ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

..หาคนอุปการะ พิทบูล(ฟรี)..
  • ...หาฟาร์มพิบูลหรือบุคคลที่ต้องการอุปการระ น้องจีจี้ เพศเมีย อายุ3ปี...

...เหตุผลครับ กรุณาอ่านให้อะเอียด...

เนื่องด้วยนิสัยส่วนตัวของเจ้าจีจี้ ที่เข้าไม่ได้เลยกับสัตว์ทุกสปีชี่ เมื่อก่อนเคยเลี้ยงไว้กับสุนัขไทยหลังอาน แรกๆก็ไม่ปัญหาครับ พอนานไปเริ่มอยู่กันไม่ได้

แต่กับคนไม่มีปัญหาครับ ขี้เล่นมากๆ แปลกหน้ามาก็มีเห่านะครับ แต่ถ้าเรียกชื่อเท่านั้นแร่ะ ก็เล่นด้วยเลยครับ แต่เพิ่งไม่นานมานี้ เริ่มสังเกตุเห็นนิสียอีกอย่าง

"รู้สึกว่าเค้าจะไม่ชอบเด็กสักเท่าไหร่ ทั้งๆที่เมื่อก่อนก็ไม่เคยเป็น ยังไม่เคยกัดนะครับ แต่เห็นเด็กเข้ามาใกล้จะมีการขู่ แล้วมองนิ่งๆ ไม่กระดิกหาง"

คงไม่คิดจะยกให้ใคร ถ้าไม่เพราะตอนนี้ ลูกคนแรกผมเพิ่งคลอด เป็นกังวลมากครับ ทุกครั้งที่เห็นแฟนผม หรือตัวผม อุ้มลูก จะมีอาการตลอด

เหมือนจะอิจฉา เหมือนจะแยกไม่ออกว่าเป็นลูกคน (ตอนนี้ล่ามโซ่ไว้ตลอด) กลัวว่าวันไหนเกิดหลุดขึ้นมา จะเกิดเรื่องขึ้น
    ไฟล์แนบ
    IMG_0264.jpg 61K
    IMG_0249.jpg 47K
  • ...เงื่อนไขครับ กรุณาอ่านให้ละเอียด...

- ขอเป็นฟาร์มจะดีมากเลยครับ หรือท่านใดคิดว่ามีความพร้อม ผมก็ยินดีครับ แต่ที่สำคัญขอเป็นที่สมุทรปราการนะครับ ผมยินดีไปส่งให้ถึงที่ไม่คิดค่าใช้จ่ายสักบาทเดียว
    - ผมขออย่างเดียว "สิทธิ์ในการไปเยี่ยมเยียนบ้าง บางครั้ง บางคราว" เพราะผมเลี้ยงมาตั้งแต่3เดือน รักก็รักมากครับ แต่ยังไงลูกก็ต้องมาก่อน
    - หากท่านใดอยู่ บริเวณใกล้เคียงสมุทรปราการ และสนใจก็ลองคุยกันดูครับ
    - ยังไม่เคยทับ ไม่เคยตกลูกนะครับ แต่ถ้าจะเอาไปทับ ผมก็ยินดี ไม่มีปัญหาครับ แต่
    - ขอให้เป็นคนที่มีความพร้อม มีเวลา และมีความรัก ความเมตตาต่อสัตว์จริงๆ

***ติดต่อได้ ตลอด24ชม.ครับ 081-5667971 เพราะตอนนี้เป็นกังวลมากครับ ติดต่อทางโทรศัพท์สะดวกกว่านะครับ ทางหน้าเวปผมไม่ค่อยได้เข้ามา***

หากท่านใดมีความคิดเห็นดีๆ ก็ยินดีรับฟังครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0252.jpg 52K
    IMG_0255.jpg 52K
    IMG_0248.jpg 68K
    IMG_7652.jpg 85K
  • น่าสงสารน้องจีจี้จัง
  • "ย้ำอีกทีนะครับ ผมยกให้ฟรี และไปส่งให้ฟรีถึงที่ครับ" เพราะจะได้รู้จักที่อยู่ใหม่ของเค้าด้วย

สุขภาพแข็งแรง ไม่ได้เป็นโรคอะไรนะครับ

***รูปตอนพาไปเที่ยวเกาะช้างครับ***
    ไฟล์แนบ
    CpMapN670060-01.jpg 3K
    2J0mJ5770635-01.jpg 3K
    df2.jpg 3K
  • :022:น่าสงสารจัง ขอให้ได้ไปอยู่กับเจ้าของใหม่ดีๆ นะครับ:024:
  • สงสารจีจี้จังครับ
  • ต้องทำใจครับงานนี้ จำเป็นต้องเลือกจริงๆ
  • นี้คือเรื่องเศร้าสุดๆ เซ็งมากๆ

เห้ออออ.....

หาทางออกทางอื่นดีกว่านะครับ เช่น เลี้ยงในกรง หรือล่ามโซ่ ยังไงหมามันก็รักเจ้าของมาก
  • ทุกคนย่อมมีเหตุผลครับ
    เอาใจช่วยอีกคนละกัน...........:015:
  • เกิดว่าพ่อคุณจะเอาคุณไปปล่อยเพราะเค้าจะมีเมียใหม่แล้วคุณเกิดไม่พอใจ จะว่าไง ความเห็นคือ แม็งทำให้เป็นปัญหาสังคมอีกแล้ว
  • เหตุและผลอยู่ที่ตัวของเจ้าของเองครับ..........ลองหาทางออกดูครับ...เอาใจช่วย..สู้ๆๆ
  • ของผมก็เป็นประมาณนี้ เพราะว่าไม่มีโอกาศเจอกับเด็กเท่าไหร่
  • เคยลองติดต่อฟร์ามด้วยตัวเองหรือยัง

สู้ๆนะ ค่อยๆ หาทางออกนะแล้วกันจร้า

สมิทกะดาด้าเป็นกำลังจัยหั้ยนะ
  • แจมหน่อยจ้า

หมามันฝึกได้นะคะ

ลองเอาไปให้ศูนย์ฝึกเค้าฝึกให้ดีมั้ย

จะได้ไม่ต้องร้องเพลง "ได้อย่างก้อต้องเสียอย่าง"

ดูตามันตอนไปเที่ยวเกาะช้างมีฟามสุขมากมายเลยจ้า
  • เข้าใจความจำเป็นและสงสารจีจี้ค่ะ ที่บ้านเรารับอุปการะพิทบลูไว้ 1 ตัว เพศเมีย อายุ 4 ปี สาเหตุเดียวที่คุณเล่ามา ชื่อยิ๋ง ยิ๋งเค้าดุและเห่าตลอด เราสงสารเค้ายอมให้จับในวันแรกที่เราเจอกัน ตอนนี้อยู่กับเรา ได้ 6 เดือนให้ลูกแปดตัว (เราได้มีโอกาสดูแล 1 ตัว) ยิ๋งพอมาอยู่กับเราแล้วเหมือนแมว แต่ดุอย่างกับเสือเวลาใครเข้าไกล้ ซึ่งเป็นผลดี เพราะบ้านเราอานาเขต 1 ไร่ รอบๆเป็นป่ารกๆ ยาบ้าระบาดหนัก มียิ๋งจึงทำให้เราหายห่วง ต้องการพิทบลูเพศเมียมาอยู่ด้วยกัน เอาไว้ปกป้องเราและลูกอีกสอง(แฟนเราทำงาน ตจว. กลับบ้านอาทิตย์ละ 2 วัน) ตอนนี้แฟนทำรั้วรอบบ้านไม่มีทางที่ยิ๋งและลูกๆจะไปทำร้ายใครได้เว้นเสียแต่ใครจะเข้ามาทำร้ายเราและลูก ..... เราอยู่สุพรรณค่ะ ยินดีไปรับเอง หรือคุณต้องการมาส่งตัวและดูบ้านก็ได้ แล้วจะpostรูปให้คุณได้รับรู้ด้วย .....ก็ยินดี เพราะชักหลงเสน่พิทแล้วล่ะ ..... ถ้าต้องการให้เราดูแลก็โทรมาได้ค่ะ 089-615-6064 แก้วค่ะ
  • พี่ kt2009 ผมกลัวว่ามันจะกัดกันเองอ่ะสิครับ แล้วมันจะยุ่งไปใหญ่ ผมว่า น้องหญิง คนเดียวก็เอาอยู่มั้งครับ เป็นห่วง

เวลามันกัดกัน มันแยกลำบากนะครับ เหอๆ
  • 2 เมีย มันอันตรายนะคร๊าบ
  • เอาไปรับรองกัดกันเละแน่
    ตัวหนึ่ง 4 ปี ตัวหนึ่ง 3 ปี ตัวเมียทั้งคู่ด้วย
    มันไม่มีทางเข้ากันได้ หรือยอมกันง่ายๆแน่ๆ
  • ระวังนะคะ ถ้ามันได้กัดกันแล้วแยกลำบากสุดๆ
    เคยมีประสบการณืตรงมา สอง ครั้ง ขนาดกัดกะหมาไทยยังเกือบเอาตัวไม่รอด
  • หวา ....ง้านขอบายค่ะ .... เรานึกว่า เมียกัยเมียจะมีปัญหาน้อยกว่าผู้เจอผู้ซะอีก ....
  • ไม่รู้เป็นไรอ่านกระทู้นี้แล้วน้ำตาไหลเอง
  • ดูจากการเลี้ยงแล้วเค้าก็ดูแลหมาดีนี่ครับ คงจะจำเป็นจริงๆครับ แต่ผมว่าก็น่าจะฝึกหรือหาทางออกอื่นก็ได้นะครับ อย่างเช่นขังกรง ปล่อยเป็นเวลา อะไรอย่างนี้ครับ