ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• โบโน่อายุ 4 เดือน 3 อาทิตย์ หนัก 15.7 กิโลกรัม เพศผู้ ตอน 7 โมงเช้า พาออกวิ่งและเดิน 1ชั่วโมง 3 กิโล ทุกวัน (ฝนตกไม่ไป) ตอนเช้ากิน เอฟ 1ผสมไข่ต่ม 1 ฟองและผสมอกไก่ หรือตับ กลางวัน เอฟ 1 ผสมอกไก่ สลับขนมสุนัขบางโอกาส ตอนเย็น เอฟ 1 ผสมอกไก่ หรือตับ หรือปลา และนมก่อนนอน 1 กล่อง อาหารเสริม มีวิตามินสำหรับสุนัข อาหารเสริมบำรุ่งกระดูก วิตามินซี ของเด็กกิน. ช่วยให้คำแนะนำทีเลี้ยงถูกวิธีหรือเปล่า คุณเลี้ยงสุนัของคุณอย่างไร อยากรู้ ช่วยบอกที เพื่อวิธีคุณจะดีกว่า
    ดิฉันมือใหม่ไม่เคยเลี้ยงสุนัขเลย นี่เป็นครั้งเเรก แต่แฟนชอบพิทบูลมาก (ชาวต่างชาติ)
  • จนครับ ให้แต่เศษข้าวกิน มันก้อตัวใหญ่เท่าพ่อมัน ไม่เห็นต้องให้เยอะขนาดนี้
  • ให้ข้าวผสมอะไรกิน ผสมกับปลากระป่องกินหรือเปล่าจะได้ให้บางประหยัดดี
    หมากินอกไก่ แต่คนกินซี่โคลงไก่ +5555
  • ข้าวก้นหม้อ ใส่พวก หมูต้ม ตับต้ม แค่นั้นอ่ะครับ
  • เลี้ยงดีแล้วครับ แต่บางครั้งการเลี้ยงดีหมากินเยอะมันทำให้เจ้าของตั้งความหวังไว้สูงว่าสุนัขจะโตแล้วออกมาสวย ทั้งที่พันธุกรรมที่ได้รับจากพ่อ-แม่เป็นตัวหลักที่กำหนดว่าจะโตออกมาในลักษณะไหน......ส่วนเรื่องตับเนี่ยอย่าไปให้กินเยอะ มันไม่ใช่ของดี และปล่อยมันวิ่งเล่นสนุกตามวัย
  • ปลากระป๋องกินไ่ดีนะครับมันจะมีสารทำลายกระดูก
  • ดีแล้วครับ กิน 3 มื้อได้ทุกวัน ตัวหย่ายแน่นอน:065::063::063:
  • กินขี้ซิ่ครับประหยัดดี โตเหมือนกัน