ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คิดอย่างไรก่อนคิดผสมพันธุ์สุนัข
  • อันดับแรก ผมอ่านจากหนังสือ เนื่องจาก ต้องเริ่มจาก จิตวิทยาสุนัข นิสัยสุนัข กายวิภาค การแสดงออกทางสรีรวิทยา จากนั้น ไปฝึก จริงๆ ที่ไหน ขอไม่บอกแล้วกัน มีการเรียนรู้จาก ครูฝึกสุนัขจากต่างประเทศระดับโลก Helper และ Handler ของ FCI ที่มีประสบการณ์จริงๆครับ ไม่ใช้คนเดียวหลายคน พื้นฐานเป็นสิ่งสำคัญมากสำหรับผู้ฝึกสุนัขอารักขา มีการประยุกต์ใช้เพราะหมาแต่ตัวไม่มีเหมือนกัน ไม่มีหนังสือเล่มไหนนอกจากการปฎิบัติจริงครับ ที่ว่าศึกษาผ่านหนังสือ ดูรู้นั้นคือดูการแสดงออกเท่านั้นครับ เอาเรื่องการเพาะสุนัขต่อนะครับผมชี้เจ้งเรื่องของผมแล้ว