ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผู้รู้ตอบหน่อยเถอะครับ
  • คือชื้อมาคนขายเค้าบอกบูเทอร์เรียแต่ผมว่า
    มันไม่น่าใช่อะครับ ผมอะชอบพิทบูแต่แฟนจะเอาบูเทอร์เรีย
    ตกลงหมาในภาพนี้พันธุ์อะไรครับ
    และถ้ามันเป็นพิทบูมันสายไหนอะครับ
    ตอบหน่อยครับจะได้หายโง่
    ไฟล์แนบ
    26092009743.jpg 76K
    27092009767.jpg 66K
    27092009765.jpg 50K
    27092009753.jpg 75K
    260920097402.jpg 48K
  • หมา สวย ซื้อมาเท่าไร ครับ

พิทบูล ครับแต่ไม่ทราบสายไหน รอผู้ รู้ ๆ
  • ราคา 4500 ครับ แต่ต่อเหลือ 3800 แพงไปมั้ยครับ

ตกลงมันคือพิบูลนะ แต่สายไหนอ่ะ:012:
  • พิทบูลแน่นอนค่ะ

รักมันมากๆก้อพอค่ะ
  • ถ้าชอบก็ไม่แพง ครับ ๕๕๕๕
  • และสายไหนอ่ะครับ:006:
  • สายหล่อ ๕๕๕๕๕

อันนี้ผมไม่ รู้ จริงๆครับ

เพราะหมาผม ก็ ยังไม่ รู้เลยสายไหน ๕๕๕
  • ...ดูจากรูป เราว่าน่าจะเป็นสายกัด...
    ...แต่ก็ไม่ 100 % นะ...
    ...เธอต้องไปถามคนที่ขายให้เธอแล้วหละ...
  • คนขายเขาบอกบูเทอร์เรียครับ
    แต่ผมว่าไม่น่าใช่ตั้งแต่เเรก
    ตอนนี้รู้แล้วแต่อยากรู้ว่าสายอะไร
  • แค่คนขายบอกว่า บลูเทอเรีย เนี่ยก็ต้องรู้แล้วนะครับว่า คนพวกนี้มันลิ้นสองแฉก

เลวมากเลย อย่าไปคบไอ้คนประเภทนี้ และต้องเอามาประกาศให้โลกรู้กันไปเลย

ว่าซื้อมาจากไหน รู้สึกว่ามันหน้าด้านและเลวมาก

อ่าท่านเจ้าของกระทู้ครับ ผมว่ามันเป็นสายเก่า เรดโนส อ่ะท่าน และถ้าถามราคาบอกเลยว่า

ถ้าเราถูกใจ 30,000 ก็ไม่แพงครับ อยู่ที่เรา และมันดูน่ารักดี เรดโนสแฟนซีคือลักษณะทางกายภาพของมัน

ขาวๆอย่างนี้ เปื้อนเยอะแน่ๆครับ ฮ่าๆๆ ผมลองมาแล้ว เจ็บมาแล้ว ฮ่าๆๆ หน้าดำไวมาก เอิ๊กๆๆ
  • ถามก่อนซื้อดีกว่าคับ ซื้อมาแล้วอย่าถามเลยคับว่าแพงหรือเปล่า ถ้ามีคนบอกว่าแพงไปก็จะเสียกำลังใจซะเปล่า ส่วนตัวผมว่าซื้อได้ครับราคานี้ไม่แพง
  • ขอบคุณครับ ซื้อมาจากจตุจักรครับ ใจผมอยากเลี้ยง พิทบูอยู่แล้ว อิอิ
  • ซื้อหมาจตุจักร ไม่เห็นพ่อเห็นแม่
    หมาต้องอยู่กับเราอีกอย่างน้อย
    10ปีขึ้นไป (ตามอายุขัย) ถ้ามันไม่
    เป็นอย่างที่คุณคิดไว้ คุณจะทำยังไง
    กับมันครับ
  • ทำไมอะครับก็เลี้ยงมันจนตายอะ
    มันเป็นหมาผมแล้วอะ
    รักมันมากๆก็พอแล้ว
  • พิทบูลแน่นอน
  • บูลเทอร์เรีย จะเป็นหมาสายพันธุ์เดียวที่ สันดั้งไม่มีสต๊อบ ว่างันครับ อันนี้พิทบูล แน่นอน เรื่องสายต้องดูอีกทีตอนโตครับ
    กลับไปถามคนขาย ก็คงไม่ได้ข้อมูลเรื่องสายหรอก เพราะขนาดพิทบูลชัดๆ ยังบอกบูลเทอร์เรียเลย
    ไฟล์แนบ
    Hunter25.jpg 44K
  • ที่คุณ tutung พูดมาหนะ...ถูกต้องที่สุดคับ..มันต้องอย่างงี้สิ ไมอะ...เออ..:063:

อิอิ.....

Aek FDP.:060:
  • ไอ้คนขายมันก็จังไร จริงๆ เห็นตาเป็นวงๆ พวกบอกบลูเทอเรียมาซะงั้น ตามที่เห็นก็ พิทบูล เรดโน๊ส แฟนซี ส่วนรูปร่างคงออกไปทางแนวๆสายใช้งาน ไม่หนาล่ำ ก็ขอให้เลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบนะครับ
    (สโลแกนเจ้าของเวปเค้า)
  • คนขายเขากลัวแฟนคุณจะเสียใจไง
    คุณโชคดีแล้วได้เลี้ยงพิทบูล
    แล้วแฟนคุณก็ได้เลี้ยงบูลเทอเรียด้วยไง 5555555555+++++++++++++
  • พิทล้านเปอร์เซน
  • ผีตัวบนนี่ไอเดียดีวะ จบแบบแฮปปี้เอ็นดิ้งเลย ปล่อยให้แฟนเข้าใจว่าบูลเทอร์เรียนั่นแหละดี แล้วบอกว่าซื้อ บูลเทอร์เรียให้เธอแล้วนะ จบ
  • ขอบคุณครับที่มาให้ความรู้ให้กระจ่างสะที อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG0376A.jpg 42K
  • แต่แฟนคุณนี่ก็แปลกๆนะ
    บอกชอบบูลเทอร์เรีย แต่ไม่รู้จักหน้าตามันได้ไง
  • เค้าเรียกว่าสมหวังทั้งคู่ครับ

ซื้อจตุจักรมีไม่กี่ร้านหรอกครับที่ขายพิทบูล ถ้าให้เดาผมก็มีอยู่ในใจแล้ว
    แต่พูดไปมันก็แค่นั้นครับ ไอ้นี่มันเลวครับ ผมเองเคยโดนมากับตัวตอนนั้น
    ยังไม่รู้จักพิทบูลโซนเลยครับ มันเอารูปให้ดู พ่อ แม่ หมาเป็นบูลลี่ หนาๆเลย
    ล่ำๆด้วย ไอ้เราก็ไม่รูจักหรอกบูลลี่อะเป็นไง แล้วบอกว่าเนี๊ยลูกมัน
    เราก็ไม่ได้สนใจอะไรพ่อแม่มัน แต่ชอบมันเพราะมันฉลาดน่ารัก ก็ซื้อมาเลี้ยง
    ไม่เคยคิดเสียใจอะไรเลยที่ซื้อมารักมาก
    แต่ที่เจ็บใจ มันเอาหมาเป็นโรคไข้หัดมาขาย เราก็รักมันมาก แล้วเราก็ต้องมาเสียมันไป
    ผมไม่เคยสนใจว่ามันจะสายไหน มาจากไหน พ่อ แม่ มันเป็นใคร แต่ที่สำคัญ
    มันทำให้ผมรักพิทบูลไปแล้วเต็มเปาเลย ทุกวันนี้ครึ่งปีมาแล้วยังไม่มีหมาตัวใหม่เลย
    เพราะว่าเราต้องศึกษาหาความรู้ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ และจนกว่าจะพร้อมจริงๆ
    และเมื่อได้เข้ามาในพิตบูลโซนก็ได้รู้จักพิตบูลมากขึ้น และ สิ่งที่ไอ้คนขายเลว
    คนนั้นมันบอกผม ตรงข้ามกันหมดทุกอย่าง แต่ผมไม่สนผมยังรักมันเหมือนเดิม
    จำไว้ครับ หมาเราดี และ สวยที่สุด 555
    ผมเคยโทรไปอำไอคนที่ขายผมด้วยหลังจากที่หมาผมตาย ผมบอกว่าหมาตัวนี้สุดยอด
    เลยพี่ มันฉลาดมาก ยิ่งโตยิ่งสวย มีแต่คนชมชอบ ร่างกายแข็งแรงมาก มันอึ้งเลยครับ
    พี่น้อง เพราะมันคงคิดอะว่าน่าจะตายได้แล้วนี่หว่า ผมยังแหย่มันอีกนะพี่มีคอกนี้อีกมะ
    ผมอยากจะหาคู่มาเลี้ยง เยี่ยมมากพี่ โหพี่แกพอเห็นบอกว่าจะซื้ออีกหูผึ่งเลยครับ
    ตอแหลเหมือนตอนแรกที่ผมไปซื้อกับเลย ผมคิดใจนะว่า ยังเหี๊ยได้อีก เอาเป็นว่ารู้
    สันดานแล้วกัน พอละแค่นี้ 55555 ก็เอาเป็นว่าซื้อมาละรักมันให้มากๆครับแล้วคุณจะ
    ได้รับสิ่งที่พิเศษสุดจากหมาของคุณอย่างที่ผมเคยได้รับ ส่วนคนที่ยังไม่ซื้อหามาเลี้ยง
    ก็ใจเย็นๆครับศึกษาให้มากๆเตรียมความพร้อมทุกๆด้าน แล้วถึงเวลามันมาเอง
    ทุกคนมีหมาประตัวครับ เดี๋ยวมันมาเอง" เรียกว่าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ "

ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงพิทบูลครับ
  • น่าจะศึกษาสายพันธุ์ของสุนัขที่จะซื้อก่อนนะครับ

ผมว่าถ้าคุณศึกษามาก่อน คงไม่โดนหลอกแบบบนี้หรอก

ขนาดคุณบอกว่า ชอบพิทบลู ยังไม่รู้เลยว่ามันเป็น พิท หรือ บลูเทอร์

บูลเทอร์ กะ พิท ถ้าคนศึกษามาก่อน ผมว่า ดูตาข้างเดียวก้อรู้ละว่าพันธุ์ไร

ใช่ไหม!!!
  • สีมันได้นะเนี่ย มีโมเช่ที่ตาข้างนึง เหมือนบูลเทอร์เรียจริงๆ ต่างตรงสันจมูกนีสสสนึง คิคิ
  • เออ เมรง ชอบ บลู เทอ เรีย แต่ไม่ รู้จัหน้าตา แล้วถามมา เพื่อ ?
  • ก็ไม่รู้ไงเลยมาถาม ไมมีใครฉลาดมาตั้งแต่เกิดหรอก
    เลี้ยงไปศึกษาไปก็ได้นี้ ผิดตรงไหนอะ
    ผมไม่ค่อยสนใจเรื่อง พ่อแม่มันเท่าไรหรอก
    เพราะผมไม่ได้เลี้ยงพ่อแม่มัน แค่มันไม่เป็นโรค ตายก็พอแล้ว
  • นั่นคือตำตอบของคุณ รับรองเป็นโรคอย่างใดอย่างนึง ตายแน่นอน อีกไม่เกิน 3 เดือน

เคยได้ยินคำนี้ไหมน้อง **** หมาผิดตัว อยู่กับคนผิดที่ *****
  • ไม่แน่หรอกอยู่ที่ดวง วะ
    ไปแช่งหมาเข้างั้นได้ไง
    คนเค้าซื้อมาแล้วก็ต้องรัก
    เป็นเรื้องธรรมดาเข้าเข้ามาหา
    ถามความรู้ไม่ได้มาให้คนแช่งคนด่า
    เคยเลี้ยงหมาปะวะ เลี้ยงละไม่รักมันไง
    บ้า ปะ วะ
  • โทดนะคะแฟนเราก็เข้ามาถามผู้ที่รู้ดีๆ ถ้าเขารู้คงไม่มาตั้งกระทู้หรอก
    ไอ้คำว่า ***หมาผิดตัว อยู่กับคนผิดที่*** อ่ะ หมาผิดตัวอ่ะถูกค่ะแต่อยู่ถูกที่นะ
    ถึงแม้จะไม่ใช่พันธุ์ที่ตั้งใจไว้แต่ก็รักและเลี้ยงเขาอย่างดี
    คุณอาจไม่เคยรู้อ่ะนะว่าหมาข้างถนนที่โดนรถชนเรายังเก็บมาเขาเลี้ยง
    นี่เราตั้งใจจะเลี้ยงแล้วเราจะมารักมันไม่ได้เลยหรอ
    จะพันธุ์ก็รัก ถึงฉันจะชอบบูเทอเรีย แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าฉันรักพิลบูไม่ได้นิ
    เพราะตอนนี้มันหมาของฉัน และฉัน...........!!!!รัก!!!...........
    แล้วคุณมาแช่งหมาคนอื่น จิตใจทำด้วยอะไร เว็ปนี้เขาสำหรับคนรักหมา คนที่จิตใจดีไม่ได้คิดสกปรกอย่างคุณ:064::064:
    ไฟล์แนบ
    IMG0378A.jpg 42K
  • เยี่ยมถูก
  • ถูกต้องครับ สนใจทำไม
    คนมันก็แค่อิจฉา มันก็คงคิดว่ามันเก่งซะเต็มปะดา
    ฉีดวัคซีนครบ มันก็ไม่เป็นไรแล้ว
  • ดู แล้วเป็นหมาที่สุขภาพ ดีนั่นหมายถึง
    ผู้เลี้ยงรัก และเอาใจใส่
    แต่อย่าลืมศึกษานิสัย และวิธีการเลี้ยงพิทบูลด้วยนะครับ ดูท่ายังใหม่สำหรับพิทบูลทั้งคู่
    เอาใจช่วย
  • :o023:รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย:o023: