ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เที่ยวทะเลกับเร้ดแมนแดนเบตง
  • ต้อนรับพ่อเจ้าCombo แบบเต็มพิกัดครับ สามคืนเต็ม ซัดไปหลายร้อยรูป ผิดนัดเรียบเรียงรูปไม่ไหว ตอนนี้เพิ่งจะฟื้นเลยขอมาเปิดกระทู้ยาวๆครับ

ขากลับตาแกละโดนกักตัวไว้ที่รัตภูมิ ป่านฉะนี้มิรู้เป็นเยี่ยงไรบ้าง อิอิอิ

อันนั้นเป็นหน้าที่ของพี่เอกรัตภูมิ มาดูหน้าที่รายงานของผมก่อนดีกว่า

คิดว่ารอบนี้ ไม่สมบูรณ์ซักเท่าไหร่ แต่สะใจคอทะเลแน่นอนครับ

ในวันที่ พยากรอากาศทำร้ายหลีเป๊ะอีกรอบ ด้วยการบอกว่า คลื่นฝั่งอันดามันสูง 2-3 เมตร แต่ผมยืนถ่ายภาพปะการังอ่อนสีสวยจากบนเรือหางยาวมาให้ท่านได้ น้ำทะเลเรียบแบบไม่มีคลื่น ยิ่งกว่าน้ำในตุ่มเสียอีกครับ

เดี๋ยวพาชมความสุขเต็มพิกัดของเร้ดแมนคนนี้นะครับ
    image

อันนนี้คูรั่ว เอ้ย คู่รักของเร้ดแมนเค้า 555 อิ่มมะ ... กุ้งมังกรตัวละ 300 บาท
    image

สดใส ซาบซ่า ยิ่งกว่าสไปรท์ริมหาดเสียอีก อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0114_resize.JPG 92K
    DSCF0111_resize.JPG 110K
    DSCF9950_resize.JPG 76K
  • ถ้าท่านที่ติดตามอ่านกระทู้ก่อน จะทราบว่า ก่อนลงเกาะผมพาตาแกละไปฟาร์มกุ้งมังกร ฟาร์มกั้ง ฟาร์มปูม้า ฟาร์มปลาไหลทะเลตัวย๊าวยาว ไปหาซื้อของเทพมากินกัน

ทบทวนภาพกันซักนิด

กั้งสดๆ
    image

ปูเป็นๆ
    image

ปลาไหลอย่างที่เห็น
    image

เสบียงพร้อมคนพร้อม ออกเดินทางได้....

นั่งเรือสปีทโบ้ทออกจากท่าเรือ มุ่งสู่เกาะสวาท หาดหลีเป๊ะ อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9682_resize.JPG 185K
    DSCF9689_resize.JPG 123K
    DSCF9693_resize.JPG 113K
    DSCF9725_resize.JPG 114K
  • ขอรายละเอียดสถานที่หน่อยครับ เช่น จังหวัดไหน อำเภออะไร อยู่ใกล้อะไร อย่างเนี่ยครับ ขอบคุณครับ
  • ระหว่างทาง เรือจะแวะให้ถ่ายรูปที่ เกาะตะรุเตา และ เกาะไข่ พอหอมปากหอมคอครับ

เร้ดแมนบนแดนตะรุเตาครับ
    image

เจ้าพ่อศักสิทธิ์บนดินแดนแห่งนี้
    image

ความงามแรกสัมผัสของเกาะตะรุเตาครับ
    image

ด้วยตัวตะรุเตาเองผมมีความรู้น้อยมากครับ เพราะไม่มีเวลาไปค้นหาอะไรซักเท่าไหร่
    แต่เกาะแห่งนี้ เงียบๆ ชิวๆครับ หากอยากจะเครียต้องใล้เวลาไม่ต่ำว่าสองคืนครับ ...
    ไฟล์แนบ
    DSCF9715_resize.JPG 119K
    DSCF9712_resize.JPG 158K
    DSCF9709_resize.JPG 110K
  • ขอบคุณครับ คุณ joe_resort
  • ส่วนตรงนี้แวะถ่ายรูปอีกนิดกับ "เกาะไข่"

ครึ่งทางระหว่าง หลีเป๊ะและแผ่นดินใหญ่ครับ

เกาะนี้ทรายสวยครับ แต่รอบนี้เราไม่ได้ลงเดิน เลยถ่ายภาพอยู่บนเรือมาฝากครับ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9727_resize.JPG 122K
    DSCF9736_resize.JPG 72K
    DSCF9738_resize.JPG 96K
  • เห็นรูปบาร์น้ำในกล้องพี่แกละแล้ว อยากไปอีกจัง!
  • เอาหละ ออกเดินทางมุ่งตรงสู่เกาะหลีเป๊ะ โค้งสุดท้ายแล้ว อีกแค่ ครึ่งชม

ทะเลมีหลายด้านครับ (ผมพูดให้งงนะเนี่ย) หากคราใดท่านอยู่ในผืนทะเล

เมื่อท่านเลเห็นเรือเหล่านี้ จงจำให้ขึ้นใจครับว่า .... ทะเลแถบนี้ปลอดภัยไร้คลื่นลม แม้มีก็ไม่หนักเจียนตายครับ อิอิ

แต่หากคราใด มองไปในท้องทะเล มิเห็นเรือเหล่านี้ หรือ ท่านอยู่คนละฟากฝั่งกับพวกเค้า

ขอให้ท่านสวดมนต์ในใจ หรือ รีบไปย่านเรือนี้โดยไวเลยครับ อิอิอิ

image

image

วันนี้การเดินทางล่าช้า เนื่องจากเรือออกจากท่าช้า กว่าจะถึงเกาะเล่นซะบ่าย2เลยครับ
    image

และแล้วเมื่อเรือเร็วแล่นเทียบท่าเข้าเสียบหาด ...
    image

ตาแกละหายเมาเรือในบัดดล พร้อมหยิบกล้องที่แบทเหลือเพียงน้อยนิด รีบลงจากเรือไปกดภาพเป็นเข่งเก็บไว้เป็นคอลเลคชั่น 55
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9733_resize.JPG 78K
    DSCF9743_resize.JPG 83K
    DSCF9747_resize.JPG 126K
    DSCF9762.JPG 137K
    DSCF9768_resize.JPG 92K
  • หวาน 3:02PM Permalink
    เห็นรูปบาร์น้ำในกล้องพี่แกละแล้ว อยากไปอีกจัง!

มารอบนี้ เมาตื่นสายกว่าเดิมแน่นอน 55

พี่เอกหลับเร็วกว่าเดิมแน่ๆ ฮิ้ว ฮิ้ว
  • มีสถานที่ไรดีๆสวย แนะนำเลยครับ คุณ joe_resort ชอบๆชอบครับ
  • กำลังจะพาไปครับท่านเอ๊กซ์ รอชมนะว่าไปไหนกันบ้าง

ไม่ถึงขนาดเต็มที่ แต่น่าจะพอจุใจได้บ้างครับ ....

รอบนี้น้ำใส 80 เปอเซ็น ผมสามารถถ่ายภาพปะการังอ่อนสีสวยได้จากบนเรือเลยทีเดียว

ปะการังอ่อนที่ร่องน้ำจะบัง.. เป็นที่เลื่องลือว่ากระแสน้ำเชียว เปรี้ยว เยี่ยวราด แต่ไม่ขาดไร้ซึ่งความงดงาม

แต่หากจะสัมผัสความงาม คุณต้องอาศัย ดวง และวันเวลาเป็นตัวช่วยด้วยครับ

มันเลยเป็นความงามที่สัมผัสลำบากซักนิด บ้างก็สัมผัสผิวๆพอเห็น จะให้สวยใสสะใจเลยนั้นคงมีน้อยครับ

แต่รอบนี้.... ถ่ายให้เห็นจากบนเรือเลยครับ .....

ชมภาพสาวก่อนดีกว่ามั๊ย คริ คริ คริ

จัดให้ซักนิดหน่อย แต่พองามครับ

image

image

ไฟล์แนบ
    DSCF9767_resize.JPG 121K
    DSCF9771_resize.JPG 137K
    DSCF9773.JPG 120K
  • เดี๋ยวเจอกันแน่เร็วๆนี้
  • สวยดีครับ ทั้งวิว และสาวๆ
  • คุณ โจ ครับ ตะรุเตาปิดเกาะแล้ว แต่หลีเป๊ะนี่ไม่ปิดใช่ป่ะครับ.
    แกละ น้องเอ๋ย อิจฉาชิป พี่ฝากซื้อกั้ง (กุ้งด้วยยิ่งดี) ซื้อมาป่ะ ถ้าไม่ก็ไม่เป็นไร ก็แค่จะจำไว้
  • ขอสมัครงานตำแหน่งเจ้าของรีสอร์ทได้ไหมคะ อิอิ
  • แนบไม่ขึ้น ตกไปหนึ่ง อิอิอิ
    image

วันแรกไปถึง ตาแกละหลับเป็นตายยยยย อิอิอิ

อะอะอะ ไม่ว่ากัน เพราะก่อนหน้าจะเดินทาง โดนทีมแอลกอฮอจัดตาแกละหนักไปหน่อย มิได้กินมิได้นอน

แถมคู่รั่ว เอ้ย คู่รัก ตอนนั่งเรือมาก็ผลิตน้ำสีสวยออกมาหลายถุง (เมาเรือ555)

พักซักครู่ เดี๋ยวกลับมาพร้อมกับ การพาเร้ดแมนแดนเบตง บุกทะเลครับ

โฉมหน้าผู้ร่วมตลุยทริปนี้ครับ
    image

สภาพหน้าหาดก่อนออกทริป ทะลเสวย น้ำใส จัดไปครับ อิอิ
    image

นี่แหละครับ ดูทะเล หรือน้ำคลองมิทราบ ไม่รู้ตัวไหนพยากรมาอีกว่าคลื่นสูง.... เฮ้อ....
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9771_resize.JPG 137K
    DSCF9828_resize.JPG 130K
    DSCF9830_resize.JPG 59K
    DSCF9832_resize.JPG 93K
  • ได้ยินข่าวมาว่าหลีเป๊ะไม่ปิดค่ะคุณตี๋ ^^
  • พร้อมเมื่อไหร่ผมจะไป หลีเป๊ะ ครับพี่โจ
  • มีภาพสวยๆมาฝากกันเรื่อยๆเลย น่าไปจังเลยธรรมะชาดมากๆ
  • Angie 3:33PM Permalink
    ได้ยินข่าวมาว่าหลีเป๊ะไม่ปิดค่ะคุณตี๋ ^^

55 ซ้อมไว้ครับเจ๊ จะได้รับเป็นรีเซพชั่นประจำเวป อิอิ

ถ้าสมัครตำแหน่งเจ้าของ ต้องพร้อมนา งานหนัก มิได้พัก กินบ่ได้กินเป็นเวลา นอนก็บ่ได้นอนเต็มอิ่มเน้อ

ปีหน้าผมจะลาออกจากตำแหน่งไปขายน้ำแข็งไสโบราณบนแผ่นดินใหญ่แล้วหละ อิอิ ( เอ้าจริงนะ )

เอาหละ ไปดูรูป ล่องน้ำจะบังครับ ..... ทะเลเรียบซะงั้น หุหุหุ
    เห็นเชือกที่เค้าใช้ไว้เกาะตอนคลื่นแรงๆมั๊ยครับ
    image

แต่เราหยิ่งครับ หุหุ ถึงจะสวยดูง่าย ใครหลายคนฝันอยากมาดูก็เถอะ เราไม่แวะครับ 55
    เมื่อความสวยมันได้มาง่าย เราก็เมินเฉยไม่ลงครับ เราจะไปเอาความงามข้างหน้าทีเดียวเลย หึหึ ออกแนวโรคจิตซักนิด ฮิ้ว ฮิ้ว
    นั่งเรือไปต่อ...
    image

ฝรั่งคงงงกับการแนะนำของผม อิอิ "ในเมือข้างหน้าสวยกว่า คุณจะลงตรงนี้ทำไม" 555
    image

เนื่องจากสุดลูกหูลูกตา ทะเลที่เค้าพยากรณ์ว่าจะมีคลื่นสูง มันเป็นซะแบบบนี้ เลยไปจัดหนักข้างหน้าดีกว่า เพราะวันนี้เราออกเรือค่อนข้างสายแล้วหละ
    image

คำทำนาย หรือ จะสู้ "ความเป็นจริง"

ก็ดีคับ ทั้งทะเล มีเรือเราลำเดียวที่ออกเที่ยว.... ฮิ้ว ...

ไฟล์แนบ
    DSCF9833_resize.JPG 86K
    DSCF9839_resize.JPG 100K
    DSCF9841_resize.JPG 128K
    DSCF9835_resize.JPG 67K
  • ถ้าผมไป จะได้กินกุ้งมังกรตัวละ300แบบนี้เปล่าครับ? :m84:
  • มีภาพเท่าไหร่เอาออกมาดูให้หมด นี่คือการปล้นครับพี่โจ :o003:
  • ดูรูปทะเล แล้วหายใจ ไม่ค่อยสะดวก อยากได้แท๊งค์อากาศหายใจในบัดดลimage
    ไฟล์แนบ
    bali_diving_resorts.jpg 144K
  • ตั้งแต่ผมเที่ยวทะเลมาผมยังไม่เคยใช้อ๊อกซิเจนดำใต้น้ำเลย พี่ๆคนไหนเคยผมอยากฟังประสบการ์ณครับ ครั้ง

ต่อไปถ้าผมไปทะเลอีกผมจะได้กล้าใช้มันบ้าง
  • image

image

อันนี้ที่กระบี่ครับ ผมดำน้ำเต็มที่แค่นี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4838.JPG 214K
    IMG_4843.JPG 263K
  • พี่แกละถึงเบตงแล้วยังครับ
  • มาแระ ซัดกันยาวๆ ทั้งทะเล น้ำตก 55

มายั่วพี่ยุสสสส โดยตรง อิอิ

อ้อ พี่ยุสสคับ ผมสอบถามนักดำน้ำแถบนี้แล้ว ถ้าพี่ชอบพวกสัตว์ตัวเล็กๆ หรือดงปะการังอ่อนเนื้อที่โคตรกว้างน้ำใสๆระยะ 10 เมตร อยู่แถวนี้แล ชื่อว่า เกาะตาหลัง ครับ อยู่ไม่ไกลจากที่พัก นั่งเรือเพียงแค่ 5 นาที อิอิ

ท่าน Auun ครับ กุ้งมังกร แล้วแต่ช่วงครับ เมื่อไหร่ที่มี ราคาไม่เกินนี้ครับ แต่ถ้าเป็นฝรั่งตาน้ำข้าวมา ตัวนี้ 3500 คับ อิอิอิ สำหรับพรรคพวกกัน หายห่วง ขอค่าถ่าน ค่าย่าง 300 ก็พอแล้วครับท่าน

.....-*- เวปนี้ มันแปลงเป็นภาษอังกิดได้หนิหว่า?

ว่านครับ ตาแกละน่าจะกลับเบตงพรุ่งนี้มั๊ง ไม่ได้โทรคุยกันเลย

ท่านเอ๊กซ์ครับ รอชมภาพทั้งหมดได้เลยยยยย
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9852_resize.JPG 108K
  • โปรแกรมนี้ เป็นโปรแกรมที่ราคาแพงที่สุด เพราะนั่งเรือไกลครับ

พูดง่ายๆคือ ไปเกาะที่สุดฝั่งอันดามันของไทยเราเลยทีเดียว หลุดจากนี้ไปก็ไม่มีอะไรเป็นของไทยแล้วครับ เป็นทะเลเพียวๆ และอินโดนีเซียเลยครับ

สัญลักษณ์อย่างนึงของสุดปลายแดนอันดามันนี่ก็คือ "หินซ้อน" ครับ

ผมนำท่านล่องเรือมายังหินซ้อนซะก่อน แล้วค่อยไล่เก็บตกหาดสวยๆ ณ ปลายฟ้าไทยครับ ....
    ( ด้านเหนือมี"ปาย"เป็นเขา ทางใต้ก็มีที่นี่เป็น"ปลายฟ้า"ทะเลไทยละคับ อิอิอิ)

หินซ้อนครับ
    image

กดภาพเป็นที่ระทึก เอ้ย ระลึก อิอิ
    image

ชมความงาม ความแปลก ความสุด ของทุกมุมแล้ว
    image

เราไปต่อครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF9847_resize.JPG 101K
    DSCF9846_resize.JPG 105K
    DSCF9849_resize.JPG 88K
  • พี่โจครับกล้องฟูจิรุ่นไหนครับ กดถ่ายรูปแล้วมันจับภาพทันทีรึเปล่าครับหรือว่ามันรออีกนิดแบบกล้องคอมแพ็คทั่วๆไปครับ ขอบคุณครับ
  • สวยมากครับพี่โจ ขอบคุณสำหรับภาพครับ มีโอกาสผมไปแน่
  • ฟูจิ 2000 ตัวเก่าคับ ไม่ใช่กล้องโปรนะ มันเหมาะมือหยิบยกมาถ่ายได้ง่ายดีครับ

และแล้วก็มาถึงสิ่งที่ผมบอกให้ทุกท่านรอครับ "ปะการังอ่อน"

ปกติแล้วปะการังอ่อนจะอยู่ในน้ำลึกซะเป็นส่วนใหญ่ แต่ทะเลแถบนี้โซนนี้มักจะขึ้นมาโผล่ให้เห็นที่น้ำตื้นๆเยอะมากครับ แต่ถึงจะตื้นยังไงก็ต้อง 5 เมตรโดยประมาณอยู่ดีแหละครับ

ด้วยความที่ร่องน้ำจะบังที่เราทำหยิ่งไม่ลงไปดู (ปกติจะสวยแต่ดูยาก) ทั้งๆที่รอบนี้น้ำนิ่งสมควรสัมผัสความงามเป็นอย่างยิ่ง ผมเลยวัดดวงกับตัวเองว่า อยากทำเวลามาให้ทันน้ำใสๆฝั่งนี้เพื่อเสพความงามตรงนี้ดีกว่า

ปากประกาศไป แต่ใจแอบลุ้นอยู่ไม่น้อยทีเดียว เนื่องจากทางนี้ก้ต้องใช้เชือกเพราะเป็นร่องน้ำเช่นกัน

พอเรือมาถึง......

โล่งครับ 55 น้ำเป็นใจดีแท้ เป้าหมาเราคือ ธง ชัยผืนนั้แล อิอิ
    image

เมื่อน้ำเป็นใจ อย่างที่ผมเคยบอกไปช่วงเวลาน้ำตาย คือ 6 7 8 ค่ำ เป็นช่วงที่เราอยู่ห่างจากน้ำไม่มากและไม่น้อย กล่าวคือ ไม่มีช่วงความแตกต่างของระดับน้ำมากวนใจ

แถมได้แดดเข้ามาหนุน.... เลยมีโอกาสเก็บภาพนี้มาฝากท่านครับ

"ปะการังอ่อนสีสวย ถ่ายจากบนเรือเหนือน้ำครับ"
    image

คนไม่เที่ยวทะเลอาจจะ "งง" ภาพอะไรวะ 55

ส่วนคู่นี้ ยิ้มอย่างเดียว อิอิ (ไม่รู้เมากัญชากันอยู่รึเปล่า 55)
    image

คนอื่นเค้ากระโดดน้ำกันตู้มๆ
    image

ส่วนคนนี้ เทพเหว๋ยครับ ชายคนนี้เทพจริงๆ ไม่เชื่อถามตาแกละดู 55
    ภาพนี้ 1 2 เอานะ ยังไม่ทันบอก3 มันตู้มแล้ว ... ภาพเลยตามจับได้เท่านี้แล 55
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9855_resize.JPG 86K
    DSCF9856_resize.JPG 107K
    DSCF9859_resize.JPG 113K
    DSCF9860_resize.JPG 118K
    DSCF9861_resize.JPG 104K
  • ในน้ำก็จักต้องมีปลา แต่นี่มิใช่นาไยข้าถึงต้องมีภาพข้าวมาฝาก อิอิ

ชมภาพปลาไปก่อนครับ

image

image

เมื่ออิ่มหน่ำสำราญใจ เราก็ไปเสพที่อื่นกันต่อ อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9864_resize.JPG 139K
    DSCF9865_resize.JPG 160K
    DSCF9867_resize.JPG 151K
  • ที่ต่อไป ก็ พาหวานใจตาแกละไปชมนีโม่ใต้ทะเลครับ

ถ้าท่านที่คอยอ่านกระทู้ผมประจำจะนึกออก หากผมบอกว่า แถวหาดที่ผมติดเกาะย่างปลานั่นแล อิอิ

image

image

เห็นไกลๆ คุ้นตาไหม ... หาดนั่นแล ที่ผมพาเพื่อนๆมาติดเกาะ อิอิ
    image

แถวนี้ปะการัง แก้ว กับนีโม่ รวมทั้งปะการังแข็งสวยๆเยอะครับ น้ำใสเช่นเดียวกับที่หินงามเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9869_resize.JPG 124K
    DSCF9870_resize.JPG 129K
    DSCF9881_resize.JPG 187K
    DSCF9883_resize.JPG 158K
  • เห็นแบบนี้ อยากไปติดเกาะสักเดือน ให้หายอยาก.. :o027:
  • ส่วนภาพชุดต่อไป จะเป็น "เกาะสวรรค์" ครับ

เกาะนี้ กดภาพให้ไม่สวยยากมาก ระหว่างเรือแล่นเข้าหาด กดไปเถ๊อะเป็นสิบรูป ไม่มีทางที่จะเจอมุมไม่สวย

กล้องยิ่งเทพ ภาพยิ่งสวยครับ มันเป็นมุมของท้องฟ้า น้ำทะเล หาดทราย และต้นไม้สีเขียว อยู่ในภาพเดียวกัน

ชมภาพเยอะๆนะครับ

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9887_resize.JPG 108K
    DSCF9894_resize.JPG 134K
    DSCF9895_resize.JPG 103K
    DSCF9896_resize.JPG 129K
  • เที่ยวกันเพลินเลยนะพี่แกละน้องเกด
    พี่แกละเป็นพี่ที่น่ารักคนนึงครับ
    แต่จะไม่น่ารักอยู่เรื่องเดียวก็เรื่องไม่ยอมเอาไอ้โบ้มาอยู่บ้านผมนี่แหละ5555
  • ส่วนนี่ จะเป็นมุมประจำของผมเวลามาเยือนเกาะแห่งนี้ครับ เป็นภาพระหว่างแล่นเรือเข้าหาด ช่วงนี้ไม่ต้องพูดกับใคร ให้ถือกล้องรอไว้เลยครับ อิอิ

image

image

เดี๋ยวจะหาว่าโม้ครับ เอาภาพเมื่อสองปีก่อนที่ผมมาเยือนมุมเดียวกันมาให้ชม รอบนั้นฟ้าใสจัดเพราะเข้าช่วงพีคของวัน
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9897_resize.JPG 101K
    DSCF9898_resize.JPG 98K
    014.jpg 94K
  • เห็นแล้วโคตรอยากไปเลย
  • พอเรือจอดแล้ว ก็มีหลายมุมเลยทีเดียวให้เลือกกด เลือกเสพ

แต่ผมยังมีมุมทีเด็ดให้ชมอีกมุมนึง เชื่อเลยว่า เมืองไทยมุมนี้ "สวยจริงๆ"

เอาน้ำจิ้มไปก่อนครับ
    จอดเรืออออ
    image

วิ่งหามุมกันใหญ่ อิอิ เลือกไม่ถูก เยอะจัด
    image

แต่.... มาดูความรักของคู่เร้ดแมนแดนเบตงกันครับ 55
    ถ่ายรูปกันอย่างโรแมนติก
    image

ครั้นพอฝรั่งสลัดผ้าเหลือเพียงบีกินนี่โพสท่วงท่าบนโขดหิน...
    image

ตาแกละเร้ดแมนแดนเบตง หันกล้องเสียงดัง "ควับ" หลบฉากจากใบหน้าแฟนมาเป็นบีกินนี่แทนในบัดดล 555
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9901_resize.JPG 92K
    DSCF9904_resize.JPG 127K
    DSCF9906_resize.JPG 90K
    DSCF9908_resize.JPG 96K
    DSCF9907_resize.JPG 128K
  • พักกินน้ำแปปปป ให้ท่านนั่งอมยิ้มไปก่อน อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9917_resize.JPG 126K
  • มุม ต่อไป ... สวยจริงยิ่งกว่าในรูปครับ ต้องเดินขึ้นเนินไปซักหน่อย
    image

เหมือนๆเราไปถึงเส้นชัยแล้วมองย้อนกลับไปดูทางที่เดินมา ....

เห็นเกาะหลีเป๊ะ อยู่ไกลๆ หนึ่งในด้ามขวานของไทย .... สวยจริงๆครับ

image

บรรยากาศจากในรูปคือ เงียบๆ สงบ ลมเย็นๆ เรานั่งร่มๆมองดูทะเลและหลีเป๊ะไกลๆ ชิวมากๆครับ

พวกเราทุกคนที่ขึ้นไปบนนั้น ตอนนั้น นั่งยิ้มกันอย่างสบายใจสุดๆครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9918_resize.JPG 202K
    DSCF9919_resize.JPG 121K
    DSCF9921_resize.JPG 115K
  • ผลัดกันถ่ายรูป แล้วนั่งเล่นชิวๆริมเขาลูกเล็กๆแห่งนี้ครับ

ท่านี้เรียกว่า ดีใจจนตัวลอยครับ
    image

ที่อื่นเค้ามีแต่ไปถ่ายภาพคนใส่บีกินนี่ แต่ที่นี่ให้คนใส่บีกินี่ถ่ายรูปให้ค๊าบบบ อิอิ
    image

image

image

image

และแล้วช่วงเวลาของความสุขก็ต้องมี "จากลา" ครับ เราจำต้องเดินทางต่อเพื่อไปเสพความสวยจุดอื่นอีก
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9923_resize.JPG 114K
    DSCF9925_resize.JPG 129K
    DSCF9928_resize.JPG 216K
    DSCF9929_resize.JPG 128K
    DSCF9930_resize.JPG 147K
    DSCF9942_resize.JPG 189K
  • เอาหละครับ จากลาเกาะสวรรค์แห่งนี้เพื่อเดินทางต่อ

