ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำถามสำหรับวงการบูลลี่ไทย
  • yut_scubapit 10:42AM Permalink
    ล็อคอินผิดสังกัด 555 เสี่ยวแดกเลยตรู cool camp มาเฉยเลย 555
    ///////////////////////
    ผิดยังไงก็หล่อให้อภัย หล่อมากกว่าหรือน้อยกว่าเฮียเหลียง ไปเคลียร์เอาเอง อิอิ
  • ผลจากการสรุป วันนี้ มาเฟียคือกระหรี่วงการ 555
  • กรูไม่สนหรอกพวกมึงจะลากใครมา สุดท้ายก็คือกระโปกมาเฟียวันยันค่ำ 5555
  • ไอ้คนนี้สิน่ากลัว
    kornpote มิถุนายน 30 Permalink
    ขอโทษด้วย ก่อนหน้านี้มีคนใช้เครื่องคอมผมเล่นกระทู้นี้ ผมเข้ามาอ่านก็ตกใจ เลยลบออกเพื่อไม่ให้มีการเข่าใจผิดและไม่ให้เกิดความขัดแย้ง ..ง----เหมือนเคส hnong เลย

GHOST มิถุนายน 30 Permalink
    จะเป็นผีอ่ะเดะ คุณ kornpote 5555 แต่ลืมล๊อคเอ้าท์ คนเล่นคอมคุณอ่าน อนาจักรสัตว์เลี้ยง
    ด้วยเนอะ เก่าแล้วเลิกใช้เหอะมุกเนี้ย ไม่เป็นไรน่าไม่ต้องเขิลลลล

ปากหวานก้นเปรี้ยว
  • ทำเป็นหัวเราะตอนนี้กระอักจนแทบพิการ ไม่มีใครเอา ฮิ ๆ ๆ ๆ
    เสแสรงไปงั้นแหละ ข้างในแม่งแอบร้องให้ อย่าบอกนะว่ามึงไม่เป็นไอ้เจ๊กเตี๊ย
  • กะโปกมาเฟียก้อภูมิใจ คบคนดีกูภูมิใจว่ะ แต่ถ้าพูดถึงกะหรี่ อย่าจาบจ้วงถึงบุพการีมึงเลย กุสงสาร
  • มาเฟียก็เปิดประชุมให้ไอ้พวกควาย คนขี่ควาย คนเลี้ยงควาย สมุนควาย ใครก็ได้ที่บ้านมีควายรู้ไปเลยว่ากูทำได้
    ้ปิดประชุมกี่ที กีที่ มี 4 คน กร๊ากกกกกก ฮ่า ๆ ๆ ๆ ฮาสัตว์
  • ไม่ใช่แทบพิการ ตาเหล่ หัวล้าน จนทุเรศแล้ว 5555555555 หัวเราะมั่ง
  • ฮาจ้าาาาาาาาาา อิจฉาซะตาเหล่เลย จ๋งจ๋านนนนนนนน :o060:
  • ที่เห็นเห็นเล่นใส่ยูสเซอร์เชียร์ไอ้เจ๊กเตี้ยแค่ 3-4คน นอกนั้นผีล้วนๆ คิดดูครับ
    ผีเชียร์ก็คือไอ้เจ๊กเตี้ย + - * หาญ 3 - 4 คน กับอีก 1 ผี น่าบูชาจัง
  • ผลจากการสรุป วันนี้ มาเฟียคือกระหรี่วงการ 555

นี่ๆผิดละมะช่ายมาเฟียหรอก อย่าดูถูกอาชีพแม่มึง ไอ้ผีลืมกำพืด ถ้าแม่มึงเมียมึงไม่เป็นกาหรี่ส่งเสียมึง มึงจะลืมตาอ้าปากได้ถึงทุกวันนี้หราาาาา
  • เดี๋ยวก็รู้ใครเป็นเห็บของวงการบูลลี่ เร็วๆนี้
  • บัวใต้น้ำ สมเพช อิจฉาซะจนตาบอดหูดับ k.มาร์ค อย่าไปใส่ใจแค่พยาธิหมา
  • อ้าว ไอ้ onisuka มาได้แล้วหรา หลังจากที่หน้าแตกไปเมื่อหลายวันก่อน 555ขี้หีจิงมึงเนี่ย พอเอาจิง ไม่มีหลักฐาน ยังหน้าด้านโผล่มาอีก 5555ขำว่ะ
  • ขอดูคลิบหน่อยค่ะ ภาพและเสียง อย่าแคร์ใครเลยค่ะพี่ onisuka เพราะคนอย่างพี่เหี้ยพอตัว คงไม่เห็นแก่ใคร ดีแต่โม้ หนูมีภาพพี่กะหมาตัวเมียด้วยนะ รอชม เร็วๆนี้
  • เวบนี้มีผียังมีคนชมมาเฟีย กุท้าเวบมึงมะ ถ้ามีผี กุว่าโดนล่อกระจาย หรือไม่กล้าาาาาาาา พวกมีชนักติดหลัง กุว่าพวกมึงไม่กล้าว่ะ ดูถูกนะเนี่ย กล้าป่าววววววววว
  • พี่ onisuka ช่างกล้าโผล่มาอีก อายแทนจัง เป็นผีมาเสี้ยมไม่เวิร์คหราาา อยากกู้ชื่อคืนแต่ไม่เวิร์คหรอก ไอ้ป๊อด ปากกะหรี่
  • ขอชมภาพและเสียงที่ onisuka เคยป่าวประกาศไว้ ถ้าโม้ขอให้แม่ตาย ก๊ากกกกกก กลับตัวกลับใจเหอะ แค่น้ำลาย อายเป็นป่าว ภาพและเสียงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ5555555555555555555555โคตรฮาอ่ะ ขู่ใครได้วะไอ้เห็บหมา
  • อ้าวนึกว่าจะสงบกันได้แล้ว ไม่ทราบว่าพวกท่านยังต้องการอะไรกันอีกครับ

ลองทบทวนกันดู แยกกันเดินเสียแต่ตอนนี้ ตอนที่ยังคุยกัน มันดีกว่าแยกกันแบบไม่ต้องมองหน้ากันนะครับ
    เมื่อต่างคนต่างมีแนวทางของตนเอง รวมกันไม่ได้ ก็ต่างคนต่างทำ ต่างคนต่างอยู่ไม่ดีกว่าหรือ
    และคนที่ประกาศแยกตัวออกไป ก็เป็นพวกท่านทั้งนั้น จะมาแทงกั๊กไปเพื่ออะไร ชาวบ้านเขาก็รู้กันทั่วแล้ว
    ผมทำให้มันชัดเจนไปเลย ประกาศไปเลยว่า ตอนนี้เราแยกทางเดินกัน เป้าหมายเพื่อจะยุติความขัดแย้ง
    ผมไม่ต้องการให้ ผีเสี้ยม อาศัยความคลุมเครือตอนนี้มาตอกลิ่มขยายให้เหตุการณ์บานปลายยิ่งกว่านี้
    การเดินร่วมทางกันในขณะที่เป้าหมายต่างกันมันจะเป็นไปได้อย่างไร ต่างคนต่างเดินไม่ดีกว่าหรือ
    ใครชอบแนวทางไหนก็อยู่ที่นั้น พื้นที่ใครพื้นที่มัน ไม่ต้องลากโน่นมาแปะ ลากนี่มาให้รับรู้ เลิกทำตัวเป็นกาคาบข่าว
    ใครชอบแนวทางของเอเชียบูลลี่ก็ไปเล่นที่เว็บเอเชียบูลลี่ ใครชอบแนวทางพิตบูลโซนก็อยู่ที่นี่
    ดังนั้นจบได้แล้วครับ ผมไม่เคยไปก่อกวนเว็บท่าน และผมก็ต้องการความสงบในพื้นที่นี้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่จะรักษามารยาทและเคารพในการตัดสินใจ
  • ผมเห็นในวิดิโอคลิป ผมยังอดดีใจกับพวกท่านไม่ได้เลย คอกใหญ่ทุกคอกทั่วประเทศไทยไปกันอย่างพร้อมหน้า
    ซึ่งมันก็ชัดเจนแล้วว่าพวกเขาเห็นด้วยในแนวทาง มันก็ควรเป็นโอกาสดีที่ท่านจะรมตัวกันก้าวต่อไปอย่างมั่นคง
    แนวทางของที่นี่ มันเหมาะกับคอกเล็กๆ เด็กรุ่นใหม่ และหมาแนวกิจกรรม ตอนผมจัดประชุมก็มาเพียงสี่ห้าคนเท่านั้น
    มันก็ชัดเจนตามแนวทางประชาธิปไตย ผมจึงควรเคารพการตัดสินใจของพวกท่าน เมื่อวันนี้ท่านรวมตัวกันได้แล้ว
    ก็ขอให้เดินหน้าต่อไป ส่วนผมก็จะขอถอยออกมาอยู่อย่างสงบ เลี้ยงหมาเพื่อความบันเทิงยามว่างตามเป้าหมายเดิมต่อไป

จำคำพูดพี่ไว้เลย พี่มันก็ยังเป็นพี่เสมอ พี่จะไม่มีวันทำลายน้อง พี่จะไม่มีวันฆ่าน้อง วันนี้เห็นน้องๆกำลังไปได้ดี พี่ที่ดีก็ควรส่งเสริม โปรดอย่าลืมเป้าหมายของการเลี้ยงหมา เราเลี้ยงหมา เพราะเราเหงา เราเลี้ยงหมาเพื่อหาเพื่อน เราไม่ได้เลี้ยงหมาเพื่อมาฆ่ากัน มาทำลายกันครับ วันนี้ภารกิจพี่ก็รัดตัวไม่มีเวลามากเหมือนเมื่อก่อน ขอความกรุณาจากพวกยุแยงตะแคงรั่ว ได้โปรดหยุดเสี้ยมกันได้แล้วครับ

และท้ายสุดก็ขออวยพรจากใจจริง ขอให้กิจการของเอเชียบูลลี่ เว็บไซต์เอเชียบูลลี่จงเจริญก้าวหน้ายิ่งๆต่อไป

สวัสดีครับ :-D
  • วงการบูลลี่มันเต็มไปด้วยผลประโยชน์ แตะตรงไหนก็ไม่ได้เลย โดนแปลเจตนาไปในทางร้ายตลอด มันมีผลประโยชน์เกี่ยวเนื่องอยู่ตลอด ผมคิดว่าผมคงไม่ค่อยเหมาะ เพราะผมชอบความเฮฮา ซึ่งผมก็หาโอกาสถอนตัวมาได้ระยะหนึ่งแล้ว ผมเห็นว่าโอกาสนี้เป็นโอกาสดีที่ผมจะได้ถอยออกมาจริงๆเสียที ผมอยากเลี้ยงหมาโดยมีเป้าหมายเพื่อความบันเทิงเท่านั้น

ถ้าการรวมตัวกันมันทำให้เกิดความขัดแย้ง ผมก็ขอเลือกธุรกิจและชีวิตครอบครัวที่สงบสุขของผมกลับคืนมาดีกว่า ผมไม่ต้องการให้เด็กรุ่นลูกมาจาบจ้าง มาด่าพ่อล่อแม่ หรือใครเอาชีวิตครอบครัวของผมมาล้อเล่น ชีวิตผมผ่านความขัดแย้งมาสิบกว่าปีแล้ว ผมรู้สึกเสียดายเวลา ผมรู้สึกเบื่อ เหนื่อยหน่าย กับมันมากๆ ดังนั้นผมจะไม่ทะเลาะกับใครอีกแล้ว

ขอให้ทุกท่านจงเคารพการตัดสินใจของผมด้วยครับ :065:
  • เยอะจาดดด ตาลายยยย #:-s ;-)
  • ยึดตามแนวทางเดิมทำมาหากินว่าง ดำนำ้ ขี่แมงไซค์ สะพายกล้องท่องโลก มีงานหมาเป็นแขกรับเชิญ แสนสุขว่าแล้วมิตติ้งค์กลางทะเลมั้ย ไปโดดนำ้เล่นกันเหมาเรือพาน้องๆในเว็ปไปเที่ยว ฟรีๆๆ ฉันจะไปพัทยาาาimage
    ไฟล์แนบ
    IMG-5469.jpg 103K
  • jonnyscubapit 9:57PM Permalink ยึดตามแนวทางเดิมทำมาหากินว่าง ดำนำ้ ขี่แมงไซค์ สะพายกล้องท่องโลก มีงานหมาเป็นแขกรับเชิญ แสนสุขว่าแล้วมิตติ้งค์กลางทะเลมั้ย ไปโดดนำ้เล่นกันเหมาเรือพาน้องๆในเว็ปไปเที่ยว ฟรีๆๆ ฉันจะไปพัทยาาา
    ==========
    กด like พันครั้ง ชีวิตมันก็มีแค่เนี๊ย หาฟามสุขใส่ตัวดีกว่าเน๊อะ
  • พี่มาร์คมีเพื่อนที่ดี มี fc ที่รักพี่มาร์คมากมาย มีธุรกิจที่ประสพความสำเร็จ มีครอบครัวที่อบอุ่น ลูกสาวที่น่ารัก

มีหมาที่ซื่อสัตย์ และชีวิตพี่ได้รับการยอมรับจากคนทั่วไป ชีวิตพี่น่าภูมิใจมาก ส่วนเรื่องหยุมหยิมที่เกิดขึ้น มันเป็น

แค่เรื่องไร้สาระที่คนเราทุกคนบนโลกต้องพบเจอ ในเมื่อพยายามแก้ไขแล้วไม่มีอะไรดีขึ้นก็ปล่อยมันผ่านไป ก้าว

ข้ามไป หนูว่ามันไร้สาระมากสำหรับคนอย่างพี่ ใครๆก็อยากเป็นแบบพี่ค่ะ เป็นกำลังใจให้สุดๆเลย :o046:
  • image

ป๋า ตอบความคิดเห็น3อันหลังได้โดนมากๆอะ
    ผมว่าป๋าเข้าใจความต้องการจริงๆของป๋าเอง และพวกผมแล้ว ชีวิตเราเกิดมาเพื่อมีความสุข
    มาดูรูปเก่าๆเล่นๆมั้ย ป๋า รูปนี้ที่สิมิลัน ปี 2009 วันที่เราพูดว่า"อย่าพูดว่าแค่เรื่องหมาๆ"
    "เพราะถ้าไม่ใช่เพราะเรื่องหมาๆ เราคงไม่ได้รู้จักกันและมีความสุขขนาดนี้" วันนี้ผม HAPPY นะ ......
    ไฟล์แนบ
    similan-071.jpg 23K
  • image

image

image

กลับมาเสพสุขในแบบที่เราชอบดีก่า เรื่องเครียดๆ ปล่อยๆมันไป
    คนอะไร กระโดดน้ำยังกะเด็กๆ 555
    ไฟล์แนบ
    IMG_5615.jpg 76K
    IMG_5616.jpg 76K
    IMG_5617.jpg 76K
  • โอ้ว์......แยกกันอย่างเป็นทางการแล้ว ชัดเจนดีครับผมชอบ สังคมสมัยนี้ต้องการคนที่มีความชัดเจนแบบนี้แหละ
    ถ้าพิบูลกลับมามีราคาตัวละสัก สามหมื่น สี่หมื่น อาจจะมี เวป asiapitbull ก็ได้เนอะใครจะไปรู้.....
  • image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5618.jpg 71K
    IMG_5619.jpg 80K
    IMG_5620.jpg 66K
    IMG_5623.jpg 91K
  • image

พอรวมตัวกันก็หาทำเรื่องติงต๊องกันไป ชีวิตก็แค่นี้.....555
    ไฟล์แนบ
    D3-0152.jpg 36K
  • ผมชอบบรรยากาศ ของการที่เรามารวมตัวกันมากกว่า ความอบอุ่น ของมิตรภาพ

บรรยากาศ แบบพี่น้อง เสียงเฮฮา หยอกกระเซ้า เหย้าแหย่ กัน

ผมว่าน้อยคนได้สัมผัส แบบบนเรือลำเดียวกัน อยู่ในสถานะเดียวกัน

การประกวด คือ เป็นบ่อเกิดของความขัดแย้ง

ยูตะลงภาพมา ถึงกับเคลิ้ม เห็นหน้า เดอะปอม แล้ว นึกถึงเสียงหัวเราะบนลำเรือ กลางทะเล ฮ่าๆๆๆ

• image

image

image

image

image

จัดให้เฮียใหญ่สักชุด ชุดนี้ดูกี่ที ก็ฮากลิ้งอะ.......

ไฟล์แนบ
    a416753.jpg 64K
    a416754.jpg 64K
    a416755.jpg 66K
    a416756.jpg 61K
    a416751.jpg 78K
  • เซ็กซี่สตาร์
  • ความสัมพันธ์ของพวกเราชาว Scubapit มันยุ่งเหยิงเหมือนก้อนเชือกที่ขมวดกันเป็นปมใหญ่จนไม่สามารถที่จะแยกออกจากกันได้ ต่าววัย ต่างอาชีพ ต่างความคิดมาอยู่รวมกันเป็นธรรมดาที่มันต้องมีเรื่องขัดแย้งกัน กระทบกันเราใช้ชีวิตร่วมกัน เรากินนอนบนเรือลำเล็กๆเสียงหัวเราะหยอกล้อ กี่คืนกี่วันกี่ชั่วโมงเราเดินทางท่องเที่ยวทั่วประเทศไทยเหนือจรดใต้ กินนอนต่างประเทศ จะมีใครสักกี่คนบนโลกใบนี้จะทำเหมือนเราได้เพราะพวกเราคือ Scubapit กลุ่มเล็กๆแต่เต็มไปด้วยพลัง รวมกันเมื่อไหร่บิ๊คโปรเจ็ค
  • แต่แล้วกลุ่ม Scubapit ก็โดดเดียวเพื่อนที่ชื่อมาเฟีย
  • เมื่อเช้าตื่นมาตักบาตร รับพรจากพระ กรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร
    แล้วรู้สึก ปลอดโปร่ง โล่ง สดชื่น สบายใจ และมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก

ก็ขอให้บุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำ จงดลบันดาลให้พี่น้องในบอร์ดนี้มีความสุขความเจริญกันทุกคน
    และขออโหสิกรรมต่อคนที่เราได้ไปรบกวนเบียดเบียนทั้งที่เราตั้งใจและไม่ตั้งใจ

เลี้ยงหมาแต่อย่าให้หมากินสมอง มีพิต มีเพื่อน มีความสุข ท่องไว้นะพี่น้อง :-D
  • น่าขำคอมเม้นท์ด้านบนยาวเยียด น้องผีอ่านยังไงดูเป็นโดดเดี่ยวผมพิมพ์ไปอ่านไปดูรูปไปน้ำตาจะเล็ดพระเจ้าต่อมความรู้สึกมีมั้ยหือออ
  • ป๋าลืมอุทิศส่วนกุศล ให้ผีตัวบนหัวหรือป่าวผิดหวังดิสาดดแยกพวกกูไม่ได้
  • ทริปหน้าขอหลีเป๊ะสักครั้งเถอะพี่น้อง อยากไปเยี่ยมนายโจ้ อยากท้าทายร่องน้ำจาบัง

น้าผีไปอ่านใหม่ อ่านช้าๆ แล้วคิดตามนะครับ ผมว่ากระทู้นี้มันสอนอะไรพวกเราหลายอย่างนะครับ
  • ไหวเหรอป๋า ผมอ่ะผ่านมาแล้วแม่งโคตรมหาโหด ล่องจาบังมีไว้สำหรับนักสู้โดยแท้จริงพลังกายพลังหัวใจต้องมาพร้อมกันป๋ามีมั้ย ถึงมีป๋าก็ไปไม่ได้ข่าวล่าสุดเค้าไม่ให้ดำล่องจาบังแล้ว ปิดอด55
  • ร่องน้ำจาบังจะโหดขนาดในบอร์ดนี้ได้เหรอ กร๊ากกกกกกๆๆๆ
    โดนสอยทุกวันเฮียยังว่าไม่สู้อีก อย่าลืมพี่มีพลังพิตบูลอยู่ในทุกอนูของร่างกาย ฮ่าๆๆ
  • ดูรูปแล้วอยากไปดำน้ำว่ะ สิมิลันที่รัก คิดถึงจัง
  • เฮียเหลียงจัดพาน้องไปเที่ยวเมื่อไหร่ปักหมุดเลยนะเฮียรอบก่อนอดรอบนี้อยากไปกินหมึก..ฉึก..ฉึก.
  • จ๊ะ พี่เคน ธีรเดช หล่อตลอด ว่าแล้วไปลุยกันเลยมั้ย เอกเร็วๆนี้เตรียมตัวฟิตให้พร้อมไปลุยกัน
  • เฮียร่องน้ำจาบัง ทำไมเขาถึงห้ามแล้วตอนนี้ เสียดายว่ะ
    ได้ยินกิตติศัพท์มานาน แต่ไม่เคยสัมผัส อยากลองสักรอบ
  • ร่องจาบังเป็นร่องกลางทะเลมีประการัง7สีที่สวยมาก เวลาดำผิวน้ำต้องเกาะเชือกและดูเวลาน้ำขึ้นน้ำลงให้ดีกระแสน้ำแรงมากกกส่วนเราชาวscuba ไม่มีเชือกพลาดมาปลิวเป็นซุุปเปอร์แมนความลึกของน้ำประมาณ8เมตรเหตุที่ให้เลิกเนื่องจากธรรมชาติใต้น้ำได้รับความกระทบกระเทือนอย่ารุนแรงจากเหตุประการังฟอกขาวเป็นวงกว้างครับป๋า ตอนนี้เปิดหรือยังต้องถามโจเจ้าพ่อหลีเป๊ะ จึงรายงานมาเพื่อทราบimage
    ไฟล์แนบ
    1178025766.jpg 150K
  • ชาตินี้ถ้าไม่ได้ลงไปสัมผัส มันคงคุยได้ไม่เต็มปาก นายโจ ช่วยสงเคราะห์หน่อยเถิด
  • ดีแล้วหล่ะที่โทรคุยกันเพื่อหากระไดพาดลงให้มาเฟียได้ทัน มิฉะนั้นหงายท้องตาลอยแหง๋มๆ
    ดีใจด้วยพ่อคนประสบความสำเร็จในชีวีส
  • http://www.ipitbulldog.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=28&start=1110

คอกนี้คือคำถามสำหรับวงการบูลลี่ไทย