ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbullzone กิจกรรม เพื่อสังคมครั้งที่ 1/2556
  • โอนมาได้เลยครับ เพราะผมตั้งใจว่าจะซื้อของในวงเงิน 30,000 บาท
    ขาดก็ไม่เป็นไร เกินก็ไม่เป็นไร เพราะเราใช้เงินจากกองทุน พิตบูลครับ

• วันนี้ให้คุณนภาไปซื้อข้าวสารอีก 10 กระสอบ ที่ตลาดมีนบุรี มารวมกับของที่ซื้อมาแล้ว เช่น ปลากระป๋อง นม น้ำมันพืช น้ำปลา ผงซักฟอก กระดาษชำระ ผ้าอ้อม ผ้าปูที่นอน ยาและเวชภัณฑ์ ฯลฯ

ขอบคุณทุกท่านครับ
  • พรุ่งนี้ประมาณ 11 โมง สำหรับท่านที่ไม่ได้มาร่วมมอบ
    หากไม่ลืม อย่าลืมส่งใจมาร่วมอนุโมทนานะครับ
  • ผมขอส่งแรงใจไปนะครับ และขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ
  • image

เมื่อวาน ผมและทีมงานได้นำสิ่งของไปมอบให้กับ มูลนิธิธรรมมิกชนเพื่อคนตาบอดในประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ที่ ซอยรามอินทรา 34 โดยไปในนามชมรมมิตรภาพพิตบูล เพื่อการสันทนาการนะครับ สิ่งของที่นำไปบริจาค ก็เป็นข้าวสาร น้ำมันพืช เครื่องปรุงรส ปลากระป๋อง นม อาหารเด็ก ยา เวชภัณฑ์ กระดาษชำระ ผ้าอ้อม และ น้ำยาซักล้าง ฯลฯ เพื่อช่วยแบ่งเบาภาระของทางศูนย์ และเพื่อช่วยเหลือน้องๆผู้พิการซ้ำซ้อนครับ

ยอดเงินที่ใช้สำหรับกิจกรรมนี้ เป็นเงินประมาณสามหมื่นกว่าบาท โดยมีเงินที่เพื่อนๆช่วยกันสมทบ และบางส่วนก็ใช้เงินของชมรมครับ

แต่ก่อนอื่น ขอเอาใบรับมอบสิ่งของบริจาคมาลงให้ชมก่อนครับ ส่วนรูปโดยเฉพาะรูปน้องๆที่เป็นผู้พิการ มันเป็นภาพที่ไม่ค่อยจะน่าชมเท่าไร ทางศูนย์เขาขอความร่วมมือไม่ให้ถ่าย ซึ่งผมก็เห็นด้วย จึงเลือกถ่ายเท่าที่จำเป็นและสามารถถ่ายได้มาลงให้ชม

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสนับสนุนและร่วมกันบริจาคในกิจกรรมครั้งนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    บริจาค.jpg 63K
  • image
    image
    image

ไฟล์แนบ
    b1.jpg 102K
    B2.jpg 104K
    B3.jpg 91K
  • image
    image
    ไฟล์แนบ
    B4.jpg 167K
    B5.jpg 114K
  • เราจำเป็นมากๆที่จะต้องบริจาคด้วยข้าวหอมมะลิ เพราะน้องๆทานข้าวแข็งไม่ได้ครับ :-D