ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอา ลีลา ท่าโพส์ทมาแบ่งกันชม
  • ขอลบกระทู้ เนื่องจากมีการโพส์ทข้อความพาดพิงในสาระที่ไม่เหมาะสม

ติดตามชมใหม่ได้ใน
    http://www.asiabully.com/vanilla/

ไฟล์แนบ
    IMG_0445.jpg 273K
    IMG_0510.jpg 260K
    IMG_0421.jpg 267K
    IMG_0434.jpg 272K
    IMG_0435.jpg 232K
    IMG_0510.jpg 260K
    IMG_0500.jpg 251K
    IMG_0471.jpg 262K
    IMG_0423.jpg 222K
  • มันก็เดิมๆที่หนูเคยๆโพสมาโชว์กันนั่นแหล่ะ แล้วทำไมแผลดูเยอะๆล่ะ
  • รณรงค์อะไรหรอคะคุณหมอ
    ต่อให้หมาโพสท่าสวย แต่สภาพหมาห่วยแตกก็คงไม่มีใครอยากทำพันหรอก
  • หมาแพนดี้ ..... หมีแพนด้า อิๆ...
  • สงสัยจะยาว
  • vespapink 4:36AM Permalink
    รณรงค์อะไรหรอคะคุณหมอ
    ต่อให้หมาโพสท่าสวย แต่สภาพหมาห่วยแตกก็คงไม่มีใครอยากทำพันหรอก
    .......................................................................................................

คำพูดของพี่ข้างบนอาจจะเหมือนดูถูก แต่มันถูกต้องเลย เห็นภาพเลย

โซ่ดำๆไปขอใครมา เปลี่ยนให้มันหน่อยนะ
  • หมาดูไม่มีสง่าราศรีเลย เหมือนสกปรก และดูโทรม
  • สุนัขของน้องไม่สวยอ่ะ แต่ก้อเข้าใจในความพยายามนะ
  • ปิ๋ง ก่อนงานพัทยา
    image
    ไฟล์แนบ
    ping22.jpg 208K
  • ปิ๋ง ภาพล่าสุด
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0538.jpg 262K
  • โพส มั้งimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_4232_resize.JPG 77K
    IMG_4235_resize.JPG 83K
  • รูปเจ้าปิ๋งนี่เอาอะไรมาล่อมันรึปล่าวเห็นดึงโซ่ซะคอตึงเลย
    ชอบนักกับด่าคนอื่นคนนั้นคนนี้ว่าทรมาณสัตว์
    คิดดูแล้วกันว่าหมาของคนที่ขึ้นชื่อว่าทรมาณสัตว์โดยการเพาะหมากล้าม
    กับหมาของตัวเองที่บอกว่าเลี้ยงด้วยความรักอย่างดี

แต่ไฉนเลยหมาที่โดนคุณด่าว่าทรมาณสัตว์กลับคว้ารางวัลในงานพัทยาและได้ไปโชว์ในงานไทยแลนด์ด๊อกโชว์
    แต่หมาที่เจ้าของไปด่าคนอื่นเค้าทั่วและบอกว่าตัวเองเลี้ยงดีฝึกดีท่าโพสสวย
    สภาพอย่างกะหมา.............

ขอสัญญาว่าจะตามเทอร์ทุกชาติไป
    ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ไฟล์แนบ
    IMG_0366.jpg 260K
  • สายRemy + Prime time
    อายุ 8 เดือนคะ

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0366.jpg 260K
    IMG_0363.jpg 290K
    bully.jpg 264K
    IMG_0386.jpg 199K
    IMG_0358.jpg 269K
  • ยูนิตีน โพสแต่รูปซ้ำๆซาก ประโยคคำพูดเดิมๆ โม้และโอ้อวดจนน่ารำคาญ หนูไม่เบื่อแต่พี่ๆเบื่อจ้ะ
  • สวยครับ ชอบ
  • สายกัด เพิ่ม กล้าม อีกนิดนะ สวยเลยละ
  • ขอบคุณพี่ning_Lampang มากคะ

ขอบคุณคำแนะนำพี่akumetsu คะ
  • หลักการคัดเลือกพันธ์สัตว์
    หลักๆใช้2 วิธี คือ
    1.คัดจากลักษณะภายนอกที่มองเห็น
    2.คัดจากประวัติที่ได้บันทึกไว้

สำหรับวิธีแรก ได้แก่ วิธีการตัดสินการประกวดแข่งขัน การคัดเลือกลักษณะจากที่ได้พบเห็น หรือภาพที่บันทึกไว้เป็นหลักฐาน เป็นต้น แต่เป็นที่น่าเสียดายที่ภาพบันทึกไว้ซึ่งเปรียบเสมือนข้อมูลประวัติพื้นฐานที่สำคัญสำหรับใช้เป็นหลักฐานอ้างอิงให้ได้เห็นข้อเท็จจริงในเรื่องสัดส่วนโครงสร้างที่ชัดเจนของตัวสุนัขแต่ละตัวมีให้ได้ศึกษากันน้อยมาก

ในขณะที่วิธีที่สอง ให้ความสำคัญกับประวัติบรรพบุรุษที่บอกเล่าต่อๆกันมา หรือที่มีการบันทึกออกมาในรูปเอกสารใบทะเบียนประวัติ(Pedigree) ซึ่งส่วนใหญ่แทบไม่ได้มีโอกาสได้เห็นภาพโครงสร้างที่ชัดเจนของบรรพบุรุษสุนัขแต่ละตัวเลย

ชักชวนให้มีการบันทึกภาพสุนัขที่มีท่าโพส์ทให้ได้เห็นสัดส่วนโครงสร้างที่ชัดเจนมาแบ่งกันชม
    ก็เพื่อเป็นส่วนหนึ่งของฐานข้อมูลประวัติที่สำคัญที่เป็นประโยชน์ต่อตัวเจ้าของสุนัขเองและวงการสุนัขโดยส่วนรวม เพื่อให้ผู้ที่สนใจ สามารถเข้ามาศึกษาลักษณะเปรียบเทียบควบคู่ประวัติบรรพบุรุษสุนัขเพื่อความเข้าใจในสายพันธ์ต่างๆที่ถูกต้องยิ่งๆขึ้นคะ

มาช่วยกันนำภาพสุนัขสวยๆหล่อๆของท่าน โพส์ทท่าที่เห็นโครงสร้างที่ชัดเจนมาแบ่งกันชมบ้างนะคะ

• น้องอยู่ในตีนมีหมาสวยกว่านี้มาโชว์ไหมหมาวัดแถวบ้านพี่ยังสวยกว่าเลย 8-X :-)) :045:
  • คนธรรมดาเหมือนกันเดินดินกินข้าวแกงเหมือนกัน
    คุยภาษาคนก็ได้ไม่ต้องไปก็อปจากหนังสือเพื่อต้องกาจะโชว์ภูมิหรอก
    ความรู้ของตัวเองมีบ้างรึปล่าว เห็นเอาแต่ลอกจากไหนมาก็ไม่รู้

แล้วที่โพสมานี่อะไรทำตัวเป็นพวกวิชาเกิน เกินไปเรื่อย
    ถามกลับคำเดียวนะ

จะผสมหมาทั้งทีคุณจะเลือกอะไรระหว่าง
    1 ตัดสินจากรูป(ซึ่งไม่รู้ว่าทำโฟโต้ช็อปรึปล่าว)
    2 เห็นตัวจริงตัวเป็นๆเคลื่อนไหวได้เห็นโครงสร้างชัดเจน

ไม่มีใครที่อยากได้พ่อพันที่มาจากรูปถ่ายหรอก
    หัดยอมรับความจริงซะหน่อยตัวคนเดียวไม่มีใครยอมรับ ต้องการจะเปลี่ยนคนทั้งบอร์ด
    ให้มาทำตามความคิดของคุณคนเดียวคงยาก ตราบใตที่คุณยังมีวิชาเกินอยู่อย่างนี้
  • ตัวนี้เป็นพี่น้องคอกเดียวกันกับตัวบน
    ภาพเพิ่งลุยโคลนมา
    image

ภาพเมื่อตอนอายุ 6 เดือนเศษ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0391.jpg 257K
    150420111973.jpg 178K
  • นี่อีกตัว ตัวเมียร่วมคอกเดียวกัน
    ภาพตอน 6 เดือน

image

image
    ไฟล์แนบ
    110420111867.jpg 241K
    110420111867.jpg 241K
    110420111875.jpg 259K
  • ไอ้เหี้ยว่านไอ้หน้าอุบาตหนังตีน คนเยียงมึงไม่มีราคาเลยว๊ะ

:-)) :-)) :-)) :-)) :-)) :-)) :-)) :-)) :-))
  • วันนี้มาช้าไปสามนาทีนะน้าผี
    แล้วคนอย่างมึงมีราคาตรงไหนอะ
    ไอควายยยยยยยยยยยยยยย
    คงไม่มีปัญญาหาเรื่องมาเล่นกูแล้วสิ

ผีไร้สมองอย่างมึงนี่ทำผีเค้าเสียสถาบันผีหมดไอควาย
    อยู่ดีๆไม่ชอบชอบให้เค้าด่า
    ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ
  • ขอโทษจริงๆนะ สภาพหมาแต่ละตัวที่เอามาลงดูเหมือนไม่ค่อยได้กินข้าว ผอมๆดูไม่ค่อยสมบูรณ์
    หมาวัดแถวบ้านยังจะอ้วนขนงามกว่าอีก เอามาลงเพื่อไร อายแทนเรยย
  • นี่นะเหรอหมาที่ว่าสวยงามดีอย่างนู้นเก่งอย่างนี้ หมาวัดยังดูดีกว่าบานเลยนะน้องอยู่ในตีนนักวิชาการชั้นสูง ^:)^
  • คุณว่าน ผมว่าคูณอย่าไปต่อล้อต่อเถียงกับผีไร้จรรยาบรรณเลยคุณเอาเวลาไปช่วยให้ความรู้คนอื่นดีกว่าเยอะนะแบบนี้มันเปลืองตัวและไร้สาระครับ คุณว่าน
  • ขอบคุณครับน้าผี
    เหตุจากเจ้าของกระทู้นี้ผมก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ
    แต่ผมแค่ไม่ชอบที่เค้าไปโพสให้เจ้าของกระทู้หลายกระทู้เสียหาย
    บางทีไปเปิดประเด็นจนเจ้าของหมาเสียหายแล้วก็หายไปดื้อๆไม่มาแก้ไขคำพูด
    ยกตัวอย่างเช่นหมาหมวดเป๋เจ้าแท้งพาไปฝึกเพาะกายเค้าไปเปิดประเด็นใหญ่โตว่าทรมาณสัตว์
    คนอื่นเค้าเพาะหมากล้ามไปดเหมาคนอื่นว่าหมาก้าง ความรู้ตัวเองมีเท่าหางอึ่ง แต่ชอบไปว่าหมาคนอื่นให้เสียหายโดยไม่ดูสาระรูปหมาตัวเองเลย
    ไม่ต้องห่วงครับที่ไหนมีuniteen
    ที่นั่นมีVESPAPINKแน่นอน

อีกเหตุผลหลักๆคือเค้าไม่ใช่เด็กสาวน่ารักงัย
    แต่เค้าเป็นหมอผสมพันวัวอายุประมาณ35-40ปีที่เคยใช้ชื่อว่าPCKจำแลงมายังงัยหล่ะครับ
  • หยุดเถอะ vespapink ตั้งแต่กระทู้ก่อนๆ น้อง Uniteen เค้าไม่เคยสนใจการโพสของคุณแม้แต่น้อย ไม่รู้สึกหรือว่า เค้ามองว่าคุณเป็นแค่อากาศธาตุที่ไม่มีตัวตน เห็นคุณเต้นอยู่คนเดียว ดูแล้วก็ไม่มี ราคาอย่างที่ผีตัวก่อนมันว่า ไม่มีศักดิ์ศรี ตามตื้อเค้าไม่เลิก ดูแล้วน่ารำคาญ น้องเค้าแรงจริง แต่ดูเวลาเค้าตอบเค้าเลือกตอบเฉพาะคนที่เค้าให้ ราคาเท่านั้น ให้เค้าด่าคุณกลับ นะยังจะทำให้คุณดูมีราคามากกว่า ที่เค้าเมินเฉยต่อการโพสของคุณ อย่าทำตัวคุณให้มันดูแย่กว่านี้เลย
  • ปุ่มlikeอยู่ไหนคร๊าบพี่ผีตัวบน จะกดให้สัก10ครั้ง :-))
  • นี้แหละพิทบูลแท้ๆบ้านๆเลี้ยงลุยๆ :063:
    พิทบูลนะไม่ใช่ชิชุถึงต้องอ้วนขนเงางาม ไอ้ผีมึงเป็นเกย์ก็ไปเลี้ยงหมาตุ๊ดนู้นไป๊ๆ 555+++
  • ขอโหวตอีกเสียงว่า เลี้ยงหมาห่วยไม่สมราคาคุย
  • พี่อยากรู้ว่า รอบจักแร้เท่าไหร่ ส่วนสูงถึงขา เท่าไหร่ ..... รอบหัวเท่ไหร่ และ ความยาวของกระดูดสันหลัง

ความยาวของมุมขาหลังเท่าไหร่ ความยาวของมุมขาหน้าเท่าไหร่ ความยาวของหูเท่าไหร่ ความยาวยาวของนิ้วเท้าเท่าไหร่ ความยาวของหาง เท่าไหร่ ...

จะเอามาเปรียบเทียบกับสุนัขที่บ้านนะครับ ... ที่พี่ขอไม่เยอะไปนะ ฮ๋ะๆๆๆๆๆ
  • ขอบพระคุณน้าผี10.49 น้าผี 11.11 และน้าผี11.16คะ
  • ก็ อีน้องนั่นมันไม่ยอมรับความจริง เชื่อมั่นในตัวเองสูง เคยฟังใครที่หนายยยย มันก็ต้องไม่สนหรอกใครจะโพส

ใครเข้าข้างกู กูเม้นตอบ ใครแย้งกู กูไม่สน แถ ตะแบง ตอบเบี่ยงประเด็น ประชดเพื่อเอาชนะอย่างเดียว เหอ ๆ

อยู่ในคอม มากจนดราม่าขึ้นสมองละ มีที่ไหน หมาถูกงูกัดแล้วรอดูอาการ 5555 แล้วยังตะแบงอีกว่า โดนกัดแล้วไม่เป็นไร เออ เจริญ ถ้าหากมีใครเชื่อมันนะ (หากมีใครซักคนเชื่อมันจริง ๆ อะนะ) เออ โดนงูกัดแล้วไม่เป็นไรเว้ย โดนจริง ๆ หมาตาย ก็หาคนรับผิดชอบไม่ได้ แล้วจะมาร้องทีหลังว่า โอยยย กุไม่น่าเชื่อมันเลย ทำเหมือนมีความรู้เยอะ แต่ก็เยอะจริง ๆ นะ เยอะในทฤษฎีของตัวเองอ่ะ

เอาเป็นว่า แพล่มกันต่อไปเถอะ น้าผี ก็ login เข้ามาตอบมั่งนะ เดี๋ยวหลาย ๆ คนจะคิดว่า อีน้องนั่นปลอมเป็นผีมาแก้ต่างให้ตัวเอง เหอ ๆๆ

จริงมั๊ย คุณว่าน
  • เยอะไปคะพี่bigbung_buffaloblue
    ที่ขอข้อมูลพี่Ponker_ABB แค่2-3 รายการ เพราะเห็นว่าน่าจะเป็นแบบอย่างมาตรฐานสุนัขบูลลี่ที่เป็นที่ยอมรับกัน
    ขอข้อมูลพี่เขาไป เพื่อต้องการศึกษาเปรียบเทียบกับสุนัขที่บ้านว่าเราเลี้ยงดูเขาในแนวทางที่เหมาะสมแล้วหรือยังคะ
  • ฮ่ะๆๆๆๆ ... พี่ล้อเล่นนะครับ อย่าลืมส่งที่อยู่มาให้พี่ด้วยนะค่ะ 083-62-111-62 พี่จะส่งเสื้อไปให้ ....
  • ที่ชักชวนให้มีการบันทึกภาพสุนัขที่มีท่าโพส์ทให้ได้เห็นสัดส่วนโครงสร้างที่ชัดเจนมาแบ่งกันชม
    เพราะคิดว่า เป็นส่วนหนึ่งของฐานข้อมูลประวัติสุนัขที่สำคัญที่เป็นประโยชน์ต่อตัวเจ้าของสุนัขเองและวงการสุนัขโดยส่วนรวม เพื่อให้ผู้ที่สนใจ สามารถเข้ามาศึกษารายละเอียดลักษณะเปรียบเทียบควบคู่ประวัติบรรพบุรุษสุนัขเพื่อความเข้าใจในสายพันธ์ต่างๆที่ถูกต้องยิ่งๆขึ้นคะ
  • ขอบพระคุณพี่ bigbung_buffaloblue คะ
  • VESPAPINK เป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย อ่ะ นิสัยเหมือนผู้หญิงเลย
  • ชายล้วนครับน้าผี
    ทำงัยได้ก็ตอดเค้าไปเรื่อยๆเป็นอากาศธาตุแบบนี้แหละ

ถูกต้องที่สุดครับคุณCATPIT
  • catpit 12:12PM Permalink
    ก็ อีน้องนั่นมันไม่ยอมรับความจริง เชื่อมั่นในตัวเองสูง เคยฟังใครที่หนายยยย มันก็ต้องไม่สนหรอกใครจะโพส

ใครเข้าข้างกู กูเม้นตอบ ใครแย้งกู กูไม่สน แถ ตะแบง ตอบเบี่ยงประเด็น ประชดเพื่อเอาชนะอย่างเดียว เหอ ๆ

อยู่ในคอม มากจนดราม่าขึ้นสมองละ มีที่ไหน หมาถูกงูกัดแล้วรอดูอาการ 5555 แล้วยังตะแบงอีกว่า โดนกัดแล้วไม่เป็นไร เออ เจริญ ถ้าหากมีใครเชื่อมันนะ (หากมีใครซักคนเชื่อมันจริง ๆ อะนะ) เออ โดนงูกัดแล้วไม่เป็นไรเว้ย โดนจริง ๆ หมาตาย ก็หาคนรับผิดชอบไม่ได้ แล้วจะมาร้องทีหลังว่า โอยยย กุไม่น่าเชื่อมันเลย ทำเหมือนมีความรู้เยอะ แต่ก็เยอะจริง ๆ นะ เยอะในทฤษฎีของตัวเองอ่ะ

เอาเป็นว่า แพล่มกันต่อไปเถอะ น้าผี ก็ login เข้ามาตอบมั่งนะ เดี๋ยวหลาย ๆ คนจะคิดว่า อีน้องนั่นปลอมเป็นผีมาแก้ต่างให้ตัวเอง เหอ ๆๆ
    .................................................................
    อันนี้ถูกต้องที่สุดครับ
    น้าผีลองสังเกตุสิเค้าจะตอบเฉพาะคนที่ชมเค้าเท่านั้น
    คนที่อยู่คนละฝั่งเค้าไม่ตอบแม้แต่นิดเดียว
    พอตั้งคำถามที่ตัวเองจนมุมความรู้มีไม่ถึงก็จะทำมึนไม่ตอบไปตอบของคนอื่นแทน
    ถามหน่อยเลี้ยงหมาแต่ชอบแต่คำชมไม่ยอมรับคำติคนอื่นแล้วจะโพสให้คนอื่นชมเพื่ออะไร
    สภาพหมาที่เอาลงมาก็เห็นๆกันอยู่ว่าเป็นยังงัย

บอกแล้วที่ไหนมีuniteen
    ที่นั่นมีvespapinkแน่นอนจะตามเธอไปทุกที่จะเป็นผีในคราบของคน
  • ไอ้ว่านเอ๊ย หนังหน้าของมึงทำมาจากหนังตีนเหรอว่ะ ไอ้หน้าเหี้ยถนนราดยางมะตอยยังอายหนังหน้ามึงเลย
  • uniteen 12:34PM Permalink
    ที่ชักชวนให้มีการบันทึกภาพสุนัขที่มีท่าโพส์ทให้ได้เห็นสัดส่วนโครงสร้างที่ชัดเจนมาแบ่งกันชม
    เพราะคิดว่า เป็นส่วนหนึ่งของฐานข้อมูลประวัติสุนัขที่สำคัญที่เป็นประโยชน์ต่อตัวเจ้าของสุนัขเองและวงการสุนัขโดยส่วนรวม เพื่อให้ผู้ที่สนใจ สามารถเข้ามาศึกษารายละเอียดลักษณะเปรียบเทียบควบคู่ประวัติบรรพบุรุษสุนัขเพื่อความเข้าใจในสายพันธ์ต่างๆที่ถูกต้องยิ่งๆขึ้นคะ
    ...........................................................
    สัดส่วนที่ชัดเจนหรือเห็นความสกปรกและขี้เรื้อนของหมาหนูที่ชัดเจนจ๊ะ
  • ใครแพล่มว่ะ กูเห็นมีไอ้ว่านหน้าหนังตีนแพล่มอยู่ตัวเดียว 5555555 :-))
  • แล้วงัยหล่ะไอผีกูก็อยากเห็นหน้านิ่มของมึงเหมือนกันเวลาที่มันต้องลงไปถูกับพื้นเนี่ยมันจะเป็นยังงัย
    โถๆๆๆๆๆกูเห็นดีแต่เห่าอยู่นานแล้ว
    ผีควายๆอย่างมึงเนี่ยทำให้น้าผีดีๆท่านอื่นเค้าเสียหมดจริง
  • หนับหนุนผีข้างบนหว่ะ
    ไอ่ว่านแพล่มเยาะซะด้วย แพล่มอยู่เดียวโดเด่ ไอ่เศษขี้
    กรั๊กๆๆๆๆ
  • หนับหนุนผีข้างบนหว่ะ
    ไอ่ว่านแพล่มเยาะซะด้วย แพล่มอยู่เดียวโดเด่ ไอ่เศษขี้
    กรั๊กๆๆๆๆ
  • แล้วงัยหล่ะไอเศษขี้กากผี5555555
    หลายคนคงอยากจะไป...........เวลเจอเค้าที่ที่ผมเอ่ยถึง