ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • อย่าพี่ รูปผมแต่ละรูปมันสุดๆทั้งนั้น ของพี่ก็มีนะแต่ไม่ใช่กล้องผม หุหุ(ว่าแต่รูปผมหล่อๆไม่มีเหรอครับ)
  • มีรูปหล่อๆกะเค้าเหมือนกันเหรอคับ ป.ตู่ อิอิอิ
  • :o040: อีสานทีมเท่าที่ดูมา ซุปตาร์ คงมีไม่กี่คน แต่หนึ่งในนั้น ผมว่า พ่อบักทรอยด์ ก็เครรรๆนะฮะ ผ่านๆๆๆ คริ คริ :m93:
  • มาไงเนี้ยครับท่าน gundum_bull " พ่อบักทรอยด์ " ยินดีด้วยนะครับ " ซุปตาร์ " ขอให้มันคิ้วอีหลี้เด้อ เอิ๊กๆๆ

ส่วน NayTu ผมว่าในรูปรูปนั้นคุณหล่อแล้วอ่ะนะครับ หุ หุ หากหล่อเกินกว่านี้ก็คงไม่ไช่เพื่อนผมแระ หุ หุ >:-)
  • :o016: ตอนนี้ทำงานอยู่พี่ โครงพักหนี้เกษตรกร คับ เย็น ๆเจอกันเด้อพี่
    ป.ตู๋ แก่เป็นคนหลอลึกกกกกก มาก มีแต่เด็ก ๆเท่นั้นจะเห็นหล่อและน่ารักของแก คริ คริ รักนะพี่ตู๋ จุ๊บๆๆ :m92:
  • สงสัยจะได้หนวดไว้เคราชะแล้วimageimage
    น้องคงอยากลองอะไร เส้นๆแข็งๆ55
    ไฟล์แนบ
    313611.jpg 166K
    304629.jpg 147K
  • แค่ไปขอถ่ายรูปข้างๆน้องเค้าแค่นี้เอง ไม่เท่าไหร่หรอกคับ มันต้องโอบกอดแนบติดเหมือนพี่ชายผมคนหนึ่งสิ มันถึงจะเรียกว่าเจ๋งจริงฮ่าๆๆๆ
    .........ส่วนเพื่อนรักผมคนหนึ่งก็อยากเป็นซูปตากะเขา แต่บ่อพาหมาลากจักเทียโอ๊ย.........ฮิฮิฮิ
  • :-D g เค้าเรียกว่าหนังหน้าไม่ให้แต่ใจรักคร๊าบบบ ท่านอุทัย...จุ๊บ ๆ ๆ คริคริ :-D
  • คนมีหนวด ก็น่ารักไปอีกแบบนะคร้าบ :">
  • น่ากัวเน๊อะ คงไว้หนวดขู่ กลัวโดนแซว
  • รู้ทันอีกอ่ะ พี่มาร์คก็ ............ อุ อิ คิ ขุ อ่ะ :o001:
  • ไปอีสานเที่ยวนี้ไม่รู้ว่าขากลับ จะเอาหมากลับด้วยหรือเปล่า หรือเดินทางต่อข้ามโขงไปเลย อิอิ
  • อุ้ย..........พี่มาร์ค ข้ามโขงจริงอ่ะพี่ เอ๊ะ........ไปด้วยดีมั้ยเนี้ยเรา อิอิ
  • พี่หมายถึง กัป ปิ ตัน จอน คร๊าบบบบบ พลาดมาสองสนามแล้ว ตอนนี้จึงกดดันสุดๆ ที่ไว้หนวดไว้เคราก็เพราะเครียดนี่ละละครับ 555
  • ซะงั้น ท่าน กัป ปิ ตัน เอง เหรอ ครับ ค่อย โล่ง อก หน่อย อิอิ
  • ช่วงนี้มีข่าวลือเรื่องการเลื่อยขาเก้าอี้ ผู้นำพิตบูลนอร์ตด้วย ชักเป็นห่วง ฮ่าๆๆๆ
  • เมือไหร่ซ้อมใหญ่ กทม ครับ :">
  • คนนะไม่ต้องข้ามโขงหรอกพี่มาร์ค เขามารออยู่ฝั่งไทยเราหมดแล้ว ทุกไซด์ ทุกขนาด แต่หมานะข้ามไปถึงเวียตโน้นเลยครับ เขาชอบเตี้ยๆๆตันๆๆราคาเสริฟดีมาก ฮิ ฮิ ฮิ
  • ท่านยุทธ ช่วงนี้หยุดซ้อมแล้ว กลัวคนเดินกลับอุดร กำลังคิดว่าจะหาทางช่วยอย่างไร 555
  • วันนี้ไปดูการซ้อมที่บ้านน้องอาร์มครับ
  • ไปดูการซ้อมหรือไปปรับทุกข์ครับ
  • ไอ้อามนี้ยังไง พอเราอยู่อยากเห็นการซ้อมของ ทีมอุดร แต่อามบอกว่า ที่นี้ซ้อมคออย่างเดียว เมาปลิ้นเลย อิอิ
  • ว้าวววววว หยุดซ้อม 1 เดือน :-((
  • หยุดซ้อม1เดือนไม่ดีมั้งท่านยุทธ เดี๋ยวผมจะชนะแบบไม่สมศักดิ์ศรีน่ะฮ่าๆๆๆมีข่มนิดๆ
  • ใครบอกพี่ครับ พึ่งเริ่มซ้อมต่างหาก
    :-))
  • อ่าวเหรอคับตกกะใจหมด เห็นแจ็คเจ้าของโอ๋เอ๋บอกว่างานนี้ไม่ต้องซ้อมหรอกคับ กินอย่างเดียว เพราะหมาไม่ได้ใช้แรงมากมายเหมือนหมากัด ซ้อมอาทิตย์ละครั้งก็พอ เอา นน.เข้าว่าเลย งานนี้ใครหมู่ใครจ่าเดี๋ยวก็รู้.......อิอิอิ
    สำหรับเพื่อนซี้ไม่มีซั๊วของผมใจรักจริงๆคับ งานหมาไปทุกงาน มิตติ้งเจอตลอด งบอุดหนุนเต็มที่ แต่หมาลากไม่มี ถึงมีแต่ไม่ทำลาก แต่พอทำหมากัดห่าวด๋องๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05979.JPG 140K
  • อ่าวพี่เล็กบาวมาแล้วเหรอ วันที่ซ้อมคอเอ่ยไม่ใช่สิ วันที่ซ้อมหมาลากวันนั้น jergens ทำได้เยี่ยมมาก งานนี้เห็นแววลำดับที่1-2-3 แล้วคับ หมาที่เดินพรมเป็นเหมือน jergens มีน้อยคับ ใครอยู่รุ่นนี้งานหินจริงๆ
  • โอ๋เอ๋ บาเล่ย์ ฮีโร่ เจอร์เก้น สวัสดี งานนี้ห้ามเข้าห้องน้ำเด็ดขาด เก่งทุกตัวแต่มีที่ยืนแค่3ที่ครับ :-)) :-))

รอบนี้ไม่หมูครับพี่ทัย
  • พี่ไพฑูรย์ พี่คาวบอย น้องอาร์ม และพี่หนุ่ม

วันนี้ได้เจอพี่ๆ และน้องๆ ที่อุดร อบอุ่นและได้ความรู้มากเลยครับ โดยเฉพาะเจ้าข้าวปุ้น น่ารัก แสนรู้ และลากได้ใจมากๆ ครับ ส่วนเจ้าชบาแก้ว ก็กัดกระสอบล่อ ได้ใจอีกเช่นกันครับ ที่สำคัญ ได้จองลูกของพ่อข้าวปุ้นและแม่ชบาเรียบร้อยไปแล้วครับ แถมมีชื่อพร้อมแล้ว เจ้าสิงหา วันที่ 9 เดือน 9 ปี 2012 จะรับกลับต่างประเทศ พร้อมเลี้ยงดูให้อย่างดี ฝึกอย่างสม่ำเสมอ แล้วจะรายการความคืบหน้าอีกทีนะครับ

ขอขอบคุณพี่ไพฑูรย์ และพี่คาวบอย ที่ช่วยกันเลือกจนได้ เจ้าสิงหา ครับ
    ขอบคุณน้องอาร์มและครอบครัว ที่น่ารักครับ (ที่แบ่งลูกๆ ให้มาเลี้ยงครับ)

ไม่นานเกินรอครับ คงมีงานลากเกิดขึ้นที่เวียงจันทน์แน่ๆ ครับ เพราะได้เก็บข้อมูล อุปกรณ์การลากมาเรียบร้อยแล้วครับ แล้วจะเริ่มสร้างรางลากขนาดมาตรฐานด้วยครับ ถ้าพี่มาร์ค มาเฟีย มาขอนแก่นแล้วจะข้ามแม่น้ำโขงมา ไม่มีปัญหาครับพี่ ยินดีต้อนรับครับ ไม่ใช่พี่มาร์ค มาเฟีย คนเดียวนะครับ พี่ๆ น้องๆ ชาวรักพิตบูลมา เวียงจันทน์ ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ

นัท
  • ดีใจด้วยครับน้องนัท เห็นควรตั้งใจ แล้วคิดว่าทีมเวียงจันทร์ เกิดได้แน่นอน และเป็นทีมที่น่ากลัวสำหรับ รุ่นใหญ่ ตั้งแต่ 35 โลขึ้น เพราะทราบข่าวว่าพิททางเวียงจันทร์ระดับอินเตอร์ทั้งนั้นไซด์ใหญ่ๆๆ ดีใจด้วยนะครับ

-ส่วนพี่มาร์ค ถ้าขามไปเวียงกลับได้แต่ กรามล๊อคไม่ได้กลับแน่ แถวนั้นเวียตเยอะซะด้วย และชอบมากๆๆกับกล้ามเนื้อกราม....
  • เสียดายตรงที่ไม่ได้อยู่ในรุ่นเดียวกันนะซิพี่ยุทธ บาเล่ย์เพิ่ม น.น. โอ๋เอ๋ลด น.น. มาพิกัด 28-32 จะโคตรมันส์เลยนะพี่ยุทธ พี่แจ๊คไรเดอร์!!! 1-2-3 ไม่มีความหมาย...ถ้าไม่มันส์นะฮะพี่ทัย ปล. หนักใจตรงเดอะสันทัดนี่ซิพี่ทัย :062:
  • น่าสนนะ จากขอนแก่นข้ามโขงไปเวียงจันท ระยะทางกี่โลใช้เวลาเดินทางกี่ ชม ครับ
  • พี่มาร์ค มาเฟีย

ระยะทางขอนแก่นถึงหนองคาย 180 กิโลเมตร (เดินทาง ขอนแก่น-อุดร-หนองคาย) ประมาณ 2-2.5 ชั่วโมงครับ
    และจากด่านหนองคายถึงเวียงจันทน์ 30 กิโลเมตร ประมาณ 30-45นาที ครับ

ถ้าสนใจมาจริง 29/09/2012 แจ้งทราบด้วยครับ

นัท

• ไปวันอาทิตย์ดีไหม?
  • คุณนัท สิ้นปีนี้ ผมและเพื่อนๆๆมี ทริปขับรถข้ามไปเวียงจันทน์ เอาไว้ถ้าได้ไปผมจะโทรหา นะครับคุณนัท ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผม อู๋ ครับ อยู่ จ.เลยimage
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 86K
  • พี่เล็ก รุ่น 28-32 พอทราบมั้ยครับว่า รุ่นนี้หินเยอะ หรือหมูเยอะ อ่ะครับ ถ้าหินเยอะ จะได้สั่งลูกน้องเตรียม บด ให้ระเอียด ถ้าคิดว่าหมูเยอะ ก็แค่สับเบาๆ ก็เละแระ อิอิ จะได้เตรียมอุปกรณ์ ได้ถูกครับ
  • ก็เท่าที่พี่ยุทธบอกมานะน้องอู๋! จะจัดหาอะไรมาก็ด่วนเลยเด๋วไม่ทันบด ทันสับ อิอิๆๆ จ๊วบ จ๊วบๆๆ
  • น้องอู๋จะเพิ่มหรือจะลด น.น. คัตเตอร์ละครับ รักนะจ๊วบ จ๊วบๆๆ :062:
  • 1). < 20 kg
    2). 20.1-24 kg
    3). 24.1-28 kg บาเลย์ บิ๊กกลัฟ
    4). 28.1-32 kg โอ๋เอ๋ JERGEN ฮีโร่ สวัสดี
    5). 32.1-36 kg
    6). 36.1-40 kg
    7). > 40 kg

จิ้มได้ตามใจชอบเลยครับ
  • นักกีฬาที่จะทำการแข่งขันในแต่ละรุ่นมารายงานตัวกันได้เลยครับ:-D

4). 28.1-32 kg โอ๋เอ๋ JERGEN ฮีโร่ สวัสดี TUXEDO ได้เจอกันแน่ :-D image
    ไฟล์แนบ
    ทัคซิโด้.JPG 112K
  • คุณอู๋

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ คุณอู๋ ถ้าเดินทางมาเวียงจันทน์ ส่ง e-mail แจ้งทราบล่วงหน้าได้ครับ ที่
    npsc02@hotmail.com เพราะถ้าจะติดต่อทางโทรศัพท์ คงจะลำบาก เพราะบางที ผมเข้าไปดูงาน
    ในสถานที่ ที่ไม่มีคลื่นโทรศัพท์ครับ

นัท
  • โอ้โห่ ๆๆคารมพี่อู๋เอย พี่เล็กเอย สุดเหลือร้ายจริงๆๆ มิน่าล่ะ ท่านๆๆเหล่านี้ถึงได้คนเลี้ยงพิทบูลคู่กายที่สวยงามยอดเยี่ยมทุกคนเลย สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจะหิน หรือหมู่ ก็บดๆๆแล้วเป่าลงข้างรางไปเลยครับทุกท่านimage
    ไฟล์แนบ
    1ป้ายเจ๊ทโด้.jpg 142K
  • พี่มาร์คครับ เสร็จงานลากของหมา เราไปลากของคนที่เวียงจันทร์คงมันดีเหมือนกันนะ รึว่าไงพี่สมพงษ์ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :-)) :013: =D>
  • อย่าเป่าหินทวนลมเป็นพอชิมิๆๆ งุงิๆๆ พี่ไพทูลย์ ฮิ้วๆๆๆๆ :-))
  • โปรเจคพิตบูลแมนบุกเวียงจันทน่าสนมากครับพี่น้อง
  • โอ้ๆๆ เห็นแบบนี้แล้ว ต้องเตรียมรถบดแน่ๆเลย เห็น รายชื่อนักกีฬาแล้ว หินทั้งนั้น ครับ
  • พี่ไพฑูรย์ พี่มาร์ค มาเฟีย

มาจริงอ่ะป่าวะพี่ น้องๆ แถวนี้ เค้าอยากเห็นตัวเป็นๆ ของพี่มาร์ค มาเฟีย และพ่อของเจ็ดโด้ ด้วยนะครับ

นัท
  • พี่คาวบอย พี่ไพฑูรย์

วันนี้เจอน้องๆ ที่เอาพิตบูล มาเดินเล่นแถวสวนเจ้าอนุวงษ์ แล้วครับ น้องๆ บอกว่าจะสอบถามเพื่อนๆ ดูก่อน
    เพราะบางตัวก็มีสายลากแล้ว แต่บางตัวยังไม่มีสายลาก และปกติน้องๆ เค้าจะรวมตัวกัน ทุกวันเสาร์อยู่แล้วครับ

ส่วนทีมลากของเวียงจันทน์จะเกิดได้ ไม่ได้ก็ขึ้นอยู่กับพี่ๆ แล้วนะครับ :)

นัท