ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

I LOVE FIGHTING SURAT GAME DOGS
  • อุ้มเข้าจริง ครับไม่ทราบเหตุผล.......วันนั้นวุ่นวายมากเกือบมีเรื่องกันใจร้อนกันทั้งนั้นสงสารบอยมันโดนหมากัดเพราะเงินเคิมพันรึเปล่าหรือแพ้กันไม่ได้.....แพ้ให้ชินทำใจได้เอง(ต้องมีชนะสักวัน) เอาไว้เป็นกรนีศึกษาแล้วกันครับ(SGC)ไม่เห็นมีใครมาผลการแข่งยังนำสนอได้....:020:
  • ขอบคุณครับ วันหน้ามีคำถามจะมาถามอีกนะครับคุณเอ๋
  • :006:ผมขออนุญาติขายVIT.อยู่กับผมประมาณสองปีเศษที่ทางใต้หาน้ำหนักนี้ไม่มีตอนนี้อายุสี่แล้วยังไม่แมทส์ฮาท์เทสผ่านสองครั้ง......(ผมว่าสายเลือดดีนะ) น้ำหนักปากดีผมต้องการแบ่งขายให้(เอาไปทำพ่อพันธุ์ เอาไปกัด 17.5 )มีทางกรุงเทพโทรมาจะกัดด้วยผมมีเงินน้อยกัดแพง4....5.หมื่นไม่ไหว...ไม่มีเวลาไปกัดภาคอื่นไม่ใช่เก่งแต่ในบ้านอยากให้คนอื่นมาเก่งที่ใต้..ก็น่าลองดู ผมฝากขายหน่อยแล้วกัน(ให้ลูกที่สุราษ.หนึ่งคอกเท่านั้น)เกิดเร็วๆๆๆนี้เดือน7.vitผมขาย 20.000 บาทกรุณาโทรมาเฉพาะผู้ที่สนใจเท่านั้น (089)9731488:063:
    ไฟล์แนบ
    DSC028857.JPG 82K
  • :008:
    ไฟล์แนบ
    DSC02189.JPG 36K
  • :005:มาโชของเบียร์ชลบุรี.....ใครรู้รึยังซอมบี้.ใครขโมยไปหายข้างเวทีเลย ฮาจริงๆทำได้ไง(คนดัง...วงการพิทบูล.)ถามไม่พูดก็ไม่มีใครรู้ คำถามนี้ไม่ขอตอบนะครับ....ขอบคุณ:003:
    ไฟล์แนบ
    a01-47-12.jpg 37K
  • พวกเราจะไม่บอก......................หรอกนะ
    ไฟล์แนบ
    20061121054540_A134653.jpg 54K
  • :005:
    ไฟล์แนบ
    S40248142.jpg 78K
  • l'ใครเลี้ยงปลาสายพันธุ์นี้บ้าง....เหมือนกันคล้ายพิทบูล มันคือปลาสายพันธุ์แท้แม้ว่าปลาคลอสบรีดจะสวยมันยังมีดีในตัวมันเอง(ผมชอบความนิ่งของปลาพันธุ์นี้มันคือนักล่าแห่งทะเลสาบแทงกายิราลึกที่สุด...........ในโลกน่าสนใจไมแนะนำไม่แพงอยู่ที่ๆมา......นอกเรื่องนิดๆๆๆๆๆๆๆขอบคุณ
    ไฟล์แนบ
    17-20080623084154.jpg 29K
  • ....เลี้ยงง่ายปลาน้ำจืด(สวยมากๆทำให้ใจเย็นลงได้นะ..เพราะมันจะนิ่งๆๆๆเฉยๆๆๆๆโตเต็มที่ใหญ่กว่าฝามือ)....ปลานอกนิ้วละ500ปลาใน..ถูกลงมาอีก..
    ไฟล์แนบ
    เธ™เธ2_resize_resize_resize.JPG 72K
  • มีการขโมยหมาข้างเวทีเลยหรอ?????????
    ใครรู้ใครเห็นบอกกันหน่อย คนอื่นจะได้ระวังตัว
    เราว่าคุณเอ๋ต้องบอกแล้วหล่ะ ไม่งั้นคงงงกันตายเลย
  • :004: ผมบอกไม่ได้จริงๆครับถ้าผมบอกไปมีหวังเรื่องใหญ่(คนวงในเขารู้กันเซียนพิทบูลสายกัดเมื่อ10ปีมีคำตอบให้ทุกคนจริงไม ครับSGC .คุณก็น่าจะรู้.) ผมขอจบเรื่องขโมยหมาไว้แค่นี้นะเดี๋ยว อดีตมีไว้จดจำเรื่องไม่ดีอย่าไปจำมัน........ขอบคุณ :031:
    ไฟล์แนบ
    fd2.jpg 25K
  • .:004:..ผมขอถามบ้างHorseman & Bullyson จิมมี่บู้ท ของแท้ คุณ อัครพล ยังเลี้ยงอยู่ไม / Super power kennel ORDY ยังมีอยู่เปล่าผมอยากเห็นสายนี้ จำได้สมัยก่อนโอ้โฮ....Super Boot ลูกหลานไปไหนหมด Luger Barny ยังมีให้ตามเล่นถึงรุ่นลูกHALL"S BAMP มีลูกหลานสืบสายเลือดต่อๆมา แล้วจิมมี่ บู้ทมันหายไป.......แล้วเห็นไมใครจริงใครไม่จริงดูกันยาวๆมีเงินอย่างเดียวไม่พอต้องบ้าด้วย:015:
    ไฟล์แนบ
    a01-11-12.jpg 38K
  • :o058: :063::063::063::063::063::063::063:
    :063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063:
  • มีผลงาน(HALL :Bamp)barbarian2w . undertaker2w. HURRICAN2W. jet2w. Rambo2w. KANGCHIN1W. rED BULL2W.STEEL1W. ALIEN1W. zippo1w. COBRA2W. (สิ่งมีค่าเพียงหนึ่งเดียว ย่อมดีกว่าสิ่งที่ไร้ค่านับสิบ..):062:
    ไฟล์แนบ
    Gator.jpg 37K
  • คุณพอใจกันบ้างไมกับความเป็นพิทบูล(สายกัด)ในเมืองไทย.............:013:.
    ไฟล์แนบ
    grchshotsie.jpg 29K
  • ปลาหมอที่คุณเอ๋โพสมันชื่อว่า ฟอนโตซ่า ผมเคยเลี้ยง...ส่วนสายเลือด JimmyBoot ,Bullyson ฯลฯ ผมว่ามันเก่าเกินไปถึงมีตอนนี้ก็จางแล้วครับ อย่าไปตามหาเลย มันเป็นนิยายปรัมปราที่เมื่อก่อนคุยโม้กันมากกว่าครับ ผมว่าตอนนี้เรามาพิสูจน์สายเลือดที่มีอยู่ ณ ปัจุบันดีกว่าครับ
  • ที่คุณโพสหมาซุ้มของประเสริฐ สำโรง ผมว่าอย่าไปตามหาลูกหลานมันเลยครับ ขาโน้นพอเลิกเลี้ยง...ทำลายหมดครับ ไม่มีปล่อยออกมาทำพันธุ์ซี้ซั้วหรอกครับ
  • ผมยังไม่พอใจครับ...ผมว่าพิทบูลสายไฟล์ในเมืองไทยมีให้ Cross สายน้อยไปหน่อย มันเหมือนย่ำอยู่กับที่ ส่วนใหญ่สายเลือดดีๆมันจะอยู่กับซุ้มใหญ่ๆ 2 ซุ้ม คือ...คุณอาร์ท คุณทิม พูดกันแบบตรงๆเลยไม่มีอ้อม แล้วแบบนี้จะเอาอะไรไปชนะหล่ะครับ
  • :004:ผมคิดเหมือนกันว่าสายขึ้นอยู่กับสองค่ายนี้.เพราะมีกำลังทุนมากแต่ผมเคยคุยกับคุณ อาร์ทก็โอเคนะ รับได้ไม่overเล่นหมาลงในpitถอดรองเท้าด้วยผิดกับตรงกันข้ามใสรองเท้า เหมือนไปวิ่งเลย(ส่วนคุณทิมไม่ขอออกความเห็นเพราะไม่สนิด..) คงมีคำตอบกันแล้ว:013:หาแบบนี้ดีกว่าเกมด้วยน่ารักอีกด้วยชอบเหมือนกันไมครับ..............ขอให้พิทบูลจงเจริญไชโย.
    ไฟล์แนบ
    2262552142252.jpg 76K
  • [บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆบาย
    ไฟล์แนบ
    เธ?เธฒเธž00832.jpg 25K
  • :004: สวัสดีวันอาทิตย์..วันนี้สุราษฎร์ ร้อนตั้งแต่เช้าอากาศดีหมาจะได้เอามาตากแดด บ่ายๆฝนอีก(ระวังหมาไม่สบายอากาศแปลี่ยนบ่อย.....:015:
    ไฟล์แนบ
    1-132.jpg 39K
  • ผมเห็นด้วยคับ หมาสายเก่าจะสู้กับหมาสายใหม่ยากคับ หมาสายเก่าย่ำอยู่กับที่ แต่สายใหม่พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ เหมือนกับรถแหล่ะคับรุ่นใหม่ๆย่อมดีกว่ารุ่นเก่าๆใช่ใหมคับ
  • :031: .หมาสายใหม่ๆก็มีพื้นฐานมาจากสายเก่านั้นแหละลองมองไปที่เพคดีกรีแต่ละตัวมีสายเก่าแอบแขวงทุกตัว....ผู้เพราะพันธุ์ ไม่ใช่ผู้เพราะพัง...
    ไฟล์แนบ
    a01-12-12.jpg 27K
  • ผมว่าถ้าจะเอาชนะจริงๆมันไม่ยากหรอกครับถ้าพวกคุณทางภาคใต้ อีสาน เหนือ กลาง รวมตัวกันในแต่ละภาค จิ้มพ่อแม่พันธุ์จาก USA เข้ามา หรือไม่ก็จิ้มลูก CH. ... เข้ามา 3-4 คู่ เลี้ยงต้อยซัก 2-3 ปี แล้วปั๊มลูกหมาออกมามันต้องมีดีบ้างแล้วกระจายกันเล่นเต็มที่ 5-6 ปี พวกคุณได้ต่อกรกับ 2 ค่ายนี้แน่นอน ในอดีตทางค่ายของคุณชุป /ประเสริฐ สำโรง เคยทำแต่มันก็ไม่สุด มันอยู่ที่ว่าพวกคุณจะทำกันหรือป่าว ถ้าไม่ทำพวกคุณก็จะอยู่ในวังวนเดิมๆคือ เล่นสายเลือดและชั้นเหลนของ 2 ค่ายนี้ แล้วแบบนี้จะเรียกว่าพัฒนาสายพันธุ์หรือครับ ในเมื่อสายเลือดเดียวเจอกันเอง และผมก็เชื่อว่าทาง 2 ค่ายใหญ่เวลาเเมตซ์เขาก็ไม่ไฟล์หรอกครับในเมื่อเป็นสายเลือดเดียวกัน
  • ที่คุณเอ๋บอกมันก็ถูก สายไหม่ก็มีพื้นฐานมาจากสายเก่า แต่ต้องเป็นสายเก่าที่มีคุณภาพ เค้าถึงได้มี ROM.ใว้ไงคับ เพื่อบอกการให้ลูกให้หลาน ฝรั่งเค้าแบบนี้เพราะเพื่อการพัฒนาหมาคับ แต่ถ้าเป็นสายเก่าที่ดังแต่ให้ลูกไม่ดีก็ไม่มีความหมายใช่ไหมคับ
  • :m002: คุณ""ไม่รู้เหรอว่า KROOK ใครเอาเข้ามาให้(คุณฃุป) ประเสริฐ สำโรงทีมอัครพลเลิกกันไปเพราะมันไม่ใช่ของจริง คุณเชื่อผมไมนำเข้าไม่ใช่เรื่องง่าย ผมเล่นระดับภูธรไม่มีเงินไปกัดกับเขา......ผมขอออกตัวนะผมขออยู่แบบนี้ไม่คิดหักล้างใครจะดีกว่า เพราะคุณ อ.ก็ช่วงหลังๆๆแพ้เหมือนกัน ไม่ใช่บูลลี่สั่งเข้ามากันทุกวันยอมกันไม่ได้ มีคนคิดแบบนี้ก่อนคุณนานแล้วต้องเลิกไปเพราะมันไม่ง่ายไม่ใช่หมาตลาดๆๆนึกจะเอาเข้ามาตอนไหนก็ได้ วังวนผมหลุดพ้นนานแล้วตอนนี้ผมทำเองโดยเอาพื้นฐานจากวัถุดิบที่เรามีอยู่ผมเก็บไว้หลายสายมาผสมหาความลงตัว.ผมรู้จักทั้งสองค่าย สองค่ายนี้เขาก็เอารุ่นลูก หลานมากัดเหมือนกันแพ้ก็มากชนะก็เยอะแต่ที่ไม่ได้กัดกับเราเพราะเขากัดราคาสูงซื้อหมามาจากนอกตัวหลายแสนบาทๆ ทำความเข้าใจใหม่ด้วย (ไม่มีใครไม่อยากเป็นที่หนึ่ง ) แต่บางสิ่งบางอย่างมันมีเหตุผล........................:m008:
  • สายเก่าที่ดังให้ลูกไม่ดีมีเยอะ สายใหม่ที่ดังให้ลูกไม่ดีก็เหมือนกัน อย่างนั้นเราหยุดคิดซักนิดแล้วเริมเก็บสายนิ่งๆไว้ดีกว่านะผมเคยทำดับเบิ้ลอินบรีด..หมาสายหนึ่งได้ดีตัวเดียวให้เสร๊จงานคอน.คงจะมีผลงานติดตามดูว่าสิ่งที่ทำจะมีผลรับยังไง...เราเงินน้อยต้องค่อยๆเก็บไป..ผสมแล้วคัดเก็บไว้ช้าๆๆๆๆกีกว่า
    ไฟล์แนบ
    1-476.jpg 40K
  • ทำไมไม่รู้หล่ะครับ Krook ใครเอาเข้ามา แล้วจัดฉากกันยังไง อย่าให้เหลาเลยเรื่องมันยาว ก็นั่นหล่ะที่ผมบอกให้คนที่เข้าเส้นมารวมตัวนั่งคุยกันไงครับ ไม่ใช่ทำคนเดียวไง แล้วที่คุณอาทช่วงหลังแพ้มันก็เรื่องของเทคนิคเฉพาะตัวของเขาคือปล่อยให้คู่ต่อสู้ Win 2-3 ไฟล์ไงจนฝั่งตรงข้ามได้ใจ แล้วมาเอาคืนทีเดียวด้วยเดิมพันที่สูงลิบ ถ้าคุณสังเกตุดีๆมันเป็นแบบนั้นจริงๆ แล้วเรื่องนี้มันไม่ใช่แค่ตะบี้ตะบันกัดหมาอย่างเดียว มันต้องมีกึ๋นด้วย แล้วในกรณีที่คุณบอกคุณเล่นระดับภูธรไม่มีเงิน พวกคุณก็รวมตัวกันซิครับ เหมือนค่ายทางคุณชุป ประเสริฐ สำโรง พรพัฒน์ หรือเหมือนทางคุณกอฟล์ บางแสน ประเสริฐ อ้อมน้อย ฯลฯ นี่คือตัวอย่าง

ปล.นี่ผมไม่ได้มาชวนทะเลาะน๊ะ เรามาใช้เหตุผลคุยกันครับ
  • ก็ขอให้เขารวมตัวกันนานๆเถอะ ครับผมยินดีด้วย ขอพูดตรงไปตรงมาทางภาคใต้รวมตัวกันยาก(เหนือคำบรรยาย)คนที่อยู่ในระดับเท่าๆผมตอนนี้ในสุราฎร์เหลือ.อยู่ ไม่กี่คนภาคอื่นเห็นจะมี ภูเก็ต นครศีร. ตรัง ใช่แล้วต้องมีกึ๋น เก๋า บ้าด้วย ขอบคุณจริงๆสำหรับความคิดเห็น(ต้องใช้เวลา ) OK.
    ไฟล์แนบ
    q31371_resize.jpg 112K
  • :005: :007:ขอตัวก่อน..................:029::029::029::063:
    ไฟล์แนบ
    a01-38-2.jpg 99K
  • :011: สวัสดีวันจันทร์สุราษฎร์ ร้อนแดดนี้ดีมากวันแห่งความวุ่นวาย ขอให้ทำงานกันอย่างมีความสุข(หากหน้านี้ตกลงไปหน้าหลังๆๆผมค่อยอับใหม่ใช่หัวข้อเดิมนี้แหละ.)พูดถึงเรื่องรวมตัวสายกัดต้องถามหลายๆฝ่ายว่าจะช่วยกันไม บ้าคนเดียวคงไม่ไหว..:012:
  • :004: แต่งานคอน ยังคงเดินหน้าต่อไป(คนที่อยู่ในเขตภาคใต้ใกล้ๆจะเข้ามาดูติดต่อผมด้วย โดยเฉพาะคนในจังหวัดสุราษ ถ้าไม่ได้บอกใครคงเข้าไม่ได้ผมบอกไว้ล้วงหน้านะ )ผมกลัวคนมากกลัวมีปัญหากะทบกะทั่งกันมันไม่เป็นผลดีแน่..:011:
    ไฟล์แนบ
    0617dogs400x400-300x3002.jpg 38K
  • คุณ warrior งานคอน มีลูก pitbul ดีๆแบ่งกันไปเลี้ยงไม๊ครับ
  • คุณเอ๋ครับ คิดว่าแผนนี้เป็นไงบ้างครับ "ล้อเสือออกจากถ่ำ แล้วปิดประตูตีแมว" คุณเอ๋คิดว่ามีคนเคยใช้ในกวงการพิทบูลหรือไม่
  • แบ่งไป(ขาย)พอมีจ๊ะ ลอเสือออกจากถ้ำผมไม่เข้าใจอธิยายหน่อยแล้วปิดประตูตีแมว งงงง
    ไฟล์แนบ
    1138066334.jpg 68K
  • ภาคอีสาน ผมว่าทีมของคุณเน...ค่อนข้างใช้ได้ รวมตัวกันเหนียวแน่น แต่เสียอย่างเดียวเลือดหมาทางภาคอีสานจะค่อนข้างตันและเก่า คือไม่มีเลือดใหม่เข้ามา Cross ส่วนภาคเหนือ ที่เห็นๆก็มีคุณเก๋า...แต่ดันไม่มีสายเลือดของตัวเอง หมาคอกนี้ส่วนใหญ่เล่นหมาสายเลือดคุณอาท ( ผมไม่แน่ใจว่าใช่สาขาของคุณอาทรึป่าว ) ส่วนภาคใต้ คงต้องรอคุณเอ๋หล่ะครับ...
  • คุณเก๋าเล่นหมาทางคุณอาท(กับตัน ..ไอช์)ภาคใต้พยามผสมข้ามสายอยู่เพื่อออกมาจะดีแต่มีตัวหนึ่งดับเบิ้ลอินบรีดสายทางกังฉิน(ชลบุรี)ได้มาหนึ่งตัวชื่อยอดรักกัดจมูกอย่างเดียว19กิโล รอคู่19นี้ก่อนอีกหนึ่งตัวตายแล้วกัดชนะหมาดีที่สุดของอำเภอตาขุนได้มา2วินเสียดายมากเป็นลูก ลักกี้ลูกลูเกอร์มอมมี่แม่ลูกลูเกอร์เหมือนกันเกมดี..ผมชอบที่จะทำเองแบบนี้แต่ใช้เวลาพอสมควร(ขอให้ทุกภาคมีหมาเกมๆๆเล่นกันเยอะ.
    ไฟล์แนบ
    a377963_resize7.jpg 91K
  • :005:
    ไฟล์แนบ
    pic_09.jpg 68K
  • หมาดับเบิ้ลอินบรีดมีน้ำหนักถึง19โลด้วยหรอ ผมเคยเห็นมีแต่เล็ก15-16โลก็เต็มที่แล้ว
    ส่วนใหญ่หมาที่อินบรีดมากๆพันธุกรรมจะด้อยตัวเลยเล็กไม่ใช่หรอ
  • :005: หมาดับเบิ้ลไม่สามารถตาดหวังเรี่องน้ำหนักได้ฟรีไซค์.:013:
  • สวัสดี หมาดับเบิ้ล.ของผม19ตัวใหญ่สุดในคลอกนอกนั้นเพี้ยนบ้าง ไม่กัดหมากัดคนก้มี(เอาลูกผสมพ่อสองช่วง) ที่ผ่านมาผมทำไปสองครอกได้มาครอกละตัวเก็บ ไปครอสกับสายอื่นๆ..
    ไฟล์แนบ
    wm_normal_LloydsPilot.jpg 35K
  • คุณ warrior ครับ หมาดีที่สุดของอำเภอตาขุน ชื่ออะไรครับ(สายอะไรครับ) แล้วตอนนี้ยังมีชิวิตอยู่หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
  • คุณ Ghost ครับอยากทราบว่า ทางเหนือ อีสาน กลาง Matchหมา เริ่มต้นคู่ละเท่าไรครับ(ขั้นต่ำ) ขอคุณครับ
  • ถ้าตาขุนต้อง บูลลิก แต่ไม่สุดยอดแต่ถ้าเป็นเจ้าของคุณตึกนี้และสุดยอดหัวใจ หมาคู่ต่อสู้มาน้ำหนักเกิน ริมมัดจำแล้วกัดต่อ ทั้ง ๆ ที่มาตัวเองกินข้าวผัดก่อนแข่งสักจานก็น้ำหนักไม่เกิน ยังมีใจที่จะกัดอีก เยียมจริงๆ หัวจิตหัวใจเจ้าของบูลลิก ด้วยความเกลงใจที่เห็นว่าฝ่ายต้องข้ามเดิมทางมาไกล อย่างให้เสียน้ำใจเสียเงินไม่ว่านับถือจริง ๆๆ ใช้ไหมคุณเอ๋ คนสุราฎร์หรือคนที่ไหนๆ ก็น่าเอาเป็นเยียงอย่างเล่นด้วยใจ ไม่ใช้ว่าคุณตึกจะรวยนะครับแต่ใจนักเลงจริง ๆๆ ไม่เอาเปลียบเมือตัวเองได้เปลียบ ถามคุณเอ๋หน่อยครับ Ch.ตาล ของคุณเก่งพี่คุณกิ๊งยังอยู่ไหมครับ
  • UP ไปหน้าแรกเลยครับคุณเอ๋
  • :063:...GO OG GO.........GO.....๘ขอบคุณที่เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิด....ผมขออัพไปหน้าหนึ่งขอบคุณเจ้าของบรอด์ด้วย....:031:
    ไฟล์แนบ
    Machobuckcomparison.jpg 40K
  • :002::013: ตามไปดู.....ดู:017::018::063: