ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ
  • น้องหมาผมที่บ้านมี 3 ตัว อายุ 3เดือน เศษๆ 2 ตัว อีก 1 ตัว 5 เดือน ครับ

เวลาผมเรียกมันให้มันมาหา อีตัว 3 เดือน 2 ตัว ทำไมมันไม่ค่อยเชื่อฟังเลยครับ มันชอบทำหน้า งง งง แล้วก็ นิ่ง ไม่มา

แต่ตัว 5 เดือน ถึงไม่ได้เรียกชื่อมัน แต่มันก็มา หาผมตลอดเลย ต้องทำอย่างไรครับ ช่วย ชี้แนะที ครับ

ขอบคุณมั้กๆ
  • ยังอีกไกล..ต้องศึกษาเรียนรู้พฤติกรรมของมัน ประสปการณ์จะทําให้เข้าใจมากขึ้น บางคนเลี้ยงมาเป็นสิบปีกว่าจะคุยภาษาเดียวกันได้ ว่าแต่คุณเลี้ยงสนุกตามกระแสรึเปล่า ความรับผิดชอบเป็นสิ่งสําคัญ อดีตบอกอนาคตมีตัวอย่างให้ดูมากมาย ตอนนี้พิทกําลังแรง ชาวพิทต้องช่วยกันรักษากฏระเบียบ ผีขอเป็นกําลังใจให้
  • โอ้โหมันยังเด็กครับยังไม่จำชื่อหรอกครับ เรียกบ่อยๆเล่นบ่อยๆเดี๋ยวก็จำชื่อตัวเองได้ครับพี่น้องครับ
  • สัก 3 เดือนถึง 4 เดือน

ค่อยว่ากันครับ

ตอนนี้ ก็ พยายามเรียกชื่อ ก่อนนะครับ

ให้รู้ว่ามันชื่อนี้

เด๋วมันก็ดีขึ้นเองครับ