ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อนาคตและทิศทาง Pibull/Bully ในบ้านเรา
  • ติดเรียนค้าบบบบบบบบบบบบบบบ
  • วันอาทิตย์เรียนอะไรว่ะ ติดหญิงก็บอก
  • เรียนพี่เทอมนี้ลงเยอะไปหน่อย ปี หนึ่งมันน่ารักต้องเรียนบ่อยๆๆ ฮ่าๆๆๆ
  • เจ้าชู้อีกแระเห็นไหม สงสารภัทรจริงๆ ไม่เป็นไรเดี๋ยวพี่แนะนำคนใหม่ให้ดีฝ่า ฮ่าๆๆ
  • ไม่ดีมั้งพี่ ฮ่าๆๆ
  • ไปต่างจังหวัดอีกแล้ว :-((
  • พี่มาร์คคะหนูอดรนทนมานานคันปากเหมือนกันก่อนอื่นขอโทษและอยากบอกพี่ว่าช่วยปรามไอ้ผีสารเลวหน่อยแก๊งนั้นเขาไปแล้วและหรือเขาจะยังไม่ไปเขาก็มีสิทธิ์ที่จะเล่นเพราะมันเป็นบอดของพี่และพี่ก็บอกว่าเสรีสงสัยไอ้ผีเหี้ยมันไม่เข้าใจเขามาทีไรก็สร้างสีสันดีบอดก็สนุกจะไปไล่ทำไมเขาจะเล่นหรือไม่เล่นหนักหัวพ่อพี่ผีมึงหรอ10ปีที่แล้วมึงยังไม่เกิดด้วยซ้ำมึงจะรู้เหี้ยไรว่าแก๊งนั้นกะพี่มาร์คเขาสนิทกันมากขนาดใหนพี่มาร์คเขาก็บอกไปแล้วว่าไม่มีอะไรแตกต่างไม่แตกแยกเขาก็พูดหลายรอบแล้วมึงเป็นเหียไรเขี่ยจังกูเปนผู้หญิงนี่แหละมีไรใหมแน่จริงล๊อคอินมาแม่มึงเบ่งออกมาแล้วได้โปรดลืมตาดูโลกอย่ามุดรูเปนอีแอบและขอบอกกูเพศแม่มึงรู้ไว้หากล๊อคมากูจะล๊อคหมั่นใส้มานานเขี่ยอยู่ได้ไม่รู้แก๊งนั้นมันไปเยี่ยวรดหัวมึงหรืออย่างไรชอบว่าเขาจัง
  • อ้าว ไปแอบฟัดกันตรงไหนอีกนี่ เอาลิงค์มาให้ดูหน่อย ฮ่าๆๆ

ยืนยันครับบอร์ดนี้เป็นบอร์ดเสรี ยินดีต้อนรับทุกคนที่จะเข้ามาร่วมสร้างสังคมของเราให้แข็งแกร่งยิ่งๆขึ้น ทุกวันนี้พี่ก็พยายามรวบรวมพวกเราให้เป็นกลุ่มก้อนเพื่อจะได้มีพลังในการต่อรอง จะหมาสายไหนก็เล่นที่นี่ได้ หมานำพวกเรามารวมกัน มันนำเพื่อนนำมิตรภาพมาให้ เราแตกต่างในความชอบแต่ไม่แตกแยกครับ งานที่จะจัดวันอาทิตย์นี้ ก็เพื่อให้พวกเรารวมกันเป็นหนึ่งเดียว ไม่ได้มีความคิดที่จะกันใครออกไปนอกวงครับ

คนที่มุ่งสร้างความแตกแยก เขามักจะแพ้ภัยตนเอง จะเล่นบอร์ดไหนก็ไม่ได้ทั้งนั้นครับ มันไม่ใช่เฉพาะบอร์ดนี้หรอกครับ ตั้งแต่ตั้งเว็บมาพี่เองก็ไม่เคยไล่ใครออกจากบอร์ดครับ ขนาดคนตามไล่ฟัดพี่อยู่ทุกวันพี่ยังไม่เคยคิดจะไล่ ดังนั้นคนที่ออกไปจากบอร์ดนี้ ส่วนมากจะจะดิ้นรนออกไปกันเองทั้งนั้น กับคนอีกประเภทก็คือเขาทำตนเองจนไม่มีที่ยืนที่นี่ต่างหากครับ

ยืนยันตรงนี้อีกครั้งครับ ไม่มีเคยมีคำพูดหลุดออกจากปากว่าอยากให้ใครออกไปจากบอร์ดนี้ครับ :-D
  • โอเคค่ะหนูเข้าใจละและรู้และถ้าเปนหนังพี่ก้อเปนพระเอกเรื่องรักสามเศร้าแต่ที่หนูมาโพสคือไม่ชอบผีแบบนี้เลยให้มันจบไปไม่ว่ากันนะถ้าหนูจะไม่เลือกทั้งแดงและเหลืองและหนูก็จะโหวตโนด้วยเพราะหนูไม่ฝักไฝ่ฝ้ายไดฝ้ายหนึ่งแค่อยากให้บอดมันสนุกมีแต่เรื่องมีสาระไม่ไช่เข้ามามีแต่ด่ากันคนนั้นอย่างโน้นคนนี้อย่างนั้นเอ้อเซงงงงงงงงถ้าเปนแบบนี้ต่อไปหนูว่าเราเปลี่ยนบอดเปนรายการแฉแต่เช้าหรือรายการคันปากดีใหม
  • น้องเอ๋ย พี่มาร์คก็เบื่อความขัดแย้ง อยากมีสังคมที่มีความสุขสนุกสนานครับ

ถ้าเลือกได้ก็ไม่อยากให้มีผีเลวๆ มาก่อกวนผู้ใดเลย อยากให้มีแต่ผีดีๆเอาไว้คอยตรวจสอบ คอยจับผิดพวกขี้โกง แต่มันก็เลือกประเภทผีไม่ได้ และผีในบอร์ดนี้ก็มีแทบทุกประเภท ผีดีๆก็เยอะที่คอบช่วยปรามพวกขี้โกง และผีประเภทชงเองเขี่ยเองก็มีอยู่ไม่น้อย ผียุงยงให้แตกแยกเพื่อความมันส์ในอารมณ์ก็มี ผีด่าตัวเองเพื่อหาเรื่องเชียร์ตัวเองก็มี ผีด่าตัวเองแล้วป้ายให้เป็นความผิดคนอื่นก็มีครับ

ขนาดน้องเองยังมาแบบผีเลย เอาน่าอย่าคิดมาก แค่ใช้สติเยอะๆ อ่านตามแล้วคิดตาม เราก็เล่นบอร์ดได้อย่างมีความสุขแล้วครับ
  • http://www.ipitbulldog.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=28&sid=84ac1d461fba230c155ad05f0f484e04&start=1080

ทิศทางไปได้สวย แต่คอกนี้ทำแบบนี้ถ่วงทิศทางbullyบ้านเรามากๆครับ
  • M.1 ราคาสูงสุด 7,000.-.ต่ำสุด 5,000.-พร้อมใบเพ็ดสมาคม

ไม่รู้ว่าเค้า/ท่าน คิดว่าสุนัขเป็นสัตว์เศรษฐกิจหรืออย่างไร?
  • วันนี้ผมจึงเน้นพัฒนาคุณภาพของคนก่อนพัฒนาคุณภาพหมาครับ
    บอร์ดอื่นผมไม่กล้าไปก้าวก่ายครับ ขนาดบอร์ดตัวเองยังเหนื่อยเลย :-D
  • พี่มาร์คคะหนูอยู่มาตั่งแต่เปิดบอดหนูไม่เคยโพสหรือว่าใครๆๆแต่ครั้งนี้ขอและสุดท้ายจบอย่างที่บอกไม่ค่อยชอบแบบนี้พี่ก็ปรามๆๆบ้างบางทีมันเยอะไปพี่และอย่างที่บอกหนูไม่ชอบเปนผีด้วยเพราะหนูเกิดมาแล้วแต่ไอ้ผีเหี้ยมันด่าแบบผีหนูเลยเอาบ้างเลียนแบบไงพอและหนูจบไม่มาละขอบคุนพี่ค่ะ
  • พี่ก็เข้าใจครับ พี่ถึงพยายามเตือนให้มี สติ อย่าไปตามเกมส์เขา ถ้ามันหยาบคาย ด่าไม่มีเหตุผล ด่าพ่อแม่พี่ก็ไม่ชอบครับ ถ้ามันเหมือนกับจงใจมารบกวนคนที่นี่ พี่ก็ไม่ปล่อยไว้แน่ครับ ตอนนี้เก็บไอพีไว้หมด และอีกอย่างพี่ก็ไม่ได้อ่านทุกกระทู้หรอกครับ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายถ้าไม่ฮ๊อตจริงๆก็ไม่ค่อยได้เปิดเข้าไปอ่านครับ
  • เลียนแบบในสิ่งที่ดี เขาเรียกว่าคนมีสติ
    เลียนแบบในสิ่งที่ไม่ดี เขาเรียกว่าคนไร้สติ นะน้อง..
  • ถ้ากระทู้ไหนที่ไม่ไหวจริงๆก็แจ้งมาครับ ผีบางตัวมันก็เลวจริงๆ ตอนนี้กำลังทำหนังสือมอบอำนาจให้ทนายไปแจ้งความ อยากเห็นหนังหน้าไอ้คนที่พยายามทำลายบอร์ดนี้เหมือนกัน เพิ่งไปเดเจอมาสองกระทู้ โอโห้ แมร่งเล่นกันขนาดนี้เลยหรือ

หากผมปล่อยปละละเลย มันก็ไม่ต่างอะไรกับการสนับสนุนผีเลวให้ทำร้ายคนดี

ขอโทษต่อสุภาพชนทุกท่านด้วยครับ เผอิญเพิ่งเห็นข้อความเหล่านั้นจริงๆ
  • วันนี้อิมแพ็คผู้จัดงาน Thailand International Dog Show 2011 และผมเอง ได้นำบูลลี่จากคอกปาร์คเวย์ ของคุณปูและคุณกล้า ไปโปรโมทออกสือ 12 ที่ ทั้งข่าวสด มติชน คมชัดลึก เนชั่น ไทยโพสต์ ไทยรัฐ บางกอกโพสต์ ประชาชาติธุรกิจ โพสต์ทูเดย์ กรุงเทพธุรกิจ แมงโก้ทีวี เอาภาพมีให้ดูกันครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7790(2).jpg 89K
  • มติชนimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7787(2).jpg 73K
    IMG_7787(2).jpg 73K
  • เดลินิวส์image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7805(2).jpg 89K
  • คมชัดลึกimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7843(2).jpg 82K
  • จัดหนักขนาดนี้ ขายหน้าไม่ได้แล้วนะพี่น้อง คึกคักกันหน่อย
  • ผมมั่นใจว่าเกินกว่า 50% ของคนเลี้ยงพิตบูล มองว่ามันก็แค่หมาพันธ์หนึ่ง ไม่ได้ต่างอะไรจากหมาทั่วๆไป และที่มาเลี้ยงก็เลี้ยงตามเขาเท่านั้น เขาจึงไม่เคยคิดจะค้นหาสิ่งพิเศษที่มีอยู่ในตัวของมัน ไม่เคยพาหมาออกสังคม ไม่เคยพามันทำกิจกรรม เลี้ยงไว้แค่ประดับบารมี แล้วก็อัดอาหารให้มันอ้วนเป็นหมู แล้วก็แข่งกันขายลูกหมา อนาคตของพิตบูลจึงน่าห่วงเป็นอย่างมาก และหากเราไม่ร่วมมือกัน โอกาศที่หมาพันธ์นี้จะโดนห้ามเลี้ยงจึงมีอยู่สูง เพราะนักการเมืองชอบเล่นกับกระแส เพื่อนำไปสร้างผลงาน หากมีข่าวหมากัดคนตายแล้วพวกนักการเมืองหยิบเอามาเล่นแบบกัดไม่ปล่อยเพื่อสร้างคะแนนนิยม พวกเราซึ่งเป็นคนกลุ่มน้อยคงเดือดร้อนกันถ้วนหน้า

ผมจึงอยากเห็นบรรดาคอก ฟาร์ม ที่มีส่วนผลิตลูกหมาออกมาสู่ตลาด หันมาให้ความสำคัญกับเรื่องเหล่านี้
    หลายครั้งที่รู้สึกท้อ เหมือนสู้อยู่คนเดียว บ้าอยู่คนเดียว ส่วนคนที่โกยก็โกยอย่างเดียว ไม่เคยคิดจะทำอะไรตอบแทนแก่สังคมแห่งนี้

ระบายความในใจยามเช้าวันอาทิตย์ หวังว่าเสียงนี้จะดังพอที่จะปลุกจิตสำนึกของคนรักพิตบูลให้ตื่นขึ้นมานะครับ :001:
  • ขอบคุณเพื่อนๆ ที่แวะมาที่ ด๊อกฟันพาร์ึค
  • ขอบคุณ คุณต้น จากมันต้าโกลด์ที่ช่วยสอนเทคนิคการจูงขั้นเทพให้ครับ
  • ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้พี่มาร์ค สู้ๆค่ะ
  • คนอ่อนแอเท่านั้นที่แพ้คำนินทาว่าร้าย เอาคำพูดเหล่านั้นมาเป็นพลังให้สู้ต่อไป เหมือนภูมิคุ้มกันถ้าอ่อนแอมันจะทำให้เราป่วย จิตใจที่เข้มแข็งจะสู้ทุกอย่างได้

• คำนินทาว่าร้ายก้อเปรียบเหมือนเชื้อโรค เจอภูมิคุ้มกันดีๆมันก้อไม่สามารถทำอะไรกับร่างกายจิตใจที่เข้มแข็งได้
  • Mafia มิถุนายน 25 Permalink
    ขอบคุณ คุณต้น จากมันต้าโกลด์ที่ช่วยสอนเทคนิคการจูงขั้นเทพให้ครับ

คนนี้สุดยอดครับเทพจริงๆ
  • เมื่อวาน คุณต้นได้สอยเทคนิคง่ายๆแต่ได้ผล ผมเองยังมองข้ามเลยครับ
    ความรู้ใหม่ๆนี่มันเรียนกันไม่จบจริงๆครับ เคยคิดว่าเรารู้เยอะแล้ว แต่ความจริงมันไม่ใช่เลย

บางเรื่องกว่าจะรู้ใช้เวลาศึกษาเป็นปีๆ แต่พอได้คนที่เชี่ยวชาญมาแนะนำ นาทีเดียวรู้เลย
  • เทคนิคอย่างไรบ้างครับป๋า ช่วยเอามาแนะนำให้คนที่ไม่ได้ไปหน่อยครับ
    แกเคยแนะนำผมมาสำหรับหมาที่เริ่มหัดโพสแล้วใช้ได้ผลจริงๆ
    ตอนที่แกจูงให้พี่หมูที่งานพันทิพแกยังสงสัยเลยแล้วถามผมว่าทำไมคนเลี้ยงพิทบูลต้องใช้โซ่ข้อใหญ่ๆให้หมาดึงหรือลากเจ้าของแกประกวดมัลตีฟใช้แค่เชืองจูงเส้นเท่าข้อดินสอเอง
    ก็จริงของแกนะ
  • ไอ้ว่าน ไอ้ขี้เลื้อน
  • แวะเข้ามาอ่านครับ ผมเข้ามาครั้งสุดท้านย นานจนจำไม่ได้แล้ว... ว่า Password อะไร...

ขอบคุณพี่มาร์คที่ให้โอกาสผมได้ไปแจมด้วย
    ขอบคุณพี่มุ๊ สำหรับสถานที่
    ขอบคุณพี่ต๊ะ และเพื่อนๆที่ไป สำหรับการแลกเปลี่ยนพูดคุยครับ
  • ผมจะต้องหาโอกาสจัดอีกหลายๆครั้ง เพราะมันมีประโยชน์แก่ผู้รักการประกวดจริงๆ
    ขนาดหมาตัวที่ว่าดื้อๆ มาก คุณต้นจูงครั้งเดียว กลายเป็นหมาคนละตัวเลย

ใช้เมล์ที่สมัครเพื่อล๊อคอินครับ ถ้าจำพาสเวิร์ดไม่ได้ ก็ขอใหม่ มันจะส่งให้ทางเมล์ที่สมัครครับ
  • fc พี่ว่านตามติดตลอดเลยนะ มารไม่มีบารมีไม่เกิด สู้ๆนะพี่ว่าน
  • ถ้ามีการจัดครั้งหน้า ลองชวนเพื่อนๆ เอาสุนัขของตัวเองมาลองจูงดูด้วย ดีไหมครับ ?
  • ขอบคุณคุ็ณต้นแห่งบ้านมันตราครับที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์และแนะนำวิธีการจูงสุนัข
    ที่ถูกวิธีสำหรับผู้ที่จะจูงสุนัขประกวดนะครับ ไม่จำเป็นต้องใช้โซ่จูงแบบเส้นใหญ่ๆ ใช้แค่
    โซ่เส้นเล็กๆ กับสายจูงเส้นประติว ก็สามารถสะกดสุนัขที่ไม่เคยขึ้นเวลาที่ประกวดได้อยู่
    หมัดครับ

image
  • มุ พี่ว่ามุต้องปรับปรุงวิธีการถ่ายรูปและเลือกรูปลงบอร์ดแล้วละ เจ้าตัวนี้ตัวจริงมันสวยกว่ารูปนี้เยอะว่ะ
  • พี่มุ ไม่นำคลิปของคุณต้นมาลงให้ชมบ้างหรอครับ...
  • อยากให้พวกพี่ๆเอาเทคนิคการจูงหมามาแนะนำกันบ้างจังเลยครับ
  • ชอบจิงๆ ^ ^ แบบนี้อยากให้มีในไทยจิงๆครับ สนุกแน่ ฮ่าๆๆ
  • อนาคตพิทบูลในบ้านเรา ฮ๋าๆๆๆ ฝันไปๆๆๆ

• พี่มาร์คครับ สรุปอนาคตและทิศทาง Pitbull/Bully ที่ประชุมเป็นอย่างไรบ้างครับ?

หรือว่าถ้ากำลังติดจัดการงานที่เมืองทอง ไว้หลังงานที่เมืองทองฯจบแล้ว ค่อยสรุปทีเดียวก็ได้ครับ :o045: