ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เวลาผ่านไปหนื่งเดือน ลีโอ
  • ตอนนี้เป็นเวลา 1 เดือนที่ผมได้นำเจ้าลีโอมาเลี้ยงดูแล้วมันยังเป็นหมารุ่นอยู่เลยครับเพราะมันยังไม่ยกขาฉี่เลย
    ภาพจากวันแรกที่ผมนำมาเลี้ยงครับ:028:
    ไฟล์แนบ
    DSC014372.JPG 59K
    DSC01442.JPG 64K
  • แต่ภาพนี้เป็นภาพปัจจุบัน ซึ่งผมเลี้ยงมันมามันเป็นหมาที่น่ารักมากแต่ยังนิสัยดื้ออยู่บางเพราะมันไม่เลยถูกฝึกมา
    ไฟล์แนบ
    PIC_1515.JPG 79K
    PIC_1514.JPG 84K
    PIC_1513.JPG 110K
  • โหพี่นัท ดุดีขึ้นเยอะเลยพี่อีก 2-3เดือนละสวยงามแน่ๆ
  • เอาใจช่วย สำหรับผู้มีเมตตาอย่างคุณครับ อย่าลืมเอามาให้ชมเป็นระยะๆด้วยนะครับ
  • ตอนนี้แผลที่โดนต้อนรับน้องใหม่ก็หายหมดแล้ว ส่วนขี้เลือนก็หายแล้วขนกำลังขึ้น วันนี้ก็เลยเอามาให้ดูกันสำหรับผู้ที่เลี้ยงพิทบูลผมไม่อยากให้มันเป็นแบบนี้สำหรับพิทที่พี่ๆ น้องๆ เลี้ยงมา:013:
    ไฟล์แนบ
    DSC01374.JPG 35K
  • ขอให้บุญกุศลครั้งขอคุณเจริญๆ นะคับ คนดียังมีอยู่ในสังคมเรา
  • ดีใจแทนเจ้าหมาน้อยจริงๆเลยครับ

ที่ได้เจอคนที่มีใจเมตตาอย่างคุณนัท

ขอให้ผลบุญนี้ส่งเสริมให้ครอบครัวคุณ

มีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

แล้วจะรอดูต่อไปนะครับ
  • หวัดดีครับพี่นัด จัดไปเลยครับผมรูปเจ้า บิ๊กโชว์ ที่ผมถ่ายเก็บไว้ครับผมหล่อมากๆครับ:005:
    ไฟล์แนบ
    S4021334.jpg 114K
  • ว๊าว ว๊าว ดูดีขึ้นเยอะเลย
    ขอให้หายเร็วๆนะคะ
  • ผมกับเจ้าเบิกเป็นกําลังใจให้เต็มที่ครับ...:063:
    ไฟล์แนบ
    DSC04066.JPG 85K
  • ขอให้หายไวๆๆนะครับ
  • เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับท่าน...
    ไฟล์แนบ
    IMG_13082.jpg 91K
  • โอ้วสังคมเราจะดีขึ้นเรื่อยๆเพราะคนแบบพี่ท่านนี่ล่ะครับ เจ๋งเลยลูกพี่
  • ช่วยบอกวิธีการรักษาได้ไหมครับ
  • เอาใจช่วยต่อไปครับท่าน:062:
  • คนเราต้องมีพร้อมด้วยความเมตตา และความเสียสละ เป็นเครื่องวัดถึงความเป็นคนดี ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
  • ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจ:062: ส่วนตัวผมคิดว่าจะรักษามันจนเป็นปกติดีแล้วจะหาเจ้าของใหม่ให้มันเพราะผมก็ต้องมาที่ทำงานทุกวันแม้กระทั้งวันอาทิตย์ :002: เพราะยามที่นี้เขาไม่กล้าจับมัน ถ้าไม่มาก็ไม่ได้เพราะต้องพามันไปขี้เยี้ยวแล้วก็กินอาหาร ทุกวันนี้เช้าเข้าที่ทำงานก็ต้องพาเดินเล่น ขี้เยี้ยว แล้วกินข้าว(โครงไก่สดวันละ 1 กก) :007:เย็นก็เหมือนเดิมแต่จะเป็นข้าว
    ส่วนเรื่องรักษาที่น้องหนึ่งถ้ามา เริ่มต้นผมต้องอาบน้ำมันทุก3 วันแล้วใช้กำมะถันกับน้ำมันมะกอกผสมกันแล้วถ้า ส่วนแผลที่ยังมีน้ำเหลืองก่อนใช้ เบตาดีน ทำแบบนี้ประมาณ 2อาทิตย์ จากนั้นก็อาบอาทิตย์ละครั้ง ส่วนยาก็ฉีดด้วย ไอเวอร์แมก และกินยาถ่ายพยาธิ
  • คุณนี่สุดยอดใจจริงเลยครับ ยอมรับเลย
  • ขอให้บุญกุศลนี้ จงดลบรรดาลให้ท่าน........เเละครอบครัว
    ประสบเเต่ความสุขความเจริญ เทอญญญญญญญญญญยย.......สาธุ

.....ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยใจจริง........:o030:
  • เยี่ยมมากครับ
  • :063:เยี่ยมมากท่าน
  • :m001::m001::m001::m001::m125:
  • :030:เยี่ยมครับ...
  • ขอแสดงความนับถือและยกย่องในน้ำใจของพี่นัท เรยคะ ^^
  • ขอคาราวะเลยคับ ใจบุญมากๆ