ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คนแบบนี้ไม่ควรสนับสนุนค่ะ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9602&page=1#Item_0
  • ขอนอกเรื่องนิดนะค่ะเพื่อนหนูคนนึงติดต่อจะซื้อขายเรดโนสของพี่อะไรไว้ไม่ทราบค่ะ

แต่ อยู่จังหวังตรังค่ะที่ออกมาพร้อมๆกับพี่ที่ใช้ชื่อ COKE อะค่ะ (ขอเอ่ยนามนะค่ะ) รู้สึกว่าจะบอกว่าเป็นลูก HELLBOY อะไรเนี้ยอะค่ะถ้าผิดยังไงขอโทดด้วยนะค่ะ

และตกปากรับคำกันแล้วด้วย ราคา 5500 บาท พร้อมส่งนัดเจอ แต่ไม่ได้มัดจำนะค่ะ แต่คนขายตกลงกันรู้เรื่องแล้ว เพียงแค่ไม่ได้มัดจำค่ะแล้วมารู้อีกทีว่าขายไปแล้ว

และไม่โทรบอก เพื่อนหนูสักคำเลยไม่มีจรรยาบรรณในการขายหมาเลย จนทุกวันนี้ก็ยังไม่โทรมาบอกนะค่ะ จนเพื่อนหนูต้องแกล้งให้คนอื่นโทรไปค่ะถึงจะรู้

พอเพื่อนหนูโทรไป บอกว่ายังไม่มีคนมาเอา M 3 เลย เลยยังไม่ว่างขึ้นไปส่ง แต่คนๆนี้ลงที่เวปพี่มาเฟียแหละค่ะ เพื่อนหนูโมโหมากเลยแม้จะเป็นเพียงสัญญาปากเปล่า

แต่แอบเอาไปขายแบบนี้แล้วทำไมไม่กล้าโทรไปบอกลูกค้าจริงไหมค่ะให้เพื่อนหนูรอ.....เดียวไว้จะหาลิ้งมาให้ดูค่ะ
  • ขอโทดค่ะไม่ใช้ HELLBOY อะไรเนี้ยค่ะขอโทดเจ้าของหมาด้วยนะค่ะแต่เป็น หลาน วันวันอะค่ะนี้ลิ้ง
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9602&page=1#Item_0
  • อีหนูตั้งสติให้ดี หายโมโหแล้วค่อยๆเรียบเรียงคำพูดเล่าใหม่อีกที จะได้เป็นชิ้นเป็นอัน
  • พวกมึงไม่ได้มัดจําไว้แล้วมึงจะมาบ่นมาโพสทําควยอาไรของมึง
    ปัญญาอ่อนชิปหาย
  • ต้องอย่างฉันนี่ :)
    มีลูกหมา อุส่าให้เลือกก่อน
    มัดจำก็ไม่ต้อง ถึงเวลาก็ไม่มาเอา
    ให้เรารอเก้อ อย่างไหนมันน่าเจ็บใจกว่ากัน ?
    อีกอย่างนะค่ะ
    ไม่มัดจำมันก็ผิดอยู่แล้ว นี่ค่ะ ?
  • โมโหทำไม....เพราะคุณเองก็ไม่ได้มัดจำอะไรไว้เพื่อเป็นหลักฐานในการจองลูกหมา คนขายเค้าก็มีสิทธิ์ที่จะขายให้คนอื่นแหละครับ
  • ตกลง ผมไม่เกี่ยวนะครับ
    เห็นชื่อตัวเอง บนกระทู้ ต๊กใจม๊ดเลย555555
    พอ กดลิ้งไปยังมีคนพาดพิงถึงอีก อย่าหางานเข้าให้พี่เลย55555
    แต่เรื่องอย่างนี้ก็พูดยากครับ เพราะเป็นการตกลงระหว่างทั้ง 2 ฝ่าย ถ้าจองปากเปล่าแต่นัดวันโอน ตังค์ เมื่อยังไม่ถึงวันนัดก็ไม่น่าขายก่อน
    คนขายน่าจะนัดโอนตังค์ให้เร็ว หรือน่าจะชี้แจงว่าถ้ามีคนโอนก่อนคือคนจองก่อน ไม่รับจองปากเปล่า เข้าใจทั้งสองฝ่ายครับ เพราะคนขายกับการจองปากเปล่านี้ทำให้เสียโอกาส ในการขายลูกสุนัขจริงๆ ผมก็เคยมีเหตุการจองแบบนี้ประจำ เข้าใจทั้งสองฝ่ายครับ
  • ใช่ครับ แล้วอีกอย่างคนขายเค้าไม่จำเป็นต้องโทรบอกก็ได้ เพราะคุณไม่ได้วางเงินมัดจำ สัญญาปากเปล่าคงไม่มีคนขายคนไหนเชื่อหลอกครับ เพราะทำให้คนขายต้องรอและเสียเวลา ถ้าคุณจ่ายมัดจำแล้วไม่จ่ายเงินที่เหลือ ภายในเวลาที่กำหนดหรือตกลงกันเอาไว้ คนขายก็มีสิทที่จะยึดเงินมัดจำนั้นทันที และมีสิทที่จะขายให้ผู้อื่นทันทีนะครับ ลองไปศึกษาการซื้อ-ขายในหลายๆกระทู้ก่อนครับ ก่อนที่จะมาตั้งกระทู้ครับ

***โลกไม่ไดเเป็นอย่างที่เห็นใช่ไหมละครับ ก็จงจำเอาไว้ เมื่อใดที่คิดว่ารู้ทัน ให้คิดเสียใหม่*******ไปจำในหนังมา...คำมันโดนเลยชอบ...อิอิอิ
  • ก็ไม่ได้มัดจำเองช่วยไรไม่ได้อ่ะ ไม่เห็นแปลก เค้าคงจะรอให้คนที่ไม่ได้มัดจำไปซื้ออ่ะนะ
  • หนังเรื่องอะไรเหรอจะได้หามาดูมั่งenjoy_joeza
    คมดีจริงๆ
  • ถึงไม่ได้มัดจำแต่ถ้าตกลงกันรู้เรื่องแล้วก็ต้องรักษาสัญญาซีครับพี่น้อง

หรือไม่งั้นเจ้าของหมาก็ต้องบอกกับน้องเขาไปก่อนจะขายให้คนอื่นว่าต้องมีมัดจำ

เท่าที่ดูจองกันปากเปล่า ตกลงกันแล้วแต่ไม่ได้มัดจำเพราะเจ้าของหมาไม่ได้แจ้งว่าต้องมัดจำ

น้องเขาก็เลยวางใจ แต่พอมีคนอื่นมาเอาเจ้าของก็เลยขายไปซะงั้น

สัญญาครับสัญญา ถึงปากเปล่าก็ต้องรักษาสัญญา จะขายคนอื่นก็ต้องบอกคนที่จองก่อนว่าถ้าไม่มัดจำจะขายให้คนอื่น

อย่าเห็นแก่ขายโดยไม่รักษาคำพูดเลย

อ้อ แล้วเจ้าของทำไมต้องปิดบังคนที่จองด้วยละว่ายังไม่ได้ขายไป งงครับ
  • ไม่มีความเห็นครับ ต้องฟังจากทั้งสองฝ่าย
    ข้อมูลที่น้องให้มา เกี่ยวกับพ่อหมายังไม่ตรงเลย
    ขอข้อมูลที่ชัดเจนกว่านี้ ว่าตรงลงกันว่าอย่างไรบ้าง

ขออภัยจริงๆครับ :005:
  • หนูขอรับความคิดเห็นของพี่ๆทุกคนนะค่ะแม้จะมีติมากกว่ามีชมแต่เพื่อนๆหนูและพี่ๆเวปอื่นบอกแล้วว่าเข้ามาเวปนี้มีแต่คนแรงๆแต่ก็มีคนดีๆนะค่ะ

ต่างคนต่างความคิดแต่หนูอยากจะบอกว่าไม่ได้มัดจำก็จริงนะค่ะแต่สัญญาทำไมค่ะ.....แล้วเขามีสิทขายคนอื่นก็จริงค่ะแต่ทำไมไม่บอกค่ะว่าจะขายสัญญากันเป็น สิบ ๆครั้งนะค่ะว่าขายให้เพื่อนหนูแน่นอนแต่รอคนมาเอา ตัวผู้ก่อนถ้าขายไปแล้วก็บอกเพื่อนหนูซิค่ะจนทุกวันนี้ถ้าไม่ให้คนอื่นโทรไปถามเพื่อนหนูก็คงต้องรอต่อไปแบบไม่รู้เลยค่ะว่าหมาที่ตัวเองจะเอาถูกขายไปแล้ว
    และความรู้สึกของคนที่รอละค่ะกับคนที่ขายและจนบัดนี้ก็ยังไม่โทรมาบอกเพื่อนหนูเลยว่าขายไปแล้วถ้าไม่คิดจะขายแล้วให้สัญญาทำไมค่ะว่าไม่ต้องมัดจำโอเคตอนแรกบอกจะขาย5000
    พอขึ้นราคาเป็น5500เพื่อนหนูก็ยอมตกลงเพื่อนหนูผิดหรอเนี้ยหรือว่าพวกพี่ๆที่นี้ทำกันแบบนี้ค่ะหนูว่าเป็นบางคนนะค่ะที่พูดจาไม่ดีและไม่รู้ความจริงแต่ปากเปล่าก็จริงแต่เพื่อนหนูโทรไปหาแทบทุกวันว่าเอาแน่นอนพี่ขึ้นมาได้เลยเพราะว่ายังไงเขาก็จะขึ้นมาอยู่กะแฟนอยู่แล้วใกล้ๆบ้านเพื่อนหนูและก็อ้างว่าคนนั้นมาให้เท่านี้คนโน้นมาให้เท่านั้นและตกลงที่5500แล้วยังจะขึ้นเป็น 6000 ด้วยและถ้าเพื่อนหนูมัดจำไปละ....และถ้าเขาเกิดขึ้นราคาอีกละค่ะ

ปล.ที่ไม่กล้าโทรบอกเพื่อนหนูเพราะอายแน่ๆค่ะคนแบบนี้หนูเชื่อว่าไม่มีสัจจะ
  • ต้องขอโทดพี่มาเฟียด้วยค่ะคือหนูจำไม่ได้ว่าเป็นหลานใครค่ะเพราะว่ามันนานและเพิ่งทราบจากเพื่อนแต่หาลิ้งจนเจอแล้วค่ะว่าเป็นหลาน วันวัน ค่ะ ไม่ใช้ HELLBOY ต้องขออภัยด้วยค่ะและพี่ COKE ค่ะต้องขอโทดด้วยค่ะที่เอ่ยถึงชื่อพี่ค่ะพอดีถ้าเพื่อนหนูไม่รับปากคนๆนั้นก่อนว่าจะเอาลูกหมาจากเขาเพื่อนหนูเอาของพี่คอกที่ผ่านมาแล้วค่ะ

ปล.และชื่อยังไม่บอกเพื่อนหนูเลยว่าชื่ออะำไรค่ะให้เรียกว่า " พี่ " ....!?~
  • เดือดร้อนแทนเพื่อน "รักเพื่อนจิง ๆ "หมาอื่นมีขายอีกถมเถ เพื่อนพี่น้องที่คอมเม้นมาให้ฟังก็ถูกนะ ใจเย็นดิคะ ของ ๆ เรายังไงก็เป็นของ ๆ เรา อาจมีลูกหมาตัวอื่นที่มันยังไม่เกิดมันเป็นเนื้องอกรอเราอยู่ก็ได้ ไม่ต้องโวยวายให้เสียรมณ์หรอกค่ะ หาเนื้อคู่ใหม่อาจถูกใจและรักมันมากและอาจคิดว่าโชคดีที่ไม่ได้ซื้อตัวนั้นมาก็ได้ อิอิ
  • ขอบคุณค่ะพี่ ผี เพียงแค่หนูอยากจะมาบอกเหล่าเรื่องไม่ดีๆของคนบางคนในวงการพิทบลูค่ะ เท่านั้นเองค่ะ สิ่งไหนไม่ดีควรบอกกันสิ่งไหนดีควรบอกกันเช่นกันค่ะ^^
    และอยากให้คนขายมีจรรยาบรรณมากกว่านี่ค่ะ
  • ก็ดีแล้วละครับ Nana เราก็ไม่ได้เสียเงินมัดจำอะไรนี่ แต่ก็คงเสียความรู้สึกนิดๆ เน๊าะ สุนัขตัวนั้น อาจจะดวงไม่คู่กันกะเราก็เป็นได้ 555
    มองโลกในแง่ดีไว้ก่อน ขอให้ได้ตัวถูกใจไว้ๆเดอ
  • ขอบคุณค่ะพี่ COKE ^^ ถ้าเสียเงินมัดจำด้วยคงเสียความรู้สึกยิ่งกว่านี้ค่ะ คนเราจะอยู่ได้ต้องซื่อสัตย์กับตัวเราเองก่อนไม่งั้นหนูว่าคงทำอะไรได้ไม่ดีค่ะคราวต่อไปคงไม่มีคนกล้าซื้อลูกหมาคอกนี้ค่ะไม่ใช้ว่าไม่สวยนะค่ะเพียงแค่หมดความเคารพค่ะ^^
  • เรื่องแบบนี้มันพูดยากอะครับ เงินๆทองๆ
    ทางที่ดี คราวหน้าก็ไปดูหมาแล้วก็มัดจำเค้าซะให้เรียบร้อยเก็บหลักฐานเอาไว้ด้วย
    พอมีปัญหาก็จะได้พูดได้เต็มปากอะ
    แต่ว่าก็ว่าเถอะถ้าเค้าจะขายให้คนอื่นจิงๆ ใครจะไปรู้ถึงจะมัดจำแล้วก็เหอ
    บอกว่าหมาป่วยตายกระทันหันเราก็พูดไม่ออกแล้ว เสร็จแล้วก็บอกว่ามาลองดูตัวอื่นไหมถ้าจะเอาเป็นเงินมัดจำคืนต้องรอหน่อยนะ
    พี่โดนค่ารักษาพยาบาลเจ้าตัวที่ตายไปเยอะเลยตอนนี้ไม่มีตังค์อะ ...คริคริ เปงงัยตัวอย่างผม โดนมาแล้วครับพี่น้อง 55+
  • อ้าว คนขาย จะไม่ออกมาแก้ข่าวหน่อยหรือครับ

เรื่องราวมันเป็นอย่างไร ทำไมรับปากเขาแล้วไม่ปฏิบัติละครับ
    และทำไมต้องโกหกว่าลูกหมายังไม่ได้ขาย ถ้าไม่ออกมาแสดงว่าสิ่งที่น้องเขาพูดเป็นความจริง
    ตอนประกาศขายทำได้ แต่ตอนชี้แจงทำไมทำไม่ได้ครับ

ขอความกระจ่างหน่อยครับ
  • จริง ฟังดูน้องเขายังเคืองๆนะ ออกมาชี้แจงด่วน
  • ไม่มัดจำเองช่วยไม่ได้วะ เหมือนหุงข้าวไม่ใส่น้ำอ่ะ
  • สังคมกำลังเปลี่ยนไป สัจจะลูกผู้ชายกลายเป็นสิ่งไม่มีความหมายแล้วเดี๋ยวนี้

รับปากแล้วไม่ต้องทำตามก็ได้ เงินมา ของไป สังคมเสื่อม กรรมจริงๆ