ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สน.ลาดกระบัง
  • ยังไม่จบนะพี่น้อง ยังต้องสู้กันอีกหลายยก ที่สำคัญยังมีอีกสองคนที่อยู่ระหว่างรอหมาย
  • สู้คั้บป๋า ผมเปนอีก1กำลังใจ
  • อย่ามาแหย่ พี่มาร์คนะ เดี๋ยวสวย
  • เปนไงบ้างป๋า เหนื่อยเลยไหมครับวันนี้ ?
    อดกินข้าวมันไก่สุดเทพเลยอ่ะ เสียดายยยย
  • เมื่อวานผมได้ทราบมาว่า ยังมีคนโดนแจ้งความอยู่อีก ห้าหกคนครับ แต่หมายยังไม่ออก ผมทราบเพราะผมก็โดนสอในฐานะเจ้าของเว็บครับ

ดังนั้นศึกนี้คงต้องสู้กันอีกนาน ใครเจอหมายก็เตรียมไปกันอีกสักรอบ ส่วนใครที่ไม่ได้รับเกียรติ แต่อยากสนุกวันขึ้นศาล เสนอตัวเข้ามาเป็นพยานได้นะครับ สอบพยานสัก 30 ปาก เผลอๆโจทย์กลายเป็นจำเลยเองเลย 555
  • น้ามาร์คมาโดนฟ้องอยู่อุบลอีกสักรอบหน่อยนะคับ กทม ไปมะไหวจริๆคับ
  • ผมยังไม่มีพิตบูล แต่ก็เข้ามาศึกษาเวปนี้ทุกวัน ได้อ่านเรื่องราวความขัดแย้งกันมาบ้าง ไม่ได้ติดตามโดยละเอียด

ปกติจะอ่านอย่างเดียวไม่ค่อยได้โพสต์ แต่ขอเสนอเฮียมาร์คว่า

วันข้างหน้าถ้ามีหมายเรียกให้ไปชี้แจงอีก ให้ขอเลื่อนวันออกไปเป็นวันอาทิตย์ เพราะวันธรรมดาเรามีภารกิจการงาน ไม่สะดวก

วันอาทิตย์ จะได้ไปกันเยอะๆ

เพราะป้ายเท่าที่เห็นดูน้อยไปนิดนะครับ

แต่ข้อความในป้ายนี่ไอเดียใครหว่า เขียนได้กระชับ ความหมายดีมากๆ

หมายเหตุ เนื่องจากผมไม่รู้จักทั้งสองฝ่าย ดังนั้น ขอออกตัวก่อนว่า ผมเป็นกลาง นะครับนะ

• :-D ถ้าเป็นวันอาทิตย์ คงล้นโรงพัก เฮียหนวดเราคงต้องยกร้านมาโรงพัก 555
  • พี่มาร์คสู้ๆนะครับพี่ ผมและครอบครัวเป็นกำลังใจให้นะครับ ติดที่มีลูกอ่อน ขึ้นรถทัวร์ลำบากครับ ไม่งั้นคงใด้เป็นส่วนนึงของประวัตศาสตร์ :o043:
  • ก่อนอื่น ขอบคุณพี่มาร์คก่อนนะครับ เรื่องข้าวมันไก่

ใจผมอยากช่วย แต่ พี่ชายคนนี้ เห็นว่าผมเบี้ยน้อยหอยน้อย อุส่าฝากเงินค่าข้าวมันไก่มาให้

ขอบคุณจริงๆนะครับ

เสียดายผมไม่ได้ไปด้วย ต้องดูโรงงานให้เพื่อนยุทธ

มีอะไรบอกผมได้นะครับ ป๋า เพราะ ผมมันคนจน ไม่มีอะไรจะเสียอยู่แล้ว

ใครกวนตีนมา ตบอย่างเดียว ต่อยอย่างเดียว 555

ปล. โชคดี งานนี้ไม่มีทางโดนฟ้อง เพราะ ไม่ได้สนับสนุนเต็มตัว ป๋าส่งเงินค่าข้าวมาให้ 555555

• มรึงอะตัวยุเลย ไอ่หนวด ถ้ามรึงไม่อาสาเอาข้าวไปเลี้ยง คนเค้าจะไปกันหรอนายนัดธี 555

image
    ไฟล์แนบ
    315767.jpg 79K
  • ผีอีแพง กับอีหมาขี้เรื้อนเงียบเลย หมดฤทธิแล้วหรออีเหี้ย
  • เห็นเค้าว่าข้าวมันไก่พี่ผมพัฒนาจนถึงขีดสุดแล้ว(เห็นเจ้าตัวเค้าว่ายังงั้นนะครับ)
    ต้องไปลองอีกทีซะแล้ว อาทิตย์หน้าเจอกันนะครับพี่หนวด
  • ร้านเฮียหนวดอยู่ตรงไหนคะ เห็นแล้วอยากไปอุดหนุนจัง ถ้าผ่านไปจะได้แวะไปชิมคะ บอกพิกัดหน่อย :)
  • ไม่ได้เข้ามาในนี้ซะนาน เบื่อๆเปิดมาอ่านถึงได้รู้ว่า ท่านเทพหลายๆคนของผมกำลังงานเข้ากันอยู่อีกเเล้ว ด้วยคดีปัญญาอ่อนที่ผมได้ฟังโดยบังเอิญมาตั้งเเต่หลายเดือนที่เเล้ว หลังจากคุยประชุมสายอยู่กับชาวเเก๊งSCUBA PITเเล้วมี ....โทรมาหาใครซักคน เลยได้ฟังบทสนทนา เรื่องนี้โดยไม่ได้ตั้งใจ พอได้ฟังเเล้วก็เหนื่อยใจ เเปลกใจ งง เล็กน้อย ที่คนเราจะเก็บเอาเรื่องที่ส่วนตัวผมถือว่าน่าจะไร้สาระกับชีวิตมากๆๆๆ มาเป็นประเด็นทะเลาะเบาะเเว้งกันได้ขนาดนี้ พอ...วางสายไปเพื่อนได้เล่ารายอะเอียดของเรื่องราวให้ฟังคร่าวๆ พอฟังเเล้วก็จบไปไม่ได้ถามไถ่อะไรกับทุกคนอีก เพราะคิดว่าเรื่องเท่าจิ๋มมดเเค่นี้จะ ไม่น่าจะกลายมาเป็นเรื่องเป็นราวฟ้องร้องเเจ้งความใหญ่โตกันได้อีกเเล้ว เพราะจากเรื่องก่อนหน้านี้ผมว่าเพื่อนๆหลายๆคนน่าจะได้บทเรียน ได้ข้อคิดไปนอนคิดบ้าง เเล้ว ว่าเวลาเกิดเหตการณ์ลักษณะอย่างที่ผ่านมาขึ้นควรทำอย่างไร เพราะก็บาดเจ็บกันไปถ้วนหน้าต่างก็เสียใจกันไปเเทบทุกคน เพราะ "ไม่มีสงครามใหนยุตติลงด้วยการทำสงครามชนะกันครับ สงครามจบลงด้วยการเจรจากันเสมอ "
    เรื่องราวภาคต่อนี้ผมหวังว่าจะจบลงเร็วๆนี้เเละในฐานะที่ผมเป็นชาว SCUBAPIT ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆพี่ที่เกี่ยวข้องๆทุกท่านจงโชคดีน่ะครับ
    ปล ไม่ได้ไปเพราะไม่เห็นมีใครบอกเลย บอกเเต่เรื่องไปปาย เเละฟ้องกันคราวหน้าเอาที่ยะลามั้ยเหงาๆอยู่อยากเจอเพื่อนๆ
  • คนประเภทนี้ต้องจัดให้มันหนักๆ มันจะได้เข็ด พวกสันดานเสีย ตอนทำกับคนอื่นไม่เป็นไร แต่พอโดนบ้างโวยวาย พวกโกหกตอแหลแบบหน้าด้านๆ สร้างหลักฐานเพื่อปรักปรำคนอื่นต้องอย่าไปยอมมัน ถ้าเรายอมมันก็ยิ่งได้ใจกร่างไม่เลิก ผมจะพิสูจน์ให้ดูว่าความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย และกฏหมายไม่ได้มีไว้เพื่อข่มขู่คนอื่น

ใครอยากฟ้องให้มันฟ้องไป ถ้ายกฟ้องเมื่อไร มึงเตรียมตัวซวยได้เลย กูเอาคืนแน่ พวกลูกอีช่างฟ้องต้องเอาให้เข็ด
  • เป็นกำลังใจให้ครับ :062:
  • คนแบบนี้มีทุกสังคมครับ
  • วันนั้นลางานไปหาหมอเสร็จก็ได้ไปให้กำลังใจป๋ามา ขอให้ศาลท่านยกฟ้องนะครับ