ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• น้องหมาตอนนี้อายุ23วันผมจะเสริมเขาด้วยโปรตีนผง(เวย์โปรตีน)จะดีไหมครับหรือว่าเขายังเล็กเกินไปช่วยชี้แนะหน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ000ก[5].gif 22K
    ข[1].gif 22K
  • ใจเย็นพี่ท่าน ยังเล็กให้กินอาหารเม็ดนิ่มๆกับนมไปก่อน
  • แล้วเราจะเริ่มให้เขากินตอนอายุเท่าไหร่ครับ(สั่งซื้อแล้วครับ)
  • ตอนโตเต็มที่ อาหารเม็ดที่มีโปรตีนก็เยอะแล้ว !!

โปรตีนเยอะ เค้าใช้สำหรับพวกที่ต้องใช้พลังงานมาก ๆ อย่างพวกออกกำลังกายหนัก ๆ มากกว่า
  • น่ารักครับ

เล็กเกินไปนะครับ
  • เอาไจช่วยนะครับ ถูกอย่างที่พี่ โก๋โอ๊คบอกเเล้วล่ะคับ
  • ขอขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ชี้แนะมากครับ
  • ยังเล็กอยู่เลยคับ...
  • จะรีบไปไหนล่ะน้อง มันยังเล็กอยู่เลย ไม่ต้องเสริมอะไรมากหรอกครับ แค่อาหารเกรดดีๆหน่อย+ไข่ต้ม+นมบ้างเป็นบางครั้งก็ดีแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF2361.jpg 42K
  • โหๆๆๆๆๆๆๆบำรุงจังเลย ของผม9เดือนแระไม่เคยให้กินไรบำรุงเลย
    แต่แข็งแรงดี ไม่เคยเป้นโรค แต่ทำวัคซีนครบ
  • ให้เขากินนมแม่ก็ดีอยู่แล้ว ลูกหมาอายุขนาดนี้จะรีบเสริมไปเพื่ออะไรครับ
    รออายุครบสองเดือนค่อยเสริมอาหารข้นดีกว่าครับ
  • กินโปรตีนมากเกินไปไม่ดี ครับ เสี่ยงต่อการเร่งการเกิดโรคไตได้ ครับ

หมอ พิทบูล
  • คุณไม่เคยเลี้ยงหมาเลยนี่หว่า ทําไมไม่ศึกษาก่อนว๊ะ ยิ่งเป็นพิทด้วยงานนี้บันเทิงแน่..ขอบอก
  • :030:ขอแอบดูไปเรื่อยๆ.....แต่น้องหมาน่ารักเนอะ
  • เจ้าของชงกินเองไปก่อนแล้วกัน ไม่ต้องรีบครับ
  • ขอคุณครับกับทุกคำแนะนำช่วยได้เยอะครับ(ดูกันเล่นๆพร้อมคำติชมครับ)
    ไฟล์แนบ
    ภาพ011[1].jpg 69K
    ภาพ009[1].jpg 88K
    ภาพ010[1].jpg 74K
    ภาพ005[1].jpg 78K
    ภาพ002[1].jpg 73K