ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถาม admin หน่อยครับ
  • น้องขวัญ

ตอนแรกก็งงๆ ว่าน้องหมายถึงอะไร

พี่ว่าต้องมีอะไรผิดพลาดแล้วละครับ ตอนนี้ไม่มีรายชื่อใครตกค้างเลย อนุมัติไปหมดทุกรายแล้วครับ และพี่ไล่เช็คดูหาไม่เจอชื่อน้องเลยครับ
    และปกติ แอดมินเขาอนุมัติทันทีที่สมัครเข้ามา ยกเว้นเขาหรือพี่ไม่ว่างก็อาจจะรอนิดหน่อย แต่ก็ไม่น่าจะนานเป็นวันๆนะครับ

ลองสมัครเข้ามาใหม่อีกครั้งนะครับ
  • Guest:

^
    haloo are you mafia mark,i've been emailing you for severel times but no respon,busy huh :),anyway im planning to visit thai on 25 of august,i'll be there for a week,till the second of september,i will be staying in pratunam area,since i cant be there for the bully show this weekend,i've been meaning to ask you about will there be any pitbull show around that date?do you have any info regarding local pitbull club that train their bull for weight pulling?or people that train their bull for dogsport like ring and schutzhund?i would love to visit them,also im hoping to see pitbull weight pulling event or pitbull schh/ringsport event,any info?and i also want to buy pitbull stuff like collar,weight pulling harness etc,do you know where can i buy that stuff?i hope you and the guys on this web board can help,since i cant understand thai language at all,please please please hehehe ;)
  • Hi Friend

I quite busy and busy at this time, look after 3 companies and work 7 days a week , so I don't have time for Pitbull anymore.

everyday lots of mails come to me, but I can read only fews just about my work and my staffs reports.
    I no more of use for this e-mail: mark@pitbullzone.com, because lots of junk mail came to this. If you mail to this mail, it won't come to me.

Now a day, It's about the question of time, I have no idea for any show or activity.

Now Gof BB look after you , if you need to know anything, just ask from him, he going to have a bully show on this Sunday.

Sorry for any inconvenience man
  • Guest:

hi mark,its ok no problem...but thanks again for your concern ,i hope to see you in the near future,thats if you are not busy :)
  • Thanks for understand me

there are Lots of good pitbulls and real dogmans in Thailand
    Hope you enjoy with Pitbull here and welcome to Thailand

Take care Man
  • รบกวน ADMIN ถ้าลองเอาแถบสีเหลือง+สีเทาออก จะดีไหมครับ?
    อาจจะได้บรรยากาศแบบบอร์ดเก่า ดูสะอาดเรียบร้อยดีครับ

ขอบคุณครับ :o030:
  • แถบสีเหลือง
    - ที่มีสีนึ้เพราะเอาไว้สำหรับกระทู้ที่มีคนตอบใหม่ กับกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน

แถบสีเทา
    -เข้าใจว่าเป็นสีฟ้าอ่อน(มากๆ) อันนี้เอาไว้แยกสำหรับหมวดโฆษณา

ส่วนตัวผมก็รำคาญอยู่เหมือนกัน กะจะเอาสีเหลืองออก (รอคนบ่น :030: ) แต่ยังหาอะไรแทนไม่ได้ (อาจเป็น icon เล็กๆ)
    แต่จะยังคงสีหมวดไว้ด้วยเหตุผลทางจิตวิทยา (คนตั้งจะได้แยกหมวดเวลาเริ่มหัวข้อพูดคุยใหม่) :015:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :o030:
  • เอามีสีแบบเดิมก็ดีนะครับผมว่า
  • ผมว่าอะไรก็ได้ที่เป็นสัญลักอ่ะครับ จะได้รู้ว่าอันไหนมันเด้งขึันมาใหม่ ดีมั้ยครับ:o018::o018:
  • เห็นด้วยคับกับคุณเทอโบ
  • ผมเสนอว่า ถ้ามีช่องให้ใส่รูปสำหรับสมาชิก
    ที่เวลาโพ๊สใครใส่รูปไว้ก็จะมีรูปขึ้นมาด้วย

เวลาคุยกัยจะได้รู้ว่าใครเป็นใคร
    บางคนคุยกันทางโทรศัพท์บ่อย
    เจอกันตามงาน เดินสวนกันยังไม่รู้จักกันเลย

มีบางท่านคุยกับผมบ่อยทางโทรศัพท์
    พอเจออีกทีที่งาน เขาก็ลืมแนะนำตัว แต่คุยกันเหมือนสนิทมาเป็นปี
    ผมนึกอย่างไรก็นึกไม่ออกว่าเคยเจอที่ไหน จะถามก็ไม่กล้า

และมีคำถามครับ
    เวลาเราก๊อปปี้ URL มาลงในบอร์ด ทำไมมันไม่สามารถคลิกที่ตรงนั้นแบบลิงค์ได้เลยครับ

ขอบคุณหลายๆนะท่าน :063::063::063:
  • คุณแอดมินครับ ผมอยากให้ เวลาเราอ่านกระทู้นั่นไปแล้วให้เป็นสีทึบๆอ่ะครับ กระทู้ไหนที่ยังไม่ได้อ่านก็เป็นสีขาว จะได้ไม่ต้องเปิดซ้ำอีก บางครั้งดูมากๆตามันลาย เป็นแบบบอร์ด PANTIP น่ะครับคุณ แอดมิน... ทำได้ไหมครับ....:o018:
  • เห็นด้วยกะคุณ AA คับ
    แบบเดิมก็แจ่มแล้วผมว่านะ
  • เราสามารถทำ Font เป็นตัวหนา และขนาดใหญ่ๆ ขึ้นได้ไหม?
    หรือว่าต้องใช้ฟอร์แมตแบบ Html... มีวิธีทำไหมครับ :o030:
  • เห็นแล้วครับถ้ามีข้อความใหม่ตรงคำว่า ใหม่ 2 แล้วตามด้วยเลขจะบอกจำนวนอยู่ครับแล้วเป็นสีแดงด้วย
    ใช้สังเกตุได้เหมือนกัน
  • เรียนพี่ ADMIN ที่เคารพ
    ผมมีความเห็นเกี่ยวกับบอร์ดอยากเสนอครับ... อยากให้บอร์ดปรากฎชื่อ สมาชิกที่ออนไลน์ขณะนี้ ไว้ที่ตอนล่างของบอร์ดน่ะครับ เพื่อที่เข้ามาจะได้รู้ว่าขณะนี้มีใครใช้บอร์ดอยู่บ้างน่ะครับ เป็นความเห็นส่วนตัวน่ะครับ แค่รู้สึกดีที่เวลาเข้าใช้แล้วมีชื่อตัวเองอยู่ด้วย ฮา...:o016:
  • อย่างที่พี่เอ็กว่า ตอนแรกๆเรยก็มีนะครับตอนหลังหายไปไหนไม่รู้
  • ต้องขออภัยแทนแอดมินด้วยนะครับ

แอดมินของเราช่วงนี้งานประจำตรึม
    แต่ก็มีน้ำใจ อาศัยเวลาว่างแวะเวียนมาช่วยดูแลบอร์ดให้บ่อยๆ
    ระยะนี้กำลังยุ่งมาก อาจจะไม่ได้แวะเข้ามาที่บอร์ด จึงไม่ได้ตอบคำถามครับ

ผมเองจะตอบแทนก็ตอบไม่ได้ เพราะไม่มีความรู้ครับ
    ใจเย็นอีกนิดนะครับ คิดว่าวันไหนงานไม่ยุ่งก็คงได้คำตอบครับ:005:
  • <strong>ตัวหนา</strong>
    <b>ตัวหนา</b>

ตัวหนา
    ตัวหนา

ต้องเลือกเป็น HTML ครับ

ปล.หายไปเพราะป่วยง่ะ :001:
  • ท่านแอดมินครับ

หากแวะเข้ามาอีกครั้งรบกวนหน่อยนะครับ
    เรื่องหลุดบ่อยๆของสมาชิกแชทรูม
    ผมไม่แน่ใจว่าเกิดจากแชทรูมของเรา หรือว่าสั้น ฮา................. :030:
  • :m010:เกิดจากแชทรูมแน่ๆครับ
    ของผมนะยาวกว่านิ้วก้อยตั้งมิลจะมาว่าสั้นผมไม่ยอมนะครับ:m025:
  • สวัสดีครับ :o030:

เรื่อง Chat Room เรา outsource ไปเว็บนอกคงแก้ไม่ได้ครับ :o008:
    ไงลองใช้ shoutbox ปากจอ ข้างบนไปก่อนแล้วกัน :o001:
  • แอดมินของเรานอนดึกจริงนะ :017:

ขอบคุณหลายๆ ที่สรรค์สร้าง ลูกเล่นใหม่ๆมาให้เล่นกัน :063::063::063:
  • จอมพราน:

มาดูเป็นประจำ ชอบแต่ไม่ได้เป็นสมาชิกไม่รู้ว่าต้องสมัครตรงไหนหาไม่เจอ วันนี้ดูรูปไม่ได้เลยทำไงดีครับ
  • :o002:ทำไม..คืนนี้เขามาเล่น เปิดดูรูปไม่ได้เลยครับผม....เพื่อนๆๆเป็นกันอ่ะป่าวครับ....:o018:
  • ทดสอบแล้วดูได้ครับ Firefox3 / IE7
  • @k.จอมพราน

ลงทะเบียนได้ด้านบนสุดขวามือครับ
  • สวัสดีครับ ADMIN มีสัญลักษณ์ด้วยเจ๋งเลยครับ ผมดูๆ จำนวนคนอ่านแล้วรู้สึกว่าบอร์ดเก่าคนจะดูเยอะกว่า...(ใช่เปล่า?)

ขอเสนอหน่อยครับ (อีกแล้ว 555)
    1. การเรียงกระทู้ ถ้าเป็นแบบบอร์ดเก่าจะดีไหม? ใหม่อยู่บน เก่าตกไป ผมว่ามันเป็นอารมณ์ของบอร์ดนี้ดี
    2. กระทู้ไหนมีรูปภาพ ก็ขึ้นรูปว่ามีภาพ ที่ด้านขวามือ
    3. ผมว่าตอนนี้บอร์ดสมบูรณ์มากๆ ลูกเล่นเยอะดี ยกเลิกบอร์ดเก่าเลยดีไหม?
    4. อาจเพิ่มลูกเล่นการทำตัวหนา ตัวใหญ่ หรือมีสไตล์สำเร็จรูปให้เลือก

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าว่ากันนาาาาาา
    ขอบคุณครับ ADMIN....bye!!! :o032:
  • @TNT

1. บอร์ดนี้ก็เป็นแบบนั้นนะครับ แต่จะมีตัวแปรความใหม่อยู่ (ถ้ามีคนตอบใหม่กระทู้จะถูกขุดขึ้นมาด้านบน) ปัญหาคือ แล้วถ้ากระทู้มันเก่าแล้วแต่มีคนขุดขึ้นมา อาจจะทำให้คนอื่นๆ หลงเวลากันได้ วิธีแก้คือตั้งวันหมดอายุ เช่นถ้าไม่มีคนตอบเกินหนึ่งสัปดาห์ กระทู้จะหมดอายุและถูกล็อคไว้
    2. อันนี้ไม่แน่ใจว่าจะวัดจากใครเป็นคนโพส บางที่คนตั้งกระทู้ไม่ได้โพสรูปเราต้องแสดงด้วยมั้ย ถ้าจะให้ไล่ทุกความเห็น ผมเกรงว่ามันกินโหลดอ่ะครับ
    3. นั้นสิ คงต้องแล้วแต่เฮียมาร์คล่ะครับ
    4. ตอนแรกว่าจะทำแต่หาวิธีอินทริเกตรวมกับ 'อีโม' ไม่ได้ เด๋วหา WYSIWYG ง่ายๆ มาลองทำดูครับ ทั้งนี้จริงๆ การใช้ HTML ก็ไม่ยากเท่าไหร่นะครับ ไว้จะเขียนคู่มือไว้ตรง

comment box

<h1>@TNT</h1>

<ol>
    <li><b>บอร์ดนี้ก็เป็นแบบนั้นนะครับ</b> แต่จะมีตัวแปรความใหม่อยู่ (ถ้ามีคนตอบใหม่กระทู้จะถูกขุดขึ้นมาด้านบน) ปัญหาคือ แล้วถ้ากระทู้มันเก่าแล้วแต่มีคนขุดขึ้นมา อาจจะทำให้คนอื่นๆ หลงเวลากันได้ วิธีแก้คือตั้งวันหมดอายุ เช่นถ้าไม่มีคนตอบเกินหนึ่งสัปดาห์ กระทู้จะหมดอายุและถูกล็อคไว้</li>
    <li>อันนี้ไม่แน่ใจว่า<em><b>จะวัดจากใครเป็นคนโพส</b></em> บางที่คนตั้งกระทู้ไม่ได้โพสรูปเราต้องแสดงด้วยมั้ย ถ้าจะให้ไล่ทุกความเห็น ผมเกรงว่ามันกินโหลดอ่ะครับ</li>
    <li>นั้นสิ คงต้อง<u>แล้วแต่เฮียมาร์ค</u>ล่ะครับ</li>
    <li>ตอนแรกว่าจะทำแต่หาวิธีอินทริเกตรวมกับ 'อีโม' ไม่ได้ เด๋วหา <strong>WYSIWYG</strong> ง่ายๆ มาลองทำดูครับ ทั้งนี้จริงๆ การใช้ HTML ก็ไม่ยากเท่าไหร่นะครับ ไว้จะเขียนคู่มือไว้ตรง <h2>comment box</h2></li>
    </ol>
  • ทำไมดูรูปไม่ได้อ่ะ:028:...ADMIN

K'AA ครับขอเบอร์:047:หน่อย:011:
  • ตอนแรกของผมก็เป็น แต่พออับเกรด internet explorer เป็น Version 7 รูปก็ดูได้ตามปกติครับ
  • ขอเบอร์โผมไปทำไมครับ ช่วยแนะนำตัวหน่อยครับ...ผมจะได้รู้ครับ ว่าใครครับ...ผม:o018:
  • อ้อ ผมดูได้แล้วครับ ต้องคลิกที่รูป (ช่องยาวๆ)จะเป็นจอสีฟ้าแล้วคลิกอีกทีอ่ะแล้วรูปจะขึ้นครับ แต่ต้องทำแบบนี่ทุกกระทู้เลย เซ็งเป็ด....:m004::m033:
  • ดูรูปได้กันรึยังครับ พอดีไม่มี ie6 ให้ทดลอง
  • ท่านแอดมินครับ ทำบอร์ดเก่าให้เป็นคลังกระทู้เก่า อ่านได้อย่างเดียว เอาไว้ให้ค้นหาข้อมูลเก่าก็พอ มันมีรูปและข้อมูลอยู่ด้วยหากยกเลิกไปก็เสียดาย

หลังจากอับเกรดเป็น ie7 แล้ว การดูรูปไม่มีปัญหา ท่านใดที่ใช้ IE6 ไม่ทราบว่าดูรูปได้หรือยังครับ
  • ท่านแอดมินครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

เนื่องจากมีคนเสนอมาทั้งสองแบบ คือ
    1. ให้กระทู้เรียงตามลำดับก่อนหลัง แบบนี้ข้อดีคือ กระทู้ใหม่ๆจะอยู่ด้านบนสุด แต่ข้อเสียคือปริมาณกระทู้ก็จะเยอะ หากคนเห็นว่ากระทู้เดิมตกหน้าก็จะตั้งกระทู้ใหม่อีกครั้ง พี่สงสัยว่า เมื่อปริมาณกระทู้เยอะบอร์ดก็จะเริ่มช้าอีกหรือเปล่า
    2. ให้กระทู้เรียงตามลำดับจากการอับเดท อย่างที่เป็นในตอนนี้ ข้อดีคือ เห็นความเคลื่อนไหว เมื่อกระทู้ตกหน้าก็สามารถดันขึ้นมาใหม่ได้ แต่ข้อเสียคือ อาจจะมีแต่กระทู้เดิมๆ อยู่ด้านบนทุกวัน

พี่เสนอนะ แต่ไม่รู้จะเวิร์คหรือเปล่า (กลัวใส่ลูกเล่นเยอะบอร์ดจะช้า) คือให้ผู้เล่นบอร์ดสามารถเซ็ทเองได้ ว่าจะให้โชว์เรียงตามลำดับก่อนหลังหรือว่าโชว์ตามการโพ๊สล่าสุด

และอีกอันที่อยากได้ และคงถูกใจท่านที่เล่นเป็นประจำ คือทำเว็บบล๊อค ให้สมาชิกบริหารเองเลย
    จะอับเดทข้อมูล ลงรูปภาพ บริหารเนื้อหาภายในบล๊อคด้วยตัวเอง
    พี่อาจจะเปิด บล๊อคให้สำหรับ คอก กลุ่ม ชมรม คลีนิค ฯลฯ เพื่อให้บริหารเนื้อหากันเอง เว็บจะได้มีความหลากหลาย ผู้เข้าชมสามารถเลือกเสพได้ตามอัธยาศรัย แต่ไม่มั่นใจว่าโฮสเราจะรองรับได้หรือเปล่า กลัวทำให้เว็บหนืด หรือช้าครับ

การปรับปรุงเว็บในครั้งนี้ ไม่ทราบว่าสมาชิกมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ
  • ถามผมผมก็ว่าการเรียงกระทู้แบบปัจจุบันก็ดีนะครับเห็นความเคลื่นไหวอย่างที่ว่า
    แต่ก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ครับ
  • งั้นขอออกความคิดด้วยคนครับ:m030: พอดีเห็นในบอร์ดเก่าแล้วคือตรงหน้ากระทู
    มันไม่มีวันที่ีลงอ่ะ:m044: คืออยากให้มันแสดงวันที่ตรงหน้ากระทูด้วย
    เราจะได้รู้่ไงครับว่ากระทูนี้มันอยู่มานานแล้วยัง
    ยิ่งเป็นกระทูซื้่อขายด้วยแล้ว เขาขายหมดไปแล้วก็ยังมีคนไปอ่านโทรไปก็ไม่มีแล้วด้วย:m009:
    มันก็เลยเป็นที่มาของวันที่ที่อยากให้มีครับ ฝากให้เอดมินช่วยที่นะครับ:m076: