ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้ (ฟรีครับ)
  • หัวใจหล่อมาก...ขอให้คุณแม่ท่านหายจากอาการป่วยและกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมนะครับ :063:
  • ขอบคุณมากครับ คุณsaguya 1 (คุณหนุ่ม) ที่ได้ร่วมทำบุญ สมทบกองทุนพิทบูล ขออนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ คุณpower_pit คุณdrumzero :)
  • สังคมน่าอยู่ที่มีคนมีน้ำใจอย่างพี่ครับ ผมชื่นชม ขอให้แม่พี่หายเร็วๆๆน่ะครับ =D>
  • สวดยอดดดไปเลยคับเพ่...ชอบๆ :-D
  • ผมเพิ่งมาใหม่นะคับศึกษามาซักพักแล้ว ผมว่าน่าจะลองเอาอาการเด็กๆของเรามาประมูลกันคับ เพราะเจตนาของคุนพี่เค้าต้องการช่วย เด็กๆที่ป่วย ถ้าประมูลกันเฉยๆคนที่จำเป็นแต่ไม่มีทุนสู้ก้อจะพลาดโอกาสไปนะคับ เรื่องเงินบริจาคนั้น ผมคิดว่าถ้าร่วมกันจิงๆคงได้เยอะกว่านี้ แน่นอน คับ ผมคนนึงคับยินดีบริจาคให้โดยไม่ประมูลอะไรทั้งสิ้น เราจะได้ ช่วย กันจิงๆนะคับ กราบขอโทดพี่ๆด้วยนะคับหากความคิดเห็นผมผิดพลาดประการใด เป็นเพียงความคิดเห็นนะคับ ขอบคุนพี่มาร์คคับ
  • ขอบคุณทุก ๆ ความเห็น และทุก ๆ กำลังใจนะครับ
  • ขออนุญาติแจ้งรายนามผู้บริจาคเพิ่มเติมสมทบกองทุนฯ นะครับ

คุณ saguya1 (คุณหนุ่ม) 2,000 บาท
    ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 200 บาท
    คุณจิตนา สิงห์ทอง และครอบครัว 500 บาท
    คุณเอนก-คุณจิรชฎา-ด.ญ.พิมพ์ญดา พุฒผ่องใส 500 บาท

ขออนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • :039: :063: =D> สังคมพิตบูลโซนของเรา
  • คนดียังมีครับสังคมเราสุดยอดจริงๆ :063:
  • ขออนุญาติเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ เนื่องจากราคาการประมูลอ่าง ณ วันนี้ได้ถูกประมูลเพื่อร่วมทำบุญกับกองทุนฯ ในราคา 5,500 บาท โดยคุณ geochai (คุณวิเชียร) ซึ่งผมคิดว่าเป็นราคาที่ค่อนข้างสูงมากแล้ว ประกอบกับ ได้ยืนราคานี้มา 2 วันแล้ว ผมจึงขออนุญาติในการปิดการประมูลในครั้งนี้ และได้พูดคุยกับคุณวิเชียรแล้ว อ่างน้ำนี้จะได้นำไปใช้ประโยชน์ในการบำบัด กับเจ้าบักกี้ ซึ่งป่วยเป็นโรคตับและกระดูกพรุน ขาหลังลีบ ไม่มีแรง ไม่สามารถเดินได้เหมือนสุนัขปกติทั่วไป ซึ่งคุณวิเชียรได้ร่วมกันทำบุญกับเ้จ้าของเจ้าบักกี้ (คุณหนึ่ง -คุณเบส) ผมจึงขอขอบคุณคุณวิเชียร คุณหนึ่ง และคุณเบส เป็นอย่างมากที่ได้ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ ขออนุโมทนาบุญครับ
  • มีคนมาเอาไปหรือยังครับ ?
  • ด้วยความยินดีครับ
  • ขอบคุณพี่วิเชียร ขอบคุณพี่มุ๊ยแฟนพี่มุ๊ย ขอบคุณ พี่เบสพี่ชายผม ขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆชาว พิตโซน มากๆครับ ที่ขาดไม่ได้ ต้องขอบคุณ พี่มาร์คเจ้าของพื้นที่มากๆครับ ผมขอให้ ผลบุญส่วนนี้ ดลบัลดาล ให้ เราชาวพิตโซน จงมีแต่ความสุขความเจริญ ตลอดไปครับ ผม
  • ขอบคุณพี่วิเชียร ขอบคุณพี่มุ๊ยแฟนพี่มุ๊ย ขอบคุณ พี่เบสพี่ชายผม ขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆชาว พิตโซน มากๆครับ ที่ขาดไม่ได้ ต้องขอบคุณ พี่มาร์คเจ้าของพื้นที่มากๆครับ ผมขอให้ ผลบุญส่วนนี้ ดลบัลดาล ให้ เราชาวพิตโซน จงมีแต่ความสุขความเจริญ ตลอดไปครับ ผม
  • ขอโทษโพสซ้ำพอดีออนในโทรสับครับ ผม อยากให้ บักซี่ของผมกลับมาเป็นเหมือนเดิม อีกครั้ง ถึงแม้จะต้องใช้ เวลา นานแค่ไหน ผมก็ จะทำครับ สุดท้าย ขอ ขอบพระคุณ ทุกๆคนมากๆครับ รัตนโกสินทร์ไม่สิ้นคนดีจริงๆครับ
  • เป็นกำใจให้สู้ๆครับหนึ่ง เพื่อเจ้าเพื่อนสี่ขาของเรา
  • ขอบคุณครับ พี่วิเชียร
  • พี่มุ้ยขอให้เจ้าบั๊กซี่หายเร็ว ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ทั้งเจ้าบั๊กซี่ คุณหนึ่ง และคุณเบส ค่ะ สู้ สู้
  • ส่วนเรื่องการมารับอ่างน้ำ ถ้าคุณหนึ่ง สะดวกวันไหนโทรมาติดต่อก่อนนะคะ พอดีพี่ไม่ได้อยู่ที่คลองห้าทุกวันค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
  • คุณวิเชียร

ยินดีด้วยนะครับ และขอให้เจ้าบักกี้ หายไวๆ นะครับ ขออนุโมธนาผลบุญที่ได้ร่วมกันทำในครั้งนี้ จงส่งผลให้เราชาวพิตบูล สุข สดชื่น สมหวัง ทั้งกายและใจ ร่ำรวย เฮงๆ กันนะครับ

นัท
  • คุณ npsc02 :063:
  • ขอขอบคุณ คุณ สุวณีย์ ลี และครอบครัว ครับ ที่ได้ร่วมทำบุญสมทบทุน อีก 500 บาท ขออนุโมทนาบุญ มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • ยินดีกับผู้ที่ประมูลได้ด้วยนะครับ =D> =D>
  • น้อมรับคำอวยพรและขอให้ชาวพิทบูลโซนทุกท่าน เฮงๆ
    และที่ขาดมิได้เจ้าของเวปพิทบูลคร๊าป

:-j
  • น้ำใจสุดยอด =D>
  • คุณมุ้ยได้แจ้งมาว่า จะนำรายได้สมทบเข้ากองทุนพิตบูลโซน ผมก็จะทำตามเจตนารมณ์ของเจ้าของโปรเจคครับ

ตอนนี้เล็งๆว่าจะนำเงินไปช่วยโรงเรียนสอนคนตาบอด โดยร่วมกับทางกลุ่มเพชรบุรีหรือหัวหินผมไม่แน่ใจ รบกวนถ้าใครเป็นเจ้าของโครงการนี้ ช่วยมาให้รายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ และสมาชิกของเราท่านใดจะร่วมบริจาคเพิ่มก็ติดต่อผ่านทางคุณมุ้ยได้เลยครับ วันไหนพร้อมเราจะเดินทางไปด้วยกัน ถือโอกาสไปเยี่ยมเพื่อนๆในโซนนั้นด้วย

อยากให้ข้อคิดแก่พวกเราสักนิด การทำบุญถือเป็นกุศลติดตัว ใครทำใครได้ครับ ดังนั้น จงหมั่นรีบทำเสียตั้งแต่ตอนที่ยังมีกำลัง เพื่อเสริมสร้างทานบารมีให้แก่ตนเอง โปรดอย่ารอจนนอนแปลแล้วลำบากให้คนนิมนต์พระมาหาถึงที่ ถ้าเป็นแบบนั้นผมไม่คิดว่าจะมีประโยชน์อะไร ....
  • พี่มาร์ค :063: การทำบุญทำกุศลนั้นคือ ทาน ศีล สมาธิ แต่ที่เราทำได้ง่ายสุดคือการให้ทานค่ะ ไม่สำคัญว่าจะต้องเป็นเงินเป็นทอง อาจเป็นสิ่งของ เป็นกำลังกาย เป็นคำแนะนำ หรือเป็นกำลังใจที่ดี ก็ถือเป็นการให้ทานทั้งสิ้น ไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นเงินจำนวนมาก เงินเพียงน้อยนิดก็ให้กุศลอันยิ่งใหญ่ได้ อยู่ที่เจตนาของผู้ให้ค่ะ มุ้ยเชื่อว่า อย่างน้อยในชาติก่อน พวกเราต้องเคยทำบุญร่วมกันมาอย่างน้อยหนึ่งครั้ง ถึงทำให้พวกเรามาเจอกัน มารักชอบในสิ่งเดียวกัน ขอกุศลที่พวกเราได้ทำบุญร่วมกันในชาตินี้ ส่งผลให้ ณ ปัจจุบันนี้ พวกเราจงมีแต่ความสุข สงบ ร่มเย็น ส่วนเรื่องในชาติหน้า เป็นเรื่องที่่เราไม่สามารถจะหยั่งรู้ได้ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านมากค่ะ
  • ขออนุญาติ แจ้งยอดเงินที่พวกเราร่วมกันทำบุญ ณ วันนี้นะคะ ยอดเงินรวมทั้งสิ้น 14,200 บาท ขอบคุณค่ะ :)
  • ชีวิตคนเรา อย่างน้อยก็เกิน 50 ปี และในการดำเนินชีวิตแต่ละวัน คนส่วนมากก็จะทำบาปมากกว่าทำบุญ ดังนั้นเมื่อมีโอกาสจึงอยากให้หมั่นสร้างกุศลสะสมบุญตุนกันไว้บ้าง อย่ารอไปทำบุญต่อแก่ หรือตอนใกล้เข้าโลง เพราะมันอาจจะไม่ทันกับบาปที่ทำสะสมต่อเนื่องกันมาอยู่แทบทุกวันครับ :-D
  • รายนามผู้ร่วมทำบุญเพิ่มเติมค่ะ คุณฝนทิพย์ บุญแก้ว (ขออภัยนะคะหากมุ้ยสะกดนามสกุลผิด) ร่วมทำบุญจำนวน 500 บาท ขอขอบคุณคุณฝนทิพย์ :X มากค่ะ ขออนุโมทนาบุญ ขอพรใด ๆ ที่มีอยู่ในเว็ปแห่งนี้จงเกิดแก่คุณและครอบครัวค่ะ
  • แง่ว มาร่วมประมูลไม่ทัน คือดิฉันจะเปิดคลินิคปีหน้าก็เลยอยากได้เอามาให้สุนัขที่ลำปางกายภาพบำบัดโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายที่ร้าน ยังไงถ้าน้องบัคกี้หายหรือดีขึ้น โดยไม่จำเป็นต้องใช้ถังแล้ว รบกวนติดต่อด้วยนะค่ะ เพราะยังมีสุนัขอีกหลายตัวที่เจ้าของขาดแคลนทุนทรัพย์ ขอบคุณค่ะ (087-5863500)
  • ความคิดป๋ามาร์คดีมากครับ ไม่งั้นเจ้าของ จะมึนสุดๆ
  • พี่มาร์คคับถ้าจะมาทำบุญที่ รร.สอนคนตาบอดแจ้งด้วยนะคับจะได้ชวนพี่ๆเพื่อนๆกลุ่มเพชรบุรี ไปร่วมทำบุญเลี้ยงเด็กกันอีกครั้ง ( ต้องแจ้งทางโรงเรียนล่วงหน้าคับ )
  • ก่อนไปก็คงต้องรบกวนเจ้าถิ่นเป็นธุระครับ ถือโอกาสจัดงานมีทติ้งเล็กๆเสริมด้วยเลย สมาชิกจากต่างท้องที่จะได้รู้จักกันครับ
  • ยอดเงินทำบุญสมทบกองทุนฯ ทั้งสิ้น 14,700 บาทครับ ซึ่งผมจะขอส่งมอบเงินจำนวนนี้ให้กับทางพี่มาร์คในวันจันทร์ที่ 19 พ.ย. นี้ครับ หากเพื่อนสมาชิกท่านใดมีความประสงค์ที่จะร่วมทำบุญกันเพิ่มเติม ติดต่อมาได้นะครับ ขอขอบคุณพื้นที่ดี ๆ แห่งนี้มากครับที่ทำให้พวกเราได้มารู้จักกัน และได้สร้างบุญกุศลร่วมกัน ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านมากครับ สำหรับน้ำใจ คำแนะนำ และกำลังใจที่ดีตลอดมา :)
  • ขอ เอา มา ไห้ พิทบูลที่บ้าน มา ว่าย ักหน่อย ได้ ป่ะ ครั บ