ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครได้หมาแดงคอกของคุณ อาสุธีพงษ์ ไปบ้างครับ
  • เพื่อนพิตบูล:

ขอลำดับเหตุการณ์ให้เพื่อนๆ ได้รู้ เผื่อบางคนไม่ได้ทราบตั้งแต่ต้น
    ก็คงเริ่มจาก คุณใหม่ ได้มองหาพิตแท้คู่กายสักตัว โดยมองไปที่ Red Nose จังหวะนั้นมีหมาแดงออกมา 2-3 ชุดได้
    1 ในนั้นเป็นของคุณสุธีพงษ์ เมื่อมองหาจนแน่ใจแล้วว่าต้องการอะไรจากลูกหมาในแต่ละชุดก็เลยมาจบที่ชุดของคุณสุธีพงษ์ ก็มีการตรงลงซื้อ-ขาย
    กันพร้อมส่งมอบ คุณใหม่ได้รับลูกหมาตามต้องการ จากนั้นได้ไม่นานหลังจากได้รับตัวลูกสุนัข คุณใหม่ ก็ประสบปัญหา "ลูกหมาเป็นลำไส้อักเสบ"
    ตามกระทู้นี้ -> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=314&page=1#Item_0
    โดยในกระทู้นี้คุณใหม่ก็ออกมาโพสประมาณคนเลี้ยงใหม่ๆ ทุกท่านพึ่งจะเป็น (ง่ายๆ ก็คือบ้าเห่อ) ก็ได้รับความเห็นใจจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทั้งหลาย
    แต่ปราศจากข้อความจากคุณอาสุธีพงษ์ ในการออกมาแสงดความคิดเห็นใดใด จากนั้นอีกไม่นานคุณใหม่ก็ออกมาตั้งกระทู้ใหม่ เรื่อง "ภูมิคุ้มกันต่ำ"
    ตามกระทู้นี้ -> http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=428&page=1#Item_0 กระทู้นี้ความเข้าใจของผม
    ก็คงประมาณว่า คุณใหม่ (มือใหม่ด้วย) ออกมาสอบถามเรื่องสาเหตุที่ได้รับฟังมาจากสัตว์แพทย์ เพราะไม่เข้าใจว่ามันคืออะไรไอโรคนี้หนะมีจริงหรือเปล่า
    ก็ได้รับคำแนะนำชี้แจงจากเพื่อนเช่นเคย รวมถึงพี่มาร์ค มาเฟีย ก็ได้ออกมาแสดงความเห็น และคำแนะนำส่วนตัวของพี่มาร์คเอง
    แต่กระทู้นี้ก็ยังปราศจากความเห็นจากคุณอาสุธีพงษ์ จนแล้วจนรอดก็เกิดกระทู้นี้ขึ้นมา "มีใครได้หมาแดงคอกของคุณ อาสุธีพงษ์ ไปบ้างครับ"
    ในกระทู้นี้ส่วนตัวผมเองอีกครั้ง มองว่า คุณใหม่มีความต้องการทราบถึงลูกสุนัขคอกเดียวกันนี้ว่ามีตัวใดบ้างที่ประสบชะตากรรมแบบลูกสุนัขที่
    คุณใหม่ได้จับจองไปเป็นเจ้าของ กระทู้นี้ได้ผลครับ เพราะคุณอาสุธีพงษ์ออกมาแสดงความเห็น (แต่ ผมว่าคุณอาตอบแรงไปนิด ฝาดหัว ฝาดหาง
    ใส่เพื่อนๆ ที่ออกมาแสดงความเห็นทั่วไปหมด) อาจจะช้าไปนิด แต่ก็ยังดีกว่านิ่งเฉย โดยออกมาสรุปว่าจะส่งมอบลูกสุนัขตัวใหม่ให้ในการบรีดครั้งต่อไป
    จากนั้นก็มีเพื่อนๆ ออกมาแสดงความเห็นกันอย่างเข้มข้น เพราะจากการออกมาแสดงความเห็นของคุณอาสุธีพงษ์นั้น ค้อนข้างแรงไปนิด เลยทำให้
    กระทู้นี้เพิ่มอุณหภูมิไปโดยปริยาย

จากนี้ไปเป็นความเห็นส่วนตัว
    คุณอาสุธีพงษ์ครับ ผมว่าอาก็เป็นผู้ใหญ่นะครับ หน้าที่การงานก็เป็นถึงผู้บริหาร ต้องมีผู้ใต้บังคับบัญชาพอสมควร แต่การแสดงความเห็นและการตอบ
    กระทู้ของคุณอาในกระทู้นี้ มันไม่เหมาะสมเลย เพราะการที่ตนเป็นผู้ใหญ่ ก็ควรที่จะแสดง หรือ วางตนให้เหมาะสมต่อการเป็นผู้ใหญ่พอ (เดี๋ยวเด็กมัน
    จะถอนหงอกเอาได้ครับ) เพื่อแสดงความให้เกียรติกันและกัน อย่าแสดงอะไรแบบนี้ออกมาอีกเลยครับคุณอา มันเหมือนผู้ใหญ่ทะเลาะกะเด็กหนะครับ
    ถ้าคุณอาไม่สบอารมณ์ คุณอาก็อ่านแบบขำๆ แล้วก็มองข้ามไป แล้วมาตอบประเด็นที่สำคัญๆ ผมว่าแค่นี้คุณอาก็ได้ใจ เพื่อนสมาชิกหลายคนไปแล้วหละครับ

หวังว่าการแสดงความคิดเห็น และ การเล่าเรื่องของผมคงไม่ทำให้คุณอามองผมว่าเป็นพวกชอบ เ สื อ ก เรื่องชาวบ้านนะครับ เพราะว่าไอ้พวกชาวบ้าน
    ที่ผมออกมายุ่งในครั้งนี้ ก็พี่น้องพิตบูล ด้วยกันทั้งน้านน

ขอบคุณครับที่อดทนอ่าน
  • เพื่อนพิทบูล ท้าวความได้ดีครับ ขอบคุณมากครับ (ผมมือใหม่ครับเคยเลี้ยงสุนัขแค่4-5ตัวเอง)
    เดี๋ยววันนี้ช่วงเย็น ๆ ผมจะโทรไปคุยกับคุณอาสุธีพงษ์ เพราะว่า กลางวันคุณอาน่าจะทำงานผมจึงไม่อยากรบกวน
    แล้วอีกอย่างเมื่อคืนผมก็มาเห็นกระทู้เอาก็ตอนดึกแล้วด้วยครับพอดีไปงานวันเกิดเพื่อนฝูงมา(หนักไปหน่อย):013:
  • กะว่าจะหยุดแล้วนะ ยังมาแนบแนมอีก ไอ้คนขี้คุยมันแก้ไม่ได้หรอก มันเป็นมาแต่กำเนิด งานนี้ไม่ได้เกิดแน่ ยังมีอีกเยอะที่จะเข้ามากระแทกให้มันจมดินไปเลย เตรียมตัวได้นะคับ:064::064:
  • -ที่ผมต้องบอกไปว่าเลี้ยงอย่างไร ไม่ได้คุยโม้ หรือโวนะครับ ผมเลี้ยงอย่างนั้นจริงๆ คุณอิจฉาหมาผมเหร๋อ
    -เอะอะก็ว่าผมออกมาทะเละกับเด็ก และทีเด็กมันเสือ..กออกมาด่าผมก่อนไม่เป็นไรใช่ไหมครับ ผมไม่เคยไปยุ่งกับใครเลย จะเข้าไปก็สร้างสรร ให้กำลังใจคน ยกเว้นคนที่ทำเลวกับผมไว้เท่านั้น
    -และผมไม่เห็นมีประเด็นไหนสำคัญสร้างสรรเลยนะ มีแต่จะจ้องบทำลายกัน
    -บังเอิญที่ผ่านมาพวกผีคะนองปากด่าใครแล้วไม่เคยเจอใครสวนกลับ พวกผีทั้งหลายก็เลยได้ใจเที่ยวไปเสนอหน้าด่าคนโน้นที คนนี้ทีเป็นที่สนุกสนาน พอถูกผมโต้กลับบ้างก็จะเป็นจะตาย เหมือนถูกน้ำร้อนลวก ...555555
    -คนอย่างผม มาดี ก็ไปดี มาเลว ก็ต้องโต้ตอบครับ ไม่ปล่อยให้ใครมาด่าฟรีๆหรอกนะครับ ...ก็แปลกดีนะครับ "คนที่ออกมาด่าคนอื่นเขาก่อน กลับไม่มีใครไปตำหนิห้ามปราม แต่กลับไปห้ามคนที่ปกป้องตัวเองให้อยู่เฉยๆไม่ให้ตอบโต้" กรรมเวรจริงๆ
  • ถอนหงอกซะดีมั้ง:

หยาบคายจริงๆ คนๆนี้ ผมละเอือมละอากับคุนมากๆนะ คุนสุทธิพงษ์
    ทุกคอมเม้มนี่ต้องมีคำหยาบๆทั้งนั้น ผมงงจริงๆคุนเป็นผู้บริหารได้อย่างไร
    วิธีการเขียนคอมเม้น ตัวหนังสือมันส่อถึงการศึกษาและนิสัยได้เลยนะนั้น เบื่อหน๋ายคนอย่างคุนจิงๆ
  • :063:พี่ๆครับ คุณอาแกไม่ได้โม้ไห้คนเค้าหมั่นไส้หลอกครับ ใครอยู่ดีดีจะอยากไห้คนอื่นเค้าหมั่นไส้ จิงๆไช่ป่าวครับผมเห็นอาแกก็โดนเยอะไม่ไช่น้อยเลยน่ะคับ เค้าถึงได้มาตอบโต้บาง จิงๆมันก็เป็นเรืองของคนซื้อกับ คน ขาย ถ้าเค้าตกลงกกันไม่ได้หรือ คุณอาสุธีพง แกไม่รับผิดชอบก็ว่ากันไปอีกอย่าง แต่ก็ไม่ไช่เลย อา แกก็ออกมารับผิดชอบแล้ว แล้วคนซื้อกับคนขายเค้าก็ตกลงกันได้แล้ว คัยที่ไม่ชอบหรือไม่ชอบก็จบๆกันไปได้ก็ดีคับ สู้ๆแล้วกันคับ คุณอา :063:
  • เพือนพิตบูล:

คุณ 043225856 ครับ จริงอยู่ครับที่คุณอาเค้าออกมาแสดงความรับผิดชอบแล้ว แต่ที่ผมและอาจจะอีกหลายคนติดใจก็คือ การแสดงความห่วงใยลูกค้า
    ครับ ซึ่งจากที่ผมสรุปข้างต้น ผมไม่เห็นตรงจุดนี้มากกว่าครับ ถ้าเป็นผม เข้าบอร์ดทุกวัน เห็นแบบนี้แล้วก็คงอดไม่ได้ที่จะโทรไปถาม ด้วยความห่วงใย
    แต่ที่ผ่านมาคุณอาเค้าออกมาจนมันเป็นประเด็นไปแล้วนิสิครับ มันช้าเกินไปหรือเปล่า แล้วการตอบของคุณอาเค้า เหมือนการใช้อารมณ์ มากกว่าเหตุผล
    ย้ำนะครับว่ามันเหมือน จริงๆ แล้วอาจไม่ใช้แบบนี้ก็ได้เพราะอาแกเป็นถึงผู้บริหาร องค์กรมหาชนระดับแนวหน้าของประเทศ

คุณใหม่ครับ ผมต้องขอโทษคุณใหม่ด้วยที่ผมคิดว่า คุณใหม่ เป็นมือใหม่ในการเลี้ยงพิตบูล
  • ณัฐวุธ สะกิดตะลิ่ง:

กระผม นาย ณัฐวุธ สกิดตะลิ่ง บุคคลผู้เลี้ยงสนัขพันธุ์ อเมริกัน พิทบลู เทอเรียร์ แห่งประเทศไทย มีเรื่องที่จะพาทพิงถึงนายสุทธิพงษ์ เพื่อเป็นแบบอย่างและกรณีศึกษากับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่อยู่ในสังคมบอร์ดแห่งนี้ เพื่อเป็นวิธีปฎิบัติตนให้อยู่ในสังคอมบอร์ดแห่งนี้และโลกแห่งความเป็นจริงอย่างสงบสุข จึงจะขอใช้สิทธ์อันชอบธรรมนี้ ในการเปิดประเด็น

เรื่องในขณะนี้ ไม่ได้อยู่ที่การซื้อ และการรับผิดชอบหลังการขายแล้วนะครับ
    -ประเด็นตอนนี้จะพูดในเรื่อง การดูหมิ่น การแสดงความไม่พอใจอย่างก้าวร้าว และการไม่ให้เกียรติในการแสดงความคิดเห็น ของท่านสมาชิกและท่านที่สนใจ ในบอร์ดแห่งนี้
    -จึงเป็นเหตุให้กรณีของนายสุทธิพงษ์ เป็นที่ไม่พอใจแก่สมาชิกในบอร์ดนี้ในหลายๆท่าน จึงอยากหาข้อสรุปให้กับปัญหานี้ ให้คลี่คลาย และยอมรับได้ทั้ง 2 ฝ่าย

ขอบคุณครับ
  • ดัน:

ดันให้คับ
  • -ผมไม่เคยใช้คำว่า อ้าย อี มึง กู สัตว์ เอี้ย..กับเขาซักที ไม่รู้ว่าหยาบตรงไหน ผิดกับคนที่ออกมาด่าผมที่ใช้สารพัดคำ เรื่องที่คุณบอกว่าคุณเบื่อผมน่ะ ผมช๊อบชอบรู้มั๊ยครับ
    -ถ้าคิดกันไปคนละอย่างไม่มีทางเจอกันได้ ไม่มีเหตุผลใดที่จะพูดต่อไป ถ้าคุณยังเห็นว่าการที่คนที่ถูกด่า ถูกกระแนะกระแหน ถูกเสียดสี ถูกใช้คำหยาบคาย ไม่มีสิทธิที่จะออกมาตอบโต้ ผมว่าต่างคนต่างอยู่น่ะดีที่สุดครับ
  • เหอะๆ:

ผมอ่านดูแล้วน่าเห็นใจอาเค้าจัง โดนคนกล่าวหาทั้งๆที่ไม่รู้เรื่อง พูดพล่อยๆ ลองดูข้อความข้างต้นสิ โพสต์มาเนี่ยผมถามหน่อยคุณรู้เรื่องมากกว่าคุณใหม่พิทโลกตรงไหนคับ ในเมื่อเค้ายังไม่ได้โทรมาคุยคุณก็ว่าอาเค้าแล้ว แล้วอีกอย่างผมว่าอาเค้าก็ไม่ได้ไปว่าพ่อแม่ใครนะ มีแค่บางคนที่พยายามเอาพ่อแม่เข้ามาเกี่ยวข้องให้มันดูน่าสงสารขึ้น ซึ่งมันก็ใช้ได้ผลจริงๆ
  • GTA:

อืม...มม ขอมั่งนะคับ

พี่น้องชาวพิทบลูที่รัก คือผมชอบสังคมนี้มากที่รักกันดี

ให้ระวัง มือที่ 3 ที่คอยมาป่วนให้แตกหักให้ดีนะคับ เพราะช่วงเวลานี้แหละ จะปั่นกระทู้ให้แตกแยก

ถ้าพี่น้องพิทบลู แตกแยกกันแล้ว จะเป็นยังงัยต่อไปคับ.... ใครจะช่วยผมดูพิทบลูล่ะ

เห็นใจคุณอา และคุณใหม่คับ

ขอยกตัวอย่าง ซึ่งมีอีกหลายตัวอย่างแต่ผมจะตัดให้ดูคร่าวๆเฉพาะหัวกระทู้นี้

-"อย่าทะลึ่งเข้ามาสอด "

"คุณอาร์มครับ..คุณนี่มันปัญญาอ่อน แถมยังโง่แต่อวดฉลาดอีกต่างหาก ขอบเสนอหน้ามากนักหรืไง กระบือจริงๆนะคุณเนี่ย..นิสัยอิจฉาริษยาที่คุณมีนี่เป็นมาแต่กำเนิดหรือเปล่า -เลี้ยงหมา ก็ขอได้โปรดอย่าเอานิสัยหมาๆมาใช้เลยครับ"

"เด็กมันเสือ..ก"

"ผมคงสมองน้อยอย่างที่คุณว่าจริงๆครับ แต่ถึงจะสมองน้อยก็มีคนจ้างให้ทำงานเงินเดือนแสนกว่าๆนะครับ และไว้วางใจให้ดูแลพนักงานเขาอีกเกือบ ๓๐๐ คน และทรัพย์สินของนายจ้างอีกเป็นหมื่นล้าน....5555555"

***นี่คือคำพูดที่มีต่อสมาชิกบางท่านของนายสุทธิพงษ์บุคคลซึ่งอ้างว่า ทำงานเงินเดือนแสนกว่าๆ ดูแลพนักงานเกือบ 300 คน และทรัพสินของนายจ้างอีกเป็นหมื่นล้าน และกล่าวทิ้งท้ายอย่างเยอะเย้ยว่า 5555555 ****

-นี่คือการแก้ปัญหาหรือครับ ผมว่าไม่ใช่เลยนะ
    -ลองเปลี่ยนที่ตัวคุนก่อนดีมั้ยครับ เพราะบุคคลที่คุนสุทธิพงษ์ ได้กล่าวถึงเช่น นั้น จะไม่ขึ้นมาหืออือเลย ถ้าไม่มีคำพูด เหล่านี้เกิดขึ้น
    ***Feedbackจะดีขึ้นมากเลยทีเดียว สังคมก้อจะยอมรับ

*ข้อความข้างต้นเป็นแบบตัวอย่างประกอบความเข้าใจเพียงส่วนหนึ่ง

ขอบคุนครับ
  • เพื่อนพิตบูล:

คุณ GTA ครับ ผมว่าถ้าคุณลองได้อ่านข้อความที่ผมเรียบเรียงไว้ในกระทู้นี้ (ลำดับ 2 ของหน้า 2)
    คุณก็น่าจะพอเดาได้นะครับ จริงๆ เรื่องนี้ไม่มีใครผิด หรือ ถูก หรอกครับ
    ถ้าจะผิดก็ผิดตรงที่หมามันดันตายตอนที่ส่งมอบไปได้แค่ 7 วัน
    ถ้าจะผิดก็ผิดตรงที่คุณใหม่ไม่โทรไปปรึกษาคุณอาสุธีพงษ์
    ถ้าจะผิดก็ผิดตรงที่คุณอาสุธีพงษ์(อาจจะ)ละเลยการให้บริการหลังการขาย (เห็นกระทู้แล้วไม่เข้ามาให้ความเห็น)
    ถ้าจะผิดก็ผิดตรงที่เพื่อนๆ ของคุณใหม่ รู้สึกไม่ดีต่อการสูญเสียของคุณใหม่
    ถ้าจะผิดก็ผิดตรงที่เพื่อนดันให้ความรักเพือนมากจนกลายเป็นความ เ สื อ ก
    ถ้าจะผิดก็ผิดตรงที่คุณอาเป็นผู้ใหญ่ แล้วแสดงความเห็นแบบรุนแรงตามแบบฉบับคน ตจว.
    ถ้าจะผิดก็ผิดตรงที่............................(เหตุผลเยอะแยะ).....................

แต่ ผมก็แค่ไม่ค่อยเข้าใจวิธีการตอบกระทู้ของแก เท่านั้นเองครับ เพราะช่วงเวลาที่คุณใหม่ โพสปัญหาที่เกิดกับตัวลูกหมา
    คุณอาสุธีพงษ์ ก็เข้าบอร์ด และตอบกระทู้อื่นๆ อยู่สม่ำเสมอ แล้วทำไม ???? ไม่เข้ามาตอบเป็นกำลังให้คุณใหม่เค้าสักหน่อย
    ถ้าถามว่า โพสไปแล้วช่วยอะไรได้ จริงครับช่วยอะไรไม่ได้ แต่ว่า กำลังใจหนะ ทุกคนอยากได้ครับ ถึงแม้แค่เพียงน้อยนิดก็ตาม

กระทู้ที่เกียวข้อง เอามาให้ตามอ่านกันอีกรอบ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=314
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=428

สรุป ผมขอจบคอมเม้นท์ ของผมเกี่ยวกับเรื่องนี้เท่านี้แล้วกันนะครับ เดี๋ยว คุณอาจะหาว่าผม ม า เ สื อ ก อะไรกับเรื่องนี้ เพราะไม่ได้เป็นเจ้าทุกข์

ขอยืมคำคม อารมณ์โบราณ และ คำที่พี่มาร์คใช้บ่อย มาเป็นประโยคจบนะครับ

"ดี ชั่ ว อ ยู่ ที่ ตั ว ทำ สู ง ต่ำ อ ยู่ ที่ ทำ ตั ว"

ขอบคุณสำหรับพื้นที่บอร์ดพิตบูลโซน ที่ได้ให้ผมแสดงความคิด ความเห็น

Best Reg.

-อยากให้เด็กเยาวชนเข้ามาอ่านแล้วรู้สึกดีๆ กับคำพูดที่ลงแสดงความคิดเห็นออกมา ****สิ่งที่ผมเรียกร้องมีเพียงเท่านี้แหละครับ****
  • ทุกอย่างตกลงกันได้ลงตัวเรียบร้อยครับ
    ผมขอปิดกระทู้ครับ:065:
  • นี่หรือผู้บริหาร:

ติดตามมานานเเล้ว
    ดูตั้งเเต่กระทู้ ขายหมา จนบัดนี้
    ก็ยังไม่เข้าใจนะครับว่า
    ทำไมถึงชอบพูดว่า

" ผมคุมลูกน้อง 300 คน เป็นรองประธานหอการค้า จ.อุบล ดูเเลเงินหมื่นล้าน " - -6

ผมไม่เข้าใจจิงๆนะเนี่ย
    การที่เป็นผู้ใหญ่จิงๆ ผมว่ามันไม่ต้องมาพูดนู้นพูดนี่ว่าคุมลูกนงลูกน้อง บ้าบอเเบบนี้หรอก

ผมว่ายิ่งพูดเหมือนยิ่งฆ่าตัวเองทางอ้อม ซะมากกว่านะครับ
  • 5555 เหมือนที่พี่มาร์คพูดจริงๆด้วยงานนี้ตองมีคนเปลืองตัว สมแล้วกับเป็นเจ้าของเวป อ่่านได้ขาดจริงๆครับ:006::013::063:
  • :m037:ใครดีไม่ดี ของจริงของปลอม เดี๋ยวสังคมพิทฯบลูก็"แบน"บุคลลผู้นั้นเองล่ะครับเพื่อนๆๆๆๆๆๆ..........ชาวพิทบลู ให้กำลังใจทุกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คนครับ............:o058:
  • คุณอา ก็อายุเยอะแล้วหน้าที่การงานก็ดีแต่ชอบทำตัวเหมือนเด็กเรียกร้องความสนใจ ใครพูดผิดหูก็ใส่อารมณ์ไม่สมกับเป็นผู้ใหญ่เลย:064:
    ผิดหวัง
  • คุณใหม่ จบแล้ว เพราะได้คำตอบแล้ว แต่คนอื่นยังไม่จบเพราะยังไม่ได้คำตอบ
    กระทู้นี้ไม่ได้ด่าแต่แสดงความเห็น สมัครสมาชิกและลงชื่อเรียบร้อย คงไม่ผิดกติกาใช่ไหม
  • :m025::m106::m106::m106::m106:
  • :o001 งงตัวเองว่าจะไม่เข้ามาอ่านแต่มือก็ดั้นไปกดเปิดอ่านซะงั้น ใครเป็นมั่งอ่ะ :o008:
  • ผมด้วยคุณ วา

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=68&page=1#Item_0

ช่วยกดเข้าไปดูด้วยนะครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

CommentAuthorGuest CommentTimeSep 12th 2008
    Mr.T:

คุณGURU_NICK_PAKNAM CommentTimeAug 24th 2008
    ผมฟันธงได้เลยว่า ตาสุธิพงษ์เป็นคนที่ไม่เหมาะกับสังคมพิทบลูอย่างยิ่ง
    1.คือ ปากว่าอีกอย่างแต่ใจทำอีกอย่าง
    2.พยายามทำในการส่อเค้าธุระกิจ คือ สร้างหนี้
    3.คือ คำตอบของแกทุก กระทู้ แกจะตอบไม่ตรงคำถามเลยบิดเบียนความจิงไปทั่ว เพื่อจุดประสงค์อะไรมิทราบ
    4.แกจะเข้าไปในกระทู้คนขายหมาสวยๆแทบทุกกระทู้ แล้ว บอกว่าจะซื้อ เพื่อ อะไรหรอ งงวะ แล้วก้อไม่ซื้อ
    5.ข่าววงในบอกว่าแกโทรไปบอกเจ้าของหมาบางคอกบอกว่าช่วงขายหมาที่แกมีอยู่ให้หน่อย คือว่าแกไม่ต้องการ โดนหลอกขายมาว่างั้นแหละ กะจะขายต่อไปเพื่อปล่อยออกลดค่าใช้จ่าย เรื่องจิงนะสาบานได้

มีอีกหลายข้อสงสัยที่จะพูด แต่ ดึกแล้ว อ่านไปอ่าน มาก้ออดพูดไม่ได้ คนอย่างผมชอบพูดตรงๆ จิงบอกว่าจิงไม่บอกว่าไม่ ไม่อ้อมค้อม

โทษนะคับผมอ่านกระทู้ของคุณอามาตลอด แต่ผมสงสัยว่าคุณ GURU_NICK_PAKNAM ใช่คนเดียวกับที่โพสต์ข้างบนหรือป่าวคับ แบบว่าผมงงอ่ะ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

sutheephong CommentTimeSep 12th 2008
    คุณMr.T
    ผมไม่ทราบว่าคุณเดือดร้อนอะไร...ผมจะเหมาะสมกับสังคมพิทบูลหรือไม่ มันเรื่องของผม..เข้าใจไหม
    1.- ปากกับใจไม่ตรงกันทำไมคุณจึงรู้ คุณนี่มันแสนรู้จริงๆที่บ้านเลี้ยงไว้เกือบ ๔๐ ตัวยังไม่มีตัวไหนแสนรู้เหมือนคุณเลย รู้แม้กระทั่งในใจผมคิดอย่างไร ช่วยขยายความหน่อยซิว่าผมคิดยังไง
    2.-ใช่เลยผมทั้งพัฒนาทั้งทำธุรกิจไปพร้อมๆกัน มันผิด หรือแปลกตรงไหน หรือว่าคุณซื้อหมามาเลี้ยงเพื่อเอาไว้กราบอย่างเดียว
    3.-ผมจะตอบตรงคำถามหรือไม่ มันอยู่ที่คุณถามอะไร สร้างสรรไหมมีประโยชน์ไหม และจะผมตอบจริงหรือไม่..อยู่ที่คุณจะตีความ
    4.-ผมไม่เคยถามซื้อหมาอะไร แต่ถามราคาใช่เลย และการถามราคาไม่ได้แปลว่าจะต้องซื้อทุกตัวที่ถามนะครับ แต่ถ้าราคาเหมาะสมผมกับเงินที่ผมพอจัดได้ผมก็ซื้อครับ..และตอนนี้ก็นำเข้ามาแล้ว ๒ ตัว และกำลังจะเจรจาอีกตัวซัก ๑-๒ ตัว ถามหน่อยการซื้อหมาแต่ละตัวก็เป็นเงินของผมไม่ใช่หรือ คุณไม่ได้มีส่วนมาช่วยเหลือผมแม้แต่สลึงไม่ใช่หรือ.คุณมันมีแต่จะจ้องทำลายคนที่ไปขัดผลประโยชน์กับคุณเท่านั้น ผมว่านะ..คนที่ไม่เหมาะกับสังคมควรจะเป็นคุณมากกว่า เพราะคนอย่างคุณไม่สร้างสรร ไม่ได้ทำประโยชน์อะไรให้กับสังคมพิทบูลเลย สร้างแต่ความน่าเบื่อหน่าย หรือมีก็บอกมาว่าอะไรบ้าง อย่าแสดงเลยไม่เข้าท่าหรอกยิ่งแสดงยิ่งมองได้อย่างเดียวว่าคุณอิจฉาผม เพราะผมไปทำให้คุณขายหมายากขึ้น
    5.เรื่องการขายหมาเก่า เป็นเรื่องทำมดา การขายก็เป็นการลดค่าใช่จ่ายก็ใช่ แปลกด้วยหรือ..งงเหมือนกันวะ ทำไมคุณว่าผมหลอกขาย คนซื้อพอใจซื้อ มาดูเองแล้วจะว่าหลอกอย่างไร หรือว่าผมต้องให้ฟรีๆถึงจะว่าดี ผมลดราคาให้มากมายเลี้ยงจนโตยังว่าหลอกขายอีกหรือ ผมว่าถ้าคุณไม่บ้าคุณก็ต้องโง่แน่ๆเลย และไอ้คนวงในที่คุณว่ามาน่ะมันมาทำประโยชน์ให้ผม มีแต่จะมาเบียดเบียนผม พอขออะไรผมไม่ได้อีกก็รวมหัว..เวรกรรม และผมก็ประกาศแล้วว่า..ห้ามเข้าบ้านและสวนผมเด็ดขาดไ คนพวกนี้ออกไปใกลๆเลย ผมไม่ต้อนรับ คนพวกนี้นับวันมีแต่นำเรื่องอัปมงคลเข้ามา
    อย่าพูดเลยว่ามีอีกหลายข้อสงสัย ผมก็บอกคุณหลายครั้งแล้วว่าถ้าสงสัยจริงๆ มีเจตนาดีจริงๆ รวทั้งเป็นสุภาพบุรุษ ก็ควรจะโทรมาให้คำแนะนำผมมากกว่า มาทำตัวเหมือนตัวเมีย เป็นอีแอบเปลี่ยชื่อนั้น ชื่อนี้ ลอบกัดคนโน้นที คนนี้ที หาความกล้าไม่ได้เลย อย่าไปเสือ..ก..เรื่องของชาวบ้านเขาอีกเลยนะ ยิ่งออกมายิ่งขายความโง่น่า...

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

++ นี่ก็คือตัวอย่างนึงของผู้บริหาร เป็นถึงรองประธานหอการค้า ผู้มีเงินเดือนเป็นเเสน ควบคลุมลูกน้องถึง 300 คน

. เเต่เเค่นี้ ผู้บริหารอย่างคุณอายัง อ่าน เเล้วยังหาว่า คุณMr.T เป็นคนต่อว่า [ ถ้าคุณใหม่Pitlokไม่บอกคุณก็ไม่รู้ ]
    . กับเเค่การอ่านคุณอายังสะเพร่า เลยคับ เเค่อ่านยังผิดเลย เเล้วนี่คุณอายังจะไปบริหารเงิน หมื่นล้านได้หรอ คิดเเล้วกลุ้มจิงๆนี่คือผู้บริหารเงินหมื่นล้าน 555+ 555+ 555+
    . ผมถามจริงเหะนะ ว่าคุณบริหารเงินหมื่นล้านบาทไทย หรือ หมื่นล้านกงเต๊ก กันเเน่อะ ++

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

CommentAuthorsutheephong CommentTime3 วันก่อน
    ขอบคุณครับคุณมาเฟียฯ ที่เข้าใจผมครับ
    -สำหรับคุณประณีประนอมครับ..เรื่องจ่ายช้าผมไม่ติดใจอะไรหรอกครับ ขออย่างเดียวมีอะไรก็บอกกันตรงๆ ผมโทรไปก็ช่วยรับสายด้วยมีปัญหาอะไรก็บอกกันตรงๆ ไม่ใช่ไม่รับสาย ไม่ตอบ ปิดเครื่อง ผมได้ส่ง SMS หลายครั้งก็เงียบ ขออภัยที่ผมต้องพูดความจริงทั้งหมดทั้งๆที่เรื่องมันก็จบแล้ว แต่เพราะคุณประณีประนอมออกมาแสดงความเห็นที่ทำให้ผมเสียหายผมจึงจำเป็นต้องทำความเข้าใจครับไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่นครับ

++ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าคุณอาชอบไห้คนอื่นพูดออกมาตรงๆเเต่ทำไมคุณอาถึงไม่พูดออกมาตรงๆกับคนอื่นบ้างอะครับ - -6 ++

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

++ จะฝากอะไรไห้อ่านนะ คุณอา ++

++ ยังมีอีกเยอะ เเต่เดียวขอไปนั่งดูทีวีก่อนนะ คุณอา ++
  • เชิญครับ ขอบคุณครับ
  • กระทู้นี้จะปักหมุดไม๊เนี่ย...ยาวจังแต่น่าจะปักหมุดนะเป็นอนุสรณ์สอนกัน เรื่องไรดีน๊ะ เรื่องสื่อกันไม่เข้าใจละกันนะ เด๋วโดนอีกคน ดูดูกันไปครับหนังชีวิตดูกันนานๆ
    ไฟล์แนบ
    22522_35.gif 9K
  • นาย เสนาะ เซ๊าะตลิ่ง:

สวัสดีสมาชิกชาวPitbullzoneทุกท่าน กระผมนาย เสนาะ เซ๊าะตลิ่ง (เอ้ ทำนามสกุลคล้ายกับคุณนัฐวุธ สกิดตะลิ่ง จัง)ตรงคำว่า"ตลิ่ง"นั้นมาจากภูมิลำเนาเดียวกันในหมู่บ้านชนบทที่มีแต่ความจริงใจครับ และรักความถูกต้องเท่าชีวิต ^v^

ผมมีความเห็นด้วยกับคุณnisanครับ ที่จะปักหมุดกระทู้นี้ เพื่อให้ความรู้และเป็นแบบอย่างแก่สมาชิก และคนรุ่นหลังที่กำลังย่างก้าวเข้ามาในสังคมบอร์ดแห่งนี้ เป็นเป็นแนวทางการปฎิบัติ

ขอบคุณboardPitbullzoneครับ

ผมว่าจบๆไปเหอะนะ น่าเบื่อมากๆ อย่าเอาผมมาเป็นเครื่องมือของพวกคุณเลยนะคับ ผมกับอาเคลียกันเข้าใจแล้ว ทำไมไม่เอาข้อความที่คุณอาโพสต์ขอโทษผมมาด้วยหล่ะคับ ทำอย่างนี้เจตนาไม่ดีนะคับ
  • หาทางออกกันเถอะ:

นาย เสนาะ เซ๊าะตลิ่ง:

วันนี้ผมขอเป็นตัวแทนของ นาย ณัฐวุธ สกิดตะลิ่ง บุคคลที่เลี้ยงสุนัขพันธ์ อเมริกัน พิทบลู เทอเรียร์ แห่งประเทศไทย จะมาให้ข้อแนะนำในการแก้ปัญหาให้คลี่คลายแก่ท่าน ***ท่านอาจจะรู้แต่ไม่นำมาปฎิบัติ หรือท่านอาจจะลืมขาดตรงบกพร่องไป ในวันนี้ผมเลยเอามาให้ท่านอ่านพิจารณาแล้วแต่เห็นสมควร

-ภาวะผู้นำผู้บริหารองค์กร มีภาระที่สำคัญต่อประเทศชาติอย่างมาก คือ (ความรับผิดชอบต่อสาธารณะ)
    >การได้มาซึ่งอำนาจหรือตำแหน่งและการยกย่องนับถือหรือหน้าที่ใดๆในสังคมก็ตาม ควรจะมีความรับผิดชอบต่อสาธารณะ เพราะในบอร์ดแห่งนี้เป็นที่(สาธารณะ)

-การวางแผนกลยุทธ์ ควรจะศึกษาทิศทางกลยุทธ์ที่ได้วางแผนไว้ และวิธีการหรือแผนการดำเนินให้สัมฤทธิผล
    >ถ้าตอบว่าสิ่งที่ทำอยู่แล้วนั้น เป็นแผนที่ท่านได้คิดดีและเป็นแนวทางของท่านอยู่แล้ว สิ่งที่จะตอบคำถามนี้ดีที่สุดคือ สังคม (ซึ่ง ณ ตอนนี้ สังคมเริ่มสงสัยในเป้าหมายของท่าน ตั้งแต่แรกเริ่มเข้ามา จนถึงปัจจุบัน)

-การให้ความสำคัญที่ลูกค้าและตลาด เพื่อตอบสนองความพึงพอใจของลูกค้า
    >คำชมที่ได้รับ และความจริงใจต่อเพื่อน ควรจะมีให้มากกว่าคำติ

-การวิเคราะห์และเตรียมข้อมูล รู้ถึงวิธีการใช้งานอย่างมีประสิทธิภาพ
    >และนี่ก็เป็นข้อสงสัยของเพื่อนหลายๆคนและถกเถียง ในการบรีดอย่างมีประสิทธิภาพ ในเรื่องจุดประสงค์การบรีดนั้น ท่านต้องตอบให้คลี่คลาย และ ชัดเจน

-มีการปรับปรุงตนเองเพื่อเปรียบเทียบวิธีการของคู่แข่ง
    >มองคนรอบข้างบ้างหรือป่าวทำไม ถึงไม่โดนติ เหมือนเรา หรือถ้าติ แต่ไม่มาก ถึงขนาดนี้ หรือถ้าคิดว่าการปรับปรุงของท่านคือการ แรงมาแรงไป เลวมาเลวไป หรือ ดีมาดีไป นั้นไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาและทางออกที่ดีที่สุดเป็นแน่ เพราะผลที่ตอบรับกลับมาคือสังคม ยังสงสัย ในกรณีที่ได้กล่าวมานี้

***และนี่คือข้อเสนอแนะในแนวทางการแก้ไขปัญหาที่กลุ่มของกระผม นำมาเสนอแนะท่าน และขอขอบคุณท่านเจ้าของบอร์ดมาใน ณ ที่นี้ด้วย***

Mr.T ผมก็รู้ว่าคุณเคลียกันเเล้ว จบกันเเล้ว

เเต่ผมกำลังบอกว่า นี่คือผู้บริหารเงินหมื่นล้าน กับการอ่านยังไม่รอบคอบเลยเเล้วจะมาบริหารเงินหมื่นล้านได้ยังไง
  • :m086:อ้าว...สวัดดีครับพี่ NISAN แม้เขามาก็มีนักร้องเพลงเดสเมดทอล มาเลยน่ะครับ นานๆจะมาซะที มาเข้ากระทู้ร้อนเลยน่ะ ระวังจะโดนลูกหลงน่ะครับ อ้อ แล้วเมือ่ไรเจอกันล่ะ อย่างานยุ่งมากน่ะครับ....555 :005::m029:
  • AAท่าพระ / เจอหรือพบ ADท่าพระ บ้างปล่าว ฝากบอกคิดถึงน๊ะ
    ไฟล์แนบ
    ยาย.jpg 24K
  • แค่วันเดียว ทำไมเยอะจัง
    วันหลังค่อยมาอ่านแล้วกัน วันนี้ง่วงแล้ว

ราตรีสวัสดิ์นะครับทุกท่าน :007:
  • งง....ใครครับคุณ ยุพา ช่วยท้าวฟราม..หน่อยครับ :o018:
  • แด่หมูตู้ตัวสุดล่าสุดในวงการ:

จะพูดลอยๆนะ ไม่เจาะจง ....อย่า เ สื อ ก ร้อนตัวออกมานะครับ เพราะพฤติกรรมต่อไปนี้ที่ผมกล่าวถึง ก็เป็นกันและผ่านกันมาเยอะแยะหลายคนในวงการหมูตู้ กรุณาอย่าสำคัญตัวผิด นะครับ โว้ย

- คือเข้ามาใหม่ๆก็หมูตู้ในวงการ โดนฟันเหวอะหวะ ได้หมาไม่สวยมาตั้งเท่าไหร่ไม่รู้
    - สักพักก็อยากจะถอนทุนบ้าง อยากโด่งดังมีหมาสวยๆ เหมือนหลายๆค่ายเขาบ้าง (แล้วมันมีไหม? ตัวที่มันเข้าตากรรมการ สักตัวบ้างไหม)

- ทีนี้จะขายหมาก็ดันลงมาเล่น Hard sale ขายหลักพัน มันก็ย่อมเจอเรื่องเยอะแบบนี้แหล่ะ
    - แล้ว EQ ต่ำก็ไม่เหมาะสมกับตลาด Hard saleหรอกครับ

เฮ้อออ เพื่อนๆลองอ่านแล้วคิดแบบ เอาใจเขาไปใส่ใจเราดิครับ จะว่าไปก็น่าสงสารเนอะ

เพราะอะไรรู้ไหมครับ??

- เพราะเสียเงินซื้อหมาระดับ Hi-end แต่...ดั้นนนน...มาขายราคาตลาดล่าง
    - ซื้อหมาแบบ ชี้นิ้วสักแต่ให้เค้าส่งๆมาให้ ไม่ไปเลือกดูเองกับมือทุกๆตัว(ถึงไปก็ไม่รู้จะเลือกเป็นไหมตอนนั้น) ก็ได้หมา"แบบนั้น"มาตุนไว้หลังบ้านเพียบ
    - แล้วทำไงดีล่ะพวกเรา...ทีนี้...หันหน้ามองไปที่บ้านตัวเองเจอแต่ หน้าแหลมๆ ท้ายคอก จะระบายชุดเก่าที่โดนรับน้องไปให้หมดจาก stock

- ก็ดั้นนน เจอแต่เรื่องเจอเด็กว่าเด็กด่าก็ทนไม่ได้ต้องลงมาจาก"หอคอยงาช้าง" มารักษาภาพพจน์ตลอดเวลา ยิ่งนานไปก็ยิ่งแบบไต๋ความหมูตู้ในวงการเยอะขึ้นๆทุกวัน

เป็นผมนะ หยุดผสมหมาและหาทาง clear หมาชุดเก่าๆ แล้วนั่งเงียบๆ ไปสักครึ่งปี แล้วอาบน้ำปะแป้ง ค่อยมารอแจ้งเกิดใหม่ดีกว่ามั้ง

เพราะตอนนี้ ชื่อคุณมันก็นะ ....แบบ ...

เอ่อ พอดีกว่า

รู้งี้เอาเงิน2-3ล้านไปซื้อรถ sport ขับเพลินๆ...ตอนขายทิ้งยังไม่เจ็บตัวมากขนาดนี้

หรือไม่ก็ซื้อ วัว ควา ย ไว้ใช้ทำนายังได้มากว่าเสีย เลยยยย เน้อะ
  • หมูตู้..ไม่ว่ากันนะถ้าเราแสดงความคิดเห็น:

ถ้าใครอ่านแล้วมันจี๊ดดดด แทงใจดำละก็ ทำใจเถอะครับ....ก็มันเป็นเรื่องจริงนี่หว่า

- คนแบบนี้จริงๆแล้วจะว่าไปก็น่าสงสารไม่ควรไปว่าหรือหาเรื่อง
    -เพราะเค้าก็คงรักพิทบูลมากครับพี่น้อง

- ถ้าไม่รักกันจะลงเงินเป็นล้านๆบาท ไปกับหมาพิทบูลเชียวหรอ อย่างเราๆก็ซื้อกันตัว2ตัวหลักพันหลักหมื่นก็ happy แล้ว

คือเรื่องแบบนี้....ผมว่าเวรกรรมมีจริงไง แบบ...เลี้ยงหมาไม่รักหมาแท้จริง หวังอย่างอื่นจากหมา4ขา มันก็แบบนี้แหล่ะครับ

- คือลาภยศ ชื่อเสียง เงินทองจะไปฝากความหวังให้หมา4ขามัน ขยันซอย ปั้มๆๆๆๆ ออกมาให้ท่านได้อย่างไร
    - ถ้าตัวท่าน ไม่ร่วมด้วย ไม่ใจเย็น ไม่ให้ความรู้คน ไม่รักหมาอย่างแท้จริง ....ก่อนตั้งแต่แรก

- หมาเป็นสิบๆตัวที่มีน่ะ

- เคยลูบหัวครบไหม? ให้อาหารกับมือเราครบไหม?
    - เคยจูงไปเดินเล่นครบทุกตัวไหม?

- แล้วทำอาทิตย์ละกี่ตัว? ตัวละกี่นาที?
    - เคยถ่ายภาพกิจกรรมต่างๆ เล่นปาของพาโดดสปริงโพลกับหมาน้อยน่ารักๆไว้บ้างไหม?

- สักตัวไหม?
    - แล้วตัวที่ไม่ได้ทำล่ะ?

เฮ้ออออ ยิ่งคิดไปๆ คนแบบนี้คือว่า

"เป็นคนที่ทำให้หมาพิทบูล ด้อยค่าลงในตัวของมันเอง" ครับ

เอาเวลาไปนั่งเลี้ยงหมารักหมาให้มันจริงๆจัง ครบๆเถอะทั่น

แล้วค่อยกลับมาใหม่น่า

ใจเยนๆ
  • บรรยากาศแบบบอร์ดเก่ากลับมาอีกแล้ว แหะๆ

ดูอยู่ห่างไม่ออกความคิดเห็นดีกว่า เด๋วมันจะวุ่นไปกว่านี้

คุณพี่ใหม่พิดโลกค๊า ตัวที่ซื้อจากพี่เอกเป็นไงบ้างค่ะสบายดีป่าว

ว่างๆก้ออัพให้ดูบ้างนะค่ะ คอกเดียวกันๆ

ปล. พี่มาร์คเหนื่อยอีกแล้ว แหะๆ
  • พูดกันตรงๆ:

ผมว่าไม่น่าจะคิดว่าเป็นเรื่องที่ต้องเหนื่อยนะครับ

เพราะดูๆแล้วมันก็เป็นเรื่องธรรมดา

- ผู้ชายคนเราทั่วไปๆ

- เวลาเจอคนคุยขี้โม้ขี่โอ่แล้วรู้สึก?

- หมั่นไส้มั้ย?

- หมั่นไส้แล้วอยากด่าไหม????

- ด่าตรงๆ?

- ด่าลับหลัง?

ก็เท่านั้นเองครับ ไม่พูดคำหยาบ ไม่หลอกให้เสียเงินทอง ไม่ลบหลู่

ก็น่าจะ okนะครับ
  • หลักหัวใจ..ของพ่อค้า:

สัตว์พันธุ์ไหนเป็นสัตว์เศรษฐกิจ(ทามเงินได้) อั๊ว..ก็จาหามาทามขาย ลื้อ..ว่าจริงม๊ะ
    การค้าขาย..มันก็ต้องมีกลยุทธทุกรูปแบบ ในเมื่อลงทุนแล้ว..ใครล่ะที่ไม่หวังผลกำไร

*** ไม่จำเพราะเจาะจงบุคคล
  • :m025:รักพิทกันจริงหรือเปล่าของผมพิทอะไรราคาเท่าไรไม่สนเป็นของผมรักหมด เรารักพิทกันที่ราคาสายพันธแพงๆงั้นหรือถ้าใจรักจริงคงไม่เลือกสายยกเว้น ใว้อวดกันบางตัวสวยกิบเจ้าของปื้มแต่จริงแล้วทำอะไรไม่เป็นเลยสั่งให้นั่งยังมึนเลย เลี้ยงมันเคยลูบหัวเคยกอดมันบ้างเปล่า มีแต่แสวงหาผลประโยชน์กัน ราคาหมาตัวระ 2000-3000ก็หรูแล้วสำหรับผมถือเป็นค่าอาหาร อย่างรักพิทจริงต้องแบบคุณ เอ-เขื่อนเป็นแบบอย่างที่หน้านับถือผมซักเซ็งวงค์การพิทแล้วเข้ามาได้ไม่นานเลย ใหม่ๆนึกว่ามีความจริงใจกันเต็ม 100 ดูแล้วเซ็งโว...ย:m025:
  • แล้วก็ตอนจะซื้อทำไมไม่ไปเลือกดูเองละ คุณอา...แกอาจจะเลือกตัวที่ดีที่สุดในขณะนั้น แล้วส่งไปให้ทางเครื่องบิน ตั้งแต่ 8โมงเช้า นั่งเครื่องบินไปหลายชั่วโมง ลูกหมาอาจจะเหมาเครื่องบินแล้วมีผลข้างเคียงกับสุขภาพมันก็เลยตาย อันที่จริงควรจะนำศพมันส่งสภาบันนิติเวช ให้คุณหมอพรทิพย์ร่วมกับคณะสัตว์แพทย์ ผ่าพิสูจน์ดูว่ามันตายเพราะอะไร แล้วขอหนังสือยืนยันการชันสูจน์ศพ กับใบมรณะบัตร เพื่อเป็นหลักฐานว่ามันได้ตายแล้วจริงๆนะ ไม่ใช่มาอำกันเล่น และก่อนที่จะมาโพสป่าวประกาศในเว็บนี้ ต้องมีหลักฐานชัดเจน ทำอย่างนี้คุณอา...แกก็เสียหายหมด แกเป็นถึงระดับ Pro.แล้ว คนในวงการรู้จักแกทั่วบ้านทั่วเมือง แกจะมาหากินหลอกขายหมาขี้โรคห่วยๆ ให้ลูก-หลานในเว็บนี้ แก่ก็เสียหายหมดนะซิ แล้วต่อไปใครจะเชื่อถือแกละ แล้วแกก็จะขายหมาไม่ได้ เสียหายหมดเลย แกถึงได้โกรธเป็นฟืนเป็นไฟ จริงมั้ยครับอา...

ลูกหมาตัวนั้นมันคงโชคร้ายเอง ตัวอื่นๆทำไมไม่เป็นละ เงินแค่ไม่กี่พันเอง ตายไปก็ซื้อใหม่ได้

น่าสงสารคุณอา...จัง มีแต่คนรุมว่าคุณอา... , คล้ายๆคุณอา"ซามัก"เลย ตอนนี้แกเลี้ยงหลาน-เลี้ยงแมว-และทำกับข้าวอยู่บ้านที่แล้ว ก็สงบลงได้ บั้นปลายชีวิตของแกแล้ว ปล่อยแกไปเถอะ

เพื่อนๆหลายคนคงไม่เข้าใจว่า คุณอาแกเป็นผู้บริหารระดับสูง เป็นถึงรองประธานหอคอยงาช้าง

ผู้บริหารระดับก็สูงยังงี้แหละ ใครที่ยังไม่ได้เป็นก็ไม่รู้หรอก ว่าการมีแต่คนยกยอปอปั้นนานๆ ทำให้นิสัยเสีย

คือเอาแต่ใจตัวเอง ใจร้อน ขี้หงุดหงิด อายุมากก็ขี้น้อยใจด้วย แล้วก็พาลทะเลาะกับเขาไปทั่ว เหนื่อยนะไม่ใช่ไม่เหนื่อย

ให้อภัยแกเถอะครับ
  • 123:

โห แต่ละท่าน ดุๆ ท้างน้าน