ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

Mark Mafia

เรื่องอาหาร F1
  • tutietutie กันยายน 2009
    :o001:เรื่องมีอยู่ว่าหมาที่เลี้ยงอยู่ตอนนี้เมื่อก่อนตอนอยู่กับเจ้าของเก่าเค้าก็กินF1อยู่แต่พอผมซื้อไปผมก็เลยเปลี่ยนอาหารเป็นยี่ห้ออื่นที่ราคาแพงลองมารายยี่ห้อแล้วหมาผมไม่กินเลยถึงขั้นยอมอดล่าสุดอาหารที่เพิ่งหมดไปเป็นยี่ห้อที่โฆษณาบ่อย(ที่หมดไม่ใช่หมากินหมดแต่เททิ้งหมด)ผมเอาอาหารไปผสมกับเศษเนื้อใส่น้ำซุปบางครั้งก็ใส่นมมันกิน2-3คำเลิกจนเมื่อวานทนไม่ดูไม่ได้แล้วก็เลยไปซื้อF1สูตรลูกหมามาลองดูซื้อมา1กิโลปรากฏว่ามันกินหมดคับไม่ต้องผสมอะไรเลยแปลกจริงๆของแพงหมาไม่แตกเลือด(หมาไม่รัปทานอ่ะคับ)แต่พอเป็นF1มันกินหมด
    เรื่องที่กล่าวมาเป็นเรื่องจริงกับหมาที่บ้านใครที่ใช้ยี่ห้ออื่นลองมาใช้F1ดูซิคับ
    ออ้อลืมไปเมือวานพาหมาของเพื่อนไปโรงพยาบาลสัตว์ไปเจอคนขายอาหารสัตว์ที่ในโรงพยาบาลสัตว์เค้ายังบอกผมเลยว่าอาหารแพงๆมันขายโฆษณาคับ
    ก็ขอให้อาหารF1ราคาอย่างนี้ตลอดไปหรือถูกลงกว่านี้อีกก็ได้และคุณภาพคับจอตลอดไปนะคับ



    :o003:จบท้ายด้วยภาพ ปังคุงกับเจมนะคับ แต่ขอบอกปังคุงโดนเจมลากล้มมาหลายทีแล้ว
    ไฟล์แนบ
    IMG0192A.jpg 67K
  • GHOSTGHOST กันยายน 2009
    น่าจะมีแบบห่อเล็กจำหน่ายบ้างนะครับ งบน้อย
  • judas กันยายน 2009
    ใช่ครับ เหนด้วยครับ เพราะบางทีถ้าเกิดซื้อมาแล้ว หมามันไม่แตะเลยสักกะเมด แล้วไอ้ที่เหลือจะเอาไปทำไรอ่ะครับ เลี้ยงแมวเหรอ
    น่าจะมีขนาด5กิโล มาขายมั่งนะครับ ผมว่าน่าจะขายดียิ่งกว่าเดิมนะครับ เพราะค่าอาหาร800-900 มันก้อสูงอยู่นะครับ สำหรับคนหาเช้ากินค่ำอย่างผม แล้วหลายๆท่านก้อคงคิดอย่างผมเช่นกัน :o045:
  • GHOSTGHOST กันยายน 2009
    เห็นด้วยอย่างแรง สนับสนุน ครับ พี่มาร์ รีบพิจารณาเลยครับ
  • PitbullzonePitbullzone กันยายน 2009
    ตื่นเช้ามาเจอกระทู้แบบนี้มันชื่นใจจริงๆครับ :005:

    หากใครติดตามผมมาแต่แรกๆ จะรู้ว่า เอฟวัน มันเกิดมาจากหลายแรงบันดาลใจ รวมทั้งความคับแค้นใจด้วยส่วนหนึ่ง

    ผมเคยเป็นเพียงคนเลี้ยงหมาธรรมดาที่รวมกลุ่มเลี้ยงพิทบูล ยุคนั้นสมาชิกยังไม่เยอะ กำลังที่ใช้เดือนละไม่เกิน 50 กระสอบ
    เคยเอากลุ่มไปต่อรองขอซื้ออาหารหมาราคาพิเศษ แต่ก็ไม่มีใครสนใจ เขาสนใจแต่ตัวแทนรายใหญ่ๆ ที่สั่งซื้อคราวละมากๆ

    ผมได้ใช้ทั้งกำลังภายในภายนอก ศึกษาข้อมูล สูตรอาหาร จนรู้ว่าอาหารสุนัขสำเร็จรูป ส่วนผสมมันไม่ได้มีความลับซับซ้อนอะไรมาก เคล็ดลับมันอยู่ที่วัตถุดิบที่ใช้ในการผลิต
    ผมจึงทดลองทำออกมาดูปรากฏว่า ราคามันไม่น่าจะแพงขนาดนั้น อาหารบางยี่ห้อเว่อร์มากๆ ตกกิโลร้อยร้อยกว่าบาท (2,000บาท/15โล=133.33บาท)
    มันแพงกว่าเนื้อหมู เนื้อวัวล้วนๆเสียอีก แพงกว่าสเต็กหนึ่งชิ้นด้วย ซึ่งเมื่อเทียบกับอาหารคน ข้าวราดแกงจานละยี่สิบห้าบาท กินได้ถึง 5 จาน เลยที่เดียว
    สุนัขสมัยก่อน กินเศษอาหารที่เหลือจากมนุษย์ แต่หมายุคใหม่ กินแพงกว่าคนอีกเวรกรรมจริงๆ สงสารกรรมกร สงสารชาวนาจริงๆ
    ยุคนั้นชาวนาขายข้าวส่งออกไปต่างประเทศได้เกวียนละ 3,000 บาท แต่คนเลี้ยงหมา ซื้ออาหารหมานำเข้าเพียง 15 kg ในราคาสูงถึง 2,000 บาท
    กรรมกรทำงานทั้งวันซื้อข้าวให้หมาได้สองโลเท่านั้น ตลกไม่ออกเลยใช่ไหมครับ

    ฝรั่งแมร่งเอาเปรียบนี่หว่า งั้นเจอกันหน่อย กับอาหารเกรดเดียวกัน วัตถุดิบตัวเดียวกัน 15 kg แต่ราคาเพียง 830 บาท นี่คือที่มาครับพี่น้อง

    ผมพยายามประหยัด ค่าถุง ค่าโฆษณา ตัดพ่อค้าคนกลางหรือยี่ปั๊วรายใหญ่ออก ผมทำแค่ขนาดเดียวคือ 15 โล เพื่อควบคุมต้นทุนที่ไม่จำเป็นให้ต่ำที่สุด
    แต่ผมไม่ได้ประหยัดตัววัตถุดิบ เพราะวัตถุดิบก็คือคุณภาพ ผมเน้นขายตรงไปยังผู้ใช้ ผมเชื่อในพลังของผู้บริโภค หากของดีจริง ไม่ต้องโฆษณามาก
    ใช้วัตถุดิบดี ราคาเท่าไรก็เท่านั้น หากคุณภาพดี มันไปได้ด้วยตัวของมันเอง ลูกค้ามีแต่เพิ่มขึ้น และมีแต่ลูกค้าที่น่ารักเป็นแฟนพันธ์แท้เสียด้วย

    วันนี้มันได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า ลูกค้าคือพระเจ้า ไม่ใช่ยี่ปั๊วช่วยเชียร์ และไม่ใช่การโฆษณาแน่นอน
    ลูกค้าสมัยนี้ไม่ใช่จะเชื่อแต่โฆษณา โฆษณาน่าสนใจแค่ไหนก็ตาม แต่ราคาเว่อร์ไป ใช้แล้วไม่แตกต่าง เดี๋ยวก็เจอบทเรียนเอง
    บางยี่ห้อ โฆษณาหนัก แต่ใช้วัตถุดิบห่วย ทำหมาป่วย หมาตายเพียบ เล่นเอาเกือบเจ๊ง ออกมาแก้ข่าวกันใหญ่โต ฮ่าๆๆๆ

    ท่าน judas ครับ อาหารเม็ดรูปร่างน่าตารสชาดมันใกล้เคียงกัน ความน่ากินมันจึงสู้อาหารปรุงสดๆไม่ได้อยู่แล้วครับ
    หากหมานิสัยเสีย หรือโดนตามใจจนกลายเป็นหมากินยาก อย่าว่าแต่ให้กินเอฟวันเลย ให้กินยี่ห้อไหน มันก็ไม่กินครับ :030:
  • PitbullzonePitbullzone กันยายน 2009
    เนื่องจากตัวแทนเอฟวันยังมีน้อย
    วันนี้ลูกค้าส่วนมากยังนิยมใช้บริการโทรสั่งให้ไปส่ง
    หากทำขนาด 5 กิโลกรัม มันไม่รู้จะไปส่งได้อย่างไรครับ

    ขับรถ 30-50 กม เพื่อไปส่งอาหารหนึ่งถุง
    ตอนนี้น้ำมันลิตรละเกือบสามสิบบาทแล้วนะท่าน :001:

    สงสารข้อยแน :030:
  • khum กันยายน 2009
    พี่มาร์คครับ ผมโทรไปตามเบอร์สั่งซื้ออาหารสุนัข f1 ที่ขี้นอยู่หน้าบอร์ดนี้ได้รับคำแนะนำดีมากๆเลยครับ (เป็นเสียงผู้หญิงครับ) ขอบคุณครับ และจะติดตามเวปนี้ต่อไป
  • PitbullzonePitbullzone กันยายน 2009
    อาหาร ขาดไม่ขาด ส่งเร็วส่งช้าอยู่ที่คนนี้เลยครับ

    พี่เองเป็นคนวางนโยบาย กำหนดแนวทาง
    แต่ไม่ค่อยมีเวลาลงไปบริหาร เรื่องการขาย การส่ง เขาจึงเป็นคนจัดการ

    ขอบคุณที่สนับสนุนครับ :005:
  • fufu กันยายน 2009
    บางแก้วตัวนี้ก็กินF1ครับเป็นหมาที่กินยากมากใครว่ายี่ห้อไหนดีเอามาประเคนให้กินมันไม่เคยแลจนบางครั้งต้องยัด พอเจอF1เข้าไปฟาดเรียบไม่มีเหลือ หนาลํ่าอย่างเห็นได้ชัดสุขภาพขนดีมากๆ ต่อไปคงมีผู้เลี้ยงบางแก้วหันมาใช้กันแยอะเพราะเพื่อนๆในวงการประกวดถามกันแยอะมากว่าหมาผมกินอาหารยี่ห้ออะไร ก็บอกเค้าไปว่าF1ของดีก็ต้องบอกต่อครับ
    ไฟล์แนบ
    _AOA_eO.JPG 70K
  • fufu กันยายน 2009
    รางวัลถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพการันตรีคุณภาพครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG-3881.jpg 98K
  • fufu กันยายน 2009
    ตอนนี้หมาในบ้านผมทุกตัวกินF1หมดครับหลากหลายพันธุ์ครับ บางแก้ว ปั๊ก ปอม ชิวาว่า ชาไป่ บลูเทอร์เรีย รวมทั้งหมด11ตัวครับ ปอมตัวนี้ก็กินF1ครับ
    ไฟล์แนบ
    แบ็คอัพ.jpg 86K
  • GHOSTGHOST กันยายน 2009
    ทำน่ะพี่มาร์ค ส่งขายเฉพาะตัวแทนเท่านั้น รีบเลยครับ น่ารองน่ะ ส่วนใครสั่งถุงเดียวก็ต้อง 15 โลเป็นอย่างต่ำครับ เชียร์ ๆๆๆๆๆ เต็มที่
  • PitbullzonePitbullzone กันยายน 2009
    ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุน เอฟวัน มาโดยตลอดอย่างมากๆครับ

    ขอยืนยันว่า วันนี้เอฟวัน มันไม่ใช่แค่อาหารสุนัข แต่มันคือชีวิต ศักดิ์ศรี และเกียรติยศ ของผมเลยครับ
    ผมภูมิใจ และดีใจมาก ที่เห็นอาหารยี่ห้อนี้ เจริญเติบโตขึ้นทุกวัน ผมจะคงนโยบายโดยยึดผู้ใช้เป็นหลักแบบนี้ตลอดไป

    ผมถือว่าผู้ซื้อไปใช้ หรือผู้บริโภคคนสุดท้าย และร้านค้ารายเล็กๆ ที่ร่วมบุกเบิกกันมา คือเพื่อนของผม เขาทั้งหมดให้การสนับสนุนผมมา ผมจึงมีวันนี้
    วันวางขายแรกๆ ยี่ปั๊วค้าส่งรายใหญ่ไม่เคยแม้แต่จะมอง หรือให้ความสำคัญกับเอฟวันเลย บางครั้งก็ดูถูกเอาอีกด้วย ติดต่อไปก็โดนด่าว่าทำตัวให้ดังก่อนค่อยติดต่อมา
    ดังนั้นวันนี้ต่อให้ใหญ่มาจากไหนก็บังคับผมไม่ได้ เพราะยี่ปั๊วมักจะตามมาทีหลัง มาตอนที่เราติดตลาดแล้ว และชอบเอาจำนวนมาต่อรอง

    ประสบการณ์ในฐานะลูกจ้างมืออาชีพ ผมรับจ้างบริหาร สินค้านำเข้าจากต่างประเทศ สินค้ายี่ห้อดังจากต่างประเทศ หรือบริหารบริษัทฯต่างประเทศมาก็ไม่น้อย
    ซึ่งมันทำรายได้ให้ผมมากพอสมควร มากกว่าทำงานให้แก่บริษัทของคนไทยแน่นอน ยอมรับครับว่าผมมีความสุข มีความภาคภูมิใจในความสำเร็จอันนั้น

    แต่ว่าวันหนึ่ง เขาเปลี่ยนแปลงนโยบาย เราหมดหน้าที่ไม่ได้ดูแลสินค้าตัวนั้นแล้ว หรือว่าเจ้าของตัวจริงเขาเอาสิทธิการเป็นตัวแทนจำหน่ายของเขาคืนไป สิ่งที่เราดูแลก็ไม่เหลืออะไร
    แต่ว่าอาหารสนัขเอฟวัน มันคืออาหารของเราเอง เราสร้างมันขึ้นมา และเป็นอาหารยี่ห้อของคนไทย ที่สามารถแข่งขันกับอาหารนอกนำเข้าได้อย่างไม่อายใคร
    วันนี้เราคือผู้กำหนดทุกอย่าง และไม่มีใครมาบังคับเราได้ มีบางท่านบอกว่าทำไมจึงใช้แต่รูปพิทบูลในป้ายโฆษณา ไม่คิดจะขายให้สุนัขพันธ์อื่นเลยหรือ

    ผมบอกเขาว่า เอฟวัน เกิดมาจากพิทบูล ผมจำเป็นต้องอยู่กับพิทบูลตลอดไป ผมจะไม่ยอมเปลี่ยนรูปอย่างเด็ดขาด ไม่ใช่ว่าผมรังเกียจหมาสายพันธ์อื่น
    ผมรักสุนัขทุกสายพันธ์ รู้จักสุนัขสายพันธ์หลักๆในประเทศไทยเป็นอย่างดีเกือบหมด แต่ถ้าจะให้เลี้ยง ก็ขอเลี้ยงพิทบูล เพราะมันเหมาะกับตัวเรามากที่สุด
    ยี่ห้ออื่นจะใช้รูปหลากหลายสายพันธ์ก็ช่างเขา แต่เอฟวันขอใช้รูปสนัขพิทบูลเป็นสื่อแบบนี้ตลอดไป ใครใช้รูปพิทบูล ก็คือพยายามก๊อปปี้เรา

    เอฟวันเริ่มจากพิทบูล แล้วขยายเจริญเติบโตไปสู่พันธ์อื่น แต่มีบางยี่ห้อแรกเริ่มใหญ่โตขายหลายสายพันธ์ แต่ท้ายสุดกลับทำตัวเล็กลง มาเจาะตลาดพิทบูลเพียงอย่างเดียว

    ความสำเร็จของเอฟวันในวันนี้ อยากทุกท่านได้มีส่วนร่วม และภูมิใจในอาหารไทยยี่ห้อนี้ครับ

    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ไม่ว่าจะทำอะไรหากท่านมั่นใจ ก็ขอให้เดินหน้า
    ผมเชื่อว่าท่านสามารถทำได้เช่นเดียวกับผมครับ :039::039::039:
    ไฟล์แนบ
    Lay_out_2-final-rs3.jpg 40K
  • tongaoo กันยายน 2009
    มีแบบแบ่งขายด้วยหรอครับF1เนี่ย
  • GHOSTGHOST กันยายน 2009
    ที่บ้านใช้ยูคา และ F1 แต่หลังสุด ๆ เนี่ย F1 สุดยอด ถูกประหยัดคุณภาพสุดยอดไม่เกินคำบรรยา แล้ว ตกลงพี่มาร์ค จะทำถุง 5 โลใช่ไหมครับ แจ่ม ๆๆ
  • bigben กันยายน 2009
    ถุง 5 โล ก็ส่งครั้งละ 3 ถุง งัย บริการเยี่ยมครับ ไม่อยู่บ้านส่งให้ใส่ในรั้ว แล้วโอนเงินตามได้ คุณนภาพรรณ น่ารักครับ
  • tutietutie กันยายน 2009
    คุณTangaooพอดีที่หาดใหญ่ร้านหมอตั้มเค้าแบ่งใส่ถุงด้วยถุงละ1กิโลกระสอบก็มีผมก็เลยซื้อมาลองสัก1กิโลแต่28นี้จะไปซื้อเป็นกระสอบแล้วคับเพราะหมาที่บ้านมันกินจริงๆไม่ได้โม้ส่วนใครที่ยังไม่ลองก็ไปลองซะจะได้รู้ว่าอาหารสูตรนี้มันเป็นยังไง(พี่มาร์คน่าจะส่งให้ผมฟรีสักกระสอบนะเนี้ยค่าบรรยายสรรพคุณ)/พูดเล่นคับ/ก็ของดีจริงเล่าสู่กันฟัง
    ก็ของมันดีจริงๆใช่แล้วจะรู้เอง ส่วนอาหารแพงๆ(ไอ้พวกอาหารเทพ)ที่มีสอดไส้อะไรไร้สาระคับเสียตังค์เปล่าๆ
  • GHOSTGHOST กันยายน 2009
    ผมว่าเรื่องอาหารนั้นดีจริงนะครับแต่ผมลองใช้กับรอยัล คานินแล้วสู้ไม่ได้ครับทั้งเรื่องกลิ่นและเรื่องโครงสร้างอะครับอันนี้ไม่ได้โจมตีนะครับถ้าใครไม่เชื่อลองเอาอาหาร F-1 กับรอยัล วางไว้ 2 ชามดูซิครับหมาใหญ่หรือเล้กก็แล้วแต่จะเลือกกิน รอยัลอะครับเพราะกลิ่นแรงมากแต่ผมว่าถ้า F-1 ปรับกลิ่นให้น่ากลิ่นกว่านี้ผมว่าสุดยอดครับ แต่ดีกว่ายี่ห้อนอกหลายๆยี่ห้อครับ
  • gunaibankgunaibank กันยายน 2009
    :m001:ของผมก็ F1 ครับ
    ไฟล์แนบ
    แบงค์ื3.jpg 85K
  • GHOSTGHOST กันยายน 2009
    ที่บ้านก็หันมาให้กิน เอฟวันแล้วค่ะ ตั้งแต่บอกสถานที่จำหน่ายอาหาร (หาดใหญ่) ร้านนำเสียง ไปไม่เคยเสียเที่ยวเลย ติดตรงที่ว่า ต้องเจาะจงไปซื้อที่ตรงนั้นค่อนข้างเสียเวลาคะ บ้านอยู่สงขลาซะด้วย อยากให้มีขายแถวเส้น
    มอ.หรือหน้าเทคนิคหาดใหญ่มากกว่า เพราะส่วนมากจะผ่านเส้นนั้นค่ะ และคนในคลับก็กินอาหารเอฟวันอยู่ ตกต่อเดือนซื้อที 6 สอบได้ ที่บ้านกิน อยู่ 4 สอบค่ะ ยังไงขอพิจารณาด้วยนะค่ะ
    เห็นด้วยว่าอาหารกินแล้วดีจริง บูลด้อกที่บ้านขี้แพ้ กินตัวนี้ไม่แพ้ อ้วน และโครงสร้างใหญ่ทันตา
    โกลเด้นเพื่อนก็ด้วยกินยากมาก เจอเอฟวันก็ฟาดเรียบเลย
  • kong26kong26 กันยายน 2009
    แมวผมก็แอบมากิน F1บ่อยๆ
  • PitbullzonePitbullzone กันยายน 2009
    ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับทุกคำติชมครับ

    เอฟวันมีส่วนผสมที่สำคัญอยู่อย่างหนึ่งที่หลายยี่ห้อไม่มี
    นั่นก็คือความตั้งใจจริงและความปราถนาดี ต่อทั้งเจ้าของและสุนัขทุกตัว
    เราเกิดมาได้จากจุดนี้จริงๆ วันนี้เราจึงมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่คอยเป็นกำลังใจมาให้โดยตลอด

    เราตั้งใจทำอาหารคุณภาพดี ราคายุติธรรม เพื่อผู้ใช้ที่เป็นผู้รักสุนัขอย่างแท้จริงโดยเฉพาะ
    เราต้องการลดการเอาเปรียบจากอาหารต่างชาติที่ อาศัยเงินทุนมาทุ่มตลาดและค้ากำไรเกินควร
    อาหารตัวอื่นๆส่วนมาก เมื่อเข้ามาในธุรกิจนี้ จะมองที่ผลกำไรก่อนเป็นอันดับแรก
    ยังไม่ทันให้อะไรแก่ลูกค้าเลย ก็คิดจะกอบโกยเสียแล้ว ทุ่มโฆษณา และงบโฆษณาก็บวกอยู่ในต้นทุนอาหารเรียบร้อยแล้ว

    ขอยืนยันว่ารักษามาตรฐานและนโยบายแบบนี้ตลอดไปครับ

    ผู้เลี้ยงสุนัขบางท่านที่ติดต่อเข้ามาใหม่ๆ อาจจะไม่เข้าใจในนโยบาย หาว่าเราหยิ่ง ไม่ง้อลูกค้า
    ขออธิบายตรงนี้อีกครั้งว่า เราไม่เคยหยิ่งหรือไม่อยากขายของ เราเพียงต้องการรักษาจุดยืนของเราไว้เท่านั้น
    การที่เราต้องยึดมั่นและเด็ดขาดเรื่องราคาขาย เพราะเราอยากให้ทุกคนได้รับความเท่าเทียม
    อาหารยี่ห้อทั่วไป ใช้ระบบปลาใหญ่กินปลาเล็ก ใครซื้อเยอะได้ราคาถูก ใครซื้อน้อยราคาแพง
    อาหารยี่ห้อเดียวกัน ราคาจึงแตกต่าง ร้านค้าเล็กๆก็เสียเปรียบร้านใหญ่ ต้องขายแพงกว่า

    แต่เอฟวัน เราถือว่าทุกคนที่ใช้อาหารเอฟวันเป็นเพื่อนเราหมด คนซื้อเยอะกรุณาอย่าต่อราคาเลยครับ
    เพราะเพื่อนเราส่วนมากมีหมาน้อย เลี้ยงอยู่เพียงแค่ตัวเดียว เขาคงซื้อเยอะเหมือนท่านไม่ได้
    และราคาที่เรากำหนดไว้ เรามั่นใจว่า คุ้มค่าและยุติธรรมที่สุดในตลาดแล้วครับ

    หากต้องการเปรียบเทียบเรื่องความประหยัด อย่าเอามาเปรียบเทียบระหว่างผู้ใช้เอฟวันด้วยกันเอง
    ควรเปรียบเทียบกับอาหารยี่ห้ออื่นที่ท่านเคยใช้ว่า ใช้เอฟวันแล้วประหยัดกว่าจริงหรือไม่

    ด้วยความเคารพครับ :005:
  • sorajin41sorajin41 กันยายน 2009
    ของเค้าดีจิงคับ....ที่ร้านผมมีขายทุกยีฮ้อ และบอกตรงๆว่า F1 ผมได้กำไลน้อยที่สุดเทียบกับทุกยีฮ้อ
    แต่เวลาลูกค้าเข้าร้านผมกล้าพูดได้เต็มปากว่า ผมแนะนำให้ลูกค้าเปลี่ยนมาใช้ F1 ทุกคน ของเค้าดีจิง
  • hothothot กรกฎาคม 2011
    พี่ มาร์ F1 โปรตีน 45% ถุงเท่าไร ครับ
  • hothothot กรกฎาคม 2011
    ..
  • GHOSTGHOST กรกฎาคม 2011
    คุณภาพและศรัทธา ชื่นใจแทน
  • GHOSTGHOST กรกฎาคม 2011
    รักเลยแบบนี้