ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

3 หมาแดง นครปฐม
  • :021:เริ่มด้วยสาวสุดฮอตแห่งวงการหมาแดงก่อนเลยน่ะครับ ด.ญ.ซันนี่ ตอนนี้4เดือนเต็มๆครับ :021:
    ไฟล์แนบ
    sunnie3.jpg 119K
    sunnie2.jpg 119K
    Sunnie1.jpg 117K
    sunnie4.jpg 115K
  • ซันนี่ ต่อน่ะครับ ถ่ายมันยากมาก ไม่เคยอยู่นิ่ง ซนฉิบเป่ง!!เลย
    ไฟล์แนบ
    sunnie5.jpg 103K
    sunnie7.jpg 101K
    sunnie6.jpg 118K
    sunnie8.jpg 113K
  • :021:ตามมาด้วย หมูตุ๋น สุดสวย แดง เตี้ยๆ ดูกันครับให้ภาพมันบรรยายดีกว่า ว่ามันยังไง
    ไฟล์แนบ
    mootun6.jpg 109K
    Mootun4.jpg 112K
    Mootun1.jpg 86K
  • :017:หมูตุ๋นต่อครับ
    ไฟล์แนบ
    Mootun3.jpg 102K
    Mootun5.jpg 113K
    Mootun2.jpg 99K
  • :016:ตามมาอีกตัวครับ RedMan สุดหล่อ
    ไฟล์แนบ
    redman2.jpg 120K
    redman1.jpg 123K
    redman32.jpg 121K
  • :002:Redman (454 x Jiji)
    ไฟล์แนบ
    redman22.jpg 108K
    redman33.jpg 96K
    redman11.jpg 92K
  • :016:รักหมาแดง เชียร์หมาแดง ช่วยติชมหน่อยครับ เชียร์ แดง ซันนี่ พิมพ์ R1 , แดง หมูตุ๋น R2 และ แดง เรดแมน R3 555+ ขอบคุณมากๆน่ะครับ
  • พาเรดแมนไปเที่ยวไหนมาเนี่ยโต้ง
    ถ่ายรูปกลางสะพานเลย หล่อซะ
    มันกำลังมองหาหมาข้างทาง มากินแน่เลย5555
  • R1 R2 R3 แบบนี้ผิดไหมครับ เพราะผมชอบทั้ง 3 ตัวเลยอ่ะ:062:+:063:=:065:
    ไฟล์แนบ
    Who copy (Medium).jpg 76K
  • ลืมโหวตๆ
    R3 สู้ๆ:o036:
  • :002:::ผมพามันไปเดินเล่นแถวบ่อปลาผมอ่ะครับช่วงเย็นๆ ช่วงนั้นจะไม่ค่อยมีหมาตามข้างทาง เพราะรู้ว่าไอ้โหดมันจะออกมาเวลานั้น
    กับหมาข้างนอกนี้เจอไม่ได้ครับ มันโหดจิงๆ ถ้าเป็นคนป่านนี้มันติดคุกหัวโตไปแล้ว ไอพวกหมาที่เข้ามากินอาหารปลาผม หายไปหลายตัวแหละ
    ตัวเงินตัวทองยาว2เมตรกว่ามันก็เอาซะนิ่งไปเลย เพราะตอนกลางวันผมปล่อย เห็นหมาหรือสิ่งมีชีวิตอื่น ก็จี๊ด!!ไปหาเลย
    ใครเข้ามาเขตมัน น้อยตัวที่จะรอดออกไป กับคนนี้ไม่น่ะ เรียบร้อยอย่างกับผ้าพับไว้ อิอิ

:005:::เอกชอบหมดเลยเหรอ ยังงี้ต้องหาแดงๆสักตัวเเล้ว แล้วจะยิ่งชอบขึ้นไปอีก

ขอบคุณครับ:o020:
    ไฟล์แนบ
    view.jpg 72K
  • ชอบ r1 คิดถึง r2 ขอจอง r3 ได้ป่าวอ่า:o020:
  • R4 ครับจ้อบทุกตัว อะอิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSC008204.jpg 103K
  • R4ชอบทุกตัวเหมือนกัน
  • 55555 หล่อทุกตัวเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    a73505437rd7.jpg 65K
  • ชอบทุกตัวแต่ตัว Vote ตัวเดียว
    ผม Vote - R1 ดญ.ซันนี่ คร๊าบ
  • เชื่อผมเถอะ หมาแดงเป็นหมาที่ควรอนุรักษ์ไว้เป็นอย่างยิ่ง
    อีกหน่อยคนต่างชาติจะสั่งซื้อหมาแดงจากประเทศเรา

ซันนี่มันลูกเต้าเหล่าใคร โซริดเรดโน๊สเสียด้วย สวยครับ
  • อิอิ ว่างๆผ่านไปแถวนั้นจะแวะทักทายนะ เจ้า
    ไฟล์แนบ
    DSCF1904.jpg 80K
  • ทัพหมาแดงราชบุรี มาสมทบครับ เราจาไปล่าเหยื่อกันที่ไหนดีอะ อิอิ หมาส่วนหมา คราวนี้เรื่องของคนแล้ว 5555+
    ส่วนตัวนี้ แม่ทัพใหญ่ เจ้าฮิปโป ล่าสุด สุดที่จะล่า อิอิอิ :066::066::063::063::021::021:
    ไฟล์แนบ
    IMG_8983.jpg 30K
  • ต่อเลยนะ ฮิปโป
    ไฟล์แนบ
    IMG_8982.jpg 34K
    IMG_8981.jpg 33K
    IMG_8979.jpg 52K
  • นางนี้สาวสวยเมืองมะนาว ตอนนี้กำลังบึกได้ส่วนเลย ฟร๊องจ้าๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_8985.jpg 40K
    IMG_8980.jpg 46K
  • และเจ้าสุดหล่อ ของผม ด.ช. เรดเตอร์ เรดโบนจุ๊บ ๆ 555++ ( ชอบใจอะ ) 4เดือนเต็มพอดีครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_8988.jpg 31K
    IMG_8991.jpg 37K
    IMG_8989.jpg 42K
    IMG_8987.jpg 38K
    IMG_8986.jpg 32K
  • และสาวสุดสวยของผมอีกตัว ด.ญ. ปีโป้ เรดโบนจุ๊บ ๆๆ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_8783.jpg 44K
    IMG_88443.jpg 98K
  • ตาโต้งว่างเมื่อไร เจอกานใต้ต้นมะม่วง อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_8994.jpg 61K
  • โหพี่โต้งหมาสวยๆทั้งนั้นเลยสุดยอด
    ไฟล์แนบ
    44.JPG 51K
  • :o008:Redman อีกสักหน่อยน่ะครับ ถ่ายมาล่าสุดเหมือนกัน รูปนี้
    ไฟล์แนบ
    redman.3.jpg 117K
    redman.2.jpg 122K
    Redman.1.jpg 125K
  • นอกจากเลี้ยงหมาแดงแล้วก็ยังมีปลาแดง(ปลาทับทิม)ด้วย

ใครสนใจมาเที่ยว เลี้ยงปลา ใช้ชีวิตแบบเกษตรกรกับบรรยายกาศสบายๆ ยินดีต้อนรับน่ะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านน่ะครับที่ให้เกียรติเข้ามาติชม
    ไฟล์แนบ
    tuptim2.jpg 78K
    tuptim1.jpg 83K
    tuptim3.jpg 93K
  • สวยครับ(ปลา 555555555 ...)ขำๆ
  • คุณโต้งอยู่แถวไหนครับ หมาสวยมากปลาก็เยี่ยมครับอยากไปเที่ยวจัง
  • ตอนนี้พี่วีเป็นไงมั่งครับมีน้องหมาออกอีกยังครับ อยากได้สักตัวนะครับผมอยุ่ใกล้ๆกำแพงแสนครับ
  • บรรยากาศดีสุดยอดดดดดดดดดดดด

ชอบๆๆๆๆ ปลาก็น่ากินมากกกก(กินได้ปะ)
    ไฟล์แนบ
    reIMG_3469.jpg 57K
  • ตัวผมอยู่บางเลนครับ แต่บ่อปลาผมอยู่เส้นบางเลน-กำแพงแสน ถ้าจะมาก็ยินดีครับ

พี่วีสบายดีครับเมื่อเช้าก็เจอกัน ตอนนี้ยุ่งๆเรื่องวัวอ่ะครับ เห็นซื้อมาขายไป วัวมาแรงช่วงนี้

:005::005::005::005::005::005::005::005::005:
  • ขอถามเรื่องปลาหน่อยครับ พอดีว่าเมื่อวานเพิ่งไป กรมประมงน้ำจืดมาเพื่อที่จะศึกษาการเลี้ยงปลา
    ใจจริงก็อยากจะเลี้ยงปลาทับทิมแต่อีกใจนึงก็อยากจะเลี้ยงปลานิล ปานิล ก็ กะว่าจะเลี้ยงแบบธรรมชาติ
    ปล่อยไปให้เลยตามเลยแล้วได้เวลาก็จะจับขึ้นมาขายหากเลี้ยงปลาทับทิมคงต้องทำเป็นกะชังอย่างเดียวใช่ไหมครับ

ที่ผมจะถามคือ ซื้อปลามาตังล่ะเท่าไหร่ครับ ของผมที่ไปถามมาเมื่อวาน 5 ตัวหนึ่งบาท ขนาดก็โอเคน่ะครับ
    คือหากผมเอาก็จะเอาเยอะ หากได้ที่ถูกกว่าก็จะลองดูน่ะ ขอบคุณครับ

หมาสวยดีน่ะครับ ชอบหมาแดงแต่จนปัญญา เมีย ไม่ให้หาอีกแล้ว
  • ปลาทับทิมตอนอนุบาลจะเลี้ยงในบ่อครับ พอได้ขนาดสักประมาณ2ขีด(ประมาณ3-4เดือน) ก็จะย้ายมาในกระชัง

เลี้ยงในกระชังเพื่ออัดอาหารให้โตเร็ว สันหนา รู้จำนวนปลาที่อยู่ คำนวณต้นทุนได้ เพราะปลาทับทิมต้นทุนมันสูงกว่าปลานิลครับ

บางคนก็เลี้ยงในบ่อดิน แต่การโต ความอ้วน เรื่องกลิ่น จะสู้ปลากระชังไม่ได้ ปลากระชังจะราคาจะดีกว่าปลาบ่อหน่อยครับ

ส่วนเรื่องปลานิล ผมก็เลี้ยงในบ่อดินครับ ราคาลูกปลาไซด์ใบมะขามประมาณตัวล่ะ 33สตางค์(0.33บาท) ปลาของ ป.เจริญ มานิตย์ น้ำใส ซีพี ราคาประมาณนี้ครับ

ลูกปลาทับทิมไซด์ใบมะขาม ตัวละ50สตางค์ เป็นปลาหมั่นน่ะครับ เพราะถ้าเป็นปลาธรรมดา เลี้ยงไปซัก5-6เดือนก็จะออกลูก ไม่ดีครับ ไม่โต ปลามันแตกไซด์

ราคาที่คุณpuppymafia หามาถูกมากแล้วครับ ลองถามเค้าว่าปลาหมั่นรึเปล่า ปกติผมสั่งเค้าที่ก็3-4แสนตัวเค้ายังไม่ลดราคาเลย

ถ้าจะเลี้ยงต้องคำนวณจำนวนปลาที่จะปล่อยกับพื้นที่ของเราด้วยน่ะครับ ปล่อยเยอะปลาก็จะโตช้า

โดยส่วนมากจะปล่อยกันที่3000-4000ต่อ1ไร่ แต่ถ้าเลี้ยงเพื่ออนุบาลก็ปล่อยเยอะได้ครับ10000ตัว ต่อ1ไร่ ถ้าให้ดีปล่อยกุ้งขาวก่อนปล่อยปลาด้วยก็จะดีครับ

3เดือนก็ดันกุ้งขายได้ เหมือนเป็นของแถม ถ้าสนใจจริงยังไงโทรมาคุยได้ครับ 081 9446406 โต้งน่ะครับ
  • สุดยอดเลยหมานครปฐมกับราชบุรี คุณthong29 เจ้าซันนี้ สวยโดนใจมาก:063:
    ไฟล์แนบ
    DSC01374.JPG 35K
  • :063:สมแล้ว ที่เป็นลูก 454 ได้พ่อไป เต็มๆ คับ :m025:
  • :m009:ไอ้กระทู้นี้ทำผมแสบตาไปหมดแล้ว:m009:

:m104:มันแดงดีเหลือเกิน:m104:
  • ซันนี่มันสวยซู้ดสูด โตเร็วมากคับ
  • ชุดหน้า ฮิปโป+เรดแมน หรือเปล่า
  • พี่หรั่งมีโอกาสผ่านมาแถวบ้านผมลองแวะมาเที่ยวบ้างสิ เอาแว่นกันแดดมาด้วย แสดแดดแรงบวกกับหมาแดงบวกกับปลาแดงอีกมันอาจจะทำให้ตาเสียได้

พี่วีระพงษ์ ชุดหน้าไม่รู้ว่าหมีมันจะเอาใส่กับตัวไหนเลย ต้องรอดูหมีมันทำการบ้านก่อน แต่ฮิปโป้ถ้าเจอกับเรดแมนมันก็คงจะมันร้อนแรงขึ้นไปอีก ต้องรอดูอ่ะครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นด้วยน่ะครับ
  • ไม่สวยเลยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    เอามาให้ผมเลี้ยงดีกว่า 55555555
    อิจฉาวะตาร้อน อิอิอิ
  • จี๊ดๆทั้งงั้นเลยคุนโต้ง เอาปลาแดงให้มันกินด้วยป่าวคับแข็งแรง แกร่งแน่นทั้ง3เลย..:m019:
  • แจ่มๆกันทั้งนั้น

แต่เลี้ยงหมาแดง ศักดิ์ศรีมันค้ำคอนะท่าน เราโดนคาดหวังจากสังคมสูง ในเรื่องประสิทธิภาพ
    ดังนั้นอย่าเลี้ยงแค่เฝ้าบ้าน ที่วันๆนั่งๆนอนๆ มันเสียโอกาส มีของดีแต่ไม่ใช้ มันเหมือนเอามอไซค์ ฮาร์เล่ย์มาส่งหนังสือพิมพ์ เสียของหมด

มีโอกาส รีบฝึกเอามาทำกิจกรรมโดยด่วน ทำเสียแต่ตอนยังหนุ่มๆ อายุการใช้งานยังได้อีกยาวนาน
    อย่าปล่อยเวลาให้ผ่านไป พอหมาอายุมากขึ้นจะเสียดายกันเด้อ

ผมยังเสียดาย บีเจ เจ้าของมัวแต่บ้างาน เผลอแปบเดียวอายุสามปีกว่าแล้ว
    ปัจจุบันแขวนสายลาก หาอย่างอื่นทำแทน ตอนนี้กำลังเริ่มฝึก อารักขา เพื่อทำหน้าที่เป็นรปภ ประจำตัวผม
    ไฟล์แนบ
    DSC05074a2.jpg 91K
  • :m110:แขวนชุดลากแล้ว ยืมใช้ต่อไม่ได้หรือครับ อิอิ
  • ตอนนี้ผมเริ่มฝึกลากเเล้วครับพี่มาร์ค เวิร์คครับ กะว่าจะพาไปD-1ให้ได้ฝึกกับคนเป็น ชอบเหมือนกันครับหากิจกรรมให้มันทำ สนุกดี

หวังเหมือนกันว่าสักวันนึงมันจะมีโอกาสได้โชว์ให้หลายๆคนได้เห็นกับสิ่งที่มันน่าจะเป็น คงภูมิใจในตัวมันมากขึ้นไปอีก เห็บหมาพี่เเล้วผมยังรู้สึกชื่นชมเลย

:005::005::005::005::005::005::005::005::005::005:
  • แขวนชุดลากแล้ว แต่ยังไม่ได้หยุดลากครับ มีโอกาสก็เอาไปโชว์โปรโมทกิจกรรมลากเสมอๆ
    ส่วนการกลับมาลงสนาม ก็ยังรอบรรดาสิงห์นักลากแบบเอาเป็นเอาตายมาท้าอย่างเป็นทางการ
    ถ้าติดปลายนวมสักแสนสองแสนก็อาจจะกลับมาลงสนามอีกครั้ง ฮ่าๆๆๆ

ท่านโต้งวันไหนว่างๆนัดมาเจอกันที่ดีวัน ลองฝึกกันเล่นๆ แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน
    อีกไม่นาน คงได้จัดงานอีกครั้ง แต่ครั้งนี้ รวมกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีมทั้งหมด
    เมื่อวานไปสำรวจสถานที่และวางรูปแบบงานคร่าวๆเอาไว้แล้ว ปีหน้าจะหางานให้พวกท่านปวดหัวเล่น ฮ่าๆๆ
  • ผมชอบ เกษตร มาตั้งแต่เด็กโดยที่ผมไม่รู้ตัว:m005: พอโตมาเรียนคอมพิวเตอร์:m014:

เปิดเน็ตไปมาแล้วรู้สึกว่า อยากทำเกษตรมากกว่า เพิ่งรู้ว่าเข้าโค้งผิดเลน:m074:

แต่ก็คิดว่ายังไม่สายก็เลยตั้งใจว่าสักวันจะมีเงินซื้อที่แปลงสวยๆทำเกษตรแบบที่เราชอบ:m060:

มาเห็นแบบของท่านโต้งแล้วรู้สึกมีความสุขแทนจริงๆ ที่มีบรรยากาศแบบนี้:m113:

วันไหนผมจะมีอย่างนี้บ้างไม่รู้ เหอๆๆ:m038: ซื้อลอตเตอรี่ก็ไม่โดน แจ็คพอต ซักที ฮ่าๆๆๆ:m097:
  • ลืมบอกไปหมาแดง ผมก็เลี้ยง เป็นตัวเมีย สุดสวยสุดน่ารัก ถ้าไม่ติดว่ามันอ้วนเตี้ยนะ จะไปสู่ขอเรดแมนมาเป็นเขยแล้ว ฮ่าๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC02133n4.jpg 102K
  • อยากให้คุณหยกมาตอนเที่ยงๆ ฟ้าโล่งๆ ไม่มีเมฆ ลมไม่เดิน แล้วจะรู้ว่ามันสุดยอดแค่ไหน สุดๆๆครับ ร้อนมากกกกกๆๆๆๆๆๆ

แต่ถ้าช่วงเย็นๆสัก5โมงน่ะ แดดร่มลมตก ทำงานเหนื่อยๆ ซื้อเบียร์มานั่งจิบๆสักขวดสองขวดน่ะ มันก็สุดยอดจิงๆๆครับ

ปกติผมก็ไม่ได้อยู่ที่นั้นหรอก แต่ไปBBQ ปาร์ตี้ ที่นั้นกันบ่อย เพราะทำที่ไว้นั่งรับลม กินดื่มกันแบบสบายๆๆ บรรยากาศบ้านๆๆ

มันก็ดีอีกแบบครับ ยังไงขอให้คุณหยกถูกรางวัลที่1เร็วๆๆน่ะครับ เพื่อจะเป็นเพื่อนร่วมอาชีพเดียวกัน ขอบคุณสำหรับคอมเม้นครับ
  • ไปด้วยครับ ใครไปไหนกัน หะ คุณโต้งวันนี้เจอกาน ว่าจาไปเหยียบบางเลนหน่อย อิอิ ชุดหน้าเกินคำบรรยายครับ ศึกนี้ใหญ่หลวง 555++
    คุณโต้ง แต่ว่าเราอะ เดียวเบียร์แล้วกันนะ ลื่นหน่อย อิอิ
    ........
  • ขอบคุณคร้าบบบ ตอนนี้ยังไม่ถูกง่ายๆแน่ เดี๋ยว ปล้นพ่อ หาทุน เปิดเน็ตคาเฟ่เก็บเงินไปพลางๆก่อน

เผื่อการตลาดดี ร้านรุ่ง โฮ่ๆๆ