ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจอกับตัว อาหาร F1
  • เมื่อ 3 วันก่อนซื้อ F1 ที่ตัวแทนจำหน่าย กำแพงเพชร กลับมาเปิดกระสอบปรากฏว่าถุงพลาสติกด้านในถูกเปิดออก
    พอดีกับที่พี่มาร์กบอกว่าเป็นไปไม่ได้ที่จะเกิดกับกระบวนการผลิต และจุดสังเกตุ ให้ดูที่ด้ายเย็บกระสอบก่อน
    ว่าเป็นด้ายสองสีหรือเปล่า ปรากฏดูแล้วใช้สีขาวเย็บก็รู้เลยอะไรเป็นอะไร

วันนี้ไปซื้อยาถ่ายพยาธิมาที่ร้านเดิม เลยเดินไปดูกระสอบ F1 มีถุงสีเหลืองที่เย็บด้ายสีเขียว อีก 2 รุ่นยอดนิยม
    เย็บด้วยด้ายสีขาวทั้งคู่

ผมค่อนข้างซีเรียสเรื่องความสดใหม่แต่ถ้าเป็นแบบนี้ยอมขับรถไปซื้อที่นครสวรรค์ดีกว่า เอามาบอกไม่อยากให้
    ใครเอาเปรียบพวกเรา ขอบคุณครับ
  • ดีครับช่วยๆกันบอกต่อครับ แบบนี้สั่งซื้อโดยตรงเลยดีกว่าครับ
  • :016:เป็นยังไงครับ มีของปลอม หรือเปล่า พี่มาร์คออกมาชี้เเจงหน่อยครับ พรุ่งนี้ผมว่าจะไปซื้อสัก 2 ถุง สะดุดเลยครับ รีบตอบนะครับ พอดีอาหารจะหมดเเล้ว
    ครับ :002:
  • โหของผม ด้ายด้านบนปากกระสอบสีขาว ก้นกระสอบสีแดง ถุงพลาสติกข้างในยังไม่ได้แกะ ของแท้มั้ยครับ
    ซื้อมา3กระสอบแล้วไม่เคยสังเกต แต่กระสอบแรกเม็ดใหญ่เป็นขุย กระสอบล่าสุดเม็ดเล็กแต่แน่นขึ้น
    ชักไม่มั่นใจแล้ว ช่วยชี้แนะหน่อยครับ เพื่อตอกย้ำความมั่นใจ นครปฐมครับ
  • ลอง V CARE U ซิของเขาดีนะขอบอก
  • ตอนนี้ เอฟวันแอดวานซ์ ขนาดเม็ดเล็กลง เป็นกลมแบนขนาด 8 มม ส่วนรุ่นอื่น กลมแบนขนาด 10 มม
    ด้ายเย็บปากถุงจากนี้ไป จะเป็นสองสีด้านที่เป็นแถบกระดาษ และอีกด้านหนึ่งเป็นสีขาว

หากอยากรู้ว่าโดนตักออกหรือเปล่า ให้ชั่งน้ำหนักดู
    หากอยากรู้ว่าโดนเอาอาหารอื่นผสมหรือเปล่าลองสังเกตขนาดเม็ดว่า มีขนาด สี สม่ำเสมอ หรือไม่

เศรษฐกิจแบบนี้ ของนอกราคาสองพัน เอฟวัน แปดร้อยหน่อยๆ คุณภาพก็ไม่แตกต่าง แต่ราคาถูกกว่ากันเกินครึ่ง
    ทำให้ตอนนี้เอฟวันขายดีมากๆ บางพื้นที่ได้รับความนิยมจนแทบทั้งร้านจะขายอยู่ยี่ห้อเดียว
    แต่การที่ราคาถูกมากๆ กำไรของร้านค้าจึงน้อยตามไปด้วย ขายอาหารนอกกำไรต่อถุง 5 ถึง 7 ร้อยบาท
    แต่ขายเอฟวันกำไรไม่ถึงร้อย เพราะไม่ได้บวกกำไรเยอะจนเกินไปครับ

ใครเงินเหลือเยอะจะใช้ยี่ห้ออะไรก็ไม่ว่ากัน แต่เอฟวัน เกิดขึ้นมาเพราะต้องการช่วยคนรักหมาประหยัด
    และไม่ต้องการให้อาหารนอกค้ากำไรเกินควร กำไรมากขนาดไหน ถึงพาร้านค้าไปเที่ยวต่างประเทศได้เป็นร้อยๆคน
    ลองคิดดูนะพี่น้อง ฮ่าๆๆๆ :005:
  • ...เป๋านึกว่าจะมีแต่ที่ลพบุรีที่เดียวนะเนีย...
    ...พี่มาร์คต้องทำอะไรซักอย่างแล้วหละค่ะ...
    ...ก่อนที่มันจะมากไปกว่านี้...
    ไฟล์แนบ
    page14.jpg 54K
  • คราวหน้ารบกวนถ่ายรูปให้หน่อยนะครับ อยากเห็นเหมือนกันว่าเป็นอย่างไร
    หากเป็นการเข้าใจผิด ก็น่าเห็นใจทางร้านเหมือนกัน เพราะร้านเขาเสียหาย

ผมค่อนข้างมั่นใจว่าตัวแทนเอฟวันส่วนมากคุยง่าย ทำธุรกิจตรงไปตรงมา และช่วยเรามาตลอด
  • ถ้ากำแพงเพชรไม่ดี ก็มาซื้อ F1 ที่ "แม่สอด" ก็ได้ครับ 55+

อันนี้ไม่ใช้ของปลอมนะคับ...แกะกระสอบแพ็คเองทำโลโก้เอง ถุงละ 1โล...คริคริ
    กระสอบ 15โล คนไม่รู้ไม่ค่อยกล้าซื้อ ผมแพ็คเองซะ เพือนฝูงเลี้ยงหมาจับให้ลองหมด
    ตอนนี้ ลูกบลูด๊อกของเพื่อนกลายเป็นลูกหมูไปแล้วครับ 55+ ของเค่าดีจิง อ้วนเห็นๆ
    ไฟล์แนบ
    Image0523_resize.jpg 31K
  • 555+ งั้นของผมก็ของจริง มั่นใจในคุณภาพ
    นครปฐม ผมเป็นลูกค้าประจำแน่นอนครับ:013::013::013: