ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เรื่องมีอยู่ว่า ลูกชายผมวิ่งตามผมออกมาที่ร้านทุกวันตอนเช้าๆ มีบางแก้วอยู่ 1ตัววิ่งไล่กัดมันประจำเลยทั้งที่มันอายุ 1 ปีแล้ว ยังช่วยตัวเองไม่ได้เลยครับ
    ผมก็ไม่อยากไห้มันไปกัดหมาใครหรอกครับ(เซ็งเป็ด)เจ้าของหมาตัวนั้นก็ไม่มีความรับผิดชอบเอาเสียเลย ปล่อยอยู่นอกบ้านทุกวัน
  • ใจเย็นมีหนี้ต้องใช้มีแคนก็ต้องชำระ 10 ปียังไม่สาย อดทนอีกนิด
  • :013:เซ็งเป็ด.....รึเซ็งบางเเก้ว.........อ่ะล้อเล่ง:015:
  • เมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาตอนสองทุ่ม
    ผมก็โดนหมาไล่งับ ตอนขี่มอไซค์สามล้อออกมาหน้าบ้าน
    โดนแค่เฉี่ยวๆ แต่มีคราบน้ำลายติดที่ขาเลย
    ปกติมันแค่เห่า แต่วันนี้เจ้าของนั่งกินเหล้าอยู่ในวงเหล้า หน้าร้านของชำอยู่ใกล้ๆ มันเลยซ่ากว่าปกติ
    อีกอย่างหนึ่งผมไม่ได้เอาไอ้จูล่งหมาผมออกมาด้วย มันเลยกล้าเข้ามาใกล้ผม
    ผมจอดรถ แล้วลงไปถามว่า "หมาใคร มันกัดโดนนะ"
    ไม่มีใครตอบรับ
    ผมเลยบอกว่า "ถ้าไม่เอามันไว้ ผมจะยิงทิ้งซะ" ไม่มีใครตอบรับอีก ผมเลยขับรถออกมา
    (ผมไม่ยิงหมาหรอกครับ แต่ถ้าคนน่ะไม่แน่ )

เมื่อวาน (วันจันทร์) ผมขี่มอไซค์ออกมาอีก ไอ้หมาตัวเดิมวิ่งมา
    แต่คราวนี้เจ้าของมาด้วย พร้อมกับหนังสติ๊ก ไล่ยิงหมาเขาเอง

ก็ยังดี ที่มันยังมีจิตสำนึกรับผิดชอบบ้าง
    แต่เห็นแล้วก็รู้สึกทุเรศกับการแก้ปัญหาของเจ้าของ
    มันคิดได้แค่นี้จริงๆ
    ...เซ็งเป็ด เหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    IMG0391A2.jpg 84K
  • ใจเย็นๆครับ คิดให้เราสบายใจครับ (แค่หมากัดกัน) อย่าคิดเหมือนบอลแพ้คนไม่แพ้เลยนะครับ (บอลไทยจะไปมวยโลก)
  • ท่านปลัดเงียบไปนานเลยนะครับ..:o037:.พอเปิดตัวที โหดเชียว........:o016:
  • ใกล้สิ้นปีงบประมาณ
    ใครเป็นข้าราชการก็คงรู้
    งานล้นมือ
    หงุดหงิดง่าย

อาศัยเว็บพิทบูลโซนนี่แหละ เข้ามาระบายความในใจบ้าง
    ไฟล์แนบ
    IMG0409A.jpg 42K
  • :015:กอลิล่า โตขึ้นเยอะเลยครับ
  • มีแต่คนเซ็ง...เป็ด
  • คิดซะว่าหมากัดกันไม่ได้หรอกครับ หมาใครใครก็รัก ยิ่งถึงกับมีแผลด้วย((เซ็งเป็ด))
  • :m082:

ถ้าเรามองหมาคนอื่นให้เป็นหมาเรา

เราก้อจะมีความคิดที่จะสงสารหมาทุกตัวแหละครับ

ถ้าหมาเราโดนหมากัดแบบโหดร้าย เราคงทรมารใจเหมือนกันแหละ..

หมาทุกตัวมีความคิดปกป้อง หวงเขตและถิ่นของตัวเองทั้งนั้น

เพราะที่ๆเค้าอยู่ คือที่ปลอดภัย มีอาหาร มีที่นอน มีเจ้านาย

มันก้อต้องปกป้องเป็นธรรมดา

เราก้ออย่าไปเบียดเบียนมันเลยครับ