ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปรึกษาเรื่องการตัดหูหน่อยครับ
  • ผมพาลูกน้องไปตัดหูมาครับได้ประมาณ 3 วันครับลูกน้องแสนซนเล่นกันไหมหลุดหูเหวอะ ( เห็นแล้วเซง ) T T ผมก็พาไปหาหมอ หมอบอกว่า เย็บไม่ได้ ผมสงสัยครับว่า ถ้าแผลหายแล้วจะสนิทเหมือนเดิมหรือป่าว จะเปนรูปทรงที่ตัดมาป่าว ขอปรึกษาหน่อยนะครับ
  • ไม่ต้องตกใจครับ เดี๋ยวก็หายทายาด้วยนะครับ
  • พยายามเอาไม้ยันหู เอาไว้ให้ใกล้เคียงที่สุดนะพอหายแล้วก็จะเท่ากันเอง
  • จริงๆแล้วเย็บแก้ไขได้ครับ ก็ต้องตัดใหม่โดยเลาะเอาตะเข็มแผลเย็บเดิมออก

หมอ พิทบูล