ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานต่อไปของพวกเรา Thailand Dog Show
  • พี่จอห์น กลายเสือเฒ่าหรือเนี้ย :o026: :o023:
  • เมื่อเช้ามีรถคอนเทนเนอร์ตกหล่มอยู่หน้าบ้าน
    พอดีผมเอา RED RHINO เล่นสปริงโพลอยู่ เห็นคนขับกำลังโยกคันเร่งหวังจะเอารถขึ้นจากหล่ม
    แต่ก็ไม่สำเร็จ ก็เลยเอาเจ้าRHINO ไปสวมชุดลาก ด้วยความหวังดีจะเอามาลากให้ขึ้น ที่ไหนได้ ออกแรงมากไปหน่อย ลากเลยไถลไปตกคลองอีกฝั่งของถนน

นี่หละที่เค้าเตือน เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบต่อสังคม ประมาทไปหน่อย พี่น้องคงไม่ว่ากัน

อ้าว.....กระทู้นี้เค้าขี้โม้เรื่องหมาจอมพลัง หมาลากกันหรอ ผมไม่รู้เรื่องเลย นึกว่ากระทู้รณรงค์จิตสำนึกผู้เลี้ยง โทษๆๆๆ มาผิดกระทู้ 555image
    ไฟล์แนบ
    hfb8hbBbiebfe8iegefed.jpg 18K
  • บ๊ะ!!เฮียเหลียง เป็นโปรโมเตอร์เลยหรือนี่

มาเลยd1ยินดีเปิดสนามให้ซ้อมพร้อมให้คำแนะนำเสมอ งานมีเดือนหน้าแล้วนะรีบๆหน่อยเดี๋ยวไม่ทัน ตอนนี้มีมาซุ้มซ้อมกันบ้างแล้ว ไม่แน่งานนี้อาจมีหมานอกสายตาก็ได้ วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • สวัสดีครับ พี่ยุสสสสส เฮียเหลียง และพี่มาร์ค ขอความคิดเห็นจากประสบการณ์หน่อยครับ กระทู้นี้เริ่ม หนาวๆ ร้อนๆ ยังไงไม่รู้
    ข้อ1.เริ่มตั้งแต่ใช้ของล่อได้ หรือ ไม่ได้ จะดีหรือไม่ดี ในการแข่งลากน้ำหนักที่กำลังจะกลับมาเริ่มใหม่.
    ข้อ2.เจ้าของส่งสุนัขของตัวเองเข้าศูนย์ฝึกเพื่อให้ได้พื้นฐานในการลากที่ดี อันนี้ผมเห็นด้วย แต่ถ้าวันแข่งขันให้ครูฝึกจากศูนย์ฝึกเรียกสุนัขให้ด้วย จะให้เครดิตใครดี?
    คำถามอาจจะกระทบกระเทือนกับเจ้าของสุนัขทุกท่านก็ขออภัยด้วย แต่ถามด้วยความหวังดีจริงๆ.
  • สิ่งแรก ผมอยากสนับสนุนให้ฝึกหมาด้วยคำสั่งมากกว่าครับ
    สิ่งที่สองผมอยากให้เจ้าของสุนัขเป็นคนเรียกสุนัขเอง

ส่งฝึกได้ แต่ตอนแข่งอยากให้เจ้าของลงสนามเอง
  • ถ้าเอามาฝึก เราฝึกให้ แต่เวลาแข่งเจ้าของเรียกเองคับ ทางเราก็จะแนะนำเจ้าของด้วย ให้ความรู้กันอย่างเต็มที่กันเลย
  • เอาของล่อจะไปมันส์อะไร มันต้องเรียกเอง

ส่งฝึกอันนี้เป็นประเด็นส่วนตัวผมไม่ซีเรียสอย่าไปกลัว มีตังค์ก็ส่งเข้าไปผมว่า
    หมาศูนย์นี่ละดี แพ้มาโดนขย้ำจมเขี้ยวโชว์ได้ด้วยปราบหมามีการศึกษาสูง55
  • หมวดไอ้แทง มันอเนกประสงจิงๆๆ ใช่ได้ทุกงานเลย 55555 หมากิจกรรมโดยแท้
  • ขอบคุณทุกคำตอบครับ ประสบการณ์และการเรียนรู้จะช่วยให้ผู้แข่งขันลากน้ำหนัก
    พัฒนาตนเองและทีมก้าวหน้าอย่างต่อเนื่อง ขอให้ทุกท่านมาร่วมสนุกด้วยกันนะครับ.
  • ไม่จำเป็นทั้งของล่อ ทั้งคำสั่ง
    บอกมัน ใจเย็นๆอย่าออกแรงเยอะ ในรูปนี่ตอนนั้นหมาผมลาก 4ตันกว่า
    รูปตอนสุดท้ายไม่ได้ถ่ายมา พอดีมันชุลมุน ลากเลยที่เค้ากำหนด แรงเกินไป ทั้งรถทั้งคนทั้งอิฐกองระเนระนาด

พูดกะมันดีๆ มันก็มา ผมฝึกหมาแบบเทพ มนุษย์อย่างท่านทั้งหลายไม่รู้เรื่องหรอก
    จอนนี่เอาประวัติจมูกแดงสามสี มาพูดให้เหล่ามนุษย์โลกฟังหน่อยเซะ....555image
    ไฟล์แนบ
    joipipo.jpg 91K
  • สวัสดีครับ คุณyut_scubapit เรื่องการฝึกและวิชาความรู้ของท่านได้ยินมานานแล้วครับ ข้าน้อยขอคาราวะท่านหนึ่งจอก
  • ปอม งานนี้ถ้าชนะขออยู่ด้วยคนนะนะ ถ้าแพ้ก็ผมไม่รู้เรื่อง ผมพึ่งมาครับฮ่าๆๆ
  • พี่ชายคนนี้ สวดยอดเลยอิๆ เวลาเมาสอนมันลากเข้าห้องอ่ะเปล่าเฮีย555ล้อเล่นคร๊าบ....สวดยอดอีกครั้ง :063:
  • ตายและ ผมก็ฝึกผิดเอาไอ้แท้งไปลากรถถังหนัก20กว่าตัน ดีนะอ่านเจอของพี่ยุธก่อนไม่งั้นรถถังพังแน่ๆ

ตอนนี้ก็เลยซ้อมลากชักกะเย่อ กับทหารร้อยกว่าคนไปพลางๆก่อน รอเฮียเหลียงเอาเคล็บลับมาอีก555
  • กำลังจะเอาหมาที่บ้าน ไม่ลากเรือน้ำตาลที่อยุธยาขึ้นฝั่ง แต่เจ้าหน้าที่ที่ดูแลอยู่บอกอย่ามายุ่ง เลยพากลับบ้าน
    ไปดีกว่า ไม่งั้นกู้เรือจบไปนานละ
  • สวัสดีครับ พี่ยุสสสสส สาระและบันเทิงยังอยู่ครบเหมือนเดิม สนามนี้ เจ้าแรดแดง จะลงสนามด้วยรึเปล่าครับ.

พี่เก้ว ถ้าเราไม่รู้จักคำว่าแพ้ แล้วเราจะชนะได้อย่างไร คนเล่นหมาลากทั้งหมดก็เพื่อนกันอยู่แล้ว.

หมวดเป๋ เจ้าแท้ง ลากได้ขนาดนั้นไม่ต้องรอเคล็ดลับจากเฮียเหลียงแล้ว รอรับถ้วยเลยครับพี่.
  • งานนี้ผมสงสัยหมาของเซียนแต่ละตัวจะลากกันไม่ไป เพราะลื่นน้ำลายกันเองนี่แหละ5555
  • ยุธขยี้เรื่อง หมูกแดง3สีกะว่าจะไม่บอกมันเกิดอุบัติเหตุขาเสียไปข้างครับ 18ล้อตกหล่มอยู่
    ผมเลยจะเอารถแม็คโครช่วยดึง18ล้อ ผมประมาทเองครับมันในระหว่างที่จะดึง18ล้อก็เลย
    เอาหมาไปผูกหน้ารถแม่ง กระโจนจนรถแม็คโคไหลทับไปเหยียบโดนขาใครจะไปรู้ รถหนัก30
    กว่าตันแถมมี18ล้อพ่วงอีกดึงตั้ง10กว่าเมตร ขาเป๋เลยไปอยู่ d1 เรื่องก็แบบนี้ :002:
  • โคตรพระเอกเลย
    เจ้าของเตะหมาขาหัก รักษาไม่หาย ไม่ใช่รึ 5555
  • ชอบบรรยากาศงานลากก็แบบนี้แหละครับฮ่าๆๆๆ

แต่ละท่าน รถบรรทุกติดหล่ม ลากรถถัง พระเจ้านี่มันตัวอะไรกันเนี่ย ฮ่าๆๆ
  • เออ เข้ามาอ่านกระทู้แล้วได้กลิ่นน้ำลายแบบนี้ค่อยสนุกหน่อย เย้ๆๆๆ บรรยากาศเก่าๆเริ่มกลับมาแล้ว
  • วันนี้ไปงานแถลงข่าวมา รู้สึกเครียดกับความยิ่งใหญ่ของงาน มันเป็นการฉลอง 10 ปี ด้วย
    เจ้าภาพให้พิตบูลของเราเป็นไฮไลท์ของงานด้วย เปืดขึ้นมาก็โชว์กระโดดกัดลูกโปงจากสแปชและสไปร์
    ตามมาด้วยการโชว์หมากล้ามโดยเอานักเพาะกายมาเดินประกบ เจ้าแทงค์กับไจแอนท์ก็เรียกเสียงฮือฮาได้เช่นเคย

ก็หวังว่าวันงานพวกเราคงไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ ไปแสดงพลังกันเอาให้ชาวโลกเขาเห็นว่าพวกเราเหนียวแน่นแค่ไหน
  • เด๋วต้องไปตัดชุดใส่ไปงานเลยแบบนี้พลาดไม่ได้ สร้างภาพสุดๆฮ่าๆๆ
  • เอาภาพงานแถลงข่าวมาฝากตรงนี้บ้างครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7512(2).jpg 88K
  • อีกภาพกับผู้บริหารอิมแพ็คimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7560(2).jpg 93K
  • ดูคนมีอายุเค้าคุยทับกัน ผมเอาเจ้าเบิกว่าย ลากเรือดํานํ้า US Navy Submarine USS Ohio
    หนักตั้ง 18,750 ตันไปด้วย ยังไม่เคยบอกใครเลย แต่เห็นนํ้าลายกระเด็นแล้วทนไม่ไหว... :013:

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    Burgh swimming.jpg 171K
    US_Navy_Submarine_001.jpg 68K
    IMG_2058.JPG 287K
  • น้องบุ๋มตัวจริงสวยมั้ยครับพี่ต๊ะ...? :015:

image
    ไฟล์แนบ
    208293.jpg 88K
  • เห็นบังน้ำลายย้อยเหมือนกันครับเต็ก ไม่รู้ว่าสวยรึเปล่า บอกตรงๆ ว่าเธอเต่งตึงมักๆๆ
  • ต้องมีใครไปจิ้มโดนต้นแขนเธอแน่นอนเลย ถึงได้รู้...555
  • คนข้างขวาพี่บุ๋ม เป็น boyfriend เหรอคะ อิอิ
  • พี่โฟล์คดูเรียบร้อยไปหรือเปล่าครับภาพนี้ อิๆๆ

ส่วนพี่บัง ไม่ต้องบอก ดูจากแววตาเอาครับ ฮ่าๆๆๆ

สำหรับคุณบุ๋ม ผมนึกไม่ออกจริงๆว่าคิดอะไรอยู่ อิๆๆๆ
  • ดูคนมีอายุเค้าคุยทับกัน ผมเอาเจ้าเบิกว่าย ลากเรือดํานํ้า US Navy Submarine USS Ohio
    หนักตั้ง 18,750 ตันไปด้วย ยังไม่เคยบอกใครเลย แต่เห็นนํ้าลายกระเด็นแล้วทนไม่ไหว...
    *******************************************************************************
    พี่เต็ก ชนะเลิศในการลากที่หนักที่สุดไปเลย.....
  • ขอบคุณครับคุณปอม ถ้าฝึกบูลลี่ชนะเรดโนสใน Max Weight
    บนสนามแข่งลากนํ้าหนักได้ คงเป็นอะไรที่สุดยอดมากเลย... :015:
  • ท่านเต็กไม่พาไปลาก USS Nimitz ด้วยหละครับ
    น่าจะช่วยอเมริกา ประหยัดน้ำมันเรือลากจูงเวลา
    พาออกจากท่านะครับ ฮ่าๆๆๆๆ
  • ช่วงนี้สนุกสนานไปกับศึกน้ำลายไปก่อนครับ วันจริงเราจะรู้ว่าใครคือ สมรักษ์ คำสิงห์ ฮ่าๆๆ
  • พี่เต็ก ไอ้ เบิก หรอย จัง แหละ ชอบๆๆๆๆ เรือดำน้ำ ทมิฬ (หรอย ภาษใต้ = สุดยอด ซ่า )
  • จับเท็จครับ นักกีฬาตัวนี้......แพ้ฟาวล์ในศึกชิงจ้าวน้ำลายสะท้านฟ้า

ลากเรือดำน้ำ อารายยยย.....แค่ยางเส้นเดียว ลิ้นห้อย ทำหน้ายังกะป้ายหาเสียงชูวิทย์อะ 5555 แหล็ก--หมู image

image
    ไฟล์แนบ
    208332.jpg 287K
    33o2sty.jpg 23K
  • ไม่ยากให้เห็นล้อยางรถสิบล้อครับเฮียยุทธ กลัวคนเห็นแล้วท้อแท้ ไม่ฉะบาย
    รูปนี้แค่วอร์มอัพนะ ปลายเดือนนี้จะทดลอง 100 kg Dead Weight อิๆๆ

หรอยแปลว่าสุดยอดซ่านี่เอง พี่คิดว่า มันหมายความว่าอร่อย :015:

USS Nimitz ไม่ไหวครับ หนักตั้ง 91,485 ตันเวลาทุกแอร์คาร์ฟ...

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1969.JPG 256K
    03_uss_nimitz_cvn_68.jpg 113K
    2332789759_12c9e1e8fd.jpg 126K
  • ใช้ได้ ทั้งสอง อย่างคับ ทั้งอร่อย และ ซ่า หรือ สุดยอด

เช่น... พี่ เต็ก ใส่แว่นทำหรอย จัง ฮ่าๆๆๆๆๆ (แซวเล่นคับ) :013:
  • แบบนี้นี่เองครับตี้ แว่นตากันแดดพี่ต้องใส่เพื่อถนอมสายตา งานตัดต่อบางครั้งต้องจ้อง
    รายระเอียดหน้าคอมนานนับสิบชั่วโมง โดนแสงแดดข้างนอกทีไร นํ้าตาจะไหลทุกที... :020:

ลิ้นห้อยเป็นเอกลักษณ์เวลาลากครับเฮียยุทธ เบิกเป็นหมาแนวร็อคสตาร์
    ต้องแลบลิ้นเวลาทําอะไรที่สะใจ แก้ตัวได้สองกระทงเลย...555

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2042.JPG 232K
    44966_stone2.gif 66K
  • ตี้ ก้อใส่คับพี่ เพราะ ไปหาหมอ ๆๆ ว่าใส่ ดี สุด หลีกหนี จากการเป็น ต้อ ลม และหิน ตามมาได้คับ

ทำหรอย ด้วยคน ฮ่าๆๆ
    image

image
    ไฟล์แนบ
    248227_175206399201507_100001364435740_393331_5410487_n[1].jpg 39K
    100_1932.JPG 122K
  • หรอยไม่เบา...
  • ทำหรอยหรือทำเอิด
  • น้าผี กล่าว เอิด ใช้ ใน กรณี ไม่ พอใจ แร้ว เอิด คล้ายๆๆ กัน กับ ทำหรอย

แร้ว คุย เรื่อง เจ้าเบิก มา ออก ภาษา ใต้ วันละ คำซะได้ ฮ่าๆๆๆ

พี่เต็ก เบิก กล้ามมัน หรอย จิงๆๆ พี่ อยากเห็นด้านข้างจังคับ
  • ตอนนี้ใช้ Iphone ถ่ายไม่ค่อยชัด คอยให้พี่ซื้อกล้อง DSLR
    ตัวใหม่ก่อนนะครับ จะถ่ายอัพเด็ทกล้ามสวยๆ มาให้ชมทุกมุมเลย
  • คับผม รอ ชม คับ พี่ ^ ^
  • การลากน้ำหนักเนี่ย ท่านทั้งหลายอาจจะคิดว่า ผมฝึกหมา ยากมั้ย ?
    ขอตอบตรงนี้เลยนะครับ ว่ามันเป็นสิ่งที่ต้องอยู่ในสายเลือดทั้งเจ้าของ ทั้งหมา

ผมเอาRHINO ผูกกับไม้จิ้มฟันปักลงดิน ถ้าสายตาผมยังไม่ต้องการให้มันเดิน ไม้จิ้มฟันอันนั้นไม่มีทางที่จะหลุดออกมาจากผืนดินนี้ได้ แต่ถ้าผมใช้เพียงสายตาที่ต้องการพลังจากมัน แม้กองทัพโรมันที่กำลังกรีทาทัพเข้าสู่ศัตรู ก็ไม่สามารถทานกำลังวังชาอย่าง RHINO สุนัขยอดอัจฉริยะของผมได้ .....
  • :o065: ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เรด ฉมวก
  • ยุทธ คำสิงห์ เขาทำได้จริงไม่ได้โม้ ฮ่าๆๆ
  • แต่ละคนหล่อๆๆทั้งนั้น กลับมาจากถ่ายภาพ เข้ามาอ่านแล้ว หูยๆๆ ลากเรือลากเครื่องบินไปแล้ว งั้นอ้น ลากสาวๆๆได้ป่าว ไม่ต้องมีของล่อ วิ่งใส่เลย