ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาหารเม็ดชาวพิทบลูค่ะ
  • คือนู๋เพิ่งได้เลี้ยงพิทบลูอะค่ะเลยอยากทราบอาหารของชาวพิทบลูค่ะเท่าที่นู๋ทราบมี 3 ยี่ห้ออะค่ะคือมี ของพี่มาร์ค คือ F-1 และ GM อารายเนี้ยแหละนู๋จำไม่ได้ และของพี่ๆพระราม 3 R 3 อยากทราบว่ายี่ห้อไหนดีกว่ากันยังไงค่ะไม่ได้ให้ทะเลาะกันนะค่ะคือว่าอยากอุดหนุนของพิทบลูเพราะเราเลี้ยงพิทบลุอะค่ะแต่ไม่ทราบเรื่องคุณสมบัติเลยค่ะและยิ่งได้ติดตามที่พี่มาร์คบอกว่ามียี่ห้อ หนึ่ง กำลังตี F-1 นี้ทำไม่ดีด้วยแล้วทำให้นู๋กลัวว่าจาโดนแบบพี่คนนั้นอะค่ะเลยอยากทราบอันไหนควรจาให้ความอุดหนุนดีค่ะทั้งเรื่องกิงดีถ่ายดีกลิ่นหอมกว่ายี่ห้อนี้ยี่ห้อนี้หมากิงดีกว่าอะค่ะแต่ถ้ากระทู่นี้ทำให้ทพเลาะกันนู๋ขอโทดไว้ล่วงหน้าเลยนะค่ะแต่ไม่ได้มีเจตนาค่ะแค่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับอาหารอะค่ะ
  • นู๋=หนู, อาราย=อะไร, จา=จะ, กิง=กิน, กระทู่= กระทู้, ทพเลาะ= ทะเลาะ

ภาษาไทย?
  • เหอๆ เลือกอะไรก็ได้ครับที่หมามันกินดีแล้วก็ทำให้มันมีสุขภาพดี ขนเงางาม มีสารอาหารครบ และอยากจะบอกว่าไม่มีอาหารหมายี่ห้อใด

ที่จะทำให้ อึ ของหมาหอมกว่าที่ของใครหรอกครับ เอาที่ให้คุณค่ากับหมาเราดีกว่า เพราะหมากิน แต่ถ้าลำบากใจเรื่องกลิ่นอึเวลาจะต้องเก็บ

ก็แสดงว่ายังไม่พร้อมเลี้ยงนะครับ
  • คุณผีล่ะก็ ไปว่าน้องเค้า เขาเพิ่งมาจากต่างประเทศ ภาษาเลยไม่แข็งแรง
    ส่วนเรื่องอาหาร แนะนำ ยี้ห้อไหนหาซื้อสะดวก กินแล้วแข็งแรง ก็เอายี้ห้อนั้นแหละครับ
    ของผม 2-3ยี่ห้อให้ปนกันเลย ให้อันนั้นไม่กิน ให้อันนี้ไม่กิน ซื้อมาแล้วก็เสียดาย
    เลยรวมกันซะหมดเรื่อง ก็เห็นมันกิน5555555555 ปล.คงไม่มีใครเอาตามอย่างนะ
  • ผมไม่รู้ว่าอาหารยี่ห้ออื่นเป็นอย่างไรเพราะไม่เคยทดลองใช้ แต่ผมใช้ของF1มาหลายปีแล้ว
    จะใช้ยี่ห้ออื่นบ้างก็ฉะเพาะวเลาที่อาหารF1ขาดตลาดหรือส่งให้ไม่ทันเท่านั้น
    (เพราะยี่ห้ออื่นในท้องตลาดโดยมากราคาจะแพงกว่า)

เหตุที่ใช้ก็เพราะผมคิดว่าราคามีเหตุมีผลไม่แพง และอีกอย่างที่สำคัญคือผมมั้นใจผู้ผลิตว่าเชื้อถือได้
    มีจุดมุ้งหมายในการผลิต ไม่ได้ผลิตมาเพื้อแบ่งแย่งตลาดกับใคร

(ผมกับพี่มาร์คไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว เวลาซื้อก็ซื้อราคาเท่ากับคนอื่น จึงไม่มีเหตุผลที่ผมต้องเชียร์)
    คิดอย่างไรก็ว่าไปอย่างนั้น ครับ
  • ทำไมต้องไปดมอึมันล่ะคับ
    งง
  • หมาผมก็กิน f1 ครับ กินดีขี้อร่อย
    ปล.ไม่ได้โฆษณา ซื้อราคาเท่าคนทั่วไป ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย
  • ที่กินแล้วขี้หอมเป็นดอกไม้แหละโดนจัยยี่ห้อนี้ใช้ได้เลย
  • สอบถามครับ...F1..ทำอาหารให้เม็ดเล็กลงกว่าเดิมและสียังเข้มขึ้นด้วยหรือเปล่าครับ
    ส่วนรสชาติ..ชิมแล้วจะอวกอันใหม่รสชาติเค็มกว่า..แต่อันเก่ามันเค็มน้อยกว่า
    พี่มารค์ว่าไงครับแนะนำหน่อย..แล้วเวลาให้กินต้องแช่น้ำก่อนหรือเปล่าเห็นมีคนบอกมาว่าต้องแช่ก่อน
  • ขี้คนยังเหม็น กินดีแค่ไหนก็ยังเหม็น นับประสาอะไรกะขี้หมาครับ
    ลองคิดเอานะครับ 55555555555555555555555555555
  • เอฟวันเฉพาะรุ่นแอดวานซ์ ทำขนาดเม็ดเล็กลง แต่สูตรอาหารยังคงเดิทุกประการ
    เวลากินจะแช่น้ำหรือไม่แช่น้ำก็แล้วความสะดวกครับ

หากมันกินแบบแห้งๆได้ก็ไม่จำเป็นครับ
  • ตอบบ้่าง จากคนให้กินทั้ง จีเอ็มและเอฟวัน สิ่งที่ต่างกันก็คือกลิ่นอึครับ เอฟวันนี่เดินผ่านรู้ทันทีหมากรุ แอบมาขี้แถวนี้แน่ๆๆๆๆ กลิ่นเป็นเอกลักษณ์มากๆๆๆๆ ส่วนทางด้านอื่นแล้วไม่ค่อยต่างกันเท่่่่่า่ไหร่คับ จะมีก็แต่เอฟวันเม็ดจะแน่นมากโดนน้ำไม่ค่อยบาน หมากินน้อยแต่ได้ปริมาณเต็มๆๆๆ
  • กินแล้วอึเหม็นแปลว่า ของดีโปรตีนสูง ดูอย่างอึคนสิ กินแต่ของดีๆ เหม็นสุดๆ F1 ok good
  • confirm เรื่องกลิ่น ของผมเหมือนคุณ rabil_c เลย รู้เลยแมร่งมาแอบขี้แถวนี้แน่ๆ 555+

ตอนนี้ยุดยามีตัวแทนแล้วได้อุดหนุนเป็นเรื่องเป็นราวซะทีไม่มีขาดตอน
    .
    .
    .
    ปล ฝากคุณมาร์คครับ อย่าคิดว่าเรื่องกลิ่นเป็นเรื่องเล็ก เท่าที่ได้ยินมาหลานคนซีเรียสเรื่องนี้เหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    tjkp4.gif 39K