ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เที่ยวทะเลกับเร้ดแมนแดนเบตง
  • มองออกไปก็สวยงามไม่แพ้ที่อื่น ....
    image

แต่เราไปชมเก็บตกเล็กๆน้อยๆดีกว่าครับ

image

image

ส่วนนี่เป็นที่มาของเสียงที่ระงมทั่วหาดยามเย็นครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0001_resize.JPG 74K
    DSCF0003_resize.JPG 79K
    DSCF0010_resize.JPG 73K
    DSCF0012_resize.JPG 120K
  • เอาหละ ไปชมปะการังที่สุดท้ายของวันนี้ดีกว่า

ที่ตรงนี้ ดูยากพอๆหรืออาจจะกว่าร่องน้ำจะบังเสียอีกครับ

รอบนี้จะเป็นเช่นไร ตามไปชมกันครับ

แต่ละคนเริ่มจะอ่อนแรงกันแล้วหละ อิอิ

image

image

ว่าไปแล้ว เราเจอปลาทูน่าด้วยหละครับ...... เหอะๆ อย่าว่าโม้เลยนะ

เป็นผมต้องมีภาพยืนยัน หลักฐานที่ชัดเจนครับ...

นี่ครับ ทูน่า กับน้ำทะเล

..

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0023_resize.JPG 116K
    DSCF0024_resize.JPG 139K
    DSCF0029_resize.JPG 104K
  • อิอิ ล้อเล่นยามดึกครับ 55

เอาหละ จุดสุดท้าย ยามเย็นสุดๆ
    image

จุดนี้ ... พอไปถึง ดูสภาพครับ

image

น้ำไหลเชี่ยวสุดๆ ดูจากภาพครับ ทั้งซ้ายและขวาคนละทิศทางเลย
    image
    image

แต่ความระห่ำของเราไม่มีขีดจำกัด ผมเลยขอเสี่ยงลงไปซะหน่อย เพราะเห็นน้ำยังใสแม้จะแรง

จำได้ว่าตรงนี้สวยจัดเลยครับ งานนนี้น้องเกตุหมดสิทธิ

ผมกระโดดตู้มมมมม .... ตัวไหลลลลลลล 55 แต่ยังตีฟินประคอง เงยหน้ามาดู กำลังจะบอกเพื่อนๆว่า "อย่าลง"

เสียงตู้มมมมม อีกฝั่ง ... เทพเหว๋ย โดดลงน้ำ ..... เอ้าเวรกำ ฟินก็ไม่ใส่ ไหลตามน้ำแน่มรึงงงง ผมก็ตีน้ำไปกึ่งๆดักไว้

แต่ด้วยสัญชาติญาณเอาตัวรอดของเทพเหว๋ย ... สามารถกระเสือกกระสนข้ามมาเกาะบันไดเรืออีกฝั่งได้โดยสวัสดิภาพครับ 55

ครั้นตัวผมจะไหลไปไกล ก็รีบตีฟินจะกลับขึ้นเรือ .... ทันใดนั้น ผมแอบเหล่เห็นฟินสีดำทิ่มลงน้ำของอีกฝั่งเรือ(ด้านที่เหว๋ยลง) .... โอวเวรกำ ครั้นผมจะหนีขึ้นเรือก็กะไรอยู่ ฝรั่งตาน้ำข้าวกระโดดน้ำ แต่เราดันขึ้น ...

ตัวเค้าต้องลอยแน่ๆ ... ผมเลยว่ายประคองอีกรอบ .... ปรากฏว่า ตระคิวแดร๊กก ครับ 555

ขาซ้ายตึงตุ๊บๆ ผ่อนขาซ้าย ตีขาขวา โอยยยไม่ไหว ตัวลอยไม่ไหวแล้ววว ต้องปลิวแน่ๆ

ทันใดนั้นพระเอกขี่ม้าขาว... เด็กเรือมันกลัวรีสอร์ทจะไม่มีใครดูแล เลยกระโดน้ำพาเชือกข้ามไปอีกฝั่งนึงบนโขนหินเล็กๆ

ผมส่งสัญญาณบอกฝรั่งที่มาด้วยกันให้ปลิวตัวประคองไปเกาะเชือก

ผมเค้าโอเค ผมก็เอาหน้าจุ่มน้ำ ตีขาขวาข้างเดียวหน่อยๆ พร้อมปล่อยตัวไหลไปตามน้ำเพื่อรอจับเชือก

โอววววว แม่เจ้า เหมือนแผ่นสไลด์ที่สวยงามเลยครับ

ตัวไหลไป

ผ่านปะการังเทพๆทั้งนั้นเลย

ทั้งปะการังอ่อน

ทั้ง.... ดาวขนนก ... ค่อนข้างหาดูยากในน้ำตื้น

รูปร่างเหมือนปลาดาว มีสีเขียว สีฟ้า มีขนเหมือนหนามแหลมๆ แต่มีพิษนะครับ

โหว ของแปลก ผ่านตาพร้อมตัวไหล.... เกือบลืมจับเชือก 55

เมือจับเชือกได้ ... ก็รีบไต่กลับเรือ โดยมีตาแกละและเทพเหว๋ยช่วยกันดึงอีก2แรง จะมือแดงเลยครับ

ผมและฝรั่งอีกคน กลับขึ้นเรืออย่าง หมดสภาพ 555

แต่สวยงามจริงๆครับ .... เค้าเรียกว่า "คุ้มแทบตาย" 555
    ไฟล์แนบ
    DSCF0030_resize.JPG 87K
    DSCF0033_resize.JPG 87K
    DSCF0034_resize.JPG 117K
    DSCF0036_resize.JPG 94K
  • ขากลับ แถม แวะเกาะหินงามยามเย็นซักหน่อยครับ

พาตาแกละแวะมาเรียงหินขอพรซักหน่อย
    image

image

ส่วนผมนอนตาย ตะคริวแดร๊กก ยังมิหาย ตึงๆหน่อยๆ
    image

ไฟล์แนบ
    DSCF0079_resize.JPG 101K
    DSCF0072_resize.JPG 90K
    DSCF0080_resize.JPG 93K
  • ภาพอาทิตย์ตกดินบนเกาะหินงามก็สวยเสมอนะครับ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0075_resize.JPG 81K
    DSCF0084_resize.JPG 73K
    DSCF0087_resize.JPG 140K
  • เค้าจะไป "หลีเป๊ะ"image
    ไฟล์แนบ
    untitled.bmp 88K
  • ก่อนกลับผมนำพากิจกรรมแห่งการทำลายล้างมากกว่าจะสร้างสรรค์ครับ อิอิ

ระหว่างที่ทุกคนนอนชิวๆกันบนหิน ชมทะเลยามเย็น พักผ่อนร่างกายที่ใช้งานกันมาทั้งวัน
    image

ผมจับหินขึ้นมาก้อนนึง
    image

แล้วก็ปาไปยังหินที่เรียงซ้อนกัน เพื่อให้ตก ด้วยความสะใจ อิอิ

เหมือนการละเล่นในวัยเยาว์ หรืองานวัด ที่ต้องเล็งและปา ให้กองหินร่วงหล่นทีละกองสองกอง อิอิ

ฝรั่งทำหน้างง เหมือนเราทำลายธรรมชาติ.....

แต่มันคือธรรมชาตที่มนุษย์สร้างขึ้นนี่นา ... มันก็ต้องโดนมนุษย์อย่างเรานี่แหละทำลายด้วยเช่นกัน ฮ่า ฮ่า

ตาแกละเริ่มปาตาม และต่อด้วยเทพเหว๋ย ... กับน้องเกตุ

จากนั้น แฟนฝรั่งเริ่มเอาด้วย ....

ความสนุกทำให้ผู้ที่ทำหน้าต่อต้านในครั้งแรก หยิบหินขึ้นมาปาตามเราครับ 555

โพสนี้ โหมด ฉ นะครับ ผู้ใหญ่อย่าให้เด็กเอาอย่างในการทำลายเน้อ อิอิ
    image

และแล้วก็ได้เวลากลับรีสอร์ทซักที
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0090_resize.JPG 88K
    DSCF0091_resize.JPG 95K
    DSCF0093_resize.JPG 93K
    DSCF0040_resize.JPG 86K
  • jonnyscubapit 11:44PM Permalink
    เค้าจะไป "หลีเป๊ะ"

อิอิ มาเตะคนยั่วแถวนี้รึเปล่าเนี่ยพี่ใหญ่ :-D
  • และแล้ว เมื่อ เราเหน็ดเหนื่อยจากการท่องเที่ยวเดินทางเสพความสุขมาทั้งวัน

ระหว่างตาแกละและน้องเกตุเข้าที่พักอาบน้ำ

ผมก็ไปนั่งตำพริกทำน้ำจิ้มซีฟู้ด พร้อมกับ อบปูและกั้ง ให้สองคู่ชูชื่น จากเบงตงหละครับ

ตอนแรก เมื่อของทุกอย่างเสร็จ เราก็เริ่มซัดกันเลย ผมนั่งแซวกับแกละครับว่า เฮ้ย มือไม่ว่างถ่ายภาพหว่ะแกละจะจัดซักหน่อยมั๊ย 555

ตาแกละยิ้มๆ พร้อมซัดกั้งต่ออย่างไม่วางมือ ได้ยินแต่ ฮืมมม โคตรกั้งเป็นแบบนี้นี่เอง

สรุปว่ามื้อนี้คงจะไม่มีภาพมาฝาก.... กะว่า จะถ่ายแค่เปลือกปู เปลือกกั้งหลังเสร็จกิจมาเย้ยก็พอแระ อิอิ

แต่ที่ไหนได้ แกะกินอย่างเมามันส์และเมามือ ยุงเจ้ากรรมกัดหลัง ... จะเกาก็เกาไม่ได้ ...

สุดท้ายก็ต้องเดินไปล้างมือ มาตบยุง 55 เลยถือกล้องมาถ่ายควบไปด้วยก่อนมือจะเลอะอีกรอบ อิอิอิ

กั้งตัวเท่าแขน
    image

ปูผัดผงกะหรี่
    image

อันนี้ไข่กั้งครับ
    image

อันนี้กะจะถ่ายตอนกินเสร็จ อิอิ
    image

ไข่กั้งชัดๆอีกซักหน
    image

ที่เค้าบอก "กินกั้งแล้วลืมกุ้ง" ท่านคงเคยได้ยินกันมาบ้าง
    แต่กินกั้งแล้วลืมน้ำจิ้ม ก็เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ไม่ยากครับ
    ความหวานความสดของมัน ทำให้น้ำจิ้มสุดฝีมือของผมฟาร์วเลยอะ T T
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0094_resize.JPG 93K
    DSCF0095_resize.JPG 120K
    DSCF0101_resize.JPG 80K
    DSCF0103_resize.JPG 92K
    DSCF0104_resize.JPG 73K
    DSCF0105_resize.JPG 79K
  • คืนนี้หลับฝันดีราตรีสวัสดฺก่อนดีไหม?

พรุ่นี้ตามโปรแกรมตาแกละจะไปเที่ยวหาดลับแลและน้ำตกครับ อิอิ

ชมภาพตัวอย่างก่อนนะครับ วันนี้ตาจะปิดแล้ว

image

image

image

ไฟล์แนบ
    DSCF0113_resize.JPG 67K
    DSCF0112_resize.JPG 71K
    DSCF0113_resize.JPG 67K
    DSCF0114_resize.JPG 92K
  • ติดตาม นายแกละ เร้ดแมนแห่งดินแดนเบตง พรุ่งนี้ต่อนะครับ

โพสส่งท้ายในแบบเร้ดๆครับ 555

image

หลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน

ขอบคุณที่ติดตามมาจนถึงบรรทัดนี้ หวังว่าคงได้รับความสุขไปบ้างไม่มากก็น้อย

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0117_resize.JPG 87K
  • อย่าลืมเตือนผมนะ ถ้าท่านไม่เคยเห็น "ปูเสฉวนสวิงกิ้งริมชายหาด" 555

พบกับภาพเซ็กหมู่ของเหล่าปูเสฉวนในวันพรุ่งนี้ครับ อิอิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0180_resize.JPG 121K
  • เดี๋ยวจะหาโอกาศไปยืนใหม่ครับ
  • image

สวัสดียามเช้ากับ เทพเหว๋ย ครับ อิอิ

วันนี้จะได้จบกระทู้นี้แน่นอน

ไฟล์แนบ
    DSCF0116_resize.JPG 85K
  • วันนี้ ท้องฟ้าแสนจะสดใสครับ ยังนึกคึ้มอยู่เลยว่า ไยสภาพแดดเมื่อวานจึงไม่เป็นเยี่ยงวันนี้หนอ...

แต่อดีตมันผ่านมาละ เมื่อวานก็สุขกันเต็มอิ่ม ส่วนวันนี้ หลังเที่ยงแล้วหลพเพราะตาแกละตื่นสายยย 55

เราก็นั่งคุยกัน เห็นแดดแจ่มๆฟ้าสวยๆ เลยคุยว่าจะไปลับแลดีกว่า แถมน้ำตกและป่าชายเลน!!! (ในน่านน้ำทะเลเนี่ยนะ) อิอิ

สภาพแบบนี้ หากไม่ออกไปท่องเที่ยวถ่ายรูปก็แย่แล้วววว
    image

แดดงามๆ สีทะเลเขียวๆ เรือลำเดี่ยวๆ จอดอยู่กลางทะเลเอย
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0119_resize.JPG 91K
    DSCF0120_resize.JPG 90K
  • พี่เอกอย่ายืนอย่างเดียวแล ... นอนบ้างก็ได้นิ อิอิ ว่าแต่พี่ยังไม่มาฮันนีมูนเลยนา

แต่ก่อนอื่น วางแผนไปพิชิตจีนแดงที่เบตงกันดีกว่ามั๊ง?

รอบนี้เรามีชาวเลติดเรือไปลงตรงหมู่บ้านด้านนู้นนด้วย

นั่นก็หมายความว่า .... เราต้องแล่นเรือเสียบหาดนั้นโดยปริยาย สัมผัสใกล้ชิดชีวิตหมู่บ้านมากขึ้น ซึ่งปกติจะถ่ายไกลๆไม่มีเวลาได้เข้าหาดซักเท่าไหร่

อะ... เดินทางคับ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0121_resize.JPG 121K
    DSCF0122_resize.JPG 138K
    DSCF0127_resize.JPG 95K
  • ถ้าสังเกตุดีๆ ตาแกละเร้ดแมน ตาเยิ้มทุกวันเลย 55 (สงสัยเพลีย...มั๊ง)

ตอนแล่นเรือเข้าเสียบหาดผมอัดคลิปไว้ครับ แล้วบังเอิญเจ้ากำ ผมเองไม่ได้ชาร์ตแบตกล้องมาก่อน สีแดงเตือนมาเป็นระยะๆครับ แป่ววววว

เจ้าแบมบูก็มาด้วย
    image

อันนี้ใครสนใจค่อยเอาคลิปมาลงให้ครับ ดูภาพคร่าวๆไปก่อน ^ ^
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0124_resize.JPG 114K
    DSCF0132_resize.JPG 154K
    DSCF0134_resize.JPG 131K
  • และแล้ว ความผิดพลาดอย่างใหญ่หลวงของผมในวันนี้ก็คือ

หากท่านจำกระทู้ภาพอทิตย์กับทริคเล็กๆของผมได้ .... นั่นแล ผมพลาดเสียเอง

วันนี้เข้าหาดลับแลไม่ได้ เพราะเป็นช่วงน้ำตาย 7 8 ค่ำครับ ไม่มีน้ำลดให้เหลือพื้นที่หน้าหาดให้ได้เหยียบ

เราเลยมิได้เข้าไป

เลยล่องเรือถัดไปอีกหน่อย จะเข้าป่าชายเลน ... บ๊ะเจ้ากรรม มันต้องเข้าช่วงน้ำขึ้นเวลาน้ำเต็ม เพราะช่วงนี้น้ำตาย มันใกล้ลด แล้วเรือจึงเข้าไม่ได้

อะชมภาพครับ

บรรยากาศของป่าชายเลนที่อยู่ติดกับท้องทะเล
    image

ปกติเราจะล่องเรือเข้าไปได้ครับ เหมือนหนังเรือเกี่ยวกับลุ่มน้ำอเมซอลประมาณนั้นเลย 55
    image

เลยส่งเทพเหวยกับแบมบูว่ายน้ำไปสำรวจ ....

ไม่มีจรเข้ครับ อิอิ แต่ผมกับตาแกละมีกล้องเลยไม่สะดวกไปต่อ ... เฮ้อ เซงจัง
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0139_resize.JPG 181K
    DSCF0141_resize.JPG 187K
    DSCF0144_resize.JPG 144K
  • กระทู้สีฟ้า-สีเขียว เย็นใจดีจริงๆ
  • เฮ้ออออออออ ยั่วกรูจัง ร่องน้ำจาบัง ยังไม่เคยได้สัมผัส
  • วันนี้ ความผิดพลาดของผม ทำให้ พลาดเป้าหมายสำคัญไปครับ ขออภัยอย่างแรง

เราไปนอนเล่นที่น้ำตกดีกว่า

ภาพน้ำตกที่ไหลลงสู่ท้องทะเล ....

image

ไหลลงสู่ท้องทะเลจริงๆนะ สามสายครับ อันนี้หนึ่งในนั้น ...
    image

รูปบริเวณนี้ผมมีไม่เยอะ เพราะว่าแบทกล้องจะหมดเต็มทน คงต้องดูจากกล้องตาแกละ แต่ยินข่าวมาว่าต้องเข้าไปกัวลาลัมเปอคงไม่ว่าง งานนนี้เลยฟาวไม่มีภาพเพิ่มเติมเท่าไหร่

ขอปิดท้ายดื้อๆ ตรงภาพถ่ายปฎิทินนู้ดดดน้ำตก จาก เร้ดแมน แดนเบตงคนนี้ครับ
    image

ไฟล์แนบ
    DSCF0128_resize.JPG 130K
    DSCF0145_resize.JPG 133K
    DSCF0151_resize.JPG 142K
  • อิอิ ใจเย็นคับป๋า ผมมะด้ายยั่วป๋าเรยยยย ไม่เชื่อถามคนอื่นดูดิ

ขอบคุณชาวพิทบูลโซนครับ มีพิทมีเพื่อนเสมอจริงๆ

image

ถ้าคุณมากับผม ผมก็จะไปกับคุณ

ดูแล...

และแกล้งคุณจนจบทริป .... 555

image

ขอบคุณท่านแกละและน้องเกตุจากเบตง

ขอบคุณเทพเหว๋ย ขอบคุณแสงแดดที่แผดเผา ทั้งคลื่นลมที่สงบและน้ำใสๆครับ

ขอบคุณชาวพิทบูลโซนครับ

ElephantJoE

ไฟล์แนบ
    IMG_0298_resize.JPG 163K
    IMG_0342_resize.JPG 105K
  • โดนแน่ท่านโจ ผมไม่ปล่อยท่านไว้โดยไม่ไปรบกวนแน่ๆ :-D

Soonnnnnnnnnnnn
  • เย่!!! อย่าลืมเฟซบุ๊คนะคะ จะไปกดไลค์ให้ อิอิอยากปายๆๆๆๆอยากกินๆๆๆๆๆ
  • น่าเที่ยวมากๆๆๆ มีโอกาศน่าไป
  • เอ เฮียคนความเห็นสุดท้ายนี่ใครว่ะ ชื่อคุ้นๆ ฮ่าๆๆ
  • โห ถ้าสองเจ้าพ่อเร้ดแมนมาจิงละก็ หึหึหึ (หัวเราะแบบมีเลสนัย)

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยครับ

อันนี้ของแปลก เอามาฝาก ถ่ายตอนตาแกละไปนั่งที่บาร์ริมหาดตอนกลางคืน สั่งคอคเทลย่ำค่ำ ยังไม่ทันไร

ปูเสฉวน คู่นึง เจ้าหนึ่งกับเจ้าสอง เดินตุ๋ยกันมาที่ขอบเตียง

แต่ความรักของทั้งสอง มีอุปสรรคเสียแล้ว เมื่อ เจ้าสามโผล่มาตุ๋ยด้วยอีกราย โอ๊ะ จะกลายเป็นรักสามเศร้ารึเปล่าหนอ

ตีรันฟันแทงกันได้ซักพัก หนังทำท่าจะยืดเยื้อ ก็มีเจ้าสี่โผล่มาแยกหนึ่งกับสองออกจากกัน เจ้าหนึ่งหรือสองไม่รู้ต้องไปต๋ยกับสามแทน

แสดงว่าปีนี้เลข4มาแรง แซงทางโค้งแน่นอน 555

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0540_resize.JPG 118K
    IMG_0541_resize.JPG 114K
    IMG_0542_resize.JPG 116K
    IMG_0544_resize.JPG 116K
    IMG_0545_resize.JPG 119K
  • ความร้อนแรงของเร้ดแมนคนนี้ ทำให้หาดทรายยามค่ำคืนร้อนฉ่าไปเลยกระมัง 55

แต่มิรู้เจ้าตัวจะร้อนฉ่าด้วยรึเปล่า

เพราะทำหน้าอมยิ้มถามผมว่า "พี่โจครับ ไม่ทราบว่า กั้งกับไข่กั้งมีสรรพคุณอะไรเกี่ยวกับ "ไข่"(คน) บ้างรึเปล่า"

...

ผมไม่รู้ครับ เพราะเมื่อคืนผมกินไปแล้วยังไม่ได้ทบสอบ 555

ปล.เจ๊คับ เดี๋ยวจะเอามาฝาก ขอบคุรมากๆนะครับ กดไลค์ให้ทุกวันเลยน๊า อิอิ
  • หมกหมุ่นจิงๆ อิอิ
  • เฮ้ยย ป๋า ภาพมันฟ้องครับ อิอิ

ถ้าตาอ้นมา ลงสัย จะเป็นปูเสฉวนทั้งหาดออกมาเลยกระมัง อิอิ

จริงรึเปล่า? ที่เค้าว่า ที่ใดมีปูเสฉวนอยู่ หมายความว่า ที่นั่นยังคมสมบูรณ์ดีตามธรรมชาติ :)
  • ถ้ามีเฟซบุ๊คแล้ว เดี๋ยวช่วยแชร์ให้เพื่อนๆพี่ๆที่รู้จักกันให้ค่ะ ทำทัวร์กันก็เยอะเผื่อใครสนใจจะพาลูกค้าไปค่ะ ไม่เอาค่าคอมด้วยนะคะทำให้ฟรีด้วยใจบริสุทธิ์(ขอกอดหมาๆสักสองทีพอ) ^^
  • สองทีเองหลอ .... เอาไปสิบทีเลยเจ๊ อิอิ :)
  • :o009: สวยอยากไปมาก ๆ
  • .......ขอบคุนมากครับพี่โจ ทริปนี้สนุกมากๆเจ๋งสุดๆ......รูปนัยกล้อง เด๋วลงหั้ยครับ ไปมาเลย์3-4วันก่อนนะพี่
    ส่วนเรื่องของพี่ ว่างัยครับ มาพิชิตจีนแดงที่เบตง 55 เห็นว่ากลุ่มหาดใหญ่ นําทัพโดยหมอ ต จะลงมาด้วย
    งานนี้มีเสียว....... [-O< ยังงัยเจอกันนะพี่
  • ได้ๆๆ ผมไปพิชิตเบตงแน่นอนครับ อิอิ วางแผนให้ด้วยละกันครับ 555

• มาตอนไหนบอกได้เลยท่านพี่ แผนแกละวางไว้แล้ว แจ่มแน่นอน :> :>
  • :065: จัดไปอย่าให้เสีย อิอิอิ
  • อยากไปบ้างจัง พอมีที่พักแนะนำบ้างไหมครับ
  • เรื่องที่พักมีหลายสไตน์ครับน้าผี

ของผมเองจะไม่ค่อยถนัดสำหรับคนไทยซักเท่าไหร่เพราะเป็นบ้านไม้ไผ่

แต่หลังที่ทำใหม่ (กำลังเพิ่มอีก8หลัง) อันนี้คนไทยอยู่ได้สบายคับ เพราะมันอาร์ทๆดี อิอิ

ว่าแต่น้าผีจะมาเมื่อไหร่ครับ?

หากเป็นช่วงโลวซีซั่น ก็มีข้อจำกัดซักหน่อย ตรงที่รีสอร์ทเปิดไม่เยอะ

ผมแนะนำเมาเทนร์ รีสอรทครับ เพราะห้องแอร์หน้าโลวเค้าจะถูกหน่อย

ส่วนหน้าไฮซีซั่น ผมแนะนำอันดารีสอร์ท เปิดใหม่ แพงซักนิดแต่บรรยากาศโอเคเลยครับ ถ้าถูกหน่อยแล้วชิวๆห้องแบบเดียวกับทีตาแกละนอนก็ที่ผมเลยครับห้องแอร์ 1500 บาท

ถ้าหน้าโลวซีซั่นห้องของผมเป็นพัดลม 350 ครับ

• สวยมากเลยครับ ไปแน่นอน อยู่ที่ว่าเมื่อไหร่เท่านั้น...^^...
  • โฮ...น้าโจ สวยมากๆ..เคยไปสิมิลันมาว่าสวยแล้ว..
    ที่นี่..สุดว่ะน้า...ต้องไปให้ได้...จัดซักรอบดีกว่า...
    ว่างๆ..มาเที่ยวดินแดนโอโซนอันดับ 7 ของโลกบ้างน้า.. เดี๋ยวพาเที่ยวครับ...