image

image

เป้าหมายต่อไปของเราคือ "อ่าวลิง" .... จะไปดูลิงปากแหว่งริมทะเลครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9948_resize.JPG 84K
    DSCF9951_resize.JPG 89K
    DSCF9958_resize.JPG 118K
  • อยากกินกุ้งมังกร น้ำยายไหย
  • เดี๋ยวชมภาพกลับรีสอร์ทครับน้าผี ... กุ้งมังกร กับกั้งมังกือ อื้อหือพร้อมไข่กั้งและไข่ปูคับ อิอิ

น้ำยายไหยหนักกว่าเก่าอีกอะน้าผี อิอิ

อะ บ่ายสามแร้ว อาทิตย์ใกล้จะลับ แต่เรายังไม่กลับ อิอิ

image

หาดมุมนี้ ผมเองเล็งมาหลายหนแล้วหละครับ อยากจะเข้าไปนั่งจริงๆ ยังไม่มีโอกาส เอาไว้ต้อนรับชุดไหนหากมีเวลา เราจะเข้าไปเสพความสุขกันที่หาดเล็กๆแห่งนี้นะครับ
    image
    image

แล่นเรือเรียบเกาะไปเรื่อยๆครับ...
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9961_resize.JPG 88K
    DSCF9964_resize.JPG 169K
    DSCF9965_resize.JPG 177K
    DSCF9967_resize.JPG 145K
  • ตรงช่องนั้น จะเป็นป่าที่มีน้ำจืดไหลมาครับ ... พักผ่อนเย็นสบายทานข้าวที่นี่ก็ชิวดีครับ

image

อิอิ สัญญาณความปลอดภัยของย่านน้ำด้านนนี้คับ อิอิ
    image

หาดโซนนี้จะค่อนข้างสงบ เลยมีเรือส่วนตัวมาจอดปละปลายครับ พอสมควรเลย

ชื่อเรอเทพนะครับ 555 เรือผมเอง ฮิ้ว ฮิ้ว
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9975_resize.JPG 172K
    DSCF9981_resize.JPG 96K
    DSCF9987_resize.JPG 166K
  • นั่งเรือไม่นานก็ถึงแล้วครับ อ่าวลิง

อ่าวนี้มักจะมีลิงกระโดดมาต้อนรับท่านถึงหน้าหาด และจะมีจ่าฝูงปากแหว่งดูน่ากลัวทีเดียว

หากท่านมีโอกาสมา ก็เก็บพวกสน๊อกเกิ้ลหรือกล้องให้ดีนะครับ เพราะหากลิงขึ้นเรือมาป่วนได้ รับรอง วิ่งไม่ทันลิงครับ 555

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9992_resize.JPG 155K
    DSCF9990_resize.JPG 168K
    DSCF9994_resize.JPG 168K
  • สวดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  • เป็นที่น่าเสียดายครับ รอบนี้ ให้ตาแกละ เร้ดแมนจากแดนเบงตงร้องเจี๊ยกๆเรียกลิงอยู่นานสองนาน ก็ไม่ปรากฏโฉมให้เราได้ยล ไม่ปรากฏตัวตนให้เราได้กดภาพครับ

เมื่อเป็นเช่นนี้ ก็เลยกดภาพกันเอง อิอิ

image

image

ริมหาดสไตน์นี้ก็น่านอนพักแอนกายยิ่งนักครับ
    image

เฮ้อ... ตาแกละเอ้ย ทีหลังจะมาอย่าพาคู่มาคนเดียวนะ .... เอาจีนแดงมาฝากพี่บ้างเน้อ อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9995_resize.JPG 175K
    DSCF9996_resize.JPG 120K
    DSCF9997_resize.JPG 171K
    DSCF9998_resize.JPG 86K