ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องเล่าเมื่อไปหาหมอ
  • วันนี้ ผมได้พาลูกสาวอายุสองเดือนกว่าๆ ไปหาหมอ เพื่อไปฉีดวัคซีนเข็มที่3

เข้าไปถึงคลีนิดเจอผู้ช่วยหมอ เขาก็ให้เอาหมาไปชั่งน้ำหนัก ลูกสาวผมราว8โล (อ้วนจังฟะ)

ผู้ช่วยหมอ ก็บอกว่าวัคซีนรวมกับพิษสุนัขบ้า ใช่ไหมค่ะ (ผมก็คิดในใจแอะพิษสุนัขบ้านี้ฉีดสามเดือนไม่ใช่เหรอ)

ผมก็บอกว่าหมาผมเพิ่งสองเดือนกว่าเองคับ (พอดีวัคซีนไม่ได้มาทำที่นี้ตั่งแต่ทีแลกแค่เอาสมุดมา) ผู้ช่วยหมอบอกว่าทำไมตัวใหญ่จัง

ใช่สองเดือนเหรอ ค่ะ และก็ชวนผมนับวันวันหมาเกิด เพื่อให้แน่ใจว่าหมาสามเดือนหรือสองเดือน (เถียงเจ้าของหมาสะงั้น)

ตกลงก็นับวันกันตกลงหมาสองเดือนกว่า (เหอๆเป็นไงเถียงดีนัก) ผู้ช่วยหมอบอกว่ารอสักครู่นะคะ คุณหมอไปอีกคลีนิดเดี๋ยวมา

พอคุณหมอมาก็บอกว่า เชิญที่ห้องตรวจค่ะ หมอก็ฉีดยาให้ พอกำลังจะเอาหมาลงจากเตียง หมอบอกว่า อ้วนไปแล้วนะนิ (ผมก็ไม่ได้คิดอะไร)

และหมอก็พูดมาอีกทีว่า ล๊อตสีแปลกดีนะหมอไม่เคยเห็น!!!

(ลูกสาวผมบลู3สีเจ้าของหมา งง เต๊กสิคับ อ๋อๆ หมอคับพิทบลูคับๆ) ผมก็บอกหมอไปว่าพิทบลู หมอก็ตอบมาว่าพิทหรือ ทำไมเหมือนล๊อตจัง

ผมก็ตอบไปว่าพิทคับ หมอ >_
  • 555 หมอหน้าโง่
  • มีแต่พาไปวิ่งแล้วนั่งขอบประตูรถยื่นหัวออกมาตอนยังไม่ตัดหู คนที่มาวิ่งเห็น เห้ยนึกว่าเอาหมูมาเลี้ยง

(เหมือนตรงไหนฟ่ะ) = ="
  • คนเราก็มีผิดพลาดกันได้บ้างและคะเห็นใจหมอเถอะพิตสมัยนี้มันบรีดมากันเยอะ
  • ฮ่าแตกหมองง:017:
  • บางที หมอ ก้อตาม หมาไม่ทัน เพราะว่ามัน เยอะเหลือเกิน อิอิ
  • ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกับหมอครับ

เพิ่งมารู้ไม่กี่เดือนนี้เองครับ
  • อย่าไปว่าหมอเขาเลยคับ ท่าหมอเขาโง่ คงไม่เรียนจบหมอมาหรอก

บางสิ่งบางอย่าง มันก็ไม่มีในตำราเรียนคับ คนเราผิดพลาดกันได้ อิอิ