ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บริการนำสุนัขขึ้นทะเบียนกับสมาคม UKC
  • มาแล้วครับบริการ ขึ้นทะเบียนสุนัขกับ UKC
    ไม่ว่าจะนำสุนัขขึ้นทะเบียนตัว แจ้งเกิดลูกสุนัข แจ้งเปลี่ยนชื่อเจ้าของ นำใบ litter ทำใบใหญ่ แจ้งเอกสารหาย หรือแก้ไขปัญหาในการนำสุนัขขึ้นทะเบียนกับ UKC ด้วยค่าบริการที่เป็นกันเอง และประสบการณ์ในการติดต่อ UKC มามากกว่า 7 ปี

สนใจติดต่อ 081-3677475 หรือติดต่อที่ pitbullgroup@hotmail.com
  • สนใจอยู่ครับ แต่สงสัยจังเลยครับว่าเรื่อง UKC นี่มันก็มีมาตั้งนานแล้วทำไมคุณเพิ่งมารับทำครับ..ในเมื่อคุณทำมากว่า

ปี แต่ทำไมเพิ่งมาแสดงตัวตอนนี้อะครับ ถ้าเสียตังแต่ได้ใบมาจริงไม่เสียดายหรอกครับ แต่กลัวเสียตังฟรีอะครับ

มีหลักฐานหรือมีข้อมูลอะไร แสดงว่าทำมา 7 ปีแล้วจริง ๆ บ้างครับแต่หาก 7 ปีจริงนี่ก็น่าจะรู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ใน

วงการพิทบูลบ้างนิครับ ขอเสียงคนดัง ๆ มายืนยันให้คุณหน่อยได้ไหมครับ
  • ถ้าพ่อแม่ ไม่ได้นำเข้า แล้วลูกออกมามีใบเพดสมาคม ตอนนี้อายุ3 เดือน ทำ ukc ได้ไหมครับพี่ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง ใช้เงินประมาณเท่าไหร่ครับ สนใจครับช่วยตอบด้วยครับ
  • สวัสดีค่ะ คุณซัน แล้วอย่างในกรณีของผึ้งนี่หล่ะคะ ตัวเมียของเราไปทับกับเจ้าพามทามของคุณโฟล์คแพททิออท แล้วตอนนี้ทางคุณโฟล์คยังไม่ได้ให้ใบของทางพ่อพันธ์มาเลย ตอนนี้ลูกหมาก็สองเดือนกว่าแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าอย่างนี้เราทำได้รึเปล่าคะ [เหตุที่เค้าไม่ได้ให้ใบพามทามมาเพราะว่าเค้าบอกให้ลุงหนวดตามเรื่องให้อยู่ค่ะ โทรคุยกันเค้าบอกรอก่อนค่ะ]
  • ลูกค้าที่ซื้อลูกหมาไปก็ขอหักค่าใบเพ็ดไว้ตัวละ4,000ก่อนค่ะ ไม่ทราบว่าอย่างงี้เราพอมีทางออกตรงไหนบ้างไหมคะ ขอบคุณคุณซันค่ะ
  • สวัสดีครับ ขอบคุณครับที่สนใจ และสอบถาม ปกติผมทำสำหรับสุนัขในคอกของผมเองมากกว่า และไม่ได้รับทำให้บุคคลทั่วไป จะมีทำให้เฉพาะคอกสุนัขที่คุ้นเคยกัน หรือเพื่อนที่รู้จักกันมากกว่าครับ ตอนนี้มีหลายคนสอบถามต่อจากเพื่อนๆมาหลายคน และแนะนำให้ลงประกาศ จึงขอนำมาประกาศครับ จะสนใจให้ผมช่วยทำให้หรือไม่นั้น ก็ขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละคนครับ และในกรณีสุนัขตัวไหนที่ผมพอทราบว่ามีปัญหาเรื่องการซื้อขายกับทางคอกอื่นๆอยู่ หรือติดสัญญาอยู่ ผมก็ขอปฏิเสธนะครับ
  • ในกรณีของคุณผึ้ง ผมเองไม่สามารถทำได้ เพราะเอกสารไม่ครบครับ ถ้าอย่างไรแนะนำให้ได้เอกสารทางพ่อและแม่พันธุ์ก่อนครับ จึงจะดำเนินการต่อได้
  • ในกรณีที่มีใบสมาคมของสมาคมอื่นๆนั้น ผมสามารถทำได้ครับ แต่ทว่าต้องขอดูเอกสารและตรวจสอบความถูกต้องของข้อมูลก่อนครับ จึงจะดำเนินการและแนะนำต่อได้ครับ

สำหรับตัวผมเอง ขอแนะนำตัวเลยแล้วกันครับ หากไม่มั่นใจ หรือต้องการการการันตีว่าไม่ได้หลอกลวง
    ผมเอง เป็นเจ้าของเว็บไซต์ www.pitbullgroup.com และเป็นเจ้าของคอก SSK รวมถึงเป็นผู้นำเข้าสาย RazorsEdge เข้ามาในไทยเป็นคนแรกด้วยครับ หลายคอก หรือผู้เลี้ยงรุ่นเก่าๆคงจำผมได้ครับ
  • ถ้ามีเอกสารแต่พ่อหมาละคับ ทำได้ปะ
  • ขอบคุณคุณซันมากๆค่ะ ไว้ผึ้งได้ใบพ่อพันธ์แล้วจะติดต่อคุณซันอีกครั้งนะคะ
  • สวัสดีครับทุกท่าน สำหรับคุณซันเขาเลี้ยงและเล่นพิตบลูมานานแล้วครับ มีตัวตนในวงการจริงๆคนที่เล่นรุ่นเก่าๆรู้จักกันดี ได้ยินมาด้วยว่าUKCซันเขาก็แจ้งทำของลูกหมาเขามาบ้างแล้ว นี่น่าจะเป็นอีกทางเลือกสำหรับการทำUKC จะได้ดูว่าที่ไหนทำถูกกว่า....อิอิ ส่วนผมคงจะได้ไปใช้บริการแน่ๆ
  • สวัสดีซัน บายดีนะ.หายไปนานเลยนะ. แล้วอนาคตจะใช้บริการนะครับ.
  • คุณซันครับ ที่บอกว่ามีประสบการณ์มา 7 ปี นี่จริงป่าวครับ ?? บอกว่าประสบการณ์เยอะแต่ทำไมไม่เห็นตามใบเพ็ดให้ลุงหนวดได้สักทีละครับ ใบเพ็ดนี่ปริ้นเองหรือเปล่าก้ไม่รู้ ให้ฝรั่งแถวตรอกข้าวสารเซ็นลายเซ็นให้รึเปล่า .. ใครที่ต้องการจะทำใบเพ็ด ดูกันให้ดีๆ ก่อนนะครับ ไม่อยากให้เสียตังโดยเปล่าประโยชน์

ขอบคุณครับ
  • 555 คนละประเด็นหรือเปล่าครับคุณ Ghost แล้วอีกอย่างนึง

ถ้าอยาก discredit ผมว่าไปหาข้อมูลมาให้ดี ก่อนจะกล่าวโทษคนอื่นนะครับ ถ้าเป็นความผิดผม หรือผมเป็นต้นเหตุเป็นตัวการ ผมก็ผิด แต่นี่ไม่ใช่
    ให้ดี ช่วยกรุณาศึกษาข้อมูล และคิดก่อนพิมพ์ด้วยนะครับ ขอเตือน (หรือว่าคุณเสียประโยชน์จากการเปิดตัวของผม!)

อีกอย่าง มั่วแบบนี้ผมไม่ชอบนะครับ กรุณาลงข้อความ ขอโทษผมด้วยนะครับ

หมาตัวแรกที่ผมทำเองก็เป็นหมาที่ผมเลี้ยงมาราวๆปี 2545 ถึงตอนนี้ก็ราวๆ 7 ปี
    และต่อมาก็เจ้า Chopper ตั้งแต่เอามันเข้ามาในไทย ราวๆปี 2547 ถึงตอนนี้ก็ราวๆ 5 ปี
    หลังจากนั้นก็มาทำของสุนัขตัวที่ผมผสมขึ้นมาเอง และมีทำให้เพื่อนๆในกลุ่มด้วยเช่นกัน
  • สำหรับท่านที่โทรมา และสุนัขมีปัญหาเรื่องเกียวกับการติดเงื่อนไข หรือดิว Deal กับเจ้าของเดิม ไม่ว่าจะซื้อในราคาที่ต่ำกว่าและไม่รับใบ UKC หรือติดผสมคืน หรือคืนลูกหมา หรือเป็นเจ้าของร่วมกัน ทางผมขออภัยด้วยครับที่ไม่สามารถทำให้ได้
    เนื่องจากทางที่ถูกต้องท่านควรติดต่อเจ้าของเรื่อง เจ้าของร่วม หรือเจ้าของเดิม จะง่ายและสบายใจกว่าครับ

และสุนัขที่ไม่มีพันธุ์ประวัติ ไม่สามารถขึ้นทะเบียนใหม่กับ UKC ได้ครับ
  • น่าชื่นชมครับ อยากให้ทำ ADBA. ด้วยครับ
  • ADBA และ ABKC ผมไม่เคยทำครับ เลยไม่กล้ารับทำ เกรงว่าจะติดขัด ขอแค่ UKC เพียงอย่างเดียวดีกว่านะครับ ขอบคุณครับ