั้นเทพโครตสวยจัดมีคนซื้อเพียบเลย :-))
  • สุดยอดครับ....คุ้มสุดๆ อยากได้ของดีๆของเเรงๆ จะหาถูกๆ 555+ ไม่มีหรอก...
    ของดีก็ต้องเเพง..จริงใหมครับ. เพราะออฟชั่นมันเยอะ
    ผีที่ว่าเขาเเพง....หายไปเลยสิ ใจไม่รัก เงินไม่พอ ก็ว่าเขาขายเเพง.....ไอ้พวกกดราคาหมา ก็เห็นๆอยู่ เขาก็บอกชัดเจน ว่าหมาทำกิจกรรมเเรงๆ บอกสายเลือด ให้ดูรูปร่าง ทุกอย่างบอกหมด เเฟๆ ผียังว่าเเพงอีก...
    ข้าว อาหาร ยารักษา ยาบำรุง ที่อยู่ อุปกรณ์การควบคุม อุปกรณ์การทำกิจกรรม เวลาการฝึก ความเอาใจใส่ หมดทั้งเงินทอง หมดทั้งเเรงกาย เเรงใจ หยาดเหงื่อ เวลา ผีเคยคิดบ้างใหม...ว่ามันเท่าไร ผมไม่ได้เข้าข้างหมาเเดงเเละคนเลี้ยงคนขายหรอก เเต่มันเป็นความจริง...หมาเขามีการเอาใจใส่ มีการลงทุน เเล้วหมาเขาทำกิจกรรมได้จริง ใช้งานได้จริง เเละสวยจริงๆ...... เรื่องนี้ผีเคยคิดบ้างใหม... ดีเเต่ว่าเขาไปทั่ว..
    เขาไม่ได้บีบคอขายนี่นา....ไม่อยากซื้อก็ไม่ต้องซื้อสิ คนที่อยากซื้อหมาเเนวนี้เขาก็มี....
    ไม่เคยเห็นคุณค่าพิตบูลที่เเท้จริงเลย... คุณค่าจริงๆของพิตบูลมันต้องทรงพลัง...ดังคำล่ำลือ ในเมื่อมันคือสุดยอดหมาเเล้ว...ก็ยกระดับให้มันหน่อยผี...อย่ากดเเต่ราคา หมาเขาขายสมน้ำสมเนื้อจะตาย....
  • พอดีนึกว่าปิดกระทู้ไปแล้ว เลยไม่ได้เข้ามาดูเลยครับ

chatree - กว่า200ศพ ไม่ธรรมดาเลยครับ เลี้ยงแบบลุยๆผมชอบครับ คิดจะเลี้ยงพิทบูลทั้งทีต้องได้อารมณ์มันส์ๆและได้ใช้ศักยภาพของมันกันบ้าง ..... แล้วตอนนี้มีสุนัขตัวใหม่รึยังครับ เป็นสไตล์เดิมรึป่าว แล้วมาโพสโชว์ในเวปบ้างนะครับ

MakotoHIN29 - ขอบคุณที่เข้ามาช่วยชี้แจงให้ครับ หลายคนไม่คิดหรอกครับว่าทำหมาชุดนึงต้องเสียอะไรไปบ้าง ส่วนใครจะชอบหมาแนวไหนก็เลือกเลี้ยงแบบนั้นมันถึงจะมีค่าสำหรับตัวเอง สำหรับผมความเห็นของผีในกระทู้ผมก็ปล่อยผ่านๆไปไม่ได้สนใจ เพราะสิ่งหนึ่งที่ทำให้ผมไม่กลัวหรือวิตกต่อความเห็นของผี คือผมมีความตั้งใจและรับผิดชอบที่จะทำสุนัขชุดนี้ รวมทั้งไม่ได้คดโกงหลอกลวงเพื่อเอารัดเอาเปรียบใครครับ
  • ตอนนี้เหลือกี่ตัวครับ
  • F2 ตัวเดียวเลยครับ
  • ราคาเท่าไรครับ
  • ที่โทรไปสอบถาม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดี :063: =D>
  • hello,
    can u speak english?
  • ไม่ทันแล้วไม่ไดเข้ามาเช้คดูน่าเสียดาย
  • หมาชุดนี้ขายหมดแล้ว ถ้าสนใจรอได้เลย ชุดใหม่กำลังจะออกมาแล้ว ตามกระทู้นี้

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/comment/426793#Comment_426793
  • ขอบคุณมากครับน้า FCBJ ครับผม