ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

BANGKOK BULLY ALL BREED SHOW 1/2012

• งาน : BANGKOK BULLY ABKC SANCTIONED SHOW 1/2012

จัดงานวันที่ : 13 MAY 2012

สถานที่จัดงาน : CRYSTAL DESING CENTER BANGKOK

กรรมการตัดสิน : Cindy McCloskey Johnson

ผู้สนันสนุน : SmartHeart

image
    ไฟล์แนบ
    bangkok.jpg 194K
  • แผนที่งานครับ

image
    ไฟล์แนบ
    แผนที่.jpg 174K
  • ผังบูท และสนามประกวด

สามารถจองบูทได้ที่

พี่ตั้น 08 6111 896 และ ก๋ำแกลง 08 4883 6019

image

ผังบูท

image

สนามประกวด

image
    ไฟล์แนบ
    CDC Layout Plan.jpg 123K
    boot.jpg 184K
    boot2.jpg 99K
  • แก้ไขเบอร์พี่ตั้นครับ

08 6611 1896

สามารถจองบูทได้เลยครับ
  • สามารถจองบูทได้เลย รายละเอียดต่างๆจะนำมาลงเพิ่มเติมให้ครับ

สำหรับสุนัขที่ยังไม่มี ABKC สามารถสมัคร ABKC ได้ที่พี่ตั้นเลยครับ ติดต่อ 08 6611 1896

image
    ไฟล์แนบ
    logo-abkc2.gif 127K
  • ขนาดและราคาบูท

ราคาบูทละ 4,000 บาท สามารถนำสุนัขลงประกวดได้ 2 ตัว

สุนัขที่ไม่มีบูท เสียค่าสมัคร 500 บาทต่อตัว

สามารถจองบูทได้ที่ พี่ตั้น 08 6611 1896 และ ก๋ำแกลง 08 4883 6019

ส่วนรายละเอียดการประกวดสุนัข
    • รุ่นสุนัขที่ประกวด
    • การสมัคร ABKC สำหรับสุนัขที่ไม่มี ABKC

จะทะยอยนำมาลงเพิ่มเติมให้ครับ

แบบตัวอย่างบูท บูทเหมือนงานเดอะมอลงามวงศ์วาน (ขนาด 2.5x3 เมตร/บูท)

image
    ไฟล์แนบ
    4868e52620785573b1f4ad6edf91f5.jpg 94K
  • ขนาดของบูท

บูทที่ 1-15
    • ขนาด กว้าง 3 เมตร ยาว 3 เมตร / บูท

บูทที่ 16-21
    • ขนาด กว้าง 2.5 เมตร ยาว 3 เมตร / บูท
  • งานกล้างแจ้งเหรอครับน้ากั้ม
  • มีทั้ง 2 บรรยากาศ ครับ คุณ ga_parkway สนามประกวด อยู่ในห้าง และกิจกรรมหน้าห้าง บูทขายของ และการแสดง มีเวที ทั้งด้านนอกด้านในครับ
  • อย่างที่พี่ตั้นแจ้งครับตากล้า

ประกวดด้านในห้างครับ ด้านนอกกิจกรรมการแสดง โชว์ และ สนธนากับพริตตี้ครับ อิอิ
  • งั้นอยู่ด้านนอกดีกว่า555555
  • ขออยู่ด้านนอกด้วยซิ 55+
  • ตากล้าแกคิดเหมือนฉันเลย :013:
  • งานนี้ถ้ามีหมาลาก พ่วงด้วยน่ะ คนตรึมแน่ๆ :013: :013: :013:
  • อย่าลืมชวนละท่ามี
  • งานนี้ไม่พลาดใกล้บ้านซะด้วยนะคับบบบ.....
  • เรียนเชิญทุกคนครับ

รุ่นประกวดสุนัข ครับ

image

image

image

image

image

image

*** สุนัขในรุ่น XL และ CLASSIC ถ้าจำนวนสุนัขลงประกวด ไม่ครบตามที่ ABKC กำหนดก็จะต้องไปลงในรุ่น STANDARD แทนครับ
    ไฟล์แนบ
    STANDARD.jpg 129K
    POCKET.jpg 111K
    Extreme.jpg 102K
    CLASSIC.jpg 103K
    XL.jpg 98K
    23.jpg 137K
  • รุ่น FUN SHOW

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    fun show Old Family Red nose.jpg 117K
    fun show Red bully.jpg 108K
    fun show Best chest.jpg 108K
    fun show Freak show.jpg 108K
    fun show Gottiline.jpg 108K
    fun show Kink tail.jpg 107K
  • รายละเอียด จะนำมาอัพเพิ่มในคราวต่อไป

image
    ไฟล์แนบ
    logo-abkc2.gif 127K
  • กติกาชัดเจน ตามมาตรฐานสากล สนับสนุนครับ
  • ไปครับ ไป
  • ผมมั่นใจว่างานนี้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม สมควรให้การสนับสนุน
    และถ้าเจ้าภาพไม่รังเกียจ อยากจะให้ช่วยสนับสนุนตรงไหน ก็บอกมานะครับ ยินดี :-D
  • เพื่อนติ่งแกไม่ไปได้เหรอ เลือดกำดาวไหลทะลักแน่ :021: :021: :021:

รายละเอียดเพื่อมเติมครับ สำหรับผู้นำสุนัขประกวด และผู้เข้าร่วมงานครับ

image
    ไฟล์แนบ
    รายละเอียดของสมนาคุณ.jpg 175K
  • เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะแจ้ง ข่าวสารเพิ่มเติมเกี่ยว กับ ค่าบูท กับสิทธิ ที่ผู้ร่วมงานจะได้รับ รับรองได้ ว่ามันส์กันทั่วหน้างานนี้ image
    ไฟล์แนบ
    DSC08892.JPG 137K
  • มีการปรับผังบูทใหม่เนื่องจาก ทางผู้จัดงานจะกลัวว่าสุนัขที่มาประกวดจะร้อน จึงได้ทำการย้ายบูทมาไว้ในห้าง CDC เพื่อสะดวกในการประกวดและสุขภาพของสุนัขที่จะมาประกวด

• เลข 1-20 -ขนาด 3x2.5 ราคา -3500 บาท

• เลข 21-39 ขนาด 3x3 ราคา 4000 บาท

สามารถส่งสุนัขประกวดฟรี!!!!ได้บูทละ 2 ตัว/บูท

ผังบูทใหม่

image

ราคาและขนาดบูท

image
    ไฟล์แนบ
    boot.jpg 191K
    1230.jpg 161K
  • ขออนุญาติแก้ไข ผู้ที่จองบูท สามารถส่งสุนัขลงประกวดฟรี!!!!!

ได้ 2 รุ่น/บูท

image
    ไฟล์แนบ
    1230.jpg 183K
  • ปิดรับสมัครวันไหนครับท่านหรือสมัครหน้างานก็ได้
    ขอที่พัก ที่พาหมาเข้าไปได้ด้วยดิครับ อาจจะได้ไป
    จากคน ตจว.555
  • คอก UNLIMITED ส่ง Pretty เข้าร่วมประกวดดังนี้

น้องพลอย จากคอก UNLIMITED

imageimageimage

น้องแพทตี้ จากคอก UNLIMITED

imageimage

น้อง ออนแอร์ จากคอก UNLIMITED (คนนี้จอง..555)

imageimageimage

คนอื่นๆๆ เดี๋ยวจะนำมาเพิ่มเติมในคราวต่อไปครับ
    ไฟล์แนบ
    98eef71a1dc37ff3b2071d9f15c5f7.jpg 95K
    02cdd5aec48cc2e11699420ca76c48.jpg 97K
    4014e3721de6aa5c42860c8a6c04a3.jpg 68K
    8656f856ee02b29c7d9bebd1201f9a.jpg 65K
    18cc40db2fd70bd2db34b949591dd6.jpg 40K
    35ac2de2fa5dd3847f34c1728a1e3e.jpg 30K
    047b6fd10dc96ec2305d8eee195da3.jpg 71K
    5bf3d851c2f3a9c249880447137cab.jpg 57K
  • ไรวะเพื่อนคนไหนก็จองก็จองแล้วจะพอมีอีกปะเนี่ย

เซ็งวะ
  • มีอีกเยอะกำลังทยอย มา ครับ
  • น้อง ออนแอร์ แหละ จองคนเดียวพอ เพื่อน ที่เหลือไม่อยู่ในสายตา

ส่วนคนอื่นเดี๋ยวจะนำมาลงเพิ่มเติมอีก คนนี้ก็มานะ อิอิ

image
    ไฟล์แนบ
    5933a851bf0d0bd04f83bb3f8ee7ef.jpg 43K
  • งานนี้น่าไปจัง สงสัยคนเพียบ ท่าทางคึกคักน่าชม
  • งานนี้น่าไปถ้าจะคุ้มค่าน้ำมัน
  • ไปด้วยคนครับ งานนี้คุ้มดูสาวด้วย ดูpitด้วย เอ้ย ดูpit ด้วยดูสาวด้วย :X
  • งานนี้ มีกิจกรรม ให้พักผ่อน ตามอัธยาศัย ครับ ครบทุกรส จะมาเติมไม่ให้ขาดครับimage
    ไฟล์แนบ
    Canon EOS 5D MarkIII.jpg 65K
  • เดี๋ยวอาจพาสุนัข ไปประกวดด้วยละกานนะ ลองดูๆ คะ ยังไง T.y. by pet ก็ต้องเข้าร่วมด้วยละกัน อิอิ งานสนุกอย่างงี้คนเยาะแน่ๆ ไม่พลาดคะ
  • imageimageimage

น้องเมย์ คนนี้ยังไร้สังกัด ท่านใดต้องการเป็นสปอนเซอร์ สนับสนุนเข้าประกวดติดต่อได้ครับ 0898361896
    ไฟล์แนบ
    397232_2105896385999_1803230258_1418703_8685669_n.jpg 88K
    เมย์.jpg 70K
    เมย์1.jpg 72K
  • งานหมาไม่มีใครให้ความสนใจหรือไงคับท่านผู้จัดถึงงัดเอาสาวๆมาล่อตะเข้
  • สวัสดีครับ

งานประกวด BANGKOK BULLY ABKC SANCTIONED SHOW 1/2012

จัดงานวันที่ : 13 MAY 2012

สถานที่จัดงาน : CRYSTAL DESING CENTER BANGKOK

กรรมการตัดสิน : Cindy McCloskey Johnson (กรรมการ ABKC)

ผู้สนันสนุน : SmartHeart

ผมขอตอบในฐานะผู้จัดงานครั้งนี้ งานที่เกิดขึ้น ครั้งนี้ต้องขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ และผู้ที่ให้การ

สนับสนุน รวมทั้งสปอนเซอร์ผู้สนับสนุนในครั้งนี้หลายท่าน

ในงาน เราจัดการประกวด ประเภท ออลบรีด และบูลลี่ ส่วนกิจกรรมอื่นๆๆ เรามีการจัดโชว์สุนัข เชื่อฟังคำสั่ง

กิจกรรมการเล่นเกมส์ การประกวดแฟชั่นโชว์สุนัขแปลกและหายากมาโชว์ ในงาน การเล่นเกมส์ ชิงรางวัล

การจับฉลาก จากผู้เข้าร่วมประกวด และผู้ที่มาเที่ยวงาน มีการแจกของรางวัลมากมาย และมีการ

จัดการประกวดพริตตี้ เป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่เกิดขึ้นในงานครั้งนี้ และ ได้รับเกียรติ จากพี่โจ้ เดอะสตาร์ มาเป็น

กรรมการตัดสิน เรียกได้ว่าเป็นสีสัน อีกอย่าง สำหรับผู้มาร่วมงาน

จึงเรียนมาเพื่อทราบวัตถุประสงค์ในการจัดงาน
  • ในความคิดส่วนตัว ปัจจุบันเวทีสำหรับให้พวกเราได้มีส่วนร่วมมีน้อยลง ดังนั้นงานที่จัดได้เต็มรูปแบบ มีมาตรฐาน และยิ่งใหญ่ขนาดนี้สมควรให้การสนับสนุน มากกว่าต่อต้านนะครับ ถ้ามีข้อเสนอแนะที่เป็นประโยชน์เชื่อว่าผู้จัดก็คงยินดีรับฟังครับ
  • การจัดงาน จะจัดงานให้ถูกใจคนทุกคนคงเป็นไปไม่ได้ แต่งานที่เราจัดเราก็คิดว่าเราต้องการให้งานที่จัดมีความหลากหลาย มีความสนุก ให้ได้รับความสุขกลับไปทุกคน การประกวดพริ๊ตตี้ ก็เป็นกิจกรรมส่วนหนึ่งของงานให้ผู้ที่มาเปิดบูทได้ส่งเข้ามาร่วมสนุกกัน กรรมการที่เอามาตัดสินก็เป็นที่ยอมรับ ก็คือ พี่โจ้ เดอะสตาร์ครับ

image

ถ้าติดว่าเอาพริ๊ตตี้มาล่อตะเข้ ผมคิดว่าถ้าจะเอามาล่อตะเข้จริงๆๆ ทางผู้จัดคงเอาโคโยตี้มาแล้วถ้าคุณคิดว่า คุณมีข้อเสนออย่างไรแสดงตัวออกมาเลยครับ เรายินดีที่จะรับฟังครับ เพราะถึงอย่างไรเราก็อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมในการจัดงานครั้งนี้

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    hgk.jpg 11K
  • สู้ๆ เอาใจช่วยให้งานประสบความสำเร็จครับ
    ขอฝากเรื่องเดียวคือการสร้างมาตรฐานให้การประกวดในบ้านเราเดินไปอย่างมีทิศทาง ชัดเจน และมีมาตรฐานครับ :063:
  • ขอดูถ้วยรางวัลที่ 1 2 และ 3 หน่อย ถ้ายังแจกโบว์เหมือนเดิมๆจะได้ไม่ไป เสียดายค่าสมัคร
  • น้อมรับครับพี่มาร์ค

ถ้วยรางวัล กำลังเลือกแบบอยู่ครับ สรุปได้อย่างไรจะนำมาลงให้ชมครับ
  • อะไรที่เป็นข้อเสนอแนะก็อยากให้รับไว้เพื่อพิจารณา ส่วนอะไรที่มองว่าเป็นการก่อกวนก็มองข้ามมันไปบ้างนะครับ งานจะได้ราบรื่นไม่มีอุปสรรค. และไม่บานปลายกลายเป็นความขัดแย้ง แนะนำเพราะห่วง แนะนำจากประสบการณ์ที่เคยเจอมา โปรดมองว่ามันเป็นความปราถนาดีนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ :-D
  • อีกอย่าง ถ้าอยากได้อาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ไปแจกในงานก็บอกนะครับ ยินดีให้การสนับสนุนครับ :065:
  • ไม่ยินยอมออกใบเพ็ดให้กับ พิทบลู บลูลี่ และหมาแดง แล้วจะจัดงานประกวด พิทบลู สรุปว่าเอาหรือไม่เอา ?

เจ้าของบอร์ดยินดีให้การสนับสนุนก็ดีครับ แต่อย่าลืมปกป้องและเป็นปากเสียงให้พี่น้องด้วยนะครับ
  • ปกติผมก็สนับสนุนทุกงานอยู่แล้ว งานนี้ผมเห็นว่าผู้จัดเขาตั้งใจจริง รูปแบบงานก็ชัดเจน กรรมการก็มีมาตรฐาน
    และเป็นการประกวดบูลลี่โดยเฉพาะ ผมจึงเชื่อคนส่งหมาประกวดมีแต่ได้กับได้ ผมจึงให้การสนับสนุนครับ

งานนี้มันใช้มาตรฐานของ ABKC หมาที่ส่งประกวดก็ควรเป็นหมาในสังกัด ABKC มันไม่เกี่ยวอะไรกับใบเพด TKC เลยครับ

ขออภัย ผมไม่ได้ลงลึกถึงรายละเอียดมากนัก หากมีข้อมูลใดผิดพลาดก็ต้องขออภัยครับ
  • "งานนี้มันใช้มาตรฐานของ ABKC หมาที่ส่งประกวดก็ควรเป็นหมาในสังกัด ABKC มันไม่เกี่ยวอะไรกับใบเพด TKC เลยครับ" ไม่ใช่ประเด็น เอาง่ายๆเพียงแค่ว่า
    ไม่เอาพิทบลู แต่จัดงานพิทบลู เพื่อ................