ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ภาพ พิทบูล โคราช สัมพันธ์
  • พี่กล้าสงสัยเจ้าออสก้ามันยังหื่นอยู่ครับ และอีกอย่าง โครงสร้างพี่คล้ายเจ้ามุกน้องที่ชอบแกล้งมันที่ผมเล่าให้ฟังเจ้านี้มันจะคุ้นกับผู้หญิงง่าย พี่ลองเอาขนมให้มันกินบ่อยๆ และเรียกชื่อมันบ่อย ผมว่าน่าจะหายระแวงครับ เพราะเขายังแปลกที่อยู่ เวลาอยู่บ้าน ผมจะล่ามในบ้านเปิดพัดลมให้ เพราะเขาขี้ร้อน ถ้าผมปิดไฟน้อนเมื่อไหรผมจะสั่งให้เขานอน เขาก็จะเดินไปนอน ผมจะพูดแบบเสียงหนักๆ ว่า "ออสก้า.นอน.....ยาย่า เจ้าขิง นอน..."และปิดไฟเขาก็จะนอน และเห่าปลุกผมตอนเช้าให้ปล่อยเขาให้ปล่อยออกไปอึไปฉี่ ถ้ามีเวลาไปเยี่ยมเขาได้ผมจะไป ....อาจจะสร้างความรำคาญให้พี่กล้า ต้องขอโทษด้วยนะครับ
  • ครับจะลองทำตามครับ
  • ชอบภาพนี้มากเลยอะ imageimage
    ไฟล์แนบ
    242528.jpg 213K
    305878_209680242438410_100001893084078_518000_521401193_n.jpg 206K
  • อูย...ออกสื่อด้วย
  • ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่าได้แคร์สื่อใดๆคับ พี่เอ็กซ์

(สงสัย พี่กล้า กำลังบอกว่า คุณเอ็กซ์ ง่ามตูด คุนออกคับ)
  • มีใครอยู่ข้างใน บ้างงงงงงงม้ายยยยยยยยย เอ็ก :o071:
  • เอ็กซ์ ถ้าพี่ไปเยี่ยมเด็กๆสงสัยต้องขอไปนอนบ้านเอ็กซ์ ซะแล้ว อีกอย่างพี่ก็ชอบเลี้ยงสัตว์เกือบทุกชนิดเลยอยากชมปลาคราฟของพี่กล้า เป็นอะไรที่อยูกับสิ่งพวกนี้ได้ทั้งวัน สัตว์ ต้นไม้ ของชอบเลย
  • เชิญเลยครับพี่เอก
  • พี่ชาญวันหลังโดนมั่ง อย่าร้องนะ
  • อะไร อะไร โดนแค่นี้จะเอาคืนแล้ว อิอิอิอิอิอิอิอิ แหมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • วันหลังโดนมั่งอย่าร้องนะจ๊ะ
  • โอ้ย! จะอ๊วก :o065:
  • คนถ่ายไม่ใช่พี่นะเว้ย ไปดูดีๆ ก่อน แค่นี้ทำเป็นมาฆู่ อะไร อะไร มีอะไร อิอิอิอิอิอิอิอิ
  • ทุเรศจิงๆ อุจาดตามาก ทำปายด้าย
  • ไม่ได้พาใจแอ้นไปฝึกเลย แต่ไม่ฝึกดีกว่า เดี๋ยวตอนมันแก่กระดูกมันมันจะไม่แข็งแรงเดินไม่ได้
  • ออกสื่อเต็มๆ
  • ผมขอแสดงความเห็นอะไรนิดหน่อย ไม่ทราบว่าทางผู้จัดจะอนุญาติรึเปล่านะครับ เนื่องด้วยผมไม่ได้ไปร่วมงานครับ บรรยากาศที่ผมเห็น ก็คงมีแค่ในพิทบูลโซนแห่งนี้เท่านั้นนะครับ

ผมไม่อยากออกความเห็นโดยผู้จัดไม่อนุญาตินะครับ ฉะนั้น ความเห็นในแบบของpitdeer อาจจะไม่ค่อยเข้าหูคนส่วนใหญ่ก้ได้นะครับ คิดดูให้ดี ก่อนจะเคาะแป้นพิมพ์นะครับ

มีแต่ความหวังดีล้วนๆครับ เพียงแค่บางครั้งลูบหน้ามันต้องโดนจมูกบ้าง แค่นั้น เย้!image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG02859-20110829-1750.jpg 14K
  • พี่โจ้ พี่มาร์ค ผมออกจะเซ็กซี่ :o003:
  • ท่านพิทเดียร์ พูดมาแบบนี้เลยไม่ใครกล้าให้วิจารณ์เลย ฮ่าๆๆ
  • กลายเป็นยั่งงั้นไปซะได้นะพี่ เย้!

กลายเป็นผมมาทำให้เค้าหมดสนุกกัน ไม่อยากจะทำลายบรรยากาศดีดีที่เห็น เพียงแต่คิดในสิ่งที่น่าจะเป็น แค่นั้น ทุกคนเป็นเพื่อน เป็นพี่เป็นน้องกัน อยากจะบอกอะไรเค้า อย่างที่พี่มาร์คบอก เรามาที่นี่ที่พิทบูลโซนแห่งนี้ เราพัฒนาคน เราพัฒนาสังคม วงการเราดีขึ้น แต่ผมไม่มีเจตนาที่จะทำลายบรรยากาศของเพื่อนๆครับ

ไม่ให้ผมแสดงความคิดเห็น เดี๋ยวผมไปเปิดกะทู้เอาเองก้ได้ครับ อ้อ!ผมเปิดเอง วิจารณ์เอง ว่าผมไม่ได้นะ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    293313_10150340708349123_752064122_8130894_2105940069_n.jpg 31K
  • น้อมรับฟังคำวิจารย์ครับท่านพี่หนุ่มพิทเดียร์ มีข้อผิดพลาดตรงไหนเชิญท่านว่ามาได้เลยครับจะได้ปรับปรุงแก้ไขให้ถูกต้องข้อผิด
    พลาดทั้งหมดผมขอรับเอาไว้เองครับเพราะผมเป็นคนดำเนินการต่างๆๆเชิญว่ามาได้เลยครับ
  • โทษทีครับผมเพิ่งเห็นเลยมาตอบช้าไปหน่อย เชิญท่านว่ามาได้เลยครับ ผมคนนึงครับที่ไม่ชอบคำชมเท่าไหร่ชอบคำวิจารย์มากจะไดนำไปปรับปรุงแก้ไขในครั้งหน้า
  • รูปนี้panicimage
    ไฟล์แนบ
    100_1063.JPG 105K
  • รูปนี้บลูโน่เด้อimage
    ไฟล์แนบ
    100_1089.JPG 93K
  • ตกลงว่า อณุญาติแล้วนะ แต่คืนนี้ง่วงละครับ พรุ้งนี้จะมาจัดฉายให้ ค่อยล้อมวงเข้ามานะครับ อย่าร้องไห้ละกัน ตอนนี้โปรยไว้ก่อน เย้!image
    ไฟล์แนบ
    333660.jpg 69K
  • อุตส่ารอตอบ ท่านพี่นะเนี่ย อย่าได้เกรงใจครับ เอาแบบเต็มๆๆตามสไตร์พี่เลยนะครับ พวกผมมือใหม่อาจจะทำอะไรไม่ถูกต้องบ้าง บอกกล่าวกันนะดีครับ ผู้ใหญ่ด่าผู้ใหญ่ว่าผมถือว่า ท่านผู้ใหญ่ท่านนั้นรักพวกผมครับ จากใจจริงเลยนะครับ ขอย้ำนะครับข้อผิดพลาดทั้งหมดผมขอรับเอาไว้เองคนเดียวนะครับน้องในกลุ่มไม่เกี่ยวซึ่งผมบอกกับน้องในกลุ่มไว้แล้วถ้าเกิดปัญหาอะไร ปาร์คเวย์จะขอรับผิดชอบเองครับ ขอบคุณท่านพี่หนุ่มพิทเดียร์ด้วยครับที่เอนดูพวกผม
  • สวัสดีต้อนเช้าๆ ครับบบบบบ ครับพี่กล้า จะรับคนเดียวได้ไงพี่ ก็รับกันทั้งหมดนี้แหละ อย่าไปซีเรียสมากครับพี่หนุ่ม เดียวไม่หล่อนะพี่ น้องก้อยเอามาลงช้าไปหน่อยเปร่า เอ็กตื่นสายตลอดเลย มาเลยมารับผิดชอบเดียวนี้ อิอิอิอิอิอิอิ image
    ไฟล์แนบ
    32.jpg 98K
  • วันนี้ต้องไปรับของที่สนามบินของแก่น บ่ายๆๆคงกลับมาตอบท่านนะครับ
  • พี่หนุ่มเค้าไม่ว่าเราหรอกแกชอบอำไปเรื่อยอ่ะนะชอบให้น้องๆๆตื่นเต้น
  • 555555555555555555
    เดินทางปลอดภัยนะครับพี่กล้าสุดหล่อ อย่าลืมของฝากนะครับ แผล็บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    :-D
  • ผมอาจะไปวันศุกร์นะครับพี่กล้า พอพี่โทรไปบอก ผมเครียดเลยว่าจะเอายังไงดีถ้าผมไปแล้วจับมันอาบน้ำและลองจูงมันออกมาเดินให้คุ้นกับคนนู้นคนนี้น่าจะดีนะครับ แต่ก็กลัวว่าเมื่อกลับมาแล้วมันจะเป็นอีหรือเปล่าอันนี้ต้องลองดู จะให้พี่เป็นคนจูง และผมอยู่เจ้าออสก้ามันคงไม่กล้า มันทำให้พี่เดือดร้อน ต้องขอโทษด้วยนะครับ ถ้าอยู่ใกล้จะไปหาบ่อยๆเลย แต่ช่วงนี้ถ้าน้ำยังไม่ลดแต่ผมสามารถไปบ่อยได้จะพยายามไปครับ
  • อย่างอื่นผมไม่ห่วงเลยครับ กลัวแต่แผลที่หางมันอย่างเดียวครับ
  • ไอ้พวกใช้ลิ้นเกลียดจริงๆๆๆ5555555
  • ทั้งในเฟช ทั้งในนี้ ฮ่าๆๆ
  • พี่หนุ่มไปไหนเนี่ยกำลังว่างเลย รอหมาอยู่สนามบินขอนแก่นเนี่ยเครื่องลงทุ่มกว่าเลย เซ็งหลายยยย
  • 5555555555555 เป็นเรื่องปกติพี่ อิอิอิอิอิอิอิ :013:
  • พี่มาร์คนำก่อนเลย555555
  • ถึงว่าเมียติดตามตลอดๆๆ55555
  • พี่กล้าไปรอรับหมาที่สนาบินหรือครับ รถเยอะหรือยังพี่

• ผมอยู่สนามบินจังหวัดขอนแก่นครับ ให้เค้าส่งจาก กทม มาครับพี่เอกรถติดไม่อยากเข้าไปครับ
  • จะรออ่านเหมือนกันค่ะพี่พิทเดียร์ คำวิจารณ์ที่มาจากประสพการณ์มีประโยชน์เสมอ

เชื่อในมุมมองที่แตกต่าง เรื่องพิ้นๆที่ใครมองไม่เห็น สาระ สนุก เป็นกำลังใจให้ค่ะ :033:
  • พี่กล้าขอดูรูปเจ้าออสก้าหน่อยครับ คงจะออกจากที่กรุงเทพช่วงค่ำๆครับ ถึงก็น่าเช้า จะได้ไม่ไปรบกวนกลางค่ำกลางคืน และกะว่าจะค้างหาที่พักสักคืนค่อยกลับครับ ที่พี่บอว่าให้เข้าข้างในมันไม่ยอมเข้า ผมเลยมานึกดูว่าเจ้านี่มันขี้ร้อนและยิ่งมันไม่ยอมเข้าไม่ยอมให้จับและมันคงร้อนเลยยิ่งทำให้มันเครียดมากขึ้น ..เฮอออออ..อย่าไปดูและแก้ตรงจุดนี้เร็วๆจัง ต้องรอส่งงานก่อน อีกตั้ง 2 วัน.........
  • เอาตามสะดวกเลยครับ มันอยู่ได้ครับบ้านผม
  • หาตั้งนานนึกว่าหายไปไหน
  • พี่หนุ่มพืทเดียร์เมื่อไหร่จะมาว่ะเนี่ย
  • พี่กล้า ผมขอโทษด้วยรู้สึกผมพิมพ์ไปพิมพ์มากลัวพี่เข้าใจผิดเดียวนึกว่าผมขี้บ่น จู่จี่น่ารำคาญ แค่ผมพยายามนึกถึงปัญหาที่เกิดว่าน่าจะเป็นจากสาเหตุใดบ้างเท่านั้น แค่พี่รับฝากก็เกรงใจพี่มากอยู่แล้วครับ ขอโทษด้วยครับถ้าเจ้าออสก้ามันเรื่องมากไปครับ เอก
  • อย่าคิดแบบนั้นครับ ผมรักหมาทุกตัวที่เจ้าของเค้าเดือดร้อนแล้วนำมาฝาก ให้กินแต่ของดีๆๆไม่เลี้ยงแบบทิ้งๆๆขว้างๆๆหมาผมกินอะไร หมาพี่เอกก็ได้กินแบบนั้นครับ เพียงแค่ขอว่าให้หมาตัวนั้นเป็นมิตรหรือเป็นเพื่อนกับผมเป็นพอผมเป็นห่วงมันครับถึงโทรไปแจ้งพี่เอก
  • ขอบคุณครับ ยังน่าจะไปถึงวันเสาร์ครับ มาเยี่ยมเจ้า 4 ตัว และได้มาพกสมองด้วยจะได้เจอหมาสวยๆปลาคราฟสวยๆ บอกเจ้านายแบบผ่านๆว่าจะมาเยี่ยมหมาที่ฝากไว้ เห็นไม่บ่นอะไรผมถือว่า อนุญาตินะครับ555
  • สวัสดีครับพอดีผมมาเที่ยวโคราชครับเลยอยากไปมิดติ่งด่วยไม่ทราบว่านัดกันที่ไหนวันอะไรเวลาเท่าไร่ครับ..
  • รอพี่ไก่คอนเฟิร์มครับ :-D