ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชะตาฟ้าหรือจะสู้มานะตน
  • สวัสดีครับอาจารย์ สบายดีนะครับ
  • ยินดีด้วยครับพี่มาร์ค

อยากไปให้ถึงแบบพี่บ้างเหมือนกัน แต่คงอีกพักใหญ่ๆ
  • คุณต้นทำได้แน่ พี่เชื่อแบบนั้น มันต้าโกลล์เป็นการออกสินค้าใหม่ที่สุดยอดมากครับ
    พี่เคยคิดแต่ไม่มีปัญญาผลิตครับ
  • สุดยอดเลยพี่มาร์ค สู้มาตั้งนาน ดูกระทู้แล้วมีกำลังใจจริงๆ
  • วันนี้เพิ่งถอยมาเหมือนกันครับแต่คนละสีที่ร้านเมล็ดข้าวF1สีม่วงยังไงก็จะนำวิถีการทำงานของพี่เป็นแนวทางขอให้พี่มาร์คประสพพบความสำเร็จต่อๆไปครับ
  • ถ้าไม่บอกว่าเยี่ยม สุดยอดยินดีด้วย แน่มาก เจ๋ง แจ๋ว แล้วจะบอกว่าอะไรดี คือว่าไม่อยากให้ซ้ำกับคนอื่นอ่ะ เคยมี
    โอกาสคุยกับคุณมาร์ค 2 ครั้งไม่เคยรู้จักกันแต่คุณมาร์คให้คำแนะนำการเลี้ยงหมาได้ดีมากกก คุยโดยไม่กลัวเสียเวลาทำมาหากินขอบคุณมากมาก สุดท้ายอยากบอกว่า กรรมเป็นเครื่องชี้เจตนา ทำดีรับกรรมดีไปเต็มเต็ม :063: : =D>
  • รวยกันใหญ่แล้วพี่ชาย
  • อนาคตดีวันอยู่ในอุ้งมือท่าน ทำได้ดีท่านก็จะมีวันนี้เช่นกันครับ
  • ป๋า แค่นี้มันยังไม่แรงบันดาลใจพอ ป๋ามีเวลา ขอชีวิตต้องแต่ยังไม่ลุกมาให้อ่านบ้างดิป๋า

เอาต้องแต่วันที่เริ่มจนวันนี้ ว่างช่วยเขียนให้ผมอ่อานหน่อยได้มะ
  • ชีวิตพี่มันยิ่งกว่านิยายน้ำเน่า กลัวคนอ่านอ๊วกจริงๆนะ
    มีครบทุกรสชาด สูงสุดลงสู่ต่ำสุดเกินกว่าห้ารอบครับ
    บางช่วงล้มลุกคลุกคลาน ตกงานเป็นปีๆ เพราะความหยิ่ง
    ช่วงก่อนไปนอก ชีวิตบัดซบสุดๆ โดนปลดออกจากงาน
    และตอนไปนอก เคยแม้กระทั่งไปล้างห้องน้ำจริงๆ
  • นอกเรื่องนิดนึงคับ ทำไมพี่มาร์คไม่ออก benz c class ไมเนอร์เชนจ์อ่ะคับ. ผมเห็นในรูปมันยังเป็นตัวเก่าอยู่.
  • ขอโทษทีครับ ถ้าพี่มาร์คออกมานานแล้ว
  • ข้อเสนอและออฟชั่นมันโดนใจครับ มันมาพร้อมชุดแต่ง AMG ทั้งคันเลย ตอนแรกวันเสาร์ว่างๆ กะว่าจะไปดูเล่นๆ เพื่อเป็นข้อมูลเอาไว้เปรียบเทียบ เพราะเล็ง BMW ตัวดีเซลไว้แล้ว แต่พอเจอตัวนี้ปุ๊บ ก็ชอบปั๊บ รู้สึกว่า ดาวสามแฉกมันมีพลังมากกว่าใบพัดสีฟ้าขาวเยอะเลย ตัวบีเอ็มก็เคยขับแล้วแต่เบนซ์ยังไม่เคยลอง ที่สำคัญคนรอบตัวไม่มีใครเชียร์บีเอ็มเลย บวกกับเบนซ์มันก็เป็นความฝันมานานแล้วด้วย ก็วางมัดจำเดี๋ยวนั้นเลย

ไปดูวันเสาร์ วันจันทร์ทำสัญญา วันพุธอนุมัติ วันพฤหัสออกรถ นี่ก็ยังงงๆตัวเองอยู่เลยว่าทำไมตูไวจัง ฮ่าๆๆ

แถมแป๊ะโลโกพิตบูลโซน หมายเลข 100 เรียบร้อยแล้วครับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC09841rs.jpg 111K
    DSC09840rs.jpg 104K
  • อ๋อ เป็นแบบนี้นี่เอง แต่ผมเห็นตัวไมเนอร์เชนจ์ แล้วงามมากคับเปลี่ยนไฟหน้าแบบใหม่ ไฟท้ายเป็นแบบLED ภายในก็เปลี่ยนพวงมาลัย แบบCLS และหน้าจอแบบe class. แต่รุ่นของพี่ก็งามนะคับได้ชุดแต่งAMGด้วย Benz ก็ยังเป็นBENZ. อยู่เสมอ ราคาขายต่อดีกว่าBMWแน่นอนรวมถึงเรื่องประหยัดนำ้มันด้วย
  • จัดทะเบียน 1 กก 100 ไปเลยพี่มาร์ค
    ให้เข้ากับหมายเลข Pitbullzone 100
    ส่วนเลขของผมไม่บอกว่าเลขอะไร แต่
    ฝากไว้กับพี่นภาแล้วคร๊าบบบบ ;-)
  • ตัวใหม่ผมก็ชอบมากครับ แต่ทุกอย่างเดิมหมดและแพงกว่า ผมเลยเลือกตัวนี้ครับ
  • :063: อยากมีขับบ้าง รถก็สวยประสิทธิภาพเยี่ยม คู่ควรกับเจ้าของจริงๆ
  • ร่ำรวยมหาสารนะเฮีย เฮงๆเห็นแล้วไม่อิจฉา แต่จะเอาเยี่ยงแล้วกันครับ
    ล้มหนึ่งครั้งเจ็บแต่ลุกขึ้นสู้ใหม่ ....
    ล้มสิบครั้งมันต้องมีสักวันที่เราทำสำเร็จ..เนอะเฮียเนอะ....
  • 5981ของพี่มาร์ค ผมจะเอาไปซื้อหวยมาเลย์นะครับ :p
  • @ tee_mustang
    หวยมาเลย์ชื้อต่างตัวแพงนะคะ ฮิฮิ
  • ขับนิ่มมั๊ยคุณมาร์ค
  • ห้องโดยสารเงียบมากกกกกกกกกกกกกกกกก วิ่งนิ่มจริงๆ ขนาดใส่ชุดแต่งโหลดไปเล็กน้อย
    อาจจะเป็นเพราะผมเคยชินกับการใช้ฟอร์จูนเนอร์ ที่ไม่ค่อยนิ่มและห้องโดยสารหนวกหูมาก
    ขอบคุณที่แวะมาคุยด้วยนะครับ :-D
  • NanNaJa
    สรุปวันกินเช็ดจร้า :-))
  • คนจริงอย่างมาเฟียแม่งสุดยอดวะ ชอบบบบบบบบบบบบบบบ
  • ตั้งแต่เข้ามาในพตบลูโซน ก็ยินดีกับความสำเร็จ และเรื่องน่าดีใจไปกับบุคคลหลายท่าน

ตัวผมนั่งมองดูความสำเร็จหลายคนอย่างยินดี วันนึงที่ผมเริ่มสับสนจากการที่จบใหม่ว่า

จะเลือกทำงานหรือธุรกิจ ปรึกษาผู้ใหญ่ และ พี่ๆหลายท่าน ให้ความเห็นต่างกัน การตัดสินใจ

ของผมก็เลยมาเริ่มทำงาน หาประสบการณ์อย่างมีจุดมุ่งหมาย หลายท่านที่รู้จักกันพอจะจำกันได้

ก็จะเห็นว่าผมหายไปนาน การงานมันรัดตัว แต่ยังคิดถึงมิตรภาพที่นี่เสมอครับ อายุเข้าเบญจเพศแล้ว

กลับเข้ามาเห็น พี่มาร์คประสบความสำเร็จ ขอแสดงความยินดีกับพี่มาร์ค จากใจเลยครับ

พี่ชายคนนี้ผมนับถือจริงๆ ดีใจกับพี่จริงๆคับ ว่างๆไปเที่ยวกันอีกนะพี่คราวนั้นเงียบไปหน่อย

คราวนี้ทิ้งตัวเลยละกัน ฮ่าๆๆ
  • วันหลังน้องจะรบกวนคำชีแนะด้วยแน่นอน อั๊ยย่ะ!!!!
  • ผมดีใจที่ใครอ่านกระทู้นี้แล้วเกิดแรงบันดาลใจ นำแนวทางไปเติมไฟ เพื่อไปให้ถึงความฝันของตนเอง
    แต่ผมก็เสียใจหากใครอ่านแล้วแปลเจตนาไปในทางร้าย เพราะไฟแห่งความอิจฉาริษยา มันจะเผาผลาญตัวเขานั่นเอง

ชีวิตผมล้มมาแล้วไม่รู้กี่ครั้ง แต่ล้มแล้วก็ลุกขึ้นยืนได้ใหม่เสมอ เคยสมหวังเคยผิดหวังมาก็ไม่น้อย แต่ก็ไม่เคยคิดน้อยใจในวาสนา จากที่เคยมีคนห้อมล้อมมากมาย แต่วันหนึ่งถึงคราวต้องยืนคนเดียวอย่างอ้างว้างโดดเดียว แต่ก็ไม่เคยคิดจะเปลี่ยนแปลงอุดมการณ์ เกิดเป็นคนมันต้องมุ่งมั่นฟันฝ่าและเป็นตัวของตัวเอง

ดังนั้นขอเป็นกำลังใจให้แก่ผู้ที่กำลังท้อแท้ทุกท่านครับ
  • ตัวอย่างที่ดีในการดำเนินชีวิตจริงๆครับ.... :063:

ขอน้อมรับไว้เป็นแรงบันดาลใจเลยครับ... :X :X
  • สุดยอดเลยครับพี่มาร์ค ผมได้ความรู้มากมายที่แห่งนี้ครับ ศึกษาพิทบูลมา ประมาณ 5-6 เดือนครับ จะศึกษาต่อไปครับ
  • ทำไมมันใหญจังเลยครับ ยอดมากเลยครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    217542.jpg 53K