ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยแนะนำยาฆ่าเห็บหน่อยครับ
  • คือเจ้าเสือผมมันมีเห็บเต็มไปหมดเลยตามช่องของเท้าและบริเวณคอคือมันเยอะมากเลยจะมาขอคำแนะนำว่าควรใช้ยาประเภทไหนดีครับ
  • อยากได้ คำแนะ นำเหมือนกัน อิอิ

รอ ๆ ๆ ๆ
  • ตัวยาชื่อ ไบติคอล6%อี.ซี เป็นยานอกของบริษัทไบเออร์หาซื้อได้ตามร้านปศุสัตว์ทั่วไป วิธีใช้ก็ผสมนํ้าราดบนตัวสุนัขหรือแช่หลังอาบนํ้าด้วยแชมพูจะให้ดีควรแช่5-10นาทีเสร็จแล้วก็เช็ดตัวให้แห้งโดยไ่่่่่มต้องล้างออก
  • http://www.manager.co.th/Science/ViewNews.aspx?NewsID=9520000057145
    ลองอ่านดูครับ

อีกอัน
    ยาตัวนี้ ชื่อ En-Dex8000
    ในยาแต่ละเม็ดประกอบด้วยตัวยาไอเวอร์แม๊กดิน8000 ไมโครกรัมซึ่งให้ประสิทธิภาพในการป้องกันการเกิดโรคที่มีสาเหตุมาจากพยาธิดังต่อไปนี้
    *พยาธิหัวใจ
    *ไรขี้เรื้อน
    *เห็บและหมัด
    สรรพคุณEn-Dex8000
    มีสรรพคุณในการทำลายตัวอ่อนของพยาธิหัวใจในเนื้อเยื่อ และในกระแสเลือดของสุนัข รักษาไรขี้เรื้อน ไรในหู พยาธิลำไส้และกำจัดเห็บหมัด
    ในสนัขและแมวตัวยาสำคัญของEn-Dex8000 สามารถดูดซึมได้ดีในระบบทางเดินอาหาร และตัวยาคงอยู่ได้นานหลังจากดูดซึมแล้ว จึงเป็นยา
    สำหรับสุนัขกินเดือนละ ครั้งเพื่อป้องกันโรคดังข้างต้น ขนาดและวิธีใช้ให้สุนัขและแมวกินยานี้โดยให้ยาเดือนละครั้งสำหรับป้องกัน หลังอาหาร
    หรือคลุกกับอาหารได้เลย
    น้ำหนักตัวสุนัขและแมว
    20-30 กก. 1เม็ด
    30-40 กก. 2เม็ด
    รักษาโรคกินสัปดาห์ละครั้งติดต่อนาน 1-2เดือน แล้วแต่อาการของสุนัข
    ตัวยาเป็นผงสีขาวไม่มีกลิ่นสุนัขสามารถกินได้ใน1 ขวดมีอยู่ 10 แคปซูล
    แบบซองสรรพคุณเหมือนกันทุกอย่างครับ
    ต่างกันที่ขนาดการใช้
    1 ซอง สุนัขหนัก 5-10 กก
    2 ซอง สุนัขหนัก 15-30 กก
    ไฟล์แนบ
    250.jpg 68K
    1109.jpg 82K
  • ไปคลีนิกเลยครับ เขามียาฉีด ถ่ายพยาธิไปในตัวด้วยครับ
  • ขอบคุณมากครับเย็นนี้ต้องไปหาซื้อแล้วละ
  • รบกวนถามคุณ jing2911 นิดนึงครับ
    พวกยาเม็ดที่ป้อนให้หมากิน มักระบุน้ำหนัก สูงสุดแค่ 40 กิโล
    แล้วถ้าหมาหนัก 55 กิโลกรัม ต้องเพิ่มยาไหมครับ
    กลัวเขาห้ามกินเกินครับ
    เช่น En-Dex8000 ระบุไว้แค่2เม็ดครับ
  • อ่าพี่ ซื้อยังอ่ะ อยากจะแนะนำว่า ให้ไปฉีดยากันพยาธิโรคหัวใจอ่ะครับ ที่คลินิค เค้ามีแหละ

มันจะกันเห็บ หมัด + ฆ่าพยาธิ ด้วย เรียกได้ว่าเข็มเดียวได้ 2 ต่อ ของผมฉีด 2 เดือนต่อเข็ม

เข็มละ 250 ครับผม

พี่ปลัด ลองดูครับ หมอเค้าก็จะจัดให้ตามสัดส่วนแหละ ใช้ดี ไม่มีเห็บเลย
  • ใช้ยาฉีด ไอเวอร์เมกติน ขนาด 200-400 ไมโครกรัม/กก. ใช้ฉีดเข้าใต้ผิวหนัง

หมอ พิทบูล
  • คุณหมอ หมาท้อง หรือกำลังให้นมลูกฉีดได้ไหมครับ