ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้ (ฟรีครับ)
  • จากกระทู้ที่ผมเคยตั้งไว้ ตอนเจ้าพิซซ่าเล็ก ๆ แล้วขาหลังมันมีปัญหา ผมจึงไปซื้ออ่างใหญ่เพื่อให้มันได้ว่ายน้ำเพื่อออกกำลังกาย แต่ตอนนี้มันตัวโตและ ขาหลังดีขึ้นมากแล้วครับ ผมจึงอยากให้อ่างน้ำนี้ให้กับผู้ที่ต้องการนำ้ไปใช้ประโยชน์ ขนาดอ่างความจุประมาณ 2,000 ลิตร (ขนาดใหญ่) พร้อมด้วยขาเหล็กกั้นกันถังแบะออกเวลาใส่น้ำ แต่ต้องมาขนเองนะครับ บ้านอยู่แุถวธัญญะคลอง 5 (การขนออกจากบ้านค่อนข้างลำบากหน่อยนะครับ ต้องมีคนมาช่วยกันแบกออกไป)imageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย0543.jpg 191K
    รูปถ่าย0572.jpg 171K
    รูปถ่าย0567.jpg 181K
    รูป​ถ่0175.jpg 267K
    รูป​ถ่0176.jpg 244K
    รูป​ถ่0177.jpg 209K
    รูป​ถ่0178.jpg 195K
  • สนครับ... เอามาให้เจ้าตัวที่บ้านผมสัมผัสน้ำซักหน่อย
    ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ ขอบคุณมากครับ...
  • มีน้ำใจจริงๆครับ
  • เบอร์ครับเบอร์ ขอผมเถอะครับ มีหมาป่วยต้องการ กายภาพบำบัด
  • โห ขายดิพี่
  • ชื่นชมน้ำใจเลยพี่ ซื้อมาคงจะแพงน่าดู
  • ผมคลอง3แต่ไม่มีรถไปเอา5555
  • แล้วพิซซ่าเป็นไงบ้างครับหายเป็นปกติรึยังครับ :063:
  • สนใจครับ
    084 2111 452 อยู่คลอง 2ครับ
  • ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องแจกของนะครับ แต่นับถือใจพี่จัง
  • มีคนสนใจเยอะ ดูท่าทางเจ้าของคงลำบากใจ แนะนำว่าเปิดประมูลเลยครับ
    อย่างน้อยเงินที่ได้มาก็เอามาช่วยค่าอาหาร หรือจะเอาไปทำบุญก็ได้ครับ :-D
  • แล้วอ่างแบบนี้มันกี่บาทอะ. ครับ น้ำใจงามแท้ๆพี่ชาย
  • เริ่มประมูลที่ 500 ก็ได้ครับ ถ้ามีคนต้องการมากกว่าหนึ่งคน ก็เสนอราคาเยอะขึ้น อย่างน้อยก็ได้ช่วยแบ่งเบาครับ
  • @ คุณ TA_TakPitbull ขอบคุณครับ เจ้าพิซซ่าขาหลังดีขึ้นมากแล้วครับ เข้ามาดูกระทู้แล้วตกใจครับ ตอนโพสก็ไม่ได้นึกถึง ว่าถ้ามีคนต้องการเยอะแล้วจะทำยังไง และขอขอบคุณพี่มาร์คมากครับ สำหรับคำแนะนำดี ๆและความห่วงใยที่มีให้เพื่อนสมาชิกในเว็บเสมอมา
    พอดีวันนี้เป็นวันเกิดแฟนผมครับ เค้าก็เลยอยากให้เพื่อไว้เป็นประโยชน์กับตัวอื่น ๆ บ้าง ถ้ามีคนต้องการมากกว่าหนึ่งคนอย่างนี้ ผมขออนุญาติให้ผู้ที่ต้องการอ่างน้ำ โพสต์รูปเจ้าของและน้องหมาพร้อมเบอร์โทรติดต่อ ผมและครอบครัวจะช่วยกันตัดสินใจ และโทรติดต่อกลับไปครับ :)
  • ได้ครับพรุ่งนี้จะลงให้ดูครับ
  • ประมูลก็ดีครับสู้ แต่ให้ฟรีก็ชอบครับ อิอิ
  • ขอเสนอความเห็นครับ ให้กับคนที่มีสุนัขที่จำเป็นต้องใช้ เป็นอันดับแรก

เช่นสุนัขที่มีปัญหาแบบเดียวกับเจ้าของกระทู้ เลือกแบบที่จำเป็นที่สุดครับ

จะตรงกับเจตนาของเจ้าของกระทู้ที่สุด :039:
  • ดันเปิดประมูลครับ
  • พี่ผมไม่ต้องการ อ่าง แต่ผมอยากให้พี่บ้าง สิ่งที่ผมจะให้คือใจครับ ผมให้ใจพี่ไปเลยเต็มๆครับ คนแบบพี่สุดยอดมาก ไม่รู้จะว่าไงดีให้พี่เข้าใจ แต่มันเต็มอ่ะ อยากตะโกนดังๆว่าสุดยอดมาก
  • ประมูลคือทางออกที่ดี
    :063: :021:
  • ประมูลครับเห็นด้วย
    เอาเงินที่ได้ไปทำบุญหรือเอามาสนับสนุนวงการพิทบูลก็ได้ครับ เป็นการให้อีกทาง
    เจ้าของกระทู้ใจหล่อมาก ^:)^
    ถ้าประมูลผมให้ก่อนเลย 2000 บาทครับ 081-8971968 หนุ่มครับ(ร่วมทำบุญครับ)
  • เห็นด้วยกับการเปิดประมูลครับ ถ้าเจ้าของไม่ต้องเงินก็บริจาคครับ ได้บุญกันทั้ง 2 ฝ่าย
  • :033: เข้ามาให้ใจ จขก ด้วยคนค่ะ
  • จขกท สุดยอด

:m01: :m01: :m01:
  • นับ ถือน้ำใจ จขกท. ครับ เปิดประมูลดีที่สุด จะได้ไม่ต้องลำบากใจ :o001:
  • อย่างนี้แหละเขาเรียกว่าสุดยอด ไม่หวังผลตอบแทนใดๆ นับถือคับพี่
  • ขออนุญาติ ปักหมุด เพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับสังคมเรานะครับ :039:
  • ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านมากครับ คุณหนุ่ม ขอบคุณครับที่เปิดประมูลที่ราคาค่อนข้างสูงมาก ผมและแฟนจึงได้ปรึกษากันแล้วว่า อยากจะทำบุญร่วมกันกับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ขอนำเงินที่ได้จากการประมูลอ่างน้ำนี้ทั้งหมด มอบให้กับชมรมพิทบูลโซนของพวกเรา เพื่อนำไปใช้เป็นประโยชน์ และทำให้สังคมพิทบูลของเราเข้มแข็งและก้าวต่อไป และขอถือโอกาสนี้เชิญชวนเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่มีจิตศรัทธาอยากร่วมทำบุญกับผมและครอบครัว เรามาทำบุญร่วมกันคนละเล็กละน้อย (ไม่เกี่ยวกับการประมูล) ถือซะว่าเรามาทำบุญร่วมกันให้สังคมพิทบูลเรานะครับ หากเพื่อน ๆ ที่มีจิตศรัทธาอยากร่วมทำบุญ ผมขอนุญาติแจ้งเลขที่บัญชีส่วนตัวก่อนเพื่อง่ายแก่การรวบรวม และผมขอสัญญาว่า เงินทุกบาททุกสตางค์ที่เพื่อน ๆ ร่วมกันประมูล หรือ ร่วมกันทำบุญมานี้ จะถูกส่งมอบให้กับกองทุนพิทบูลโซนอย่างแน่นอน
    ในส่วนของผมและครอบครัวนั้น สังคมแห่งนี้ได้ให้ทั้งความรู้ แง่คิด และกำัลังใจที่ดี จากเพื่อน ๆ สมาชิก เป็นระยะเวลาเกือบ 1 ปี ที่ผมได้เข้ามาเป็นสมาชิกในสังคมแห่งนี้ ผมและครอบครัวยังไม่มีโอกาสได้ตอบแทนให้กับสังคมดี ๆ แห่งนี้เลย ผมจึงขอมอบเงินเพื่อสมทบกองทุนพิทบูล จำนวน 5,000 บาท ผมขอออกตัวก่อนครับว่า ผมไม่ได้ร่ำรวยอะไร เป็นแค่ทหารชั้นประทวนคนหนึ่งที่มีใจหลงรักพิทบูลเหมือนกับเพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่าน แต่อยากทำบุญให้ด้วยจิตศรัทธา และผมหวังว่าการทำบุญของผมและครอบครัวในครั้งนี้้ จะส่งผลบุญให้กับแม่ผมที่ป่วยเป็นโรคมะเร็งกำลังรักษาตัวอยู่ที่เชียงใหม่ ผ่านการรับครีโมอันแสนเจ็บปวดทรมานนี้ไปได้ และหายเป็นปกติ กลับมาใช้ชีวิตอยู่กับผมและครอบครัว
    ขออนุโมทนาบุญเพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านมาล่วงหน้านะครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขกาย สุขใจครับ
  • คนหัวใจพิต จริงๆ
    2500 บาทครับ
  • เท่าที่ผมทราบมา มูลค่าอ่างชุดนี้และอุปกรณ์มีมูลค่าประมาณหนึ่งหมื่นบาท คุณถนอมและคุณมุ่ย ได้ซื้อมาเพื่อใช้ในการบำบัดปัญหาขาหลังไม่มีแรงของเจ้าพิซซ่า เรื่องราวน่าสนใจมากๆ จนวันนี้เจ้าพิซซ่า ซ่าส์ได้เกินร้อยแล้ว ผมก็อยากขอความกรุณาช่วยถ่ายทอดเรื่องราวและประสบการณ์เพื่อเป็น วิทยาทานแก่สมาชิกในบอร์ดนี้ด้วยครับ

นึกว่าเห็นแก่ พิตบูลและบูลลี่ จำนวนมากมายที่ยังโดนเลี้ยงดูด้วยวิธีการผิดๆ จะได้ไม่ต้องกลายเป็นหมาพิการในอนาคต อยู่ในตอนนี้เถอะครับ
  • ซึ้งในน้ำใจครับผม ขอให้คุณแม่ของพี่ anom หายป่วยจากโรคมะเร็งด้วยครับ :033:
  • เป็นประมูลให้เป็นทางการไปเลยครับ กำหนดเวลาเลยครับปิดวันไหนเวลาเท่าไหร่
  • ขอให้คุณแม่หายในเร็ววันนะครับ คุณแม่ผมก็ไม่ค่อยแข็งแรง เข้าใจดีเลยครับ
  • ใจคุณหล่อมาก
  • ขอเลขบัญชีหน่อยครับผมจะขอร่วมบุญด้วยคนครับ :-D
    ขอในคุณแม่สุขภาพแข็งแรงหายป่วยไวไวนะครับ
  • ขอบคุณมากครับคุณหนุ่ม เลขบัญชี 210-0-59194-6 ธนาคารกรุงเทพ สาขาอาคารยาคูลท์ สนามเป้า ชื่อบัญชี นัยน์ปพร คำราพิช ดีใจมากครับที่มีคนร่วมกันทำบุญ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ :) และขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ส่งกำลังใจให้กับแม่ผมที่ป่วยอยู่ด้วยครับ
  • ผมขออนุญาติปิดการประมุลวันอาทิตย์ที่ 11 พ.ย. นี้ เวลา 6 โมงเย็นนะครับ
  • เบอร์ติดต่อครับ 083-964-8179
  • ผมประมูล3000บาทครับ
    ตามกระทู้มานาน ใจคุณสุดยอดมากครับ
  • ผม วิเชียรครับนานๆมาทีขอร่วมประมูลด้วยครับผม4000บาท
    Tel.0894437789
    ขอให้คุณแม่anomหายป่วยไวๆด้วยครับ
  • ช่างเป็นกระทู้ ที่น่าปลื้มใจจริงๆ
    ขอให้คุณแม่หายเร็วๆ ครับ
  • 4500ครับ ตามนั้น
  • น้ำใจงามคับ :X
  • เห็นกระทู้นี้แล้วดีใจ สังคมเรายังมีคนที่ทำอะไรเพื่อคนอื่นอีกหลายคน

ขอบคุณครับ
  • ท่านสมาชิก

ผมขอร่วมประมูลด้วยครับ ขอยื่นที่ 5,000 บาท ครับ เพราะจะเอามาให้พี่ๆ น้องๆ ที่ เวียงจันทน์ได้ช่วยกันฝึก พิตฯ ว่ายน้ำครับ และขอให้คุณแม่ หายป่วยไวๆ นะครับ ทราบซึ้งในน้ำใจจริงๆ

ขอนับถือครับ
    นัท
  • สุดยอดครับพิ จขกท. =D>
  • ขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านมากเลยครับ ผมอธิบายความรู้สึกตอนนี้ไม่ถูกจริง ๆ ครับ ทั้งดีใจ ซาบซึ้งใจ อิ่มใจ ที่เพื่อนสมาชิกทุกท่านมีจิตเมตตาในการร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ นอกจากอ่างจะได้นำไปใช้เป็นประโยชน์กับพิตบูลหรือสุนัขตัวอื่น ๆ ที่ต้องการแล้ว เรายังได้ร่วมกันทำบุญ ผมถือว่าครั้งนี้เป็นครั้งใหญ่ในชีวิตผมเลยนะครับ เพราะเป็นการทำบุญกับคนซึ่งเราแทบไม่เคยเห็นหน้าเห็นตา ยังไม่เคยได้พูดคุยกันเป็นการส่วนตัว แต่ทุกคนก็มีจิตเมตตามาร่วมกันทำบุญ ขอบคุณทุกกำลังใจอีกครั้งครับ ขอบคุณ คุณหนุ่ม คุณmae_1421 คุณvespapink คุณgoechai คุณnpsc02 มากครับ ที่ร่วมกันประมูลในราคาสูงมาก ซึ่งผมไม่ได้คาดหวังว่าราคาจะสูงมากขนาดนี้ ขอบคุณจากใจจริง ๆ ครับ
  • มีเพื่อนใจดีร่วมทำบุญอีก 200 บาท ครับ ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาบุญ
  • ปกติผมจะทำกฐินพิตบูลทุกปี เพื่อให้สมาชิกเราได้สร้างกุศลร่วมกัน แต่ปีนี้ไม่ได้ทำ ก็น่าเสียดาย
    ขอเวลาคิดก่อนนะว่าจะนำเงินก้อนนี้ไปทำอะไรดี หรือใครมีไอเดียก็ว่ามาครับ
  • สุดยอด น้ำใจเลย
    ขอให้คุณแม่คุณอานท์ สุขภาพแข็งแรงและหายไวๆนะครับ :m01: :m01: :m01: สู้สู้ :062:
  • ขอประมูลต่อครับ5500