ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แจก สุนัข คอก แรก
  • คือ ว่า ผม มี ลูก สุนัข คอก แรก ออกมา เลย อยาก แจก ฟรี ให้ ทุก ท่าน เป็น การ ประ เดิม
    พอ ดี กำลัง จะ เปิด ฟาร์ม สุนัข ครับ ถ้า สนใจ ติดต่อ มา ได้
    087-8384481

มีทั้งพิทบูล บูลด็อก และ อื่นๆ คับ

สอบถาม ได้คับ โท มา เด๋ว ส่ง รูป ให้
  • พูดเป็นเล่น
  • ใจถึงครับ
    นับถือ ชอบๆๆ
    โน๊ต..FDP..
  • :o040: จิงดิ ....

ผมจะรอดูนะครับ ถ้าจิงขอหนึ่งตัว

แล้วจะรอนะครับ ติดต่อมาใน www นี้และครับ

พูดแล้วต้องทำให้ได้นะ:o071:
  • ขอให้รํารวยครับ
  • จริงป่ะน่ะ..............:o016:
  • ลูกหมาเข้าท่าก้อเมลมานะ
    mw_weed@hotmail.com
  • สุดยอดมากถ้า จริงๆ ถือว่าใจถึงมาก
  • หาอยู่เหมือนกันครับ ขอดูรูปด้วยนะครับ

holdmydamnown@hotmail.com ขอบคุณครับ
  • อีหลีนะบลูด็อก10k+เลยนะครับ
    ผมขอด้วยkman_to_kill@hotmail.com
  • ถ้าจริงอย่างที่พูด บลูด็อก

karaboun@hotmail.com

ขอบคุณครับ
  • :067:manop27@hotmail.com:013:
  • :006:ใครได้รับการติดต่อกลับ ก็เอารูปมาลงให้เพื่อนๆๆชมกันบ้างนะครับ
  • ผมขอด้วยคนนะครับ robocop_aon@hotmail.com
    ..........ขอบคุณครับ.........
  • undermyskins@hotmail.com

ขอมั่งครับ อยากได้

และจะรับผิด ชอบในการเลี้ยง
  • สนใจลูก บลูด๊อก ค่ะ จะขายก็ได้นะคะ แต่ขอราคาพิเศษละกัน รบกวนส่งรูปให้ด้วยนะคะที่เมล yaowarak_bn@hotmail.com ขอบคุณค่ะ
  • ผมสนใจพิทบูลครับ แต่ขอเป็นตัวผู้ครับ kong99@windowslive.com
  • เหมือนกำลังจะเพิ่มภาระให้สังคมนะ
  • ขอดูรูปทีครับ arttwat.121@hotmail.com ลายละเอียดคุยกันในเมลล์ได้ไหมครับ
  • การทำตลาดแนวนี้ไม่ดีแน่ครับ เป็นแนวความคิดที่มักง่ายมากๆ

สุนัขไม่ใช่สัตว์เศรษฐกิจที่มีวงจรชีวิตสั้นเหมือนเป็ดไก่

สุนัขแต่ละตัว มีอายุอย่างน้อยสิบปี

และพิทบูล เป็นหมาที่อยู่รวมกับหมาอื่นลำบาก

เลี้ยงพิทบูลแล้ว โอกาสเลี้ยงหมาตัวใหม่แทบไม่มี

เมื่อแจกพิทบูลไปแล้ว ก็อย่าคิดว่าเขาจะกลับมาเป็นลูกค้าคุณได้อีก

หากไม่ช่วยผมสร้าง ก็อย่าเข้ามาทำลาย แค่นี้ สายพันธ์พิทบูลก็บอบช้ำมากพอแล้ว :064::064::064:

ขออภัยที่พูดตรงไปหน่อย ผมเกลียดพวกที่เข้ามาวงการพิทบูลเพียงเพื่อจะกอบโกยครับ
  • อยู่ที่ไหนคับ ถ้าอยู่กรุงเทพจะได้ไปรับที่บ้านเลยคับ อยากได้บลูด๊อกคับ
  • หมายเหตุ
    ขอเตือน
    1>ของฟรีไม่มีในโลก
    2>เขาอาจจะกำลังหาทางระบายหมาที่เป็นส่วนเกิน, ขายไม่ออก, ไม่มีคุณภาพ,
    3>โดยการโยนภาระให้คนอื่น

ขออนุญาติ มองโลกในแง่ร้ายเอาไว้ก่อน
  • สนใจครับ....อยากได้พิทบูลสักตัวครับ 0841262514 low32@hotmail.com ขอบคุณครับ
  • คอกแรกผสมหมาไทยหรอป่าว
  • ขอด้วยคนคับ เพื่อฟรุ้ค
    underjunker@hotmail.com
  • สนในพิทบูลครับ
    puy_voy@hotmail.com
  • อย่าทำแบบนี้เลย ถ้าหมาระดับคุณภาพจริงๆคุณไม่ปล่อยให้คนอื่นไปง่ายๆหรอก เพราะถ้าคนอื่นเอาไปทำต่อเท่ากับคุณสร้างคู่แข่งให้ตัวเอง
  • ไม่มีของฟรีที่ดีในโลกหรอกพี่น้อง!! เห็นด้วยกับพี่มาร์คครับ ถ้าให้ดีลงรูปหมาทั้งหมดที่จะแจกด้วย จะได้ comment กันได้
  • การให้ฟรีหรือเเจกฟรี ทำให้คุณค่าของ สุนัขที่คุณให้มี จะเป็นเหมือนเเค่ของฟรีนะครับ ลองคิดใหม่ครับ คุณอาจจะลืมคิดอะไรไปบ้างอย่าง คิดใหม่ทำใหม่ครับ มันอาจจะเป้นผลเสียมากกว่าผลดี ถ้าคนที่เค้ามีความรับผิบชอบได้ไปก็โอเคนะครับเเต่ถ้าคนไม่ความรับชอบได้ไป มันก้เเค่ของฟรี
  • โทรมะติดเลย ว่าจะเอาบูลด๊อกซะหน่อย
  • ทำแจกเหมือนขนม ถ้าถูกใจก็กลับมาซื้อใหม่ ถ้าไม่ถูกใจก็คายทิ้ง
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค

ยิ่ง พิตบลู แค่นี้ ก็เห็น มีคนออกมาแจกอยู่เยอะแล้ว

แต่ไม่อยากออกความเห็นมากเด๋วหาว่า..................อีก แต่การตลาดแบบนี้ไม่เห็นด้วย
  • :024:เห็นด้วยกับพี่มาคร์อย่างยิ่งครับโดยเฉพาะ พิทบูล มันไม่ใช่หมาพันธ์ทางนะครับที่แจกกันแบบนี้ ที่สังคมพิทบูลเป็นแบบนี้ก้คงเป็นเพราะอาไรก้คงรู้นะครับ ขายให้หรือให้ คนที่ไม่ได้อยากเลี้ยง พิทบูล จริงๆๆนั้นเอง ถ้าทำกันแบบนี้อีกไม่นานหลอกครับ พิทบูลคงโดนแบบแน่ๆๆ เขาสร้างมาเป็น ร้อย ปี แต่คนไทยทำให้หายไปในไม่กี่ปี เก่งมากครับ:024:
  • สาธุ....ขอให้รวยร้อยร้าน (ถ้าทำด้วยใจบริสุทธิ์)

ปล.แต่โทรไปไม่ติดเลยครับ สงสัยคนคงโทรไปจนโทรศัพย์พังไปแล้วมั่งครับ อิอิ

ผมสนใจ บลูด๊อกเพศเมีย sorajin41@76ranong2.org
  • สนใจ บลูด็อกครับ poppop72@hotmail.com เรื่องเงินเดี๋ยวผมช่วยค่าอาหาร ละกันครับ

ลองส่งรูปมาดูก่อนนะครับ
  • เลี้ยงหมาถูกหรือแพง มีค่าใช้จ่ายในการเลี้ยงเท่าๆกัน
    แต่ใจที่ให้กับหมาไม่เหมือนกันแน่นอน
    คุณพร้อมที่จะมีภาระเพิ่มขึ้นหรือป่าว ถามใจต้วเอง
    ก่อนนะครับ ก่อนจะรับน้องหมามาเลี้ยง

"ให้เป็นภาระสำหรับคุณคนที่เลี้ยงก็พอนะครับ อย่้าทำให้เป็นภาระของสังคม เวลาคุณไม่ต้องการ"
  • สนใจบูลด็อก ติดต่อ 081-3465732 หรือ
    santichai_santi@hotmail.com
  • นิสัยคนไทยครับ.. ชอบของฟรี อะไรก็ได้ที่เป็นของฟรี(ยกเว้นฉีดวัคซีนฟรี) ไม่ชอบคิดวางแผนให้รอบคอบ ก่อนจะทำอะไร แต่มักมาบ่นเมื่อต้องเจอปัญหาทีหลัง ไม่รู้ก็ไม่แสวงหา แต่ชอบออกมาอวดรู้ ปัญหาแก้ได้ก็แล้วไป แก้ไม่ได้ก็โทษนั่นโทษนี่ โทษแม้กระทั่งหมา เหมือนข่าวเมื่อเร็วๆนี้ ปล่อยให้หมาออกมากัดคน ก็โทษสายพันธ์หมา แต่คนเลี้ยง..โง่กว่าหมาอีก ไม่มีความรู้ (ไม่มีสมอง) แล้วเอามาเลี้ยงได้ยังไง.. อย่าว่าแต่พิทบูลเลย.. หมาบ้านก็กัดถ้ามันไม่รู้ว่าคนที่มาบริเวณของมัน เป็นมิตรหรือศัตรู โดยสัญชาตญาณของมัน Basic แค่นี้คนเลี้ยงก็น่าจะเข้าใจ (พูดแล้วแค้น)
  • หมาน่ะคับไม่ใช่โฟมล้างหน้า
    ให้ลองใช้ ใช้ดีมาซื้ออีก
    พี่ให้ฟรีไปตอนนี้กว่าหมาจะตายตั้งกี่ปีถึงมาซื้อพี่อีก
    ถ้าคิดว่าให้ไปเพื่อนแนะนำต่อก็เข้าใจอยู่
    แต่อย่างน้อยก็ควรให้ดูมีคุณค่ากว่าให้ฟรี
    เพราะที่แจกอยู่ก็หนึ่งชีวิตน่ะครับ
  • ส่วนตัวนะครับ : ถ้าเค้าจะให้ด้วยใจบริสุทธิ หรือว่าเป็นวิธีการตลาตแบบฉบับของเค่าผมเห็นว่าไม่ผิด และถือว่าเค่าใจถึงซะด้วยซำในการเปิดตัวอย่างนี้
    แต่ที่เฮียมาร์คพูดก็มีเหตุผล ของฟรีไม่มีในโลกหรืออาจมีเหตุผลอื่นแอบแฝง ผมก็เห็นด้วยมันว่ามันแปลกๆ ก็ต้องลองดูๆกันไปนะครับ
    แต่ทั้งนี้ทังนั้นมันเป็นการตัดสินใจของคนสองฝ่ายระหว่างผู้ให้กับผู้รับครับ
  • อ่า ไม่ได้ยินข่าวหรอครับทุกท่าน เมื่อคืนผมดูข่าว ช่วงหนึ่ง มีไอเรื่อง พิตบลู ของลุงคนนั้นที่ปล่อยไปกัดชาวบ้านนั่นน่ะ

คนประกาศข่าวเค้าบอกว่า " วันนี้ท่านอธิบดีกรมปศุสัตว์ จะพิจารณาเรื่องการเคลื่อนย้าย สุนัขพันธุ์ดุใหม่

เหมือนๆการเคลื่อนย้ายไก่ชนนั่นล่ะค่ะ " อื้อหือ ฟังมาถึงตอนนี้ หันไปมองหน้าลูกสาว 2 ตัว มันทำหน้าไม่รู้เรื่อง แหมมม

มีแต่คนเท่านั้นล่ะที่ทำให้มันเป็นอย่างนี้ หมาดี ให้ไปอยู่กับคนเลี้ยงเลวๆ มันก็เลยเป็นเรื่องแบบนี้ แล้วได้อ่านข่าวหนังสือพิมพ์มะครับ

ที่ลุงคนนี้มันยอมให้ยึดหมาโตไปทั้ง 5 ตัว บอกเลี้ยงไม่ไหว แต่ว่ามีลูกหมาเกิดใหม่ 7 ตัว มันจะขอเลี้ยงเองจนโต พนักงานรัฐ

ก็อนุญาติ เว้ยเฮ้ย โอ้โห ผมล่ะกลุ้ม แล้วมันจะยึดหมาโตไปทำไมวะเนี่ย ผมล่ะงง กับ สมองของคนทำเรื่องนี้จริงๆ โอ้แม่จ้าววว

เอ่อ ที่บ่นมานานเนี่ย ผมกลัวลูกหมาจะไปอยู่กับคนที่รับผิดชอบไม่พอแล้วจะเกิดเรื่องแบบนี้อีก ผมเลยบ่นให้ฟังครับ ผมกลัวมาก ที่จะไม่ได้เลี้ยงมันอีก บอกตามตรงเลย
  • เฮ้อ โทรไปก็ไม่ติด ไม่เอาดีกว่า
  • ของฟรีไม่มีในโลกเฟ้ย:032:5555
  • ใช่ครับตอนตัดสินใจ เป็นเรื่องของคนสองคน (ระหว่างผู้ให้กับผู้รับ) แต่พอตอนมีปัญหาเขาได้กล่าวโทษเพียงคนสองคนนั้นหรือไม่ครับ ทุกส่วน ทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้อง ทั้งสังคม ทั้งกลุ่ม โดนหมด ....เหมือนคุณหยก นอนอยู่บ้านเลี้ยงหมาอยู่ดีๆ ไม่เคยสร้างปัญหาให้สังคม หรือให้ไคร คุณหยกก็ไม่รอดที่จะถูกเขาว่าเช่นกัน เผลอๆจะมีหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เข้ามากำหนดมาตรการอย่างนั้น อย่างนี้ ก็ต้องโดนผลกระทบกันทั้งหมดอยู่แล้ว....จริงมั๊ยครับ ดังสุภาษิตที่ว่า "ปลาตัวเดียว เน่าหมดทั้งค่อง" ครับ
  • ของฟรีไม่มีในโลก ยกเว้นซวยฟรีครับพี่น้อง:006:
  • ลองโทรไปตามเบอร์ เห็นเค้าบอกว่าไม่ได้ลง มีคนเอามาลงแกล้ง:m014:
  • โอ๊ย บอกให้ทุกคนเลย.......... มีกี่ตัวเนี่ย

แหมใจท่านกว้าง ยังกับแม่น้ำ ผมไม่เอาหรอก
    แต่อยากรู้จักบรีดเดอร์ท่านนี้ จังเลยครับ ฟาร์มอยู่ที่ไหน พ่อพันธ์ แม่พันธ์ เชื้อสายอะไร
    เพราะแหล่งที่มาของท่านไม่ชัดเจน เข้าบอร์ดมาแค่1-2หนเอง
    แล้วจะมาแจกหมาฟรี มันดูแหม่งๆ ชอบกล ข้อมูลก็น้อย พรรคพวกโทรไปก็ไม่รับ

ผมไม่ได้ว่า อะไรนะเนี่ย เพราะมีคนบ่นระดับปรมจารย์หลายท่านแล้ว แค่อยากรู้จัก..........

กระทู้นี้มันล่อเป้า จิงจิง เลย
  • :m038:แบบนี้ก็มีด้วย เอาเข้าไป
  • ลองโทรไปแล้วครับ ....ไม่รับสาย แล้วก็ปิดเครื่อง
    เห็นคุณ ChampBKK โทรไปแล้วเห็นว่าโดนคนแกล้ง
    ถ้าเป็นอย่างนั้นจิงๆ ก็ฝากท่านที่โทรติดบอกให้เจ้าของเบอร์
    ลงแก้ข่าวให้ด้วยครับ แล้วฝากด่าไอ้คนแกล้งด้วยครับ
    "ไอ้สันดาน จะแกล้งเพื่อนก็ไปแกล้งไปแกล้งกันที่อื่นไม่ใช้มาลงในเวปให้คนอื่นเค้าวุ่นวายกับเมิงด้วย"
  • ๕๕๕๕๕๕๕ ตลกอ่ะ หมานะ ไม่ใช่โฟมล้างหน้า ๕๕๕๕๕๕๕๕
  • จะรับเค้ามาเลี้ยง ดูแรบผิดชอบได้แค่ไหน ผมเลี้ยง4ตัวเวลากัดกันยุ่งสุดฯ จะเลี้ยงเล่นหรือขายต้องมีความรับผิดชอบ