ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อืม...Fighter ช่วยทีครับ
  • ผมเลี้ยง ไฟต์เตอร์มาเกือบปี ฉี่ขี้ดีหมด(เป็นที่เป็นทาง) เดี๋ยวมันฉี่ที่ล้อรถผมทุกล้อ น่าเบื่อมากๆ
    ทั้งที่ที่เลี้ยงมาไม่เคยเป็น รถก็จอดที่เดิมตลอด เดี๋ยวนี้เป็นไงไม่รู้ เจอล้อผมเป็นฉี่ทุกที
    แก้ไขยังไงได้บ้างครับ
  • เอาไปล่าม หรือไม่ก็เอาไม้อัดแผ่นๆมันกั้นไว้ (เคยเหนมีคนทำนะ)

แต่ถ้าเป็นพวกสเปรย์ที่ฉีดกันหมาฉี่เอาไม่อยู่คับ ซื้อมาแล้ว พริกไทยก็เอาไม่อยู่ โรยจนหมดขวด
  • หมา กับ รถ อันไหน รักกว่ากัน หึหึ
  • เอาขวดน้ำใสๆละใส่น้ำให้เต็มขวดนะครับ
    วางตามล้อ มันอาจไม่ฉี่ อาจนะครับ
    ผมเคยทำได้ผล
  • แก้ที่ต้นเหตุดีกว่า เวลาปล่อยแล้วตามดูมันถ้ามันเข้าใกล้ล้อและทำท่าจะฉี่ให้ดุมัน หรือทำโทษ ทำบ่อยๆมันรู้เรื่องแน่นอน ... ที่บ้านไม่มีตัวไหนกล้าไปฉี่ที่ล้อเลย
  • tatung
    ขวดน้ำเอาไม่อยู่ครับ
  • คือ บ้านผมเป็นห้องแถวสองห้อง ชั้นล่างเอาไว้จอดรถส่วนตัว 1คัน รถทำงาน 1คัน รวมทั้งหมด 8ล้อ
    มันล่อผมทุกล้อ เซ็งมากๆ แล้วผมเลี้ยงแบบปล่อยๆในบ้าน เผลอไม่ได้เลย มันปิ๊ดๆเลย

ที่แปลกใจก็คือ เมื่อก่อนไม่เป็น มันวิ่งไปฉี่ขี้หลังบ้านตลอด ทำไมเดี๋ยวนี้เป็น เมื่อก่อนไม่เป็น

ที่หมาฉี่ ไม่ได้ห่วงรถหรอกครับ มันล่อประตูผมเป็นรอยหมดแล้ว ที่เซ็งก็คือ แฉะเกือบทุกล้อ
  • งั้นก็เอาขวดน้ำที่ผมแนะนำตอนแรกอะครับ
    เอาไปล้างฉี่มันแทน อิอิ ล้อเล่น คงต้องเอา
    ไม้อัดมาวางอย่างที่คุณ jammy26 พูดและ
  • แสดงว่ามีหมาข้างนอกมาฉี่ไว้ก่อน
    แล้วมันฉี่ทับกลิ่นกัน
    ประมาณว่าล้อกูเว้ย
    แก้ให้ได้นะครับสู้ๆ
  • แฮ่ๆๆๆ:o023: พี่ ก็ บัก ไฟเตอร์ มันจะเป็นหนุ่มแล้วอ่ะดิ เริ่มประกาศอาณาเขต แล้ว

ล้อรถพี่วิ่งออกไปแปลกกลิ่น ไฟเตอร์มันดม แล้วบอกว่า เฮ้ย:o026: สงสัย ป่ะป๊า เปลี่ยนล้อใหม่

เอาอีกละ:o029: ต้องทำเอาไว้ว่าเป็น ของป่ะป๊าเรา ปื้ดๆๆ เสร็จเรา ฮี่ๆๆๆ :o037:ทางแก้ไม่รู้เลยครับพี่

รู้แต่ว่ามันจะประกาศตนให้สาธารณะชน รับรู้ว่ามันพร้อมจะท่องยุทธภพ :o028:ฮ่าๆๆๆ ว่าไปนั่น:o028:
  • OtigerO
    ประมาณนั้นแหละ แต่ผมเอารถไปล้างมาใหม่ๆเอี่ยมๆ มันปิ๊ดๆทันที
    เวลาจะเอารถออก โอ๊ยเซ็ง ต้องคอยเช็ดตลอด ถ้าไม่เช็ดก็ไปรอยล้อเปียกฉี่ตามพื้น

สงสัยจะต้องใชวิธีเฝ้ามัน แต่ไม่รู้ว่าจะได้ผลหรือเปล่า คงไม่มีปัญญาไปเฝ้ามัน
    ผมไม่เคยขังมัน ปล่อยมันเดินเล่นได้ตลอดเวลา แต่ไม่ได้ให้ออกนอกบ้านนะ
    วันนี้มันโดนผมขังไว้หลังบ้านไม่ให้มันเข้า

มันมองหน้าเวลาไปยืนดู พอดุด่ามัน มันก้มหน้าเหมือนรู้ว่า มันทำผิด
  • เอาวิธีผมมั๊ยครับ 555 เก็บฉี่มันใส่ ฟ๊อกกี้ ผสมน้ำเจือจางนิด ๆ พากลับมาถึงบ้าน เอาไปฉีดล้อ ซักเล็กน้อย มันน่าจะคิดว่า กลิ่นเหมือนเดิมนี่หว่า ไม่ฉี่ละ 5555 สับขาหลอก
  • ยาหม่องเลยพี่ ฟังดูแปลกนะ แต่ลองดู
    ล้อเป็นมันวาวด้วยสวยไปอีกแบบ 555
  • จนปัญญาเหมือนกันครับ

เหลืออีกทางเดียว คือ ตอนครับ อาจช่วยได้
    หมาผมที่ตอนมันจะฉี่ที่พื้นอย่างเดียว

ส่วนไอ้บีเจ นิสัยเสีย ประกาศอาณาเขตไปทั่วเช่นกัน
  • แสดงว่า ไฟต์เตอร์มันโตแล้ว เริ่มประกาศศักดาแล้วใช่มั้ยครับ
    ผมคิดว่า คงไม่ตอนมัน ชาตินี้เกิดมาทั้งที ยังไม่ได้ลิ้มลองเลย
    จะตอนมันซะแล้ว

นิดนึงครับ คุณมาเฟีย หมา1ขวบ กินF1 สีแดงใช่หรือเปล่าครับ
  • ถ้ามันยังโตอยู่ควรใช่ต่ออีกสักพักจนประมาณปีครึ่ง
    หากเห็นว่ามันหยุดโตแล้วก็ใช้สีแดงดีกว่าครับ

ใช่แล้ว มันประกาศอาณาเขตแล้วครับ
  • เหมือนจะเคยได้ยินว่ามีสเปรฉีดล้อคับกันสุนัขฉี่
    ลองหาดูนะคับ